[Funland] Quân đội nào nhiều chiến công oanh liệt nhất?

ctytrungson

Xe đạp
Quân Phát xít Đức cũng có vẻ ngon đó chớ! :D

Ngo Rung

Xe lăn
Quá nhạt, đỏ với xanh ko quan trọng, các bạn nghĩ người ta đo các bạn bằng mã lực ah :)). Vui thì cứ chỉ ra tôi sai ở đâu, quen thói tự sướng hại não lắm.

- Có hay ko chuyện dân Hán bành trướng chiếm không gian sống của người Việt (Nam Việt ngày xưa nhé)
- Có hay ko việc chúng ta chịu nhục 1000 năm đô hộ.
- Có hay ko chuyện sau 1000 năm là vô số cuộc xâm lược tàn phá khác? Nhà Minh là điển hình, ko nhục ư?
- Có hay ko chuyện ta đánh đuổi xong vẫn xưng thần?
- Có hay ko ta phải cầu viện Thanh, nhờ sự giúp đỡ Trung Cộng để đánh Pháp
- Các bạn chỉ bám vào chuyện TQ bị liên quân 8 nước đánh, bị Nhật bản xâm lược vài chục năm mà bảo nó yếu hèn, là nhục. Họ biết nhục còn ta biết tự sướng, haiz. Nhìn lại mình đi, ww2 TQ là phe đồng minh thắng trận đó. Ở Châu Á ông nào dám kháng chiến chống Nhật? các bạn có nói nổi được cái tên không hay chỉ biết rót vang?
Nhật mà không chạy khỏi VN thì VN cũng kháng Nhật tóe lóe đới cụ, gớm cụ làm gì mà tự kỷ kinh thế! Phải nước khác đô hộ 1k năm thì mất cmn giống rồi, ngay như Mẽo ấy, mới có mấy trăm năm mà dân da đỏ giờ còn 1 nhúm :))
Còn TQ cụ thấy nó oánh được ai ngoài nội bộ của nó không? có con Vịt còi phía nam, nhăm nhe, ủ miu mãi mà vưỡn không nhai nổi, lần nào cũng cũng hùng hổ cậy đông kéo sang....chạy rẽ đất....Ơ mà giờ mới nghĩ ra đất của mình phì nhiêu chắc nhờ phân bón loại xịn từ mấy nghìn năm ấy chứ nhể =))

springsea

[Tịch thu bằng lái]
C
Nhật mà không chạy khỏi VN thì VN cũng kháng Nhật tóe lóe đới cụ, gớm cụ làm gì mà tự kỷ kinh thế! Phải nước khác đô hộ 1k năm thì mất cmn giống rồi, ngay như Mẽo ấy, mới có mấy trăm năm mà dân da đỏ giờ còn 1 nhúm :))
Còn TQ cụ thấy nó oánh được ai ngoài nội bộ của nó không? có con Vịt còi phía nam, nhăm nhe, ủ miu mãi mà vưỡn không nhai nổi, lần nào cũng cũng hùng hổ cậy đông kéo sang....chạy rẽ đất....Ơ mà giờ mới nghĩ ra đất của mình phì nhiêu chắc nhờ phân bón loại xịn từ mấy nghìn năm ấy chứ nhể =))
E chỉ ko tự sướng thôi, trong lịch sử TQ cũng bị lân bang oánh nhiều và giờ nó vẫn tồn tại và phát triển hoành tráng. So bì hơn thua thì ta đâu có hơn gì? Hết Tàu, đến Pháp rồi Nhật... quen 1000 năm rồi thêm dăm chục năm có là gì nhỉ. Kỳ lạ khi HQ, TQ tuyên bố là quốc nhục còn ta thì vẫn tự sướng nhất quả đất, nản.

Lambpro84

Xe tải
Em thì thần tượng quân Mông Cổ nhất. Ngày xưa quân Mông Cổ chỉ có vài vạn quân mà đánh cả chục vạn quân Kim hồn siêu phách lạc. Quân MC chuyên sử dụng cung tên và cũng có rất nhiều loại tên khác nhau. Có một loại tên được khoét 1 lổ nhỏ ở trên đầu mũi tên. Khi bắn ra thì nó tạo nên tiếng rít rất ghê rợn làm mất tinh thần chiến đấu của quân địch.

