Quảng Châu - Những nơi Tour ít đến

xelua

Đi bộ
Bác cho vài cái hình ảnh giới thiệu khu Đông Quảng đi, khả năng giữa tháng sau em có kế hoạch sang bên đó. (b)

Mazspeed

Xe container
Cách đây khoảng 5 năm thì cái sân bay cũ phát tởm, vừa chật vừa tối. Giờ cái sân bay mới thì thôi rồi luôn. Hình như Quảng Châu có 1 thời cùng trong 1 nước với VN đấy. Giờ nó là nơi đóng bộ tư lệnh hạm đội Nam Hải, chuyên dùng để dọa Vịt he he he.

chuotlang

Xe lừa
--------------------------

Xa hơn từng ấy đó bác, áng chừng nếu từ HN đi thì cũng gần bằng vào Sài Gòn.

Mà em nói thiệt là đừng có sống ở Quảng châu mà kiếm tiền ở Quảng Châu thôi...nhịp sống ở đó dễ khiến con người mất phương hướng lắm đó.

Con gái xinh xinh tí là dễ couple lém :21::21::21:
Ở đây có sông có núi, đi hơn 100 km là biển. Bác sợ nhịp sống đô thị thì có thể lên núi tĩnh tâm ...Phần sau cho bác chút ảnh về núi Bạch Vân nhé :21:
Còn em thì ko sợ mất phuơng hướng, vì làm gì có phuơng hướng đâu mà mất :41::41:

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Bác cho vài cái hình ảnh giới thiệu khu Đông Quảng đi, khả năng giữa tháng sau em có kế hoạch sang bên đó. (b)
DongGuan không thuộc địa phận Quảng Châu bác à, là thành phố khác cạnh QC. Mà thớt này nói về QC, bác xem topic nhé,(k) bác cố wait em mở thớt DG nhé, mà em sợ Bann nick lắm hehe, cứ tạm hiểu theo nghĩa bóng cái đã..

Luotgio

Xe tải
Bài hay, ảnh đẹp
Volte cụ phát nhể(b)

:6: iem đang ở quảng chạu .. có cụ lào ở QC kô :102:

xebo

Xe bò ! ©
DongGuan không thuộc địa phận Quảng Châu bác à, là thành phố khác cạnh QC. Mà thớt này nói về QC, bác xem topic nhé,(k) bác cố wait em mở thớt DG nhé, mà em sợ Bann nick lắm hehe, cứ tạm hiểu theo nghĩa bóng cái đã..
Cụ cứ mở thớt đi em bảo lãnh cho, vì trung tuần tháng 10 có khả năng em sang QC đi hội chợ biết đâu tiện thể ghé thăm DG. (b)
@ Cụ chủ thớt và cụ Vượt đèn đỏ cho em cái số "dắt cạp quần" với nhé, để em sang đó làm phiền các cụ !

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cụ cứ mở thớt đi em bảo lãnh cho, vì trung tuần tháng 10 có khả năng em sang QC đi hội chợ biết đâu tiện thể ghé thăm DG. (b)
Có gì sang cụ cứ alo, em cũng ở bên này thôi, có gì em alo hoa tiêu cho hehe, em cũng đi Hội chợ mà :69:
Thôi đi ngủ cái đã, mai post hình tiếp cho các bác sau...99 Thể theo yêu cầu em sửa chữ ký kèm phone number cho cụ khỏi quên hehe

Chỉnh sửa cuối:

D&G

Xe tải
bọn tung của nó giỏi thật:102::102:

@ Cụ chủ thớt và cụ Vượt đèn đỏ cho em cái số "dắt cạp quần" với nhé, để em sang đó làm phiền các cụ !
của em 15818161288 ... cụ nghe máy mà tò tí te thì em đang ở VN đới (l)

chuotlang

Xe lừa
của em 15818161288 ... cụ nghe máy mà tò tí te thì em đang ở VN đới (l)
Cụ Roaming đi, Telecom chuyển thuê bao thoải mái mà, call VN 1 đồng, tội j
@texu: bác Up hình cho vui nhé, bonus cho bác là địa chỉ cái hồ có cái cầu đấy, chỗ kia thì em chỉ cho bác rồi. Gợi ý: khoảng 100km, với tốc độ em chạy tầm 70mins, ko tắc đường.

Chỉnh sửa cuối:

svdieukien

Xe máy
Híc Admin đâu xích cổ mấy chú ********* đi kìa, coi chừng otofun bi sập hicic.

chuotlang

Xe lừa
Gửi bác @bl4ckb3rry Thấy bác thích cuộc sống yên tĩnh nên post cho bác vài tấm.
Cái này ko phải em chụp, vì hình em chụp toàn có bạn bè VN, chưa đc sự đông ý của họ nên em ko dám UP(Cho nên size nó hơi lổn nhổn). Bác xem tạm nhé, núi có tên Bạch Vân, nằm giữa thành phố.
Nghe tên thì bác cũng đoán ra nó nhiều mây trắng rồi! Cho nên muốn chụp đẹp phải chờ vừa tạnh mưa xong lên chụp thì chuẩn nhất.
Đỉnh núi khoang 400m, hàng năm có lễ hội leo lên đỉnh để thay đổi vận mệnh.

1 góc ảnh nhìn về quận Thiên Hà, giờ thì nhiêu cao ốc hơn nhiều, nhưng em cả 3 năm nay chưa lên, vì giờ ban ngày ko cho lái xe lên nữa, phải đi cáp treo. Các bác xem tạm nhé.

Khu này nhìn về quận Việt Tú, cảnh về đêm (dĩ nhiên ko thể so với Peak Hongkong đc) chỉ cách đấy 200 km thôi nhưng khác biệt nhiều (b)

Chân núi, góc này cũng là phổi xanh của QC

Thêm it cảm giác mạnh, nhạy tự do, em ko nhầm thì tháp TV 620m nó cũng sắp có nhảy như thế này, cái này có chưa đến 200.
Em sẽ có bài sau này về Đánh trận giả (kiếu CS, Haftlife) cho bác nào thích Action và cái loại 2 người 1 thuyền trèo xuôi dốc suối (cũng ko biết tiếng TA dịch ra là trò gì nữa) cũng thuộc loại cảm giác mạnh(c)

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
1tua dư lày tốn bao nhiêu xiền vậy bác,công nhận các cơ sở hạ tầng của bọn tầu đẹp thật, em thích nhất mấy mẫu quảng cáo xe ấy.:21:
Tour này thì em chịu, bác nhìn profile em đi. Cơ sở hạ tầng cũng có cái kém VN bác à,sơn kẻ vạch chia làn nó dùng phản quang nên chói mắt lắm, như VN mình mờ mờ ảo ảo mới hay, bảng chỉ đuờng to quá, thích hợp cho cận thị chứ ko như VN thích hợp cho viễn thị haha.!! Ở VN nhựa đường trơn bóng nên xe chạy êm ru, còn TQ nhựa đường chống trơn trượt nên xe chạy ồn lắm, nhất là lốp 205 trở lên. Mer S, Bim 7, thì bác vẫn nghe thấy tiếng động cơ rú và lốp kêu, dù cách âm tốt. Còn bác khen mấy em model, ko thuận mắt sao em chụp cho tốn SD card.... Bác thật không hổ danh là "biết thưởng thức" :redface::redface::redface: Bác thấy hay thì ủn em cái nhé, để em tự xử vodka thật thì say lắm, hại gan phèo phổi ...

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
@Xebo: bác bảo lãnh thì em cung làm vài tấm (tham khảo thôi nhé) tặng các bác. (nguồn thông tin: Các bạn Chinese cung cấp) nghe nói các bác Việt Cộng nhà mình thì ít đến khu này.
Em UP những hình ko hề hở hang, các Mod đừng ý kiến gì nhé, HOT hơn em cũng chẳng UP làm gì (b)
Đến khu vực Hổ Môn, các bác nên vào TANGHUI ngó cho biết, ở đây mệnh danh là cái Động ăn chơi chác táng nhất nhì DG. LOBBY thì như thế này:

Vui nhộn chưa, 6h sáng mà Parking vẫn đông nghịt, PK khoảng mấy trăm chỗ đỗ

Ngoải ra KTV room + xx thì miễn bàn về số lượng...hành lang vào phòng đây:

Nếu các bác đến mạn trung tâm DG thì nên ghé qua Jiahua Hotel, cũng thuộc loại TOP5

Bể bơi thì cũng tàm tạm

Còn đây là màn show của các em .... cứ như là VICTORIA SECRET ý nhỉ :ohmy::ohmy:

Còn đây là vài tấm BONUS cho các bác (Ko phải em chụp đâu nhé)

Đứng cầu thang chào khách này

Có cả Tây nữa

Thôi UP vậy thôi ko có hỏng hết thớt của em.
Em nói về QC chứ ko phải DG đâu, các bác thông cảm nhé.
Phần sau: Châu Giang By Night hehe

Chỉnh sửa cuối:

Tomcun

Xe hơi
Công nhận QC và ĐQ khá OK, tháng trước em đi 2 lần em cũng la liếm vài chỗ bác chụp ảnh, thứ 4 này em lại đi tiếp, chẹp chẹp. Có lần em đi Thượng Hải cùng khách hàng, mấy thằng EU mắt chữ O mồm chữ A và thốt lên câu này: Châu Âu chẳng qua chỉ là lục địa già mà thôi! Em nghĩ thế kỷ 21 này ko thuộc về Tung của thì cũng về dân Hồi giáo