[CCCĐ] Quế Phong - Mường Lống - Con Cuông: Hành trình khám phá cung đường Tây Nghệ An!

dmdviet

Xe cút kít
Vườn Quốc Gia Pù Mát nằm trên 3 huyện: Anh Sơn, Con Cuông, và Tương Dương, đường ranh giới phía Nam của Vườn Quốc Gia chạy dọc theo đường biên giới Việt Lào. Nhìn trên google máo

dmdviet

Xe cút kít
Theo tiếng Thái, Pù có nghĩa là đỉnh núi, Pù Mát là đỉnh núi cao nhất trong khu vực (1.841m) và được đặt tên cho Vườn quốc gia. Chắc vẫn thấp hơn nhiều đỉnh Phu Xai Lai Leng của lão Lequythuan185. Nhưng nghe đồn ít người đặt chân được lên đỉnh này.

Kể ra đi 1 mình trong con đường này cũng thấy ghê ghê

dmdviet

Xe cút kít
Đây chắc là con suôi sẽ dẫn từ thác xuống

Hơi giống hoa quả sơn :))

dmdviet

Xe cút kít
Thi thoảng cũng gặp tý chướng ngại vật đường xấu

thằng nhà quê

Xe điện
Hay quá. Xem từ đầu thấy đường HCM quen thuộc. Phải đến 4 năm nay e ko đi. Trước đây thì thuộc từng đoạn.
Cái thác nước là thú vị nhất từ đầu tới giờ. Ko ngờ ở đây có cái thác đẹp vậy.
Chờ ảnh tiêp của cụ dmd.
lâu quá k "gặp" anh, đổi xe xô nát > chơi bán tại rồi đổi Avât luôn hả huynh anh? Thks!

thằng nhà quê

Xe điện
Nghỉ ngơi một lúc trời tối hẳn, lọ mọ đi ăn tối. Đúng là cả ngày lang thang tối mới khát nước, được cái 2 ông xế ông nào cũng háo nước. Ơ mà kể cũng lạ xứ nghệ ăn lẩu chỗ nào cũng thấy có đưa thêm chứng gà :)

Háo nước đến mức mỗi xế hôm sau hẹn nhau 6h30 lên đường mà đến 7h30 vẫn chưa tỉnh. Sau đo lại bi đông thì mỗi bác xời ~ 1 lít alcohol. Quá cả quy định, may mà vẫn chưa nằm hẳn

Màn đêm buông xuống cũng là thời điểm kết thúc ngày 1 của hành trình. về đến phòng nằm xuống giường là ngáy không biết trời đất để sáng sau gọi mãi mới dậy, người vật vờ như xác sống khám phá các điểm tiếp theo.
1 lít alcohol/người quá dữ. he he

Nghiệp Lái Xe

Xe tăng
Đường xa - Ngõ sâu - Đèn dầu - Nước giếng

HorsePower

Xe container
lâu quá k "gặp" anh, đổi xe xô nát > chơi bán tại rồi đổi Avât luôn hả huynh anh? Thks!
Nhà Quê ơi, đổi rồi, chia tay bịn rịn, may mà vè chủ mới yêu chiều nên số nó cũng sướng. Bán tải hay lắm, 1 trải nghiệm mới, đang rất vừa lòng.
Hôm nào mời Nhà Quê đi coffee Phố huyện nhé..keke..

thằng nhà quê

Xe điện
Nhà Quê ơi, đổi rồi, chia tay bịn rịn, may mà vè chủ mới yêu chiều nên số nó cũng sướng. Bán tải hay lắm, 1 trải nghiệm mới, đang rất vừa lòng.
OK anh, e dâm Nam, quê vợ Hanoi 2, thỉnh thoảng có bay ra
Nếu có thể, rất hân hạnh cafe cùng anh. Thks!

hoabinhcar

Xe tải
Có mấy chục năm thôi mà cụ :)

Cảm ơn cụ :)

Cụ xe Hòa Bình có phải ở Hòa Bình ko? :)

He he em đi dọc đường thấy nhiều thật :)

He cụ mời em lên đi, em thử ngay :D. Nhưng chắc lúc nào phải 2 cầu, chứ 1 cầu như này chắc ko leo được nếu đường trơn trượt. Còn vụ trứng gà thì giờ cụ nói em mới biết
Vâng. Chào cụ. Em dân Tây Bắc Hòa Bình đây ạ

yensuong

Xe điện
Nghe cụ định cung này vào tết âm em buồn lắm, vì em lại không ở nhà để đón tiếp cụ được, nếu đi có gì cần trao đổi cụ cứ nhắn em nhé
0977.988.789. fb, zalo, viber - Mr Yên, cụ nhé :D

