Quảng Châu - Những nơi Tour ít đến

chuotlang

Xe lừa
Công nhận QC và ĐQ khá OK, tháng trước em đi 2 lần em cũng la liếm vài chỗ bác chụp ảnh, thứ 4 này em lại đi tiếp, chẹp chẹp. Có lần em đi Thượng Hải cùng khách hàng, mấy thằng EU mắt chữ O mồm chữ A và thốt lên câu này: Châu Âu chẳng qua chỉ là lục địa già mà thôi! Em nghĩ thế kỷ 21 này ko thuộc về Tung của thì cũng về dân Hồi giáo
Hehe bac cũng biết la liếm phết nhỉ, ở đó có cả trăm cái Hotel, bác la liếm ko biết đến bao giờ nữa :69: Vậy bác vote cho Club nào thì khoe ae đi chứ

Nhi_Nho

Đi bộ
Nhìn mấy em auto đc phết nha mấy bác, quang cảnh quảng chau nhìn hay ghê, nhưng nói chung là em đang muốn đi sang đấy chắc pải sắp xếp thời gian, dạo này em hơi bận

tuananhbmw

Xe buýt
Hôm trước em cũng đi qua cái KTV,biết thuơng hiệu KTV là kinh rồi mà đi QC suốt nhưng chưa bao giờ được đi mấy chỗ này vì toàn đi cùng vợ :'(:'(:'(

Qual

Xe hơi
Phóng sự ảnh của bác sinh động quá. nếu em muốn sang Quảng CHâu bằng oto có được không b ác nhỉ?

:21: bác pót lên làm vợ em nó nhìn em ác quá bác ôi :102:

Mazda84

Xe đạp
Phóng sự ảnh của bác sinh động quá. nếu em muốn sang Quảng CHâu bằng oto có được không b ác nhỉ?
Đi ô tô được chứ bác. Bác đi xe khách Hà Nội - Lạng Sơn - Bằng Tường - Quảng Châu.
Đi sáng hôm nay thì sáng hôm sau tới nơi.
Bác có thể search thông tin các nhà xe bằng google, nhiều lắm bác ạ.

thanhphobuon_cn

Xe buýt
hehe ghé dongguan thì các cụ chỉ có lác mắt thoai hehe ở bên tung của này cái đó:6:thì các cụ chỉ có thick trở lên miễn bàn luôn.:21::21::21:

chuotlang

Xe lừa
Em nghe nói bác Nhân mới ký quyết định j đó, xe các nc đc vào VN, thì theo luật xe VN cung đi đc các nc, trên kính xe có dán visa hehe, kèm theo sổ thông hành, nghe nói VN-TQ hình như cũng đắt phết, bác tìm hiểu xem, em ko có ý định lái về vì sợ "cắt tai"
Ấy ý em hiểu là bác tự lái xe bác sang TQ, chứ Bus thì đơn giản
@tuananhbmw: KTV thì có j mà kinh bác, nó là viết tắt của Karaoke thôi. Quan trọng là nội dung !!!

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Tiếp đây bác. Truyện tình Châu Giang:

Nhìn về Tình nhân Road, nằm trên đảo Nhị Sa

Hướng xa xa là Focus (toà nhiều đèn Led) những năm 9x rất nổi tiếng

Du thuyền trên sông thì rất OK, long time 4 ticket.
Chú ý ngoài mùa hè ra thì lạnh lắm đấy.
@Nhiếp ảnh gia: Các bác có dịp thì cố trèo lên cầu Nhân Dân chụp về hướng Đông, góc đấy là đẹp nhất. Nhánh sông này đến cả chục chiếc cầu va 1 hầm xuyên sông, lên nhầm cầu thì góc nhìn ko chuẩn vì nó uốn cong....Em thì máy cùi lại lười đi bộ

Chỉnh sửa cuối:
bác vẫn thức à .... 5g37 phút sáng rồi đới (l)

vâng để qua dịp quốc khánh bác nhé ..... bên em dịp này nhiều việc quá bác ợ :102:

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Ớ, giờ trên forrum lung văn tung nhỉ? Bài trước bác VDD bốt lúc 4h57, bài sau lại về 2h53.
QC chênh có 1h so với HN thôi mừ. :69::69::69:
Bữa nào phải phiền 2 bác cho một tua du hí DongGuang mới được.:P:P:P

Mazda84

Xe đạp
Ớ, giờ trên forrum lung văn tung nhỉ? Bài trước bác VDD bốt lúc 4h57, bài sau lại về 2h53.
QC chênh có 1h so với HN thôi mừ. :69::69::69:
Bữa nào phải phiền 2 bác cho một tua du hí DongGuang mới được.:P:P:P
Có vấn đề gì đâu bác, bác nhìn kỹ sẽ thấy "hôm qua" và "hôm nay" thôi mà.
Chênh lệch múi giờ giữa các nơi đâu có ảnh hưởng tới giờ post lên forum vì cái giờ này nó căn theo giờ của máy chủ thì phải.
Kính bác (c).

