[Funland] Quận Thanh Xuân cài phần mềm lên cục gạch kiểu gì?

jazzzzz

Xe lăn
Thím 3889 buôn vang sao mà vang khắp nơi cậy.
Cả đoàn rẻ phải mình không thích thì rẽ trái, đứng ngoài cuộc chơi. Zậy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

jazzzzz

Xe lăn
Bây giờ sử dụng chữ ký số, ký điện tử, check email. Cụ không sử dụng Smart phone thì cụ làm việc kiểu gì. Cụ là điển hình của 1 công chức nhà nước trì trệ
Em đang làm dự án cho một công ty, họ yêu cầu 100% NVBH sử dụng Smart phone và phải dùng androi để cài phần mềm bán hàng.
Ai chấp nhận thì làm, không thì thôi, mới đầu cũng có ý kiến nọ kia nhưng đến ngày triển khai thì 100% nhân viên dùng Androi. Cũ có ý kiến kêu là công ty phải trang bị công cụ lao động cho nhân viên, nhưng họ nói rõ là không, ai muốn làm phải tự trang bị zậy thôi.

tung1311 .

Xe container
Em thấy Quận Thanh Xuân đang triển khai làm tài khoản bảo hiểm điện tử. Quận đánh công văn yêu cầu 100% công, viên chức...phải:
1. đăng kí tài khoản
2. cài phần mềm lên thiết bị cá nhân.

Em không biết ông Quận giờ có quyền to thế đấy? OK đăng kí vậy, nhưng thiết bị cá nhân là Nokia cục gạch thì cài kiểu gì? Hay có người dùng Symbian, Windows Phone thì sao? Không biết Quận có mua cho em 1 con máy Android hay iOS không nhỉ?

Việc tra cứu hoàn toàn có thực hiện qua browser qua địa chỉ

View attachment 6124303
Rất ghét cái tư tưởng lúc nào cũng thích nói lý để cản trở đổi mới, đầy lùi tiến bộ. Cơ quan nào cũng có kì đà cản mũi thế này thì không bao giờ khá đc.

Thay vì kêu gào, lí do phản đối thì cụ nên đề xuất ai chưa có smartphone có thể đc hưởng chế độ hỗ trợ thế nào đó. Chứ còn bảo thủ đến mức ko chịu dùng smartphone do yêu cầu cv thì nghỉ cho người mường tè làm thay cho.

Cường Ni

Xe hơi
Lý luận nhưng kiểu xảo ngôn bao biện ,bản thân cũng chả tìm hiểu xem có cần app không hay dùng browser cũng được.Nhưng cứ thích vặn vẹo kiểu nhà quê ,nhảm nhí những người như bác này chính là rào cản của sự phát triển chứ chẳng đóng góp gì.

haiphdt

Xe buýt
Cụ không dùng smartphone là sợ bị theo dõi bị lộ thông tin,nhưng cụ lại lên internet trên máy bàn thì lỗ hà ra lỗ hổng rồi

cardreamer

Xe điện
Khổ, vẫn cái trend nhà nước nói gì thì phải cố bật lại cho được, nó mới cấp tiến. Trước kia trend đó ăn khách, giờ nhiều cái đổi chiều rồi, nhất là sau những việc có vẻ chính quyền làm tốt thật, thì tiếng nói ủng hộ ngày một dầy lên. Đến cái cõi chuyên chửi rủa OF này mà thớt còn bị mắng nhao nhao, thì thôi bỏ đi mà làm người bình thường.

Man2020

Xe hơi
Nói thật, em mà là lãnh đạo của cụ, biết cụ vẫn bảo thủ dùng cục gạch chứ ko chịu dùng smartphone thì em giảm biên chế cụ đầu tiên, như em toàn làm việc qua smartphone là chính, nhanh, tiện hơn bao nhiêu, không chịu khó thay đổi bản thân theo kịp thời đại sẽ sớm bị đào thải thôi cụ ơi
Mới đọc cái công văn của Quận Thanh Xuân thì có một số người sẽ nghĩ là áp đặt, nhưng ở góc độ người làm quản lý lại ko hề nhé. Chủ trương chính sách đúng đắn của Nhà nước để đơn giản hoá thủ tục hành chính, mình là công viên chức nhà nước ko nghiêm túc đi đầu lại còn tính bàn lùi...

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Buồn cười, các cụ cứ định nghĩa smartphone phải là android hay ios à?
Ngày mai họ bắt cụ có ô tô cụ cũng phải có à? Đi đến cơ quan đúng giờ là bổn phận của công chức, còn đi bằng gì là việc của họ.

Việc tra cứu tài khoản hay giao dịch điện tử ko bắt buộc phải cài app trên smartphone!
Việc dùng trình duyệt trên điện thoại thông minh để tra cứu cũng có thể được nhưng nó không tiện bằng app.
Và theo thói quen sử dụng điện thoại thông minh, người ta sẽ thường cài app để dùng làm một việc gì đó thay vì xem trên trình duyệt, vd như cài app email client để đọc mail thay vì gõ mail server trên trình duyệt, vào app bản đồ thay vì gõ maps.google.... Thế nên có thể việc ra công văn yêu cầu cài app có thể hàm ý muốn truyền đạt sự hướng dẫn cách để làm việc thuận lợi nhất (đó là cài app). Mình cũng nên hiểu như vậy và nên tuân thủ, thay vì càng nói càng thể hiện ra mớ lý luận cùn và tự tòi ra mình là hàng ngũ chống đối đi ngược với cả thế giới đấy ạ.

sonhp88

Xe tải
Cụ không là công, viên chức nữa thì sẽ không ép được cụ.
Ko gì cụ. Em làm thuê cty cũng phải cài đây. Tsb nhà chúng nó. Cũng có thể hiện đc toàn bộ thời gian đóng bhxh đâu. Nói chung là rách việc, mất thời gian.
Em vẫn cứ chửi tsb nhà bọn người giời, chúng nó cứ đút chân gầm bàn nó nghĩ ra lắm trò

truongcan

[Tịch thu bằng lái]
Em không phải nhân viên chức nhưng vẫn phải khai và đã xong.

sonhp88

Xe tải
Cái đó đúng đấy, ô tô thì không hy vọng nhưng nhà nước yêu cầu cụ mặc đồng phục cụ phải mặc, yêu cầu cụ phải có tin học, ngoại ngữ cụ phải đáp ứng.
Đối với app là đảm bảo thông tin cá nhân cụ, cụ đi khám chữa bệnh, khám thường, khám cấp cứu,... Cụ không dùng thì cụ mang lap top, PC... khi khám chữa bệnh, xác định mã sử dụng khi BHYT gửi abc... cũng được :))
Cụ lẫn lộn nhé. Đồng phục là đc phát thì cụ phải mặc, thử bắt mua xem? Yêu cầu lọ chai thì 1 là yêu cầu đầu vào, 2 là yêu cầu về chuyên môn. Còn cái lũ nghĩ ra trò để tiêu tiền thì chúng nó dễ nghĩ lắm. Nghĩ ra 10 cái ko biết được 1 cái hiệu quả ko nữa

meotamthe

Xe cút kít
Cụ lẫn lộn nhé. Đồng phục là đc phát thì cụ phải mặc, thử bắt mua xem? Yêu cầu lọ chai thì 1 là yêu cầu đầu vào, 2 là yêu cầu về chuyên môn. Còn cái lũ nghĩ ra trò để tiêu tiền thì chúng nó dễ nghĩ lắm. Nghĩ ra 10 cái ko biết được 1 cái hiệu quả ko nữa
Giờ này cụ nghĩ đồng phục là được phát à, ngây thơ quá đấy cụ ạ, nó trừ trước rồi đấy, chi phí tính cả trong khung lương rồi đấy ạ, cụ tưởng bỗng dưng mà nó chi miễn phí à, khi nào cụ ngồi ở ghế quản lý với ông chủ cụ có khi còn tính nhanh hơn ấy.

sonhp88

Xe tải
Giờ này cụ nghĩ đồng phục là được phát à, ngây thơ quá đấy cụ ạ, nó trừ trước rồi đấy, chi phí tính cả trong khung lương rồi đấy ạ, cụ tưởng bỗng dưng mà nó chi miễn phí à, khi nào cụ ngồi ở ghế quản lý với ông chủ cụ có khi còn tính nhanh hơn ấy.
Thưa cụ là nếu công chức nhà nước thì em đảm bảo là đc phát nhé. mà đến công nhân nó còn có đồng phục thì ông chủ nào thu tiền đồng phục vậy cụ. Trong hạch toán thì thỏa thuận ban đầu ông chủ trả lương cho cụ, vừa ý thì cụ đi làm. Hạch toán hay ntn thì miễn ông chủ ko trừ lương của cụ để may đồng phục là đc rồi. Ông chủ nào thử bảo trả lương 10tr nhưng trừ 2tr đồng phục xem đứa nào nó nghe ko

meotamthe

Xe cút kít
Thưa cụ là nếu công chức nhà nước thì em đảm bảo là đc phát nhé. mà đến công nhân nó còn có đồng phục thì ông chủ nào thu tiền đồng phục vậy cụ. Trong hạch toán thì thỏa thuận ban đầu ông chủ trả lương cho cụ, vừa ý thì cụ đi làm. Hạch toán hay ntn thì miễn ông chủ ko trừ lương của cụ để may đồng phục là đc rồi. Ông chủ nào thử bảo trả lương 10tr nhưng trừ 2tr đồng phục xem đứa nào nó nghe ko
Cụ đúng là ngây thơ quá, quỹ lương nó tách tiếp 1 phần chi đồng phục, phần lớn còn lại tách tiếp ra 1 phần khác trả thưởng, 1 phần khác nghỉ mát dã ngoại, 1 phần hiếu hỷ công đoàn dù công đoàn thì mọi người vẫn đóng công đoàn phí, nhưng doanh nghiệp tài trợ, nên khoản tài trợ được cấu từ lương, phần còn lại là tiền lương trả cho cụ. Nếu trong NN thì nó đã có 1 khoản từ trên đưa xuống, nhưng khoản đó cũng nằm trong tổng dự toán phân cho cơ quan trong năm đó rồi cụ.

