Quảng Ninh: Bái Tử Long, Vân Đồn, Quan Lạn - Ăn, Chơi, Ngủ, Nghỉ ở đâu?

offroad

Xe buýt
gia đình em định đi Bái Tử Long chơi vài ngày (vì chưa đi bao giờ), bác nào đi BTL rồi cho em xin tí thông tin với nhá (nghỉ đâu, ăn gì, chơi gì ....)
thấy bảo đảo Quan Lạn, Ngọc Vừng cũng đẹp nhưng vì có trẻ con (~2 tháng) nên sợ đi hơi vất !!!
Thanks !!

qkace

Xe điện
Em bảo bác này, năm ngoái em có đi đến BTL rồi bác ạ. Lúc đó khu này đang được xây dựng thành khu du lịch. Ở đó có 1 cái khách sạn gì đó em quên tên và 1 cái resort bên bờ biển. 1 cái resort nữa đang được xây cạnh đó. Giờ này bác đi thì hẳn là xong rồi. Chác dịch vụ vê ăn uống không có vấn đề gì.

Bãi biển ở đây cơ bản là bùn nhưng được rải cát vàng lên trên. Gần bờ thì đi trên cát vàng hơi đau chân nhưng ra xa 1 tí thì lại dẫm lên bùn.

Đây là 1 góc vịnh Hạ Long nên cảnh quan cũng tương tự như Hạ Long, cũng đẹp mắt.

Bọn em năm ngoái không đi ra đảo vì nghe Tây đồn ngoài đó dịch vụ kém lắm, lại còn không có điện.

Năm nay có khi lại khác đấy bác nhỉ. Hay bác cứ mạnh dạn dấn thân xem sao.

n92

Xe đạp
Em vừa đi 30-4 về. Có tý thông tin cho Bác: Ăn nghỉ thì nên ở ngay khách sạn Vân Đồn Bay giá hợp lý: 200k/ phòng mới rất đẹp; ăn đặt tại khách sạn 50k 1 xuất mái thoải. Nếu bác đi đảo Quan Lạn thì nhờ chủ khách sạn đặt hộ vì bến tàu cách khách sạn 500m. Thuê cả chuyến 2,5t đi mất 2,5 tiếng chủ động đi về cảnh rất đẹp. Đặc biệt buổi sáng dậy sớm ra bến tàu mua 25k/1kg mực tươi nhờ khách sạn luộc hộ uống rượu say cả ngày đỡ phải đi đâu:21::21::21:.... Lúc nào đi đền Cửa Ông Bác cùng gia đình qua mấy cái nhà bè ngay qua trạm soát vé có món mực nang tuơi khoảng 2-3kg 1 con đang bơi hấp chấm mắm gừng ăn mỹ mãn. Tu hài cũng rất rẻ cân xong Bác đếm con các chú có muốn liếm của Bác 1,2 con cũng chịu....Và việc quan trọng nhất là Bác cứ đúng tốc độ mà đi(b)(b)(b) Chúc Bác cùng gia đình có kỳ nghỉ vui vẻ.

n92

Xe đạp
Bãi Biển Quan Lạn đẹp thôi rồi! Bác thuê mấy chú Xe lôi ôm trọn gói 200k/8 ngừoi chở vào Rì Sọt em quên tên có cả ăn uống không đắt lắm buổi trưa thuê phòng nghỉ có quạt cho trẻ em và phụ nữ nghỉ ngơi thay quần áo 200k 1 phòng 6 tiếng. À về Vân Đồn nếu Bác đi xe riêng nên đi thăm địa danh Vạn Hoa Km số không đường mòn Hồ Chí Minh trên Biển đẹp phết.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
BIển Vân đồn và Đảo Quan Lạn anh em OF đều đã đi. "Chào Quan Lạn xa xôi...." đó là lời bài hát trong OF viễn du ca.
Đi Vân đồn đường đẹp, ăn ở cũng rất được. Nếu bác ra đảo thì em có thể giới thiệu cho bác. hoặc bác có thể tham khảo www.songchauquanlan.com

Đến BTL thì nên ra Quan Lạn ở bác ạ, khu resort Việt Mỹ, ở đây không có nhiều phòng nên bác cần thì phải book trước. Còn chỉ ở Vân Đồn thôi thì ko thích lắm, bãi biển ko đẹp và nhiều hà.

congnongdaudoc

Xe tải
đợt 30-4 em ra đấy, thấy mọi người nói là đẹp nhưng ra đấy chỉ đc cái la hoang sơ thôi, buồn chết, ăn phải đạt trước, nếu đi chơi cách 6km ra trung Tâm huyện đảo Vân Đồn. Tóm lại chỉ dành cho người mới ốm dậy or các cụ thick yên tĩnh hihi:21:

moonlight

Xe tăng
16 năm trước em làm đồ án tốt nghiệp quy hoạch vịnh Bái tử long trong đó có cảng Cái Rồng, hồi đó em phải thuê thuyền lang thang trên vịnh 2 ngày, đẹp đê lê tê mê luôn, hoàn toàn hoang sơ, ko có chỗ ăn chỗ ngủ, rất hợp với SV nghèo :21:, chụp hết mấy cuộn phim bằng máy Zenhit, nhưng từ vậy đến giờ em chưa quay lại, ko bít bây giờ dư lào :))

offroad

Xe buýt
cảm ơn các cụ nhé !!(b)
thế thì em cứ ra BTL măm mực, tu hài....cái đã
còn ra đảo Quan Lạn hay Ngọc Vừng thì tùy tình hình lúc đó sẽ quyết định !!

lucent

Xe buýt
Không biết bác định đi vào lúc nào nhưng cuối tuần này thì ở Việt Mỹ chắc chắn hết phòng vì em đã gọi đặt cho Công ty mà ko được. Nói chung là ở đấy buồn, dịch vụ cũng chẳng có gì ( đấy là theo ý kiến của e ).

Cahtra2008

Xe tăng
Các bác chỉ đường cụ thể cho em đi,nghe các bác tả mà em thấy sướng quá:41::41:

offroad

Xe buýt
bác qua Hạ Long sang Cẩm Phả đến Cửa Ông thì qua cầu sang Cái Rồng (Vân Đồn)
(em xem trên bản đồ bác nhé, chứ em chưa đến Vân Đồn bao giờ ....:)))

bản đồ đây

Chỉnh sửa cuối:

moonlight

Xe tăng
Ơ hay cô gái Vân Đồn,
Cái lưng thì bé cái ... nón thì to:21:

Tunglee

Xe tải
Em vừa đi 30-4 về. Có tý thông tin cho Bác: Ăn nghỉ thì nên ở ngay khách sạn Vân Đồn Bay giá hợp lý: 200k/ phòng mới rất đẹp; ăn đặt tại khách sạn 50k 1 xuất mái thoải. Nếu bác đi đảo Quan Lạn thì nhờ chủ khách sạn đặt hộ vì bến tàu cách khách sạn 500m. Thuê cả chuyến 2,5t đi mất 2,5 tiếng chủ động đi về cảnh rất đẹp. Đặc biệt buổi sáng dậy sớm ra bến tàu mua 25k/1kg mực tươi nhờ khách sạn luộc hộ uống rượu say cả ngày đỡ phải đi đâu:21::21::21:.... Lúc nào đi đền Cửa Ông Bác cùng gia đình qua mấy cái nhà bè ngay qua trạm soát vé có món mực nang tuơi khoảng 2-3kg 1 con đang bơi hấp chấm mắm gừng ăn mỹ mãn. Tu hài cũng rất rẻ cân xong Bác đếm con các chú có muốn liếm của Bác 1,2 con cũng chịu....Và việc quan trọng nhất là Bác cứ đúng tốc độ mà đi(b)(b)(b) Chúc Bác cùng gia đình có kỳ nghỉ vui vẻ.
Bác đang nói Quan lạn hay Bái tử Long. Hôm 30-4 chỉ có mỗi gia đình em ở cái biệt thự khu bái tử long ah...... văng heo chẳng có ai. Hôm sau mới có mấy chú lên đây LẮC ah

thuyketcau

Xe máy
Bái Tử Long, Vân Đồn, Quan Lạn, Quảng Ninh - Ăn, Chơi, Ngủ, Nghỉ và các hỏi đáp ở đây

Tình hình là bà Cả nhà em cứ đòi đi Vân Đồn, em thì chưa đến đó bao giờ .......nghe hơi nồi chõ người thì bảo hay ...người bẩu chán .....em chả hỉu thế nào cả. Em mong các Cụ chỉ giáo cho em đường đi như thế nào, chỗ ăn nghỉ ra sao ........túm lại là tất cả các thứ có liên quan ........Nhà em có trẻ nhỏ nên cũng phải cẩn thận chỗ ăn chỗ nghỉ .......Cám ơn tất cả các Cụ .......

rocke04

Xe buýt
Website
toankhanh.com.vn
nói chung vân đồn là một huyện đảo thuộc khu du lich vịnh hạ long .là đảo ma bác
em đi roài người lớn thì cung thấy đueoẹc vì đi nhiều nhưng Gấu con thì hơi mệt đáy vì không tiẹn lắm nhất là đồ ăn của mấy nhóc :69::69::69:
nếu nhóc nhà bác lớn rồi thì không sao nhỏ dười 4tuổi là mệt đấy
em mới đi về các gấu nhà em lử khử hết nhưng nhóc nhà em mới 3 tuổi.
chúc bác có chuyến đi vui vẻ:41::41::41:(b)(b)(b)(b)

Pobeda

Xe buýt
Đi Vân Đồn không có gì khó khăn cả - thưa cụ.
Sau khi vượt cầu Bãi Cháy, cụ xuôi dốc đến ngà tư Loong Tòong thì rẽ phả chạy đến nút Kênh Liêm chọn hướng Cẩm Phả và cứ thế đi xuống Cửa Ông (khoảng 36km).Đến đầu chợ Cửa Ông thì rẽ phải sang Vân Đồn.Qua khỏi cụm cầu Vân Đồn, cụ chạy tiếp chừng 20 km sẽ đến khu vực gọi là Bãi Dài.Ở đấy thì có nhiều cơ sở nghỉ lắm(ATI Việt Mỹ, Mai Quyền...).Em mới ở Mai Quyền về, cũng tạm được.Bãi rộng, không có sóng nên trẻ nhỏ tập bơi an toàn.
Ăn thì phải chịu khó chạy ngược ra Cái Rồng ( trung tâm huyện) chỗ cảng có nhà Phấn Tuyết thì phải nhiều đồ hải sản.
Chúc cụ và gia đình có một kỳ nghỉ vui vẻ.

offroad

Xe buýt
nhà em cũng đang định đi đấy (chưa định ngày cụ thể, ra Vân Đồn và đi Quan Lạn) nên em cũng pót 1 cái topic rồi, cụ xem qua nhé:
http://www.otofun.com/showthread.php?t=36564

cụ định đi ngày nào ? nếu đi được thì em sẽ đi cùng cho vui !

phuonglh

Xe buýt
Website
www.360.yahoo.com
e có 1 số kinh nghiệm cho cụ ạ (e vừa đi về xong)
1. Ở nên ở Mai Quyền Resort (gọi là resort thôi nhưng có mỗi mấy cái nhà tre với rơm)
2. Ăn, nên mang sẵn mỳ gói, phòng ko ăn được gì :)) ở đó, có đúng 1 nhà hàng ăn, độc quyền luôn cho cả Vân Đồn, vì theo e biết, ứ có khách sạn nào ở Vân Đồn có ăn cả.
3. Chơi, nếu cụ biết chơi Tennis thì tốt, ở đó có sân Tennis nhìn rất ổn, nhưng ko biết chất lượng thế nào.
4. Khi tắm biển, nhớ đừng chạy vù vù ra biển vì có thể bị mấy con hà nó cứa cho hỏng chân, hoặc gặp phải sứa nó đốt cho. E khuyên bác nếu đi từ bờ xuống, nên đi men theo cầu gỗ (có 1 cây cầu gỗ từ bờ ra mép biển khá hay), sẽ gặp ít hà hơn.
5. Cố gắng mang theo càng nhiều thứ để giải trí càng tốt, vì ở đó, ban ngày nếu ko tắm biển, thì tới tối, buồn như chó cắn. (tiện thể, nếu đi 4b thì bác nên mang theo máy phát điện, vì ở đấy mất điện hoài:)) )

Đấy ạ. E xin góp ý cho bác 1 số điều, có gì cần hỏi, bác cứ nhắn e ạ(b)

thuyketcau

Xe máy