laptop

Xe hơi
Website
www.biomedic.com.vn
Bác vượt đèn đỏ với bác chuột làng cho nhà em hỏi khoảng thời gian từ 9/10 (thứ sáu tuần tới) tới 12/10 các bác có rảnh rỗi không ạ ? nếu được nhà em mời các bác (b)(b) giao lưu nhỉ ?. Số phone của em: +84 90 4861458 nhà em sang đấy dùng roaming ạ

linhtinh72003

Xe hơi
Các cụ đi nhiều, post bài trong forum về xe cộ mà cấm không cụ nào thấy khoe về chỗ lấy đồ chơi cho ô tô nhỉ :'(:'(:'(. Các cụ cho xin ít thông tin hay hình ảnh với(b)(b)(b). Khi nào em đi em cũng lượn qua.

chuotlang

Xe lừa
Shopping

Đường Bắc Kinh thì là khu khách du lich hay đi mua săm nên em ko GT làm gỉ rồi
Giới thiệu 1 vài khu mua sắm Shopping khác nữa nhé:

LAPERLE: Nằm cạnh FriendShip, đối diện Garden Hotel (trụ sở của các bác VNAirline) Khu này bán đồ hiệu cao cấp như Hemes, D&G, LV ... Nhưng em ko Vote cho khu này của QC vì còn thiếu quá nhiều hãng như Moschino, vv..... Nếu mua đồ cao cấp thì em khuyên các bác nên đi Thâm QUyến, có đầy đủ các hãng như bên HK và Macao, Discount nhiều hơn.

Khu Grand, cũng thuộc dạng to khủng khiếp.

Grandbuy nữa này

TEAMALL, khu này có thêm rạp 4D mini, xem cũng OK lắm, chứ ko như cái chuồng gà ở Vinpearl nhà TA, cảm giác có thế né cúi đầu đc, tất nhiên chưa thế so với Disneyland Hongkong.

Thượng Hạ Cửu về đêm.

CHINA PLAZA.
Em cũng thích khu nay, nhiếu trai thanh gái lịch phết, shopping vui nhộn nhất nằm tại -3F nhé.
Ngoài ra còn khu này nữa, nhiều Discount hơn.

Ở đây gọi là SANMALL

Em vote khu này vì có cái KIDSCLUB rất OK, đi chơi có thể nhét Baby vào đấy chơi đc.
Phần sau tiếp ....... suối nước nóng

chuotlang

Xe lừa
Bác vượt đèn đỏ với bác chuột làng cho nhà em hỏi khoảng thời gian từ 9/10 (thứ sáu tuần tới) tới 12/10 các bác có rảnh rỗi không ạ ? nếu được nhà em mời các bác (b)(b) giao lưu nhỉ ?. Số phone của em: +84 90 4861458 nhà em sang đấy dùng roaming ạ
Basc sang công tác hay đi chơi ạ, bác cứ xong việc đi rồi chiều tối alo em, em có time sẽ ra kính bác giao lưu chút.

chuotlang

Xe lừa
Các cụ đi nhiều, post bài trong forum về xe cộ mà cấm không cụ nào thấy khoe về chỗ lấy đồ chơi cho ô tô nhỉ :'(:'(:'(. Các cụ cho xin ít thông tin hay hình ảnh với(b)(b)(b). Khi nào em đi em cũng lượn qua.
44588 Biến số OF bác đẹp quá. Chợ búa thì chụp lên chỉ thấy người và người thôi chứ có thấy gì đâu. Bác quan tâm về cái gì thì em chỉ cho nhé. Ví dụ này:
Bạch Vân Avenues Chuyên bán phu tùng mổ xẻ tư xe cũ.
Quảng viên: Linh kiện máy móc bù lông ốc vít :21::21:
Vĩnh Phúc & Hằng Phúc, và lân cận bán đồ chơi lắp thêm cho xe (bác nhớ là đằng sau còn mấy cái chợ nằm trên đồi nữa nhé, từ từ đi 2 ngày mới hêt)
Chúc bác vui vẻ.
Bác xem lại khu vưc nhé, đây là phần chia sẻ nhau những Câu chuyện các chuyến đi - thông tin đường sá Ăn chơi nhảy múa hoành tráng... Chứ ko phải mục mua đò chơi cho xe nhé :)):))

linhtinh72003

Xe hơi
Vĩnh Phúc & Hằng Phúc, và lân cận bán đồ chơi lắp thêm cho xe (bác nhớ là đằng sau còn mấy cái chợ nằm trên đồi nữa nhé, từ từ đi 2 ngày mới hêt)
Hihi, cảm ơn bác. Bác làm ơn cho cái phiên âm được không. Em định đi xem mua đầu DVD và các thứ đồ linh tinh cho con xe LAC còi nhà em ấy mờ. Tiện thể chuyến đi cùng ông bạn thử xem luôn.(b)(b)(b)