Ngo Rung

Xe lăn
C
E chỉ ko tự sướng thôi, trong lịch sử TQ cũng bị lân bang oánh nhiều và giờ nó vẫn tồn tại và phát triển hoành tráng. So bì hơn thua thì ta đâu có hơn gì? Hết Tàu, đến Pháp rồi Nhật... quen 1000 năm rồi thêm dăm chục năm có là gì nhỉ. Kỳ lạ khi HQ, TQ tuyên bố là quốc nhục còn ta thì vẫn tự sướng nhất quả đất, nản.
Nó là thằng to mà cứ bị thằng bé oánh thì đúng là nhục roài, mà lại còn bị phải tôn thằng ngoại quốc làm vua nữa....đúng là bách nhục :)). Nhà ta mang tiếng bị đô hộ lâu như thế mà có gọi thằng nèo người ngoại quốc là vua đâu =)), chỉ có bây chừ có vài mống thích gọi "ngoại quốc" là cha thoai =)) =))

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Coi thường đế chế Shang là toàn nghe tuyên truyền. Nó mà yếu thì giờ đất nước nó không to nhất nhì thế giới như thế.

cocsku

Xe cút kít
Quân Nhật trong thế chiến thứ 2 cũng không phải dạng vừa đâu. Quân Anh hùng mạnh thế mà thua liểng xiểng. Em vẫn nghe huyền thoại về tiểu đội phòng không Nhật giữ cầu Phú Lương

Spata.Leonidas

Xe tăng
Các cụ mải tìm kiếm mà quên mất một điều quan trọng. " Không có gì là tuyệt đối". Chẳng có đội quân nào bách chiến bách thắng. Những quân đội mà các cụ đã nêu như Mĩ , Nhật, Mông cổ..... Chẳng phải đã từng nếm trái đắng sao ? Dân tộc Việt Nam anh hùng cũng đã phải chiến đấu hàng nghìn năm để sinh tồn. Trong thời gian đó vinh cũng lắm mà nhục cũng nhiều. Ai bảo chỉ có chú Khựa hay đi cướp đất của người khác ? Vậy chứ Chăm Pa, Phù Nam, Chân Lạp giờ thuộc về ai ? Điều đáng sợ nhất là thù trong chứ không phải giặc ngoài. Nội bộ mình xâu xé nhau chia bè cánh sẽ làm cho Việt Nam yếu đi. Lúc đó hoạ bên ngoài sẽ tới. Người Việt Nam đã đổ máu quá nhiều để có hai chữ " Anh hùng" Giá như không mất nhiều thời gian chiến tranh đến thế thì bây giờ em với các cụ ngon hơn bây giờ nhiều lắm rồi.

raklei

Xe điện
Người Việt Nam đã đổ máu quá nhiều để có hai chữ " Anh hùng" Giá như không mất nhiều thời gian chiến tranh đến thế thì bây giờ em với các cụ ngon hơn bây giờ nhiều lắm rồi.
Cụ cẩn thận mấy chú hướng dẫn viên du lịch lại vào quy hoạch cho tội "xét lại" đấy :D

Spata.Leonidas

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã nhắc nhở. Em xin tự kiểm điểm.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Nó là thằng to mà cứ bị thằng bé oánh thì đúng là nhục roài, mà lại còn bị phải tôn thằng ngoại quốc làm vua nữa....đúng là bách nhục :)). Nhà ta mang tiếng bị đô hộ lâu như thế mà có gọi thằng nèo người ngoại quốc là vua đâu =)), chỉ có bây chừ có vài mống thích gọi "ngoại quốc" là cha thoai =)) =))
Công nhận cái cuối "Ông Lý Ninh ở nước Nga mà e thấy rất là VN...Xít ta lin ơi Xít ta lin..." =))
Lịch sử ko phân biệt lớn bé, Pháp, Đức, Nhật, La Mã ...chả thằng nào to cả ;)

Chỉnh sửa cuối:

sonsodaco

Xe buýt
Chủ đề này còn cãi nhau dài.
Quân đội alqueda và bây giờ là Is cũng làm cho biết bao quân đội các nước lo sợ đấy chứ

huyvo

Xe đạp
em thấy mỗi quốc gia đều có những chiến công hào hùng riêng , khó mà nêu ra cái nhất được

gocart

Xe cút kít
Em đề xuất quân đội Li băng.
Lính Ix xà với bọn Héc bô la đánh nhau trên đất Li băng như chốn ko người. Trước đó Pháp, Mỹ với Syria đánh nhau chết vô số mà quân đội Li băng chả sứt một mảnh giáp nào. Đấy chẳng phải là kỳ tích ư?:))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Lùa cho bỏ cả nhà cửa chạy sang Thái gay chứ cụ :)), nhưng mà tính dư lày thì VN mạnh nhất thật, có mấy cụ bảo kê mà táng gần hết =))
E nhất trí vs cụ, qđnd Việt Nam mới là nhất cụ ngô nhể? Oánh pháp, mỹ nhật chạy đứt dép:))

Chỉnh sửa cuối: