Quảng Ninh: Bái Tử Long, Vân Đồn, Quan Lạn - Ăn, Chơi, Ngủ, Nghỉ ở đâu?

bvc

Xe tăng
Trước có topic của cụ @feram em đã hướng dẫn cụ thể, cụ chịu khó tìm nhé

Mic71

Xe buýt
Đi Vân Đồn không có gì khó khăn cả - thưa cụ.
Sau khi vượt cầu Bãi Cháy, cụ xuôi dốc đến ngà tư Loong Tòong thì rẽ phả chạy đến nút Kênh Liêm chọn hướng Cẩm Phả và cứ thế đi xuống Cửa Ông (khoảng 36km).Đến đầu chợ Cửa Ông thì rẽ phải sang Vân Đồn.Qua khỏi cụm cầu Vân Đồn, cụ chạy tiếp chừng 20 km sẽ đến khu vực gọi là Bãi Dài.Ở đấy thì có nhiều cơ sở nghỉ lắm(ATI Việt Mỹ, Mai Quyền...).Em mới ở Mai Quyền về, cũng tạm được.Bãi rộng, không có sóng nên trẻ nhỏ tập bơi an toàn.
Ăn thì phải chịu khó chạy ngược ra Cái Rồng ( trung tâm huyện) chỗ cảng có nhà Phấn Tuyết thì phải nhiều đồ hải sản.
Chúc cụ và gia đình có một kỳ nghỉ vui vẻ.
:6::6::6:
Em có thêm mấy ý kiến thế này
1. Khách sạn :rộng rãi, rẻ (so với Hạ Long) nhưng không nhiều lắm (bây giờ đi chắc sẵn)
2. Bãi tắm : Bãi dài, phẳng, đẹp, trẻ con tắm được , nhưng vắng.
3 . Ăn: chả có gì nếu ko nói là chán, lên mang một số đồ ăn sẵn đi. Nếu muốn ăn ngon phải đi ra Cái Rồng
4. Giải trí : chả có gì . Trẻ con dễ chán. Nếu bác đi nhiều gia đình thì đỡ.
Bác có thể nghiên cưứ thêm chương trình đảo Quan Nạn hay Cô Tô (nhưng có trẻ nhỏ quá như chíp nhà bác thì không nên)
Chúc bác vui

ChiePCW

Xe tăng
e có 1 số kinh nghiệm cho cụ ạ (e vừa đi về xong)
1. Ở nên ở Mai Quyền Resort (gọi là resort thôi nhưng có mỗi mấy cái nhà tre với rơm)
2. Ăn, nên mang sẵn mỳ gói, phòng ko ăn được gì :)) ở đó, có đúng 1 nhà hàng ăn, độc quyền luôn cho cả Vân Đồn, vì theo e biết, ứ có khách sạn nào ở Vân Đồn có ăn cả.
3. Chơi, nếu cụ biết chơi Tennis thì tốt, ở đó có sân Tennis nhìn rất ổn, nhưng ko biết chất lượng thế nào.
4. Khi tắm biển, nhớ đừng chạy vù vù ra biển vì có thể bị mấy con hà nó cứa cho hỏng chân, hoặc gặp phải sứa nó đốt cho. E khuyên bác nếu đi từ bờ xuống, nên đi men theo cầu gỗ (có 1 cây cầu gỗ từ bờ ra mép biển khá hay), sẽ gặp ít hà hơn.
5. Cố gắng mang theo càng nhiều thứ để giải trí càng tốt, vì ở đó, ban ngày nếu ko tắm biển, thì tới tối, buồn như chó cắn. (tiện thể, nếu đi 4b thì bác nên mang theo máy phát điện, vì ở đấy mất điện hoài:)) )

Đấy ạ. E xin góp ý cho bác 1 số điều, có gì cần hỏi, bác cứ nhắn e ạ(b)
1. Mai Quyền có 2 khu, 1 khu tre rơm như cụ nói và khu dưới xây cũng ko tệ.
2. Ăn ở Bãi Dài ngon cực là khác, bác đừng ăn ở trong chỗ ở mà bác đi xuôi đường về phía cảng Vạn Hoa thì đấy quán, em hay ăn ở quán Cây Si.
3. Ko có ý kiến.
4. Bãi chỗ Mai Quyền làm gì có hà đâu cụ, sang bên Việt Mỹ 1 bãi cũng đẹp cực lại có trò mà chơi ( ca nô nước, dù bay....)
5. Cái này thì em ko ý kiến, vui hay ko do mình, có xe thì lượn đi tìm chỗ chơi cũng ổn.