HorsePower

Xe container
Nghe cụ định cung này vào tết âm em buồn lắm, vì em lại không ở nhà để đón tiếp cụ được, nếu đi có gì cần trao đổi cụ cứ nhắn em nhé
Ôi trời, dc lời như cởi tấm lòng.
Cụ Yensuong thân mến, em định đi theo cụ dmd nhưng thấy khá gian nan, đường sá còn xấu nên em huỷ. Lý do vì Gd câu em có 2 đứa con nhỏ sẽ đi chơi cùng nên chắc chắn ko thể bắt bọn trẻ khổ thế được.
Em định đi đến Cong Cuông, đặt ở Mường Thanh, sau đó đi chơi thác Khe Kèm, Thuyền sông Giang..... Đêm tiếo theo vè Vinh chơi với bạn.
Truớc tiên hỏi cụ Yensuong là liệu ngày Tết ở Con cuông bà con có phục vụ ăn uống ngày Tết ko?
Thác mùa này liệu nước nôi ra sao.
Trưóc mắt thế. Em sẽ lưu số cụ lại để có dịp làm phiền cụ nhé,
Nếu Tết cụ thay đôir chương trình, em rất vinh dự hầu rượu cụ tại quê nhà.
Cám ơn cụ.

dmdviet

Xe cút kít
Bữa tối đủ dinh dưỡng mà lại ngon+bổ+rẻ..cụ độ thêm bộ đèn trợ sáng đi sương mù với đêm cho an tâm.
Vầng, chắc tương lai em múc thôi cụ :D

Đúng là vùng cụ nói lạnh như Sapa. Đợt trước em từ Lào về, nghỉ đêm ở Muong Nonghet phía Lào, gần cửa khẩu mà lạnh sun tờ rim trong khi anh em chủ quan không ai mang áo rét. Đường từ Muong Nonghet đến Nậm Cắn mù mịt, đường ướt đẫm, một số cành đào ven đường đã bắt đầu nhú hoa và lộc non.
Lão cùng lượn gớm :D

Cụ mà chạy đến ngã 4 Khai Sơn giao với đường HCM, vẫn trên đường 7 vượt qua ngã tư 1 chút có cái quán nhà sàn (em quên mất tên), có món cá kho niêu rất ngon.
He he để lần sau cụ ạ :D

1 lít alcohol/người quá dữ. he he
Cụ yensuong năm 84 đã đi bộ đội đóng quân ở đó rồi. Lúc đó em mới tập đi, tập nói thì lạy cụ ý là chuẩn rồi ^:)^
Dạ. con chào Bố ạ!
OK anh, e dâm Nam, quê vợ Hanoi 2, thỉnh thoảng có bay ra
Nếu có thể, rất hân hạnh cafe cùng anh. Thks!
Vâng cụ ợ, thế cụ mấy x? 5x hay 6x em ^:)^ luôn thể =))
Em chào các cụ :D

Vâng. Chào cụ. Em dân Tây Bắc Hòa Bình đây ạ
Vâng em không gốc Hòa Bình nhưng em ở đến năm 18 mới xuống thủ đô đới cụ. Cụ không thấy em tả dòng Nậm Nơn đầy gỗ như lấp sông đà đợt 2 hay 3 gì đó. Lúc đó em cũng ra hóng vớt củi mà :D

Ôi trời, dc lời như cởi tấm lòng.
Cụ Yensuong thân mến, em định đi theo cụ dmd nhưng thấy khá gian nan, đường sá còn xấu nên em huỷ. Lý do vì Gd câu em có 2 đứa con nhỏ sẽ đi chơi cùng nên chắc chắn ko thể bắt bọn trẻ khổ thế được.
Em định đi đến Cong Cuông, đặt ở Mường Thanh, sau đó đi chơi thác Khe Kèm, Thuyền sông Giang..... Đêm tiếo theo vè Vinh chơi với bạn.
Truớc tiên hỏi cụ Yensuong là liệu ngày Tết ở Con cuông bà con có phục vụ ăn uống ngày Tết ko?
Thác mùa này liệu nước nôi ra sao.
Trưóc mắt thế. Em sẽ lưu số cụ lại để có dịp làm phiền cụ nhé,
Nếu Tết cụ thay đôir chương trình, em rất vinh dự hầu rượu cụ tại quê nhà.
Cám ơn cụ.
He he không đến mức vất vả quá thế đâu lão ngựa, lão mà cũng có ngày hốt thế cơ à :D. Mời lão theo dõi tiếp, còn nhiều cái hay ở phía trước :)

dmdviet

Xe cút kít
Có lẽ đi vào trái vụ nên barie của trạm kiểm lâm rừng cũng mở thoải mái, không soát vé. Kệ cho muốn vào thì vào.

Không biết có phải qua barie này là đến vùng lõi không mà thấy rừng có vẻ rậm rạp hơn