[Funland] Quảng cáo vô duyên và phản cảm của nước tăng lực

vostok

Xe tải
Đến con vịt nhà em cũng bắt chước theo. Nó là sản phẩm của Masan đấy các cụ ạ, bảo sao giã liên tọi giờ vàng. Có cụ nào mua về uống cho khọe chưa :))
Sản phẩm của masan thì lại tèo như bia sư tử trắng thôi.

Hiendai

Xe tăng
Em không biết ý kiến của cccm thế nào chứ. Clip quảng cáo trên khung giờ vàng sau thời sự của vtv thật là phản cảm và vô duyên. Nhiều khi xem phát ngại, e không phải là người cổ hủ., nhưng nội dung quảng cáo thật là thiếu văn hóa!
Tất cả do khách hàng thôi. Khách hàng thích hài bựa thì nhà sản xuất nó đáp ứng hài bựa. Thích sản phẩm ngon cái mồm mà hại cái thân thì nhà sản xuất nó cho sản phẩm đó.
Nói thật là nếu hiểu biết chút thì ai cũng biết uống liên tục nước ngọt (đậm đường luôn) như thế sẽ dẫn đến tiểu đường, mà đã tiểu đường thì đừng nói đến chuyện 1 người khỏe 2 người vui ở đây.

lamhoangvan87

Xe container
nghe là em biết ngay đề cập Hổ Vằn
đây là cái quảng cáo duy nhất mà 2 vợ chồng em thấy vui khi xem :))
Em thấy vui mà.
Có cụ giáo sư nâng cao quan điểm về đồng bào dân tộc và vấn đề tình dục.
Không sáng tạo và né tránh thì khó phát triển lắm.
Em thấy vui, trước thi thoảng trêu gấu, làm nó tưởng thật....
Giờ ko dám trêu thế nữa :))

Ối dào, nâng cao quan điểm, còn hay bằng mấy lần cái éo gì cũng hát được như mấy cái quảng cáo trên radio. Các cụ uống đi cho khoẻ

Kệ nó đi, so với mấy bài hát quảng cáo Nga phụ khang ngang phè phè còn dễ nghe chán. Đừng có nâng quan điểm lên cho đau đầu các cụ nhỉ.

haizz

Xe tải
Ngay lần đầu ngồi xem cùng trẻ con em đã cảm thấy xấu hổ với trẻ con thay những đồng bào dân tộc bị minh họa qua quảng cáo. Em phải giải thích với các con là đấy người ta cố tình làm để gây cười kiểu như phim hài chứ đồng bào ko xấu xí và.... như thế đâu, sếp của bố cũng là đồng bào dân tộc, ông ấy giỏi lắm. Một quảng cáo vô duyên và.... thôi em ko nói nữa.
Em thấy quảng cáo có gì xấu xí đâu? Ông chồng trong qc là một người chăm chỉ khỏe mạnh, cô vợ rõ xinh.

HauVBA

Xe hơi
Cũng có gì phản cảm lắm đâu nhỉ :D. Cháu chỉ thấy khó nhất khi f1 xem xong nó nỏi là đi ngủ thì khỏe để làm gì ạ mà ko biết trả lời nó sao :(

vandatAT

Xe container
Ối dào, nâng cao quan điểm, còn hay bằng mấy lần cái éo gì cũng hát được như mấy cái quảng cáo trên radio. Các cụ uống đi cho khoẻ
Cái lão Quang Thắng sống nhờ qc trên radio hay sao ấy nhỉ? Em thấy cái gì cũng quảng cáo. Vãi chưởng.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Em thấy vui mà.
Có cụ giáo sư nâng cao quan điểm về đồng bào dân tộc và vấn đề tình dục.
Không sáng tạo và né tránh thì khó phát triển lắm.
Em thấy vui, trước thi thoảng trêu gấu, làm nó tưởng thật....
Giờ ko dám trêu thế nữa :))
Theo kiểu phân tích văn học của các cô giáo nhà mình
Ông nhà văn tả hòn sỏi ném xuống ao thì các cô bơm vá lên thành mặt trăng rơi xuống biển Đông, tác giả cũng đ éo hiểu tại sao :))

haizz

Xe tải
Đây là một quảng cáo có tính sáng tạo, thành công và ấn tượng. Tuy nhiên, cá nhân em cũng thấy gợn gợn, vì cũng có phần dung tục, phản cảm thật. Mà em chả bao giờ uống mấy cái loại nước vớ vẩn đấy.
Cho em hỏi cụ dung tục chỗ nào vậy ạ? Nó có phô phang gọi mời gì ko, hở hang mất dạy chỗ nào..?
Đến tầm này các cụ vẫn sợ động chạm đến sex (mặc dù ý tứ về sex trong qc này rất kín đáo) thì em cũng ạ. Các cụ có biết tuổi sex lần đầu của VN bây giờ là bao nhiêu ko ạ! 14-15y đấy, giờ bọn trẻ con nó nói về sex rất thoải mái và hiểu biết.
Giờ vàng đang ăn cơm mà nó qc rửa bồn cầu này nọ còn tưởng tượng thấy ghê, chứ qc này nếu lỡ xem cụ nào nhạy cảm nghĩ đến sẽ càng vui, có gì đâu mà phản cảm. Ah trừ cụ nào yếu quá xem sẽ thấy tủi thân.

hưvô

Xe lăn
Em không biết ý kiến của cccm thế nào chứ. Clip quảng cáo trên khung giờ vàng sau thời sự của vtv thật là phản cảm và vô duyên. Nhiều khi xem phát ngại, e không phải là người cổ hủ., nhưng nội dung quảng cáo thật là thiếu văn hóa!
1 góc nhìn khác về vấn đề này, cụ xem thử:

