[Funland] Quận Thanh Xuân cài phần mềm lên cục gạch kiểu gì?

vihali

Xe container
Thế cụ định làm mình thành ra là thứ gì? Em chưa gặp phải thứ gì mà bất kể thấy việc gì cũng hạch sách văn vẹo vớ vẩn kiểu như thế, em chỉ gặp thứ gần tương tự là Rắn hổ mang bành gặp gì cũng ngóc cổ lên phun phì phì người ta mà sơ hở là táp nọc độc chết người.
Cũng tùy cách nhìn, với cụ là hạch sách nhưng với em là cần phải phản đối những qui định em thấy không đúng. VD có lần Cần Thơ cấm không cho cán bộ mặc quần jean đến công sở. Mọi người phản đối và buộc UBND phải hủy bỏ quyết định đó. Nếu không có tiếng nói thì thành xã hội đi nhẹ nói khẽ.

em chịu.
Không biết sinh viên cụ ấy khi bị bắt cài app học trực tuyến, có nhảy lên hỏi cụ ấy đt em cục gạch thì học kiểu gì, nhà em ko có máy tính thì sao ... Mà em đoán cụ ấy sẽ trả lời: ko có thì khỏi học
Có trường hợp đó đấy cụ. VD như chỗ ở quê không có internet và ko phải nhà nào cũng có máy tính. Các trường hợp đó sau phải bổ túc riêng vì họ có quyền học. Hoặc em rất muốn hs, sv làm bài test online, nhanh gọn nhưng có đứa bảo em ko có smartphone nên vẫn cho làm kiểm tra trên giấy. Không thể ép buộc cả một tập thể theo 1 màu mà cần phải chấp nhận sự đa dạng.

MiTa

Xe lăn
Tôi thấy cụ hơi tiêu cực.Nhà nước đang tiến hành số hóa để mọi thủ tục trở nên đơn giản,thuận tiện hơn là một điều tốt nên ủng hộ. Điện thoại smart phone bây giờ cũng đại trà rồi mà bác. Thay con dt để ủng hộ việc làm của Quận là điều nên làm bác à
Thời buổi này mà lấy lý do không có Smart phone nghe chừng lạc lõng.
2 cụ này đúng kiểu cán bộ công quyền.
Hôm tết e đưa bà Dì 80t ra xe lửa về quê. Ra tới nơi nó bắt khai báo y tế bằng đt, e nhẹ nhàng vào hỏi là bà cụ già ko dùng đt thì có giấy để khai báo ko e khai cho bà. Nó phang luôn 1 câu như chửi vào mặt e: “thời buổi này làm gì có ai ko dùng đt, ko có giấy”. Nghe mà lộn ruột. Sau e qua cửa kiểm soát ra vào nói thì nv bảo a cứ cho cụ vào đi rồi cụ nhờ nv trên tàu khai cho. Vì dịch bệnh nên người nhà ko dc đưa đón vào sát tàu như trước.

Michael J

Xe điện
Cứ ép buộc là không ổn rồi.
Biết đâu lại có cửa sau lộ hết ảnh ọt của lãnh đạo thì bỏ mọe

poiuy

Xe ba gác
2 cụ này đúng kiểu cán bộ công quyền.
Hôm tết e đưa bà Dì 80t ra xe lửa về quê. Ra tới nơi nó bắt khai báo y tế bằng đt, e nhẹ nhàng vào hỏi là bà cụ già ko dùng đt thì có giấy để khai báo ko e khai cho bà. Nó phang luôn 1 câu như chửi vào mặt e: “thời buổi này làm gì có ai ko dùng đt, ko có giấy”. Nghe mà lộn ruột. Sau e qua cửa kiểm soát ra vào nói thì nv bảo a cứ cho cụ vào đi rồi cụ nhờ nv trên tàu khai cho. Vì dịch bệnh nên người nhà ko dc đưa đón vào sát tàu như trước.
80 tuổi dĩ nhiên là khác, là người cao tuổi, đối tượng cần có người trợ giúp. Nhưng cán bộ công chức mà bảo không có thì không hợp lý. Cái gì nó cũng phải đi với ngữ cảnh.

quangdzung

Xe điện
Toám lại là nếu cụ không thích mà nó cứ ép thì cụ đứng mịa nó dậy bỏ cụ nó cái chỗ ấy đi
Không có cụ cái cơ quan nó phải chật vật mất mấy năm. cho nó chừa

vihali

Xe container
. Văn bản còn chưa hiểu hết cơ mà?
Em thấy cụ bắt đầu hơi cùn rồi ạ, cụ đi máy bay quầy check in họ bắt cụ khai y tế, cụ có thể đưa ảnh chụp, đưa bản in A4, ... hoặc đưa cái ảnh chụp màn hình điện thoại. Lựa chọn cái gì là quyền cụ, nhưng vì cái app không đâu thì em thấy cụ hơi nhỏ nhen và cả cùn nữa.
Thôi em còm nốt 1 câu rồi đi ra: chắc trường cụ này thuê bảo vệ đứng cửa kiểm tra đt giảng viên hàng ngày xem đã cài chưa, nên cụ ấy mới cay cú đến vậy
Chứ còn ko cài hay ko cũng chẳng ai check, đăng kí nó cũng chẳng phân biệt ông đk trên web hay app. Cùng lắm cài xong check tiện ích của ứng dụng xong xóa đi là xong.
Còn đã cùn cù nhây thì thôi ko bàn
Thế cụ định làm mình thành ra là thứ gì? Em chưa gặp phải thứ gì mà bất kể thấy việc gì cũng hạch sách văn vẹo vớ vẩn kiểu như thế, em chỉ gặp thứ gần tương tự là Rắn hổ mang bành gặp gì cũng ngóc cổ lên phun phì phì người ta mà sơ hở là táp nọc độc chết người.
2022 tới đây, nước ta sẽ tắt sóng 2G đấy.
Điều đó đồng nghĩa ứng dụng phone call và sms thông thường dùng điện thoại cơ bản (features phone) sẽ không khả dụng nữa.
Các thể loại features phones sẽ vào bảo tàng!
Cụ thích vào rừng ở thì ở!
Toám lại là nếu cụ không thích mà nó cứ ép thì cụ đứng mịa nó dậy bỏ cụ nó cái chỗ ấy đi
Không có cụ cái cơ quan nó phải chật vật mất mấy năm. cho nó chừa
Thưa các cụ, sau 1 sáng tranh luận, bị sỉ vả, em đã đả thông tư tưởng, đã
1. Đăng kí giao dịch điện tử. Cái này em làm ngay từ trước.
2. Cài app, đặt trân trọng trên trang chính.
3. Im miệng lại.

Cảm ơn các cụ đã dạy dỗ em để hiểu ra vấn đề. Mong các cụ đừng ruồng bỏ em ở các topic khác.

Chủ trương của BHXH là sau này sẽ thay thế cho thẻ bảo hiểm y tế cứng. Tuy nhiên để làm được điều này phải có tỉ lệ người sử dụng BHXH đăng ký VSSid cao. Cơ quan em làm cái này từ tháng trước, hôm vừa rồi em đi khám bệnh thử trình cái VSSid ra thì chưa được chấp nhận :)). Em xì thẻ cứng ra để làm thủ tục khám bênh, sau đấy nó cập nhật lịch sử khám chữa bệnh ngay trên app. Nên ủng hộ thay vì chống đối các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

xgamox

Xe tải
Thực ra cài phần mềm này có lợi cho người lao động để tiện theo dõi tình hình đóng BHXH của mình. Nhiều DN tư nhân trừ lượng đóng BHXH, xong có đóng cho quỹ đâu. Tuy nhiên do thủ tục phức tạp, phải ra cơ quan bảo hiểm để nộp tờ khai , nên khi mọi người ngại không cài. Chắc do ế khách, nên phải vận động các cơ quan làm tập thể, bộ phận nhân sự ra nộp tờ khai cho mọi người. Mình khai xong, chuyển bọ phận nhân sự đi nộp tờ khai, nên làm luôn cho tiện.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Thưa các cụ, sau 1 sáng tranh luận, bị sỉ vả, em đã đả thông tư tưởng, đã
1. Đăng kí giao dịch điện tử. Cái này em làm ngay từ trước.
2. Cài app, đặt trân trọng trên trang chính.
3. Im miệng lại.

Cảm ơn các cụ đã dạy dỗ em để hiểu ra vấn đề. Mong các cụ đừng ruồng bỏ em ở các topic khác.
=))=))=))
Cụ yên tâm, không ai đánh người chạy lại ... nhá :)):)):))

thientudolong

Xe container
Em thấy Quận Thanh Xuân đang triển khai làm tài khoản bảo hiểm điện tử. Quận đánh công văn yêu cầu 100% công, viên chức...phải:
1. đăng kí tài khoản
2. cài phần mềm lên thiết bị cá nhân.

Em không biết ông Quận giờ có quyền to thế đấy? OK đăng kí vậy, nhưng thiết bị cá nhân là Nokia cục gạch thì cài kiểu gì? Hay có người dùng Symbian, Windows Phone thì sao? Không biết Quận có mua cho em 1 con máy Android hay iOS không nhỉ?

Việc tra cứu hoàn toàn có thực hiện qua browser qua địa chỉ

View attachment 6124303
cụ nhảm quá, giờ tìm đc 1 ô viên chức xài cục gạch chắc khó hơn lên cung trăng, smp giờ cũng rẻ chứ có phải ai cũng dùng iphone ss đâu
đi làm thủ tục thì cứ gào mồm thắc mắc tại sao 4.0 rồi mà thế này thế kia, đến khi bảo cài ứng dụng thì lại bảo cục gạch cài kiểu gì
làm sao chiều lòng đc nhân dân bây giờ

xgamox

Xe tải
cụ nhảm quá, giờ tìm đc 1 ô viên chức xài cục gạch chắc khó hơn lên cung trăng, smp giờ cũng rẻ chứ có phải ai cũng dùng iphone ss đâu
đi làm thủ tục thì cứ gào mồm thắc mắc tại sao 4.0 rồi mà thế này thế kia, đến khi bảo cài ứng dụng thì lại bảo cục gạch cài kiểu gì
làm sao chiều lòng đc nhân dân bây giờ
Bạn hướng dẫn cài hộ máy này cái.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Doanh nghiệp ngoài như bên em còn cài ầm ầm. Không hề khó khăn gì, rất tiện cho mình, thời buổi giảm bớt giấy tờ mà cụ.
Rảnh em vừa ngồi cài thử; cả đăng ký tài khoản mất khoảng 10 phút.
Vào thấy tra cứu thông tin thẻ BHXH, BHYT, BHTN, BHTTLĐ, các thông tin mình hưởng như thông tin bảo hiểm y tế, nghỉ theo chế độ... đầy đủ hết.
Rất tiện lợi. Những thông tin này mà cần đi hỏi chắc mất mấy ngày, vì phải chạy mấy nơi.
Chả hiểu sao lắm ông chê???

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cái VssID này củ chuối ở chỗ đăng ký thông tin xong, bên bảo hiểm xác nhận xong phải in ra để nộp thì tìm không thấy bản in đâu. Thấy bảo phải dùng máy tính mới tìm lại được nhưng em kệ mịa.
Em vừa đăng ký xong. Có cần in rồi đi nộp đâu? Nó gửi mã xác nhận về đt nhập vào là ok. Đăng ký thành công.
Em vừa làm xong.

vihali

Xe container
cụ nhảm quá, giờ tìm đc 1 ô viên chức xài cục gạch chắc khó hơn lên cung trăng, smp giờ cũng rẻ chứ có phải ai cũng dùng iphone
Rảnh em vừa ngồi cài thử; cả đăng ký tài khoản mất khoảng 10 phút.
Vào thấy tra cứu thông tin thẻ BHXH, BHYT, BHTN, BHTTLĐ, các thông tin mình hưởng như thông tin bảo hiểm y tế, nghỉ theo chế độ... đầy đủ hết.
Rất tiện lợi. Những thông tin này mà cần đi hỏi chắc mất mấy ngày, vì phải chạy mấy nơi.
Chả hiểu sao lắm ông chê???
Vâng, hay mà cụ, ko chê cái đó. Cụ vào web thì cũng thấy đủ mà. 😃😃😃

vihali

Xe container
Em vừa đăng ký xong. Có cần in rồi đi nộp đâu? Nó gửi mã xác nhận về đt nhập vào là ok. Đăng ký thành công.
Em vừa làm xong.
Có chứ, họ ghi trong vòng 10 ngày, cụ mang bản đăng kí giấy có chữ kí lên phòng Bảo hiểm, mang cả bản CMND hoặc CCCD chính để so sánh.

Em khai xong là nó download luôn bản pdf.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Trên web có. Nhưng trên web sẽ không thể có được chức năng tích hợp cái thẻ BHYT lên smartphone.
Điều này tiến tới khi đi khám chữa bệnh bằng BHYT cụ chỉ việc mở app, chìa cái mã QR code của cái thẻ BHYT của cụ ra cho BV quét mã là xong. Bỏ hoàn toàn thẻ BHYT giấy.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Có chứ, họ ghi trong vòng 10 ngày, cụ mang bản đăng kí giấy có chữ kí lên phòng Bảo hiểm, mang cả bản CMND hoặc CCCD chính để so sánh.

Em khai xong là nó download luôn bản pdf.
Em không thấy. Em đăng ký xong rồi. Vào xem rồi.

vihali

Xe container
=))=))=))
Cụ yên tâm, không ai đánh người chạy lại ... nhá :)):)):))
Vâng, đội ơn cụ.

Em đã cài app lên trang đầu, vừa gặp sếp, tự hào khoe đã cài và quyết bảo vệ app như bảo vệ con ngươi của mình.

vihali

Xe container
Em không thấy. Em đăng ký xong rồi. Vào xem rồi.
Hay bản đăng kí qua app lại nhanh gọn thế nhỉ?

Thế này là bài học cho những tay cứng đầu như em, dùng web để rồi giờ phải lên phòng Bảo hiểm nộp.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Hay bản đăng kí qua app lại nhanh gọn thế nhỉ?

Thế này là bài học cho những tay cứng đầu như em, dùng web để rồi giờ phải lên phòng Bảo hiểm nộp.
Cụ thấy nó gửi tin nhắn mã OTP về điện thoại chưa? Và lúc đăng ký xong nó gửi tin nhắn báo đăng ký thành công chưa?