xe11cham

Đi bộ
Đến dó nghỉ ngơi thì tốt (tức là ngày tắm biển, uống bia; đêm đánh bài hoặc ôm nhau ngủ), trẻ con thì phải đi đoàn đông một chút thì chúng nó chơi với nhau, chỗ đó rộng rãi, an toàn. E mới ở khu bên cạnh ATI Resort về, phòng cũng được, mới xây. Ăn thì có thể ra chợ cái rồng hoặc vào cảng vạn hoa chơi và mua đồ biển ngay tại đó ròi về thuê nhà ăn KS nấu cho, ko đắt và ngon hơn.

Chú ý: muốn vào đến Vạn hoa chơi phải đi tiếp theo đường dọc bờ biển khoảng 5 km, đến khi gặp barie có doanh tại quân đội xuống bo cho mấy chú gác mỗi xe 10K là rất vui vẻ tình quân dân, ní đi vào cảng ngắm cảnh và mua đồ biển.

thuyketcau

Xe máy
Cho em hỏi nếu nghỉ ở ATI hoặc Mai quyền thì giá cả phòng nghỉ thế nào ợ, chất lượng phục vụ có tốt không .......từ đấy ra Cái Rồng khoảng mấy km ợ .........

Mazspeed

Xe container
Chán bỏ bu: ăn uống chả ra sao, muốn ngon phải đi rõ xa, biển thì đầy hà không thể tắm được, khách sạn lởm cực, ẩm ướt rêu mốc và đầy chuột. Tóm lại theo em bác nên thuyết phục bà cả vào Sầm Sơn hoặc Cửa Lò, quên cái thằng Vân Đồn này cho các cụ đánh giặc.

ChiePCW

Xe tăng
@Maz : Cụ phát biểu thế thì em chịu cụ, lúc nào cụ rảnh ra đây em dẫn cụ đi tìm hà xem ở đâu ra nhé, bọn em dân Cẩm Phả còn lôi nhau ra đấy ăn uống mà cụ bảo chán :77:

thuyketcau

Xe máy
:102::102::102: thế là thế nào ợ ......có khi em cứ làm chuột bạch thôi .....

trungtuan_nt

Xe tải
Cụ cứ đi cho biết, cũng hay đấy....
Nhưng lưu ý đoạn đường vòng TX Cẩm Phả, chõ Vũng Đục ý...xxx hay rình bòm tốc độ lắm đấy ( đoạn ý vừa qua khỏi chỗ quanh và đường lại đẹp nhưng chỉ hạn chế 40 nên các cụ hay mất cảnh giác). Mất toi mấy cân cua cho xxx xơi thì phí lắm các cụ ah

thuyketcau

Xe máy
Em thì chả quan trọng ........chỉ lo cho con nhỏ đi vất vả quá thì cũng chết ......

captivaltz

Xe điện
Em thì chả quan trọng ........chỉ lo cho con nhỏ đi vất vả quá thì cũng chết ......
Ra đấy chán lắm kụ à!
Ăn uống tệ, ở thì tạm bợ, chơi thì chán chết
Kụ ra đấy làn giề????
Thiếu gì chỗ ăn chỗ chơi mà cụ chọn cái nơi chán như con gián ý:'(

B&O

Xe tăng
Ra đấy chán lắm kụ à!
Ăn uống tệ, ở thì tạm bợ, chơi thì chán chết
Kụ ra đấy làn giề????
Thiếu gì chỗ ăn chỗ chơi mà cụ chọn cái nơi chán như con gián ý:'(
Kụ CAP tư vấn cho nhà người ta đê,chưa sáng ra mà đã nói....... chuẩn :6:

htsolutions

Xe hơi
Ở đó bãi biển và cảnh quan đẹp tuyệt vời, không chê vào đâu được. Nước biển trong xanh, cát trắng không bẩn như ở Bãi Cháy, Tuần Châu. Mới đầu đến em tưởng đang ở VinPearl (l) Nhưng vắng người quá, không có không khí mấy, thế là em tít ra Hạ Long đông vui khoái hơn :21:

htsolutions

Xe hơi
Em phọt vài ảnh tặng các bác:

Tử tù tại Vân Đồn:

buzzy

Xe tải
Tử tù như ông béo kia chắc bắn phọt ra toàn mỡ :))

