[Thảo luận] Quay đầu trong khu dân cư???!!! X định nạt em nhưng kô được

SonataHQ

Xe điện
Chú wintom này ný nuận gớm, anh mà là xxx anh vẫn phạt được chú, chú chơi tiểu xảo, anh cũng chơi tiểu xảo với chú. A nghĩ rằng chỉ được quay đầu ở.... Mà chú lại quay đầu ở..... thiếu điều kiện theo luận anh phạt chú.... hihi

Winstorm07

Xe container
Chú wintom này ný nuận gớm, anh mà là xxx anh vẫn phạt được chú, chú chơi tiểu xảo, anh cũng chơi tiểu xảo với chú. A nghĩ rằng chỉ được quay đầu ở.... Mà chú lại quay đầu ở..... thiếu điều kiện theo luận anh phạt chú.... hihi
Thế bác mới kô là xxx được.
:D

xanha78

Xe buýt
Cụ chủ sai lè mà vưỡn cãi được! Cụ chủ cẩn thận nhé! .....,người lái xe,..... đủ cho cụ thủ lên thớt roài

Ashimo08

Xe hơi
Chán quá cuộc sống mà cứ hăm dọa nhau, bắt bí nhau, động tý việc cứ là phải gọi ông nọ bà kia để lấy uy để dọa ngược lại nhau. Luật lá thì lủng củng, nghị định và thông tư thì cứ xuất bản ầm ầm, mà tai nạn thì đâu có giảm, ý thức thì đâu có tăng. xxx thì chỉ lăm lăm rình bắt vựot đèn đỏ và vi phạm GT. Hướng dẫn và giúp đỡ mọi người tham gia GT được dễ dàng và thuận lợi là điều hiếm gặp. Một biển báo GT do GTCC lắp ko khoa học, vô lý xxx xem đó là cơ hội... ko kiến nghị và búc xức. Cũng có những xxx GT chân chính, nhưng vì thiểu số phải phục tùng đa số nên cũng đành chịu để được yên thân.

search

Xe điện
Theo luật thì cái vạch liền, cái dải phân cách bê tông và dải phân cách có trồng cây là tương đương nhau, nếu chỗ cụ chủ quay ko phải vạch liền, không có biển cấm quay, không đè vạch người đi bộ thì kụ quay thoải con gà mái chẳng sai gì cả, nếu sai thì các kụ quay tại mấy đường có cỏ cây mọc um tùm ở dại phân cách cũng sai hết đấy ợ :)) cãi là đúng rồi. Các kụ mà thích em kể cho các kụ các điểm không phải nơi giao cắt mà được quay đầu nhé, kể hết ngày không hết, thậm chí còn bịt nơi giao cắt để quay đầu chỗ không phải giao cắt cơ các kụ ợ. Cái chính các kụ quên mất là dải phân cách bê tông hay vườn hoa hay gì đi nữa thì nó với cái vạch sơn trắng là giống nhau ợ.

Chỉnh sửa cuối:

QuangThanh208

Xe tải
20. Xe máy chuyên dùng gồm xe máy thi công, xe máy nông nghiệp, lâm nghiệp và các loại xe đặc chủng khác sử dụng vào mục đích quốc phòng, an ninh có tham gia giao thông đường bộ.

21. Phương tiện tham gia giao thông đường bộ gồm phương tiện giao thông đường bộ và xe máy chuyên dùng.

22. Người tham gia giao thông gồm người điều khiển, người sử dụng phương tiện tham gia giao thông đường bộ; người điều khiển, dẫn dắt súc vật; người đi bộ trên đường bộ.

23. Người điều khiển phương tiện gồm người điều khiển xe cơ giới, xe thô sơ, xe máy chuyên dùng tham gia giao thông đường bộ.

