Quan niệm của phật giáo về cuộc sống và hạnh phúc!

lewin

Xe điện
hôm nay có em ăn trộm, trộm của em một số tiền, tiền mất nhưng em buồn ơi là buồn vì em ăn trộm í nói chuyện rất tình cảm theo kiểu rất 8 chuyện làm em không thể tin nổi em í nỡ lòng nào có thể làm rạn vỡ sự vô tư trong sáng, tình cảm vô số tội của em chứ. Kỳ lạ thật, em không hề xót tiền mà cứ buồn buồn nghĩ giá mà em ăn trộm cướp trắng trợn thì đỡ lẩn thẩn hơn, từ giờ thề không thèm tin vào sự đáng thương nào hết.
hi vọng em ăn trộm cần tiền để làm cái gì đó tử tế nhưng nghĩ lại rồi, cái bộ mặt ấy thật là cáo già gian ác. Em xin phép lẩm bẩm một tí cho xả trét rồi del cái đoạn linh cu tinh này

Ps: hôm nay là ngày gì kỳ lạ vậy, lại phát hiện ra hỏng adapter nghĩa là mất tiền, 3 lần mất tiền trong một ngày, có nên duy tâm về ngày xấu hay ngày đẹp không nữa hay do tại mình xấu quá không biết :((
Nàng cóc xênh điệp ơi ! Hum nay Giời điệp xin nàng đừng có nghiến reng nha ! :D Muốn tặng lại cho nàng cuốn sách hay và phù hợp đưa ai (ko nhẽ lại atumi ?) #:-s

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Nàng cóc xênh điệp ơi ! Hum nay Giời điệp xin nàng đừng có nghiến reng nha ! :D Muốn tặng lại cho nàng cuốn sách hay và phù hợp đưa ai (ko nhẽ lại atumi ?) #:-s
Tụ hội tại quán X đi cụ ơi:D

ttdung

Xe hơi
Thực ra em muốn thí lắm nhưng em thấy em chưa đủ đạo hạnh. Em lại nghĩ thế này:D. Trong thí thực và thí pháp thì thí pháp em thấy là rất khó đó. Bản thân không hiểu đúng, không ngộ sâu, không chứng thấy rồi thí pháp làm nhiều người hiểu sai tu sai thì lúc đó không biết là đang thí pháp hay lại làm hại người khác. Mong các cụ hoan hỉ cho
Cụ lại khiêm tốn roài,
Ăn cơm có canh
Tu hành có bạn.
Tu là sửa, cụ nhể.(b)

lewin

Xe điện
Nickmorgun cả nhà :21: !

Nhà mềnh đã ai vào chùa này chưa nhỉ : http://www.google.com/url?sa=t&rct=j&q=chua%20ho%C4%83ng%20phap&source=web&cd=1&ved=0CCkQFjAA&url=http%3A%2F%2Fchuahoangphap.com.vn%2F&ei=4A1dT52tCbCXiQfNoe35Bg&usg=AFQjCNHnGPYavt46x1_pyHU_2UharnsSOA&cad=rja

Chắc trong đó có cụ ktphong và mợ lanhuong1965 nhỉ ?

Hôm qua ,em thỉnh ít sách (vưỡn thích đọc sách giấy ) có vài cuốn của tác giả Duy Tuệ rất hay...

Phù ..........chả biết được lại còn time mà đọc sách giấy nữa :-t

Chỉnh sửa cuối:

workerbee2006

Xe tải
Phù ..........chả biết được lại còn time mà đọc sách giấy nữa :-t
When? Đọc nhiều thía! Còn từ giờ đến mùa thu thoải mái thời gian :>
Dưng mờ cụ đọc ít thoai. Giữ cho đầu óc nó trong sáng tí chứ :P

Bắc Âu

Xe điện
Chúc cả nhà tuần mới vạn sự hanh thông. [-O<

Jo9926

Xe điện
Forever and one của Halloween.
Thất tình + say rượu nghe bài này dễ tự tử lắm đấy ạ.
Trong Enter Sandman của Metallica có đoạn
Exit light
Enter night
Take my hand
We're off to never never-land

NghiaRex

Xe điện
Trong Enter Sandman của Metallica có đoạn
Exit light
Enter night
Take my hand
We're off to never never-land
Khì khì, có một thời gian cháu đi tìm mãi câu trả lời cho câu hỏi: Where's Neverland đấy? ;))

thientamnt

Xe điện
Lâu chả thấy Cụ Kiên Bệu cho anh em ọp ẹp giề nhể :))

A Di Đà Phật ! A Di Đà Phật ! A Di Đà Phật !

n.bich17

Xe tăng
Nam mô bốn sư thích ca mâu ni phật
chúc các cụ các mợ một ngày mới một tuần mới hoan hỉ và an lạc

lewin

Xe điện
Giờ chuyển sang đàm đạo Phật Pháp bằng english ạ? :)):)):))
Hôm nay Cụ rảnh nhỉ, online từ sớm. Hôm nọ em trôi vào giường ngụ rồi, Cụ mới hỏi em còn thức hem ?
When? Đọc nhiều thía! Còn từ giờ đến mùa thu thoải mái thời gian :>
Dưng mờ cụ đọc ít thoai. Giữ cho đầu óc nó trong sáng tí chứ :P

:((:((:(( Các kụ có biết cháu đọc sách trong hoàn cảnh nào ko ? Vội mắng cháu thía ? :(( Thưa các cụ cháu đọc sách trong viện ạ ! Cháu mới bị tèo cái Lap mấy hôm Giời nồm, đêm khuya thanh vắng ...cháu killed time = Buddas books ợ :(( Cháu rảnh rỗi quá , sướng quá :((:((:((

Lạy Phật ! [-O<

workerbee2006

Xe tải
:((:((:(( Các kụ có biết cháu đọc sách trong hoàn cảnh nào ko ? Vội mắng cháu thía ? :(( Thưa các cụ cháu đọc sách trong viện ạ ! Cháu mới bị tèo cái Lap mấy hôm Giời nồm, đêm khuya thanh vắng ...cháu killed time = Buddas books ợ :(( Cháu rảnh rỗi quá , sướng quá :((:((:((

Lạy Phật ! [-O<
:13: Sao lại ở viện hả cụ?

Hồng Nguyễn

Xe tăng
When you say nothing at all:D

Mấy hôm nay trời rét quá, e sẽ xem lịch trong tuần có gì alo mọi người ra ủng hộ quán X nhé
To Nghĩa rex/: em có định lấy túi nữa ko, hay là bác đi chùa về rồi:D

hoalocvung

Xe điện

Lạy Phật ! [-O<
Hì, không phải là mắng, thiện tai thiện tai. Là hôm Cụ rủ em thức thì em lại không tìm được lý do chính đáng nào để thức nữa. Nên hem trả lời Cụ được. Có vậy thôi. Mà phục Cụ đấy, trong viện mà còn đọc sách được.

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Quán X là ở đâu các cụ các mợ? di off thì thông báo đông đủ cho chúng em tham gia với:D

hoalocvung

Xe điện
Quán X là ở đâu các cụ các mợ? di off thì thông báo đông đủ cho chúng em tham gia với:D
Theo em được biết là quán của Mợ Xmusic. Mợ Xmusic bán hàng nướng buổi tối trên đường LVL. Vì là bán ngoài đường, chỗ đó lại tối và có một số người không tốt gây nhiễu ở đó. Nên nếu Cụ, Mợ nào rảnh, qua vừa là thưởng thức vừa là ủng hộ tinh thần. Âm nhạc còn trẻ mà rất chăm. (*) A Di Đà Phật