Mazspeed

Xe container
@Maz : Cụ phát biểu thế thì em chịu cụ, lúc nào cụ rảnh ra đây em dẫn cụ đi tìm hà xem ở đâu ra nhé, bọn em dân Cẩm Phả còn lôi nhau ra đấy ăn uống mà cụ bảo chán :77:
Năm ngoái em đi, đúng vào đợt đầu T8 như bây giờ. Ở tại cái resort gì quên mất tên rồi, toàn là nhà bằng tre như nhà trên Mường ý, đầy chuột. Bãi biển thì muốn tắm được phải băng qua một bãi hà dày đặc như bãi mìn, từ mép nước ra độ 30m, ra đến tận bên ngoài rồi mới tạm sạch để mà tắm được. Cả nhà em từ em, vợ cả, con trai con gái đều bị hà đâm tóe máu chân, thế mà đã là phải công kênh bọn trẻ con lên cổ để đưa ra rồi đấy. Còn nhớ về đến HN rồi mà em mang cái kim băng ra khều vẫn được một mảnh vỏ hà mắc ở trong gót chân, đau éo chịu được.

Ăn uống trong resort thì không ra gì cả. Thế là cứ đến bữa lại trèo lên xe chạy độ 7 - 8km ngược về phía Cẩm Phả, cảng Cái Rồng thì phải, mới có được chỗ ăn ngon.

Nói chung là em cạch mặt cái chỗ này. Còn bác nào vẫn muốn chui đầu vào thì tùy.

chabelita

Xe buýt
E và hội bạn vừa đi về , Bác đi theo đường Hà Nội - Bắc Ninh rồi rẽ theo QL18 xuống Hạ Long, qua cầu Bãi Cháy theo chỉ dẫn xuống đến Bưu điện Cửa Ông thì rẽ phải đi Vân Đồn, đến Vân Đồn phải nghỉ lại thì Bác nghỉ ở KS Tuyết Tuyết (hỏi xe ôm biết ngay) giá 140k/ phòng ngủ được 3-4 người cũng sạch sẽ, lịch sự, nhưng ở mỗi Vân Đồn thì chán lắm, Bác nên ra đảo Quan Lạn, tầu ra đảo Quan Lạn xuất phát 7h sáng (chỉ có 1 chuyến/ ngày) , giá vé đồng hạng :)) 50k/ người , ra đó Bác ở chỗ này http://www.songchauquanlan.com/ nhưng phải book trước khoảng 1 tuần nhé ! (nếu chậm sẽ hết phòng) hoặc Bác nghỉ ở Ngân Hà (các chỗ khác ko có máy nổ đêm ko có điều hòa thì hơn tra tấn, đạp muỗi thay cho ngủ :))) , Bác đừng thuê xe túc túc làm gì cho nó đắt, Bác cứ thuê xe máy (100-140k/ 1 xe/ 1 ngày) chở bao nhiêu người nếu có thể :)) và chẳng cần gì đến mũ bảo hiểm vì ở trên đảo ...éo có xxx :)) , thuê được xe máy rồi thì Bác tự khám phá đảo thú vị lắm , có 3 bãi chính là Việt Mỹ , Sơn Hào và Minh Châu , nói 1 câu ngắn gọn : HOANG SƠ và ĐẸP , ăn thì Bác đặt ăn luôn ở chỗ nghỉ, giá cả thường đắt hơn ở đất liền vì đồ thực phẩm họ phải chuyển từ đất liền ra đảo . Chúc Bác và "thủ trưởng" của Bác :21: có chuyến đi vui vẻ. Nếu cần gì Bác cứ hỏi E biết gì sẽ chỉ giúp . Thân ái

ChiePCW

Xe tăng
Em thì vài tuần lại ra ăn 1 bữa, tắm 1 tý rồi về, phê hơn Hạ Long mặc dù từ nhà em ra HL với ra VĐ xa như nhau. Bác Thuyketcau nếu đi thì lưu ý từ Hạ Long đến Cửa Ông bắn kin lắm đấy, súng laser.

offroad

Xe buýt
@thuyketcau:
em phải giữa hoặc cuối tháng 8 mới đi được cụ ạ
cứ đi thôi, chưa đi thì đi cho biết, chán thì về Hạ Long, có vấn đề gì đâu, nhà em đi cũng có trẻ con (3 đứa) nên chắc chỉ trông cho bọn nó chơi cũng đủ mệt rồi (định mang cái thuyền hơi đi mà chả biết có thời gian mà chèo không...hic:)) )