[Funland] Quang Hải có nên chuyển clb

j23

Xe container
M10 cao bao nhiêu đâu cụ, rất nhiều ngôi sao cũng cỡ 170 thôi ạ, e chưa nói về lối chơi, hiệu quả. Nhưng các pha dứt điểm của QH đều ở mức trình độ rất cao, e chưa nói là thế giới nhưng e nghĩ vượt tầm VN nên em ủng hộ QH nên thử sức ở giải đấu ngoài.
Nó cũng m7 nhưng chỉ số nó hoàn toàn khác, VD là Văn Hậu và rất nhiều gương rồi, thể chất chưa tích lũy đủ để hoàn toàn tự tin, dù sao thì cũng phải ra nước ngoài, dù chỉ 1 khóa tập huấn vài 3 tháng, có va chạm mới biết mình đang ở đâu, giờ chưa ra nước ngoài thì tất cả chỉ là đếm cua trong lỗ. MÀ cứ phải ra nước ngoài thì mới đem lại nhiều thứ cho cả nền bóng đá chứ ko chỉ cá nhân cầu thủ.

pressf5

Xe buýt
Đọc thớt mới thấy nhiều cụ cũng hão huyền chẳng khác mấy ông phóng tinh viên báo lá cải; lấy ví dụ chanathip, rồi insigne, thậm chí cả messi cũng bị lôi vào. Cứ nói khơi khơi là ra nước ngoài thi đấu nhưng vấn đề là nước nào? Lào, cam, mã, indo hay Thái? Sang Nhật chắc đá cho đội hạng 2 hoặc đội làng nhàng bét bảng chứ đừng nói mơ bằng chanathip. Thể hình, thể lực ko có, quẩy được vài phát mà đòi sánh vai với cươngf quốc năm châu; dễ thế thì Châu phi đã có đội vô địch WC hoặc quả bóng vàng thế giới.
George Weah thời đá cho AC đã từng được giải cầu thủ xuất sắc nhất Fifa đấy cụ. Em thì ko so sánh QH về chuyên môn với mấy cầu thủ cụ kể trên mà chỉ đang nói về mặt thể hình thì không phải cứ to cao là auto đá ngon. Em chỉ quote bài viết nói về việc QH nên đi đến 1 giải chuyên môn cao hơn Vleague để đá. Còn việc Hải đá được thế nào thì phải thực tế mới kiểm chứng được. Trước mắt em thấy từ giải trẻ đến giải đội tuyển Hải toàn ghi bàn ở đẳng cấp rất cao, các nhà báo thể thao nói luôn là cao hơn phần còn lại ở tuyển. Nên e mới có ý kiến Hải nên chuyển sang giải cao hơn đá. Tất nhiên sang châu Âu thì xác định chỉ ở giải trung bình. Thế đã là quá ổn.

DuongHL

Xe container
Cụ ơi Modric nhìn cũng ra gì đâu cụ, nhưng QH thì không mong được như cỡ ngôi sao như thế, chỉ chơi được cỡ trung bình ở châu Âu là ổn rồi. Thằng ngon nhất châu Á giờ cũng chỉ mới đá cho Tot.
Cụ quên mất anh Park Ji Sung từng vô địch C1 lẫn ngoại hạng Anh trong màu áo MU à?

Lé Xai

Xe tăng
Arshavin sang Arsenal có đá được đâu, trong khi anh được đánh giá là cầu thủ xuất sắc nhất trong vòng 20 năm của Nga.
Tóm lại cầu thủ Nga không đủ đẳng cấp để đá cho các CLB nước ngoài.
Dĩ nhiên nước ngoài ở đây được hiểu là các nền bóng đá trong top 6, chứ những giải như Hà Lan, Đan mạch.... mấy ai thèm xem.
Arshavin lười nhác chứ ko hẳn ko đá được. Rời Arsenal xong chìm hẳn vì ko còn chuyên chú vào bóng đá. Tự thoả mãn và hưởng thụ.
Hơi giống Sanchez, Bale hoặc trước đó là Oscar sang Tàu chỉ để kiếm thóc.
Top 6 vẫn có Golovin ở Monaco, ko nổi nhưng chẳng hề tệ nhé. Ngoài ra có Cheryshev vừa toả sáng ở Euro hiện đang khoác áo Bầy dơi ở bán đảo Iberia.

DuongHL

Xe container
Em có chữ giờ mà cụ, hiện tại cụ ơi :D
Hì, xem ngoại hạng Anh thì thấy rằng cầu thủ ta kỹ thuật và chiến thuật có thể đá được nhưng thể lực thì chắc chỉ chạy được độ 15 phút là hết hơi.

Lé Xai

Xe tăng
Insigne, Verratti hoặc Messi đều ko cao. Thậm chí 2 ông đầu tiên còn thấp hơn QH. Nhưng so sánh ra thì khiên cưỡng quá. QH ra châu Âu sợ lụt ngay. Nhưng so với riêng Vleague thì đúng là QH đã ở đẳng cấp khác.
Đợi 2 lượt trận tới gặp Tàu, xem thằng Wulei ( hiện đá ở La Liga ) coi trình nó ra sao xong nhận xét tiếp là vừa.

traxoay

Xe buýt
Cơ bản là thu nhập , ra nước ngoài có CLB nào trả được cho em nó thu nhập như ở nhà không.
Giống các cầu thủ Nga, ở trong nước thu nhập cao nên rất ít cầu thủ ra nước ngoài thi đấu.
Trình độ cầu thủ Nga cũng thường thường thôi, nên ra nước ngoài lại khó.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Hì, xem ngoại hạng Anh thì thấy rằng cầu thủ ta kỹ thuật và chiến thuật có thể đá được nhưng thể lực thì chắc chỉ chạy được độ 15 phút là hết hơi.
NHA tốc độ và va chạm nảy lửa QH sẽ không có cửa. Chưa kể giải này nó giới hạn cầu thủ ở đội tuyển có thứ hạng Fifa thấp. Em xem Võ lích thì chưa thấy cầu thủ nào có khát khao ra nước ngoài thi đấu cả. Rào cản ngoại ngữ cũng là vấn đề lớn rồi.

hongins174

Xe buýt
Đọc bài báo của các ký giả nói về việc khuyên QH nên chuyển sang một giải đấu đẳng cấp hơn, cá nhân em thấy là hợp lý. Ít nhất với những gì QH đã thể hiện ở các pha ghi bàn ở các giải đấu đều ở trình độ cao nhất của châu lục.
Tấm gương CP, Văn Lâm, Văn Hậu vẫn còn đó cụ.

Quan điểm của em, trình độ kém cầu thủ Nhật, HQ, HL thì ở nhà còn có cơ hội ra sân, vẫn có ngoại binh để cọ sát ở mức vừa sức. Tuổi 17 trở xuống hẵng có suy nghĩ đi du học. Còn giờ là lúc cần thì đấu đỉnh cao chứ không phải học hỏi trên sân tập nữa.

Đương nhiên nếu tự thấy trình độ giỏi ngang ngửa trình độ trung bình của các nền bóng đá lớn ở trên thì nên đi.

pressf5

Xe buýt
Chưa hẳn đâu cụ, sức khỏe thì xưa ngoại hạng có zola cũng không phải là trâu bò vẫn đá rất tốt, e thì nghĩ QH đá được giải trung bình thôi, vì thật ra kỹ chiến thuật chỉ được thế, ngoại hạng e là quá sữc cả kỹ, chiến thuật, thể lực.

Lé Xai

Xe tăng
Park khét tiếng khoẻ. Gọi là Three Lungs Park cơ mà.
Son thì miễn bàn, thể lực, thể hình tốc độ chỉ có hơn chứ ko nói chuyện bằng hoặc kém mặt bằng chung ở NHA
Nhưng như QH hoặc cầu thủ Việt ( kể cả Văn Hậu ăn tập ở Hà Lan có to ra, đô ra thật nhưng lại...hay chấn thương => có lẽ cơ địa ko phù hợp cường độ tập luyện khắc nghiệt chăng ?!? ) thì sẽ ngợp trước biển lớn thôi.
Nói kỹ thuật còn ok. Nhưng tư duy chiến thuật kiểu NHA với yêu cầu về thể lực và tốc độ thì ..

Lé Xai

Xe tăng
Chưa hẳn đâu cụ, sức khỏe thì xưa ngoại hạng có zola cũng không phải là trâu bò vẫn đá rất tốt, e thì nghĩ QH đá được giải trung bình thôi, vì thật ra kỹ chiến thuật chỉ được thế, ngoại hạng e là quá sữc cả kỹ, chiến thuật, thể lực.
Thời Zola thì NHA chỉ là kick and rush, những lực sĩ đá bóng thôi. Nên mấy tay như Zola tinh quái có thừa hoặc đến từ ngoài hành tinh như Vialli, Gullit, Klinsman đều đến NHA với vị thế như người khai sáng văn minh, cụ nhé.
Chứ QH đến NHA là bơi ra biển rộng.

Lé Xai

Xe tăng
George Weah thời đá cho AC đã từng được giải cầu thủ xuất sắc nhất Fifa đấy cụ. Em thì ko so sánh QH về chuyên môn với mấy cầu thủ cụ kể trên mà chỉ đang nói về mặt thể hình thì không phải cứ to cao là auto đá ngon. Em chỉ quote bài viết nói về việc QH nên đi đến 1 giải chuyên môn cao hơn Vleague để đá. Còn việc Hải đá được thế nào thì phải thực tế mới kiểm chứng được. Trước mắt em thấy từ giải trẻ đến giải đội tuyển Hải toàn ghi bàn ở đẳng cấp rất cao, các nhà báo thể thao nói luôn là cao hơn phần còn lại ở tuyển. Nên e mới có ý kiến Hải nên chuyển sang giải cao hơn đá. Tất nhiên sang châu Âu thì xác định chỉ ở giải trung bình. Thế đã là quá ổn.
Em fan Milan đây. Cụ vẫn nhớ Weah à :D ngày anh ấy còn ở Pháp, em mê lắm. Sau về Milan thật, wow 😅

pressf5

Xe buýt
Thời Zola thì NHA chỉ là kick and rush, những lực sĩ đá bóng thôi. Nên mấy tay như Zola tinh quái có thừa hoặc đến từ ngoài hành tinh như Vialli, Gullit, Klinsman đều đến NHA với vị thế như người khai sáng văn minh, cụ nhé.
Vâng em cũng đồng ý là NHA là biển rộng với hầu hết cầu thủ châu Á, QH thì ko bàn đến ngoại hạng làm gì, chỉ là giải nào tốt hơn Vleague thôi cụ. Cụ nhắc Klinsman làm e nhớ các pha ngả bàn đèn quá :D

Chauthanh11

Xe điện
Cụ ơi Modric nhìn cũng ra gì đâu cụ, nhưng QH thì không mong được như cỡ ngôi sao như thế, chỉ chơi được cỡ trung bình ở châu Âu là ổn rồi. Thằng ngon nhất châu Á giờ cũng chỉ mới đá cho Tot.
Modric là 1 trong những thằng tiền vệ chạy nhiều nhất Real đấy . Thằng khỏe nhất VN cũng không chạy nổi bằng ông này đâu , chứ chưa nói cỡ QH .
Chưa kể kỹ chiến thuật thuộc dạng thượng thừa .
Quang Hải đá giải hạng 2 ở Nhật , Hàn là vừa chứ hạng Nhất cũng không nổi đâu . Châu Âu thì nó xa vời vợi .

vihali

Xe container
Yeah. QH dốc sức vài ba trận thì codn đc chứ cả mùa thì ko đủ thể lực. Cùng chiều cao cân nặng nhưng sức khoẻ bọn tây vẫn cứ hơn và dẻo dai do tập luyện khoa học.

QH đá ở VN, tuyển thì trên mặt bằng thấp nên nổi chút lên chứ ra nước ngoài, nó đòi hỏi lên tầm mới thì lại hơi với.

pressf5

Xe buýt
Modric là 1 trong những thằng tiền vệ chạy nhiều nhất Real đấy . Thằng khỏe nhất VN cũng không chạy nổi bằng ông này đâu , chứ chưa nói cỡ QH .
Chưa kể kỹ chiến thuật thuộc dạng thượng thừa .
Quang Hải đá giải hạng 2 ở Nhật , Hàn là vừa chứ hạng Nhất cũng không nổi đâu . Châu Âu thì nó xa vời vợi .
Haha, e có nói Modric yếu đâu cụ, mà có cụ bảo là "QH cũng cao cỡ Messi, nhưng người mỏng và chân bé tý." em nghĩ Modric cũng đâu có cần chân to đâu mà chạy kinh khủng khiếp. Nhưng thớt này tập trung nói về việc Hải nên chuyển sang giải cao hơn VLeague chứ không đến mức cao quá như các cụ bàn. =))

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Đọc bài báo của các ký giả nói về việc khuyên QH nên chuyển sang một giải đấu đẳng cấp hơn, cá nhân em thấy là hợp lý. Ít nhất với những gì QH đã thể hiện ở các pha ghi bàn ở các giải đấu đều ở trình độ cao nhất của châu lục.
Em nghĩ sang Chelsea theo dạng cho mượn 2 mùa. Sang mùa 3 thì Chelsea được phép mua đứt với giá 28 triệu bảng là đẹp.