sonhp88

Xe tải
Cụ đúng là ngây thơ quá, quỹ lương nó tách tiếp 1 phần chi đồng phục, phần lớn còn lại tách tiếp ra 1 phần khác trả thưởng, 1 phần khác nghỉ mát dã ngoại, 1 phần hiếu hỷ công đoàn dù công đoàn thì mọi người vẫn đóng công đoàn phí, nhưng doanh nghiệp tài trợ, nên khoản tài trợ được cấu từ lương, phần còn lại là tiền lương trả cho cụ. Nếu trong NN thì nó đã có 1 khoản từ trên đưa xuống, nhưng khoản đó cũng nằm trong tổng dự toán phân cho cơ quan trong năm đó rồi cụ.
Khổ. Em công nhận cụ ko ngây thơ! Thế quay lại vấn đề của thớt này. Quận TX cấp điện thoại hay trích quỹ nào ra để mua điện thoại cho những người họ yêu cầu cài app?

meotamthe

Xe cút kít
Khổ. Em công nhận cụ ko ngây thơ! Thế quay lại vấn đề của thớt này. Quận TX cấp điện thoại hay trích quỹ nào ra để mua điện thoại cho những người họ yêu cầu cài app?
Giờ cụ xem có bao nhiêu công chức viên chức xài cục gạch, giờ smartphone phổ biến quá rồi, lấy đâu ra cục gạch để bắt bẻ nhau nữa, đến học sinh cấp 2 bây giờ còn iphone đầy ra kia cụ, cụ đừng lấy chuyện phi thực tế ra vặn vẹo nữa đi cụ.

Trang lão

Xe tải
Sếp của cụ một ngày ra lệnh cụ phải mua ô tô đi làm trong khi nhà cụ cách cơ quan 100m, cụ có mua ko hay bỏ cơ quan? Cụ hoàn toàn có thể đi bộ, miễn sao đến đúng giờ.

Sếp cụ gửi email thì cụ có thể check bằng gì kệ cụ, một ngày kia, họ bắt cụ phải cài app nào đó, vd thundermail hay outlook thì cụ cũng cài chăng? Trong bộ google có gmail rồi hay browser chẳng hạn.

Cứ tè là được, lãnh đạo có cầm trym cho ta nữa thì quí hóa quá.
Em nghĩ "lý luận" của cụ không sai nhưng có vẻ hơi ương gàn.

Việc có thể làm, không những thế có thể làm một cách đơn giản thì sao không vui vẻ mà làm. Vặn vẹo góc cạnh nó cùn mằn đi.

Nhìn một cách tích cực số hoá, công nghệ bắt đầu từ việc cài app góp phần thay đổi phần nào đó những công viên chức chậm thay đổi.

sonhp88

Xe tải
Giờ cụ xem có bao nhiêu công chức viên chức xài cục gạch, giờ smartphone phổ biến quá rồi, lấy đâu ra cục gạch để bắt bẻ nhau nữa, đến học sinh cấp 2 bây giờ còn iphone đầy ra kia cụ, cụ đừng lấy chuyện phi thực tế ra vặn vẹo nữa đi cụ.
Phi thực tế hay ko là tùy mỗi người. Có thể cụ thích con lừa, nhưng ko bắt người khác thích giống cụ được

sonhp88

Xe tải
Em nghĩ "lý luận" của cụ không sai nhưng có vẻ hơi ương gàn.

Việc có thể làm, không những thế có thể làm một cách đơn giản thì sao không vui vẻ mà làm. Vặn vẹo góc cạnh nó cùn mằn đi.

Nhìn một cách tích cực số hoá, công nghệ bắt đầu từ việc cài app góp phần thay đổi phần nào đó những công viên chức chậm thay đổi.
Việc có thể làm nhưng nó có đem lại ích lợi gì cho bản thân ko thì phải xem xét. Số hóa được là cái tốt, mỗi người có 1 mã để khi cần thì tra cứu là đc. Nhưng cài app sẵn vào điện thoại để làm gì, rồi ngay việc tra được trên điện thoại thì phải có 4G của điện thoại, lại bắt buộc có 4G nữa à? Trong khi cái việc số hóa chưa đến nơi đến chốn, thông tin đóng bhxh thì chỉ hiển thị đc mỗi đơn vị đóng gần nhất.