24. Người lái xe là người điều khiển xe cơ giới.
*Các bác lưu ý dòng dưới( người lái xe là người điều khiển xe cơ giới mà xe cơ giới là các loại xe nào?chính là các loại xe trong biển báo cấm 103a " cấm các loại xe cơ giới": bao gồm xe con,xe khách,xe tải....).
=>" người lái xe,người lái xe máy chuyên dùng" trong đoạn trích chính là 2 đối tượng khác nhau được phân biệt bằng dấu(,).Với em trường hợp này thì em cãi theo chủ thớt là " không có biển cấm quay đầu xe,không phải là nơi dành cho người đi bộ,nơi gần trường học,bệnh viện...,nếu chỉ được quay đầu ở nơi ngã 3-4 ,hoặc những nơi có biển báo được phép quay đầu xe như vậy xin hỏi anh có những nơi đặt biển cấm quay đầu xe nhằm mục đích gì? chính là tuyệt đối cấm quay đầu xe sẽ gây nguy hiểm& tai nạn giao thông,còn ngoài ra thì có thể quay đầu xe (và sẽ hỏi luôn xxx là anh không nghĩ GTCC đặt biển cấm quay đầu xe những nơi như vậy là vô nghĩa đấy chứ?) Giao thông hà nội nếu chỉ quay đầu ở ngã 3-4 thì GT Hà Nội không thể lưu thông được...bằng chứng là anh cũng biết giờ cao điểm luôn tắc đương ở những ngã 3-4,nơi quay đầu xe...! em mạo muôi xin được bày tỏ ý kiến có gì không phải xin được chỉ giáo các pác đừng ném đá em nhé.

thienphuc

Xe điện
Cái chốt XXX ở ngã tư ĐBP- Trần Phú hả cụ? Chốt này tham lắm, xe ô tô bật đèn lăng téc tầm 5 rưỡi, 6h tối cũng bắt xe ôm đuổi theo bằng được để qui vào lỗi không bật đèn. Có mấy XXX trẻ mới ra trường chắc đang cần lại vốn chạy đầu vào. XXX già gầy tong teo như nghiện, luôn miệng quát mắng người vi phạm ... đi ra chỗ khác... chắc để vắng người dễ nhận tiền
luật quy định bật đèn từ 18h-6h.nếu ai bắt bác bật khác với luật bác bảo họ sửa hết lại luật đi rồi mình bật

viciv

Xe buýt
- Theo luật, mặc định các điểm giao nhau trong khu dân cư đều được phép quay đầu, tuy nhiên có những điểm không được phép thì phải đặt biển cấm quay đầu. Như vậy đâu có phí hả bác?
- Đoạn biển cấm quay đầu xe ở chỗ qua cần vượt Pháp Vân, bác đọc biển phụ ở dưới sẽ thấy dòng chữ cho phép xe 4 chỗ, xe máy nên CSGT không bắt được các loại xe này vì họ không vi phạm.
E đồng ý là em đã sai khi nhận xét tất cả biển cấm quay đầu là phí tiền, e xin đính chính lại là : có rất nhiều biển cấm quay đầu là phí tiền (ví dụ mấy biển cấm đó trên đường Trường Chinh).

Về cái biển cấm chỗ cần vượt Pháp Vân, mặc dù biển phụ ghi cấm xe tải, ... và không ghi rõ cấm xe con. Nhưng như thế, xét theo đúng luật thì xe con cũng không quay đầu ở đó được, vì rằng không có biển cho phép xe con quay đầu. Theo em, thì nên cắm biển quay đầu, nhưng biển phụ là : chỉ dành cho xe con. Như thế hợp lý và đúng luật, phỏng không ạ ?

xanh

Xe điện
thêm

Chính xác. Em cực ít khi nhìn thấy ai quay đầu xe ở chỗ ngã 3 hay ngã 4, còn lại hầu như 99,999% là quay luôn ngoài đường ở chỗ đủ khả năng để quay đầu xe.
Riêng em thấy ở Hà Lội quay đầu xe ở nơi giao cắt ngã 3, ngã 4 dễ ách tắc nhìu hơn, khó hơn ở chỗ bình thường.
Toshiba chúng nóa, em thử ra cố quay đầu ở ngã 3 mà khó quá các cụ ợ, toát mồ hôi , vãi lái, ướt hết cả ghế lái( Cả chỗ ngồi và tựa lưng). Em mới lái các cụ thông cảm!

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Riêng em thấy ở Hà Lội quay đầu xe ở nơi giao cắt ngã 3, ngã 4 dễ ách tắc nhìu hơn, khó hơn ở chỗ bình thường.
Toshiba chúng nóa, em thử ra cố quay đầu ở ngã 3 mà khó quá các cụ ợ, toát mồ hôi , vãi lái, ướt hết cả ghế lái( Cả chỗ ngồi và tựa lunw g). Em mới lái các cụ thông cảm!
Đường đã hẹp lại đông thì quay ở đâu mà chả khó. Dù sao thì ở chỗ ngã ba, ngã tư cũng rộng hơn chỗ đường thẳng.

Tribute

Xe container
E đồng ý là em đã sai khi nhận xét tất cả biển cấm quay đầu là phí tiền, e xin đính chính lại là : có rất nhiều biển cấm quay đầu là phí tiền (ví dụ mấy biển cấm đó trên đường Trường Chinh).

Về cái biển cấm chỗ cần vượt Pháp Vân, mặc dù biển phụ ghi cấm xe tải, ... và không ghi rõ cấm xe con. Nhưng như thế, xét theo đúng luật thì xe con cũng không quay đầu ở đó được, vì rằng không có biển cho phép xe con quay đầu. Theo em, thì nên cắm biển quay đầu, nhưng biển phụ là : chỉ dành cho xe con. Như thế hợp lý và đúng luật, phỏng không ạ ?
Biển cấm khác biển chỉ dẫn ở chỗ nếu ko có biển thì Luật đã cấm sẵn rồi, khỏi cần lắp, nhưng vì cho phép ở chỗ cấm nên mới có biển đó.

Ví dụ: Bình thường Luật cấm quay đầu giữa đường (ko có ngã ba, ngã tư) nhưng để giảm tải ở nga ba ngã tư, người ta xé rào cho xe quay đầu giữa đường trước hoặc sau ngã ba ngã tư, để xé rào điều cấm ko cần biển của Luật, người ta cắm biển "nơi quay đầu xe".

tuanbeoDC

Xe buýt
Theo em không quay đầu đc ở ngã 3 ngã 4 trật hẹp thì các Kụ cố gắng đi vòng thúng vậy, đỡ ách tắc giao thông và không chướng tai gai mắt người khác, em toàn thế - cảm thấy rất thoải mái, không ảnh hưởng đến ai.

Chỉnh sửa cuối:

viciv

Xe buýt
Biển cấm khác biển chỉ dẫn ở chỗ nếu ko có biển thì Luật đã cấm sẵn rồi, khỏi cần lắp, nhưng vì cho phép ở chỗ cấm nên mới có biển đó.

Ví dụ: Bình thường Luật cấm quay đầu giữa đường (ko có ngã ba, ngã tư) nhưng để giảm tải ở nga ba ngã tư, người ta xé rào cho xe quay đầu giữa đường trước hoặc sau ngã ba ngã tư, để xé rào điều cấm ko cần biển của Luật, người ta cắm biển "nơi quay đầu xe".
Chắc cụ không hiểu ý em. Ý em là cần cắm thêm rất nhiều biển chỉ dẫn quay đầu xe tại những chỗ có thể quay đầu, tránh xxx vin vào Luật để phạt.

Chỉnh sửa cuối:

viciv

Xe buýt
Theo em không quay đầu đc ở ngã 3 ngã 4 trật hẹp thì các Kụ cố gắng đi vòng thúng vậy, đỡ ách tắc giao thông và không chướng tai gai mắt người khác, em toàn thế - cảm thấy rất thoải mái, không ảnh hưởng đến ai.
Cụ nói đi đường vòng thúng là thế nào ạ ? Giả sử cụ đang đi trên đường Thái Hà (hướng Láng Hạ - Chùa Bộc), mà cụ muốn quay ngược lại lại thì cụ vòng thúng thế nào ?

tuanbeoDC

Xe buýt
Cụ nói đi đường vòng thúng là thế nào ạ ? Giả sử cụ đang đi trên đường Thái Hà (hướng Láng Hạ - Chùa Bộc), mà cụ muốn quay ngược lại lại thì cụ vòng thúng thế nào ?
Kụ muốn quay ngược lại để đi đâu ạ, phải có điểm đến thì mới có cách đi hợp lý được chứ Kụ. Với tuyến đường như Kụ hỏi rất nhiều điểm cho phép quay, mà ngã tư Thái Hà - Tây sơn rông rãi, đèn điều khiển giao thong hợp lý, chỗ này quay không ảnh hưởng gì đến bà con.

xanh

Xe điện
Túm lại là các cụ phải quay đầu xe nơi có biển cho phép quay đầu , và ngã 3 ,4 ,5.v.v...mặc dù gây cản trở GT và tắc đường...he.he...

toanvinh_forever

Xe điện
sao Vn mình không có luật nếu xxx bắt sai thì phải bị dân phạt tiền như xxx phạt dân nhỉ, tiền đấy nộp vào NSNN có mà bội thu:D