[Funland] Quan điểm yêu đương, quan hệ Nam - Nữ từng giai đoạn!

cuop

Xe buýt
Em thuộc thế hệ 7x đời đầu. Rủ bạn gái đi uống cafe thấy cái quán tối tối không dám vào, phải tìm bằng được quán đèn đóm thật sáng sủa.X_X

Trumsanga

Xe buýt
Em thuộc thế hệ 7x đời đầu. Rủ bạn gái đi uống cafe thấy cái quán tối tối không dám vào, phải tìm bằng được quán đèn đóm thật sáng sủa.X_X
Em giống cụ! :)
Dưng mờ em dạy con gái của em là "Con trai thời này nó đểu lắm! làm gì thì làm cứ giữ chặt thắt lưng nhá" =))

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Trăng ngày 16 trăng tròn
Em lên 16 bụng tròn như TrăngX_X

Hôm trước em xem CHUYỆN ĐÊM MUỘN cũng có đề cập đến chuyện này nhưng thôi em ngồi lót dép hóng các Cụ mạn đàm thôi

phucloc8899

Xe container
Em cũng thế , sau em nghĩ ra một cách là rủ thêm mấy đứa vào quán Karaoke bắt bật điện sáng, 5-9 phút mấy đôi kia chào đi có việc, ôi còn lại mình tôi với em, run quá=))
Em giống cụ! :)
Dưng mờ em dạy con gái của em là "Con trai thời này nó đểu lắm! làm gì thì làm cứ giữ chặt thắt lưng nhá" =))
Em xin lỗi cụ ,em bổ sung thêm là cụ nhớ là giữ chặt thắt lưng trong trường hợp ko mặc váy đấy nhá ko thì...[-X

Honda suppercup

Xe tải
Em vodka cụ.Chính xác quá ạ

vang_kim70

Xe buýt
m bảo con trai em rồi ạ. Yêu đứa nào, có bầu mới cưới. Chưa có gì thì cứ yêu tiếp. ( Cháu 7x không có đuôi ạ )
Chim Sẻ Tóc Xù...............
- cụ hay mợ này cùng trang với em em đuôi là con số 0

Game Over

Xe điện
Bây giờ các bạn trẻ toàn tác nghiệp tập thể nữa kia.tác nghiệp xong rồi mới làm quen hoặc cũng chả cần làm quen vì đông người tham gia trong 1 lần tác nghiệp quá.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cụ còn mời được đi, em 5 năm ĐH chả biết gì, ra trường vài năm mới tiếp xúc với các em... (:|

thichchoi

Xe buýt
kụ 7x thì chỉ nên nhận xét về 7x trở đi thôi nhá, em 6x vẫn xài ngon việc đíu gì phải nhịn hả b-)

Phương.Xe

Xe điện
Em cũng có tuổi như cụ. Cụ e mình bây giờ đang ở cái tuổi Tiền Mãn Tin nên lắm lúc cũng sung phết=))

buicongchuc

Xe ba gác
Em 7x, quan điểm của em là nếu quan hệ yêu đương đến mức độ 90% là hôn nhân thì chén thoải mái. Còn ko thì em giải tán luôn và ngay. Giải quyết nhu cầu bức xúc cá nhân em lại đạp vào mặt em Trang Hạ.
Có vẻ cụ bức xúc điều gì mà đá đạp khiếp quá! Cả hai cùng thích thì có thể cùng chiều nhau có sao đâu. Nhu cầu đó nó bình thường như khi cụ khát cụ cần uống nước, đói thì cần ăn...

hamcuare!

Xe container
e chỉ nhớ thời ở quê, thi thoảng lên đồi đi "rình đôi",
vui vãi,
e 7x đời chót, nhưng vẫn lạc hậu ở, vì e ở quê nhiều, nên ăn toàn rau cỏ, ko có nhