[Funland] Quang Hải có nên chuyển clb

uron_86

Xe tải
Cụ hơi nhầm giữa thể hình và thể lực, M10, Maradona...cũng chỉ tẩm 1,68-1,7 thôi, nhưng cái khác biệt ở đây chính là thể lực, cụ xem thấy Maradona thể lực nó khủng thế nào,
QH nó không quá thấp, nhưng thể lực thì còn rất thấp so với bọn tây. Như dân da màu nó đâu có to cao lắm đâu, nhưng thể lực nó cực tốt.
Chuẩn, thể lực thì chắc chưa đọ dc cá nhân với INdo hoặc Thailand :D

Gato2009

Xe điện
Chuẩn, thể lực thì chắc chưa đọ dc cá nhân với INdo hoặc Thailand :D
Dân mình thể hình không đáng lo, thế hệ 200x nó 1,8 m không thiếu, nhưng thể lực thì đáng lo, cháu Tiến Linh có thể hình khá ổn, nhưng thể lực kém, sức dướn, tì đè, khả năng bứt tốc...chán lắm. Đấy là cái đáng lo cỉa mình. Mà thể lực nó như gen di truyền hay sao ấy, tụi châu Phi nó cũng ngèo mà thể lực nó kinh khủng.

pressf5

Xe buýt
Cụ hơi nhầm giữa thể hình và thể lực, M10, Maradona...cũng chỉ tẩm 1,68-1,7 thôi, nhưng cái khác biệt ở đây chính là thể lực, cụ xem thấy Maradona thể lực nó khủng thế nào,
QH nó không quá thấp, nhưng thể lực thì còn rất thấp so với bọn tây. Như dân da màu nó đâu có to cao lắm đâu, nhưng thể lực nó cực tốt.
Vâng, e nói M10 hay các cầu thủ khác là để nói thể hình nó không quyết định đến thể lực cụ ạ. Còn QH thì ko so được với tầm thế giới, chỉ với tầm VN hoặc trung bình thấp châu Âu thôi cụ ạ. Nếu đi được thì vẫn rất tốt.

pressf5

Xe buýt
Th

Thế theo cụ QH chuyển đc sang CLB nào trong VN, hoặc ra ngoài VN thi đến đc Giải nào và đội nào :D.
Cá nhân e thấy QH có kỹ thuật, tư duy đá tốt tuy nhiên điểm yếu: thể hình, thể lực.
Em nghĩ đến các giải trung bình của châu Âu, Hà Lan, Bỉ, Áo... Hoặc giải hàng đầu châu Á: Nhật, Hàn...
Chuyên môn thì e nghĩ Hải đáp ứng được, để xem sau vòng 3 này có đội nào ngỏ lời không :D

Moriarty

Xe container
Dân mình thể hình không đáng lo, thế hệ 200x nó 1,8 m không thiếu, nhưng thể lực thì đáng lo, cháu Tiến Linh có thể hình khá ổn, nhưng thể lực kém, sức dướn, tì đè, khả năng bứt tốc...chán lắm. Đấy là cái đáng lo cỉa mình. Mà thể lực nó như gen di truyền hay sao ấy, tụi châu Phi nó cũng ngèo mà thể lực nó kinh khủng.
Đổ cho gen là dễ nhất nên đc mấy cầu thủ VN đổ mồ hôi trong phòng gym, đến phụ nữ họ còn biết lấy tạ ra để khắc phục điểm yếu của gen nữa là

hitle888

Xe điện
Tuấn Anh thể hiện gì ngoài mấy cái giải trẻ không có ai để tung hô đâu mà chả tiếc, mấy trận vừa rồi Tuấn Anh đá chỉ thấy đau tim thôi ạ.
Tuấn Anh trận vừa rồi chơi hay mà, thoát dồn ép tốt. Giữ nhịp ổn

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Quang Hải đá quá hay, cháu nghĩ phải đá cho những đội như Jeonbok Hàn xẻng mới xứng tầm.

fallingwater

Xe tăng
Các bác cứ đổ tại gen, Cung Lê da vàng mũi tẹt Việt Nam chính gốc mà khi thượng đài đánh lồng cho các thể loại tây tàu gục hết. Vấn đề là chế độ dinh dưỡng và môi trường tập luyện thôi.

King Crimson

Xe tải
Quang Hải giờ sang Nhật là chuẩn, chứ sang Hàn họ chơi hơi bạo lực hơn. Cứ từng bước phát triển là hợp lý giờ đá V-league hơi phí, quan điểm cá nhân
Quang Hải kỹ thuật có thừa nhưng thể lực, sức bền thì ko đủ trình đá ở Nhật đâu. Nhật nó đá tốc độ so với V League x 1,5 lần. Đá ở Nhật phải bền và chịu được va chạm như cu Chanathip ấy.