[Funland] Quán phở đông khách nhất Hà Nội đóng cửa à các cụ

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Quán phở chỗ NCT nhiều lần e đi qua thấy đông nhưng chưa vào lần nào. Quán đông nhất hiện tại ở HN e được biết là phở Long Bích chỗ Tam Trình. Giờ thấy mở thêm trên Võ Thị 6.Ngày thường tầm 5-600 bát. Thứ 7-cn trên 1000 bát.E có ông anh ruột học nấu phở ở đó mất 50tr ông ý kể.em cũng hôm nào có việc gì qua đấy kiểu gì cũng làm bát tái gầu 40k ăn ngập mồm.
quans Long bichs ko đông bằng quán sat cạnh

TungNguyenMD

Xe container
Quán phở Hiền này em ăn cũng đã khá lâu rồi. Chắc phải cỡ >15 năm. Từ hồi em chủ quán còn trẻ và chưa ck. Ấn tượng nhất là em ấy khá nhanh, liếc một cái là biết khách nào vào trước, khách nào vào sau rồi order cho khách ko sai 1 người.
Đánh giá chung hồi đó là: nước dùng tạm được, thịt bò tái mềm, nhưng bánh phở quá cứng không mềm mượt.
Sau này quán giảm biên bắt khách xếp hàng trả tiền trước rồi tự bưng vào làm nước đổ choe chét, và nước dùng kém đi nhiều thì em không ăn nữa.

questravietnam

Xe tải
quans Long bichs ko đông bằng quán sat cạnh
Chuẩn đấy cụ. Quán sát đấy lâu đời hơn nhưng quán ý e ăn ko quen hay sót ruột.e hay ăn quán long bích nhưng ở dưới lò cơ.thịt ngập mồm với lại ăn ở đấy mấy bà hay cãi nhau nghe vui tai phết.:))

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn đấy cụ. Quán sát đấy lâu đời hơn nhưng quán ý e ăn ko quen hay sót ruột.e hay ăn quán long bích nhưng ở dưới lò cơ.thịt ngập mồm với lại ăn ở đấy mấy bà hay cãi nhau nghe vui tai phết.:))
quán dứoi lò ăn mất vệ sinh lắm, nước đục ngầu

thua xa Long bích trên đầu Minh khai

Utopia79

Xe buýt
Quán phở chỗ NCT nhiều lần e đi qua thấy đông nhưng chưa vào lần nào. Quán đông nhất hiện tại ở HN e được biết là phở Long Bích chỗ Tam Trình. Giờ thấy mở thêm trên Võ Thị 6.Ngày thường tầm 5-600 bát. Thứ 7-cn trên 1000 bát.E có ông anh ruột học nấu phở ở đó mất 50tr ông ý kể.em cũng hôm nào có việc gì qua đấy kiểu gì cũng làm bát tái gầu 40k ăn ngập mồm.
Cái quán phở Tam Trinh này có phải là khách phải ngồi cả ra ngoài đường ăn + giấy lau trắng xoá mặt đất không cụ? Em mỗi bận đi qua nhìn cảnh này + khách chờ xúm đông đỏ mà hãi. :(

questravietnam

Xe tải
Cái quán phở Tam Trinh này có phải là khách phải ngồi cả ra ngoài đường ăn + giấy lau trắng xoá mặt đất không cụ? Em mỗi bận đi qua nhìn cảnh này + khách chờ xúm đông đỏ mà hãi. :(
Chuẩn cụ. Chính nó đấy

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
ngẫm ở Định công cungz khổ

ko có cái quán awn sáng naof cho ra hồn
Ăn thường cũng ko có chứ đừng nói là ăn sáng cụ ơi. Em sống đây cũng lâu mà ăn uống chán quá.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
xe e chayj đoạn Nguyen cảnh Dị sông thối, 1 năm vá 15 miếng
29 tết 2016 em ko bao giờ quên đc cảnh đi vá cái lốp xe bị thủng khi đi qua đây. Thánh họ là lúc đó con đg bên kia nó chưa đổ nhựa, ko cho ai đi cả.

namnabonbon

Xe tải
Quán phở Hiền này em ăn cũng đã khá lâu rồi. Chắc phải cỡ >15 năm. Từ hồi em chủ quán còn trẻ và chưa ck. Ấn tượng nhất là em ấy khá nhanh, liếc một cái là biết khách nào vào trước, khách nào vào sau rồi order cho khách ko sai 1 người.
Đánh giá chung hồi đó là: nước dùng tạm được, thịt bò tái mềm, nhưng bánh phở quá cứng không mềm mượt.
Sau này quán giảm biên bắt khách xếp hàng trả tiền trước rồi tự bưng vào làm nước đổ choe chét, và nước dùng kém đi nhiều thì em không ăn nữa.
Xin lỗi chứ đi ăn mà bắt trả tiền trước chắc chỉ có ngoài Bắc thôi . Trong Nam chỉ có mấy hàng thức ăn, cà phê nhanh như KFC, Mac Donald’s … là trả tiền trước.

Xin lỗi chứ đi ăn mà bắt trả tiền trước chắc chỉ có ngoài Bắc thôi . Trong Nam chỉ có mấy hàng thức ăn, cà phê nhanh như KFC, Mac Donald’s … là trả tiền trước.
Tóm lại là quán bắt trả tiền trước là quán văn minh hay mọi rợ hả cụ? :D

f1_hn

Xe container
Phở này chuẩn phở gd cụ ah! Nước phở ngon, ngọt đậm da khác hẳn vị phở hàng!! Cụ ninh xương sườn thì cũng chưa chuẩn lắm mỗi tội ngọt nước thôi. Cụ mua cho e cái xương ống bò nướng lên kém ít đuôi bò nữa thì nước phở vừa trong vừa ngọt!!
E thì hay ninh 1 bộ xương gà mua Vinmart+6 lạng gầu bò là dc nồi nước dùng cho 6 bát.

asset19

Xe buýt
Rộng rãi, thoáng thì vào phở Ngọc Vượng.
Em hay ăn ở Ngọc Vượng phố Nguyễn Chánh.
Ăn cũng ngon.
Gần đây dịch thì ko ra đấy nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Hieumos

Xe container
Quán này em thấy được nhất là thịt bò mềm, còn nước dùng thì nhiều mì chính quá.

Em thấy ấn tượng em chủ quán. Bát này nhiều hành nước béo của anh góc tường, bát sau 40 nước trong của chị ở cầu thang, bát tiếp 30 có quẩy của bác ngồi cửa... Em ấy nhớ được cùng lúc phải đến 7 order, ít nhầm.

Đợt em chủ nghỉ sinh con, người khác đọc order mà loạn cả lên.

Hieumos

Xe container
Rộng rãi, thoáng thì vào phở Ngọc Vượng.
Em hay ăn ở Ngọc Vượng phố Nguyễn Chánh.
Ăn cũng ngon ạ.
Gần đây dịch thì ko ra đấy nữa.
Ngọc Vượng quán gốc ở Huỳnh Thúc Kháng, gian bên cạnh còn show tự làm bánh phở cho khách xem, em thấy ăn cũng ổn.

xuanmanhnguyen

Xe điện
Ko phải Bắc hay Nam mới trả tiền trước mà phải tuy thuộc vào từng quán ăn cụ nhé!! Vi dụ quán ăn nhanh phải trả tiền trước chứ ăn xong mới trả tiền thì khách đi mất hút con mẹ hàng lươn. Nhưng quán riêng biệt và có không gian rieng khách ăn xong mới tính tiền. Đừng nói Nam hay Bắc mà ở đâu cũng vậy thôi!

Thấy nó kỳ kỳ sao đó.
Kỳ kỳ theo nghĩa tích cực hay tiêu cực hả cụ? Em hỏi thật đấy vì thấy cụ có vẻ phân biệt vùng miền trong khi em thấy cái việc này chả có gì là kỳ lạ cả. Một số quán ăn xong đợi tính tiền rõ lâu trong khi những quán như này thì ăn xong thì mình té luôn. Quán đông khách, ít người phục vụ thì giải pháp trả tiền luôn là tốt nhất cho cả người bán lẫn người ăn. Còn tại sao họ không thuê thêm người thì họ phải có lý do riêng của họ thôi, hoặc họ thấy chả việc gì phải thay đổi thói quen vì khách cũng cảm thấy thoải mái.