" 'Mình uống đi cho khỏe': Tôi thấy hay mà"

LuckyCar

Xe container
Cho em hỏi cụ dung tục chỗ nào vậy ạ? Nó có phô phang gọi mời gì ko, hở hang mất dạy chỗ nào..?
Đến tầm này các cụ vẫn sợ động chạm đến sex (mặc dù ý tứ về sex trong qc này rất kín đáo) thì em cũng ạ. Các cụ có biết tuổi sex lần đầu của VN bây giờ là bao nhiêu ko ạ! 14-15y đấy, giờ bọn trẻ con nó nói về sex rất thoải mái và hiểu biết.
Giờ vàng đang ăn cơm mà nó qc rửa bồn cầu này nọ còn tưởng tượng thấy ghê, chứ qc này nếu lỡ xem cụ nào nhạy cảm nghĩ đến sẽ càng vui, có gì đâu mà phản cảm. Ah trừ cụ nào yếu quá xem sẽ thấy tủi thân.
Cụ không thấy, em thấy là bình thường. Chả phải sợ động chạm đến sex, nhưng nó phải phù hợp với lứa tuổi và hoàn cảnh (trong trường hợp này là kênh truyền thông chính thống của nhà nước). Đến những nước cởi mở nhất về sex người ta vẫn phân loại phim mà giới hạn lứa tuổi xem đó. Mới đây em có xem phim trong liên hoan phim của Nhật, phim tử tế, đàng hoàng, lịch sự, kiểu người tốt việc tốt ấy, chỉ có vài câu thoại ám chỉ sex mà người ta cấm trẻ em dưới 13 đấy.
Không có ý nói hơn kém nhưng nền tảng văn hóa, giáo dục, kiến thức, môi trường sống khác nhau thì quan điểm nó khác nhau thôi. Như cụ thấy thì sex lần đầu là 14-15 tuổi, nhưng xung quanh em, hoặc chắc chắn hơn như con, cháu em chả có trường hợp nào như vậy cả.

Website
www.facebook.com
-E thấy lâu lắm mới có 1 clip quảng cáo đc gọi là thành công của ngành QC VN. Mới đầu xem thì thấy nó hơi ngô nghê nhưng lâu dần thì thấy nó cũng têu tếu và quan trọng là nó có dấu ấn sâu đậm vào ng xem, còn hơn cái thứ vớ vẩn “tôi yêu sống xanh, tôi yêu Klara”? :D
Đã thế lại còn NGỌNG, cụ nhỉ.

vostok

Xe tải
Tất cả do khách hàng thôi. Khách hàng thích hài bựa thì nhà sản xuất nó đáp ứng hài bựa. Thích sản phẩm ngon cái mồm mà hại cái thân thì nhà sản xuất nó cho sản phẩm đó.
Nói thật là nếu hiểu biết chút thì ai cũng biết uống liên tục nước ngọt (đậm đường luôn) như thế sẽ dẫn đến tiểu đường, mà đã tiểu đường thì đừng nói đến chuyện 1 người khỏe 2 người vui ở đây.
Riêng clip quảng cáo này mà vợ chồng son hay đang yêu nhau thì rất vui vẻ, thậm chí là kích dục tốt. Nhưng nếu qc ở khung giờ sau thời sự và cả gia đình ngồi thì vô cug phản cảm. Qc nào cứ để giờ là em mute không ngửi nổi.

tranminhhoa

Xe tăng
Trên này 10 ông thì 9 ông mở mồm ra là chuyện tình dục với phụ khoa các kiểu mà cụ thớt, bất kể chuyện gì thì họ cũng lái nó về chủ đề đó, cho nên em e là cụ khó mà tìm được sự đồng cảm ở đây lắm. Còn em thì em đồng cảm với cụ :)

lamhoangvan87

Xe container
Theo kiểu phân tích văn học của các cô giáo nhà mình
Ông nhà văn tả hòn sỏi ném xuống ao thì các cô bơm vá lên thành mặt trăng rơi xuống biển Đông, tác giả cũng đ éo hiểu tại sao :))
Nhà thơ nguyễn tuân giúp cháu làm bài phân tích bài thơ của mình, cô giáo nhận xét không đúng ý tác giả =))
Giờ cứ cho sáng tạo, sai đâu sửa đó.
Ngồi mà phân tích thì chẳng dám làm gì cụ ạ

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Nhà thơ nguyễn tuân giúp cháu làm bài phân tích bài thơ của mình, cô giáo nhận xét không đúng ý tác giả =))
Giờ cứ cho sáng tạo, sai đâu sửa đó.
Ngồi mà phân tích thì chẳng dám làm gì cụ ạ
"Mùa lạc" của Nguyễn Khải, ông làm hộ con bài về nhà, cô giáo phê "Không hiểu ý tác giả"
Vãi cụ, nhưng em cũng ghét học vãn vice car lone ra :))

Mưa tháng 11

Xe tăng
Không thấy phản cảm gì cả, chỉ thấy nó hơi ngô nghê và dài dòng. Buồn cười nhất là bà cụ nhà mình suốt ngày cứ "uống đi cho khoẻ", có khi đấy cũng là thành công của quảng cáo hay sao??? Nhớ có một QC thuốc đánh răng hay sao đó, có cảnh một anh tự nhiên chạy sồng sộc đến một cô rồi nói "Mồm chị có vi khuẩn", cười vãi ra.

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cực phản cảm, ko hiểu sao cho phát vào giờ cả nhà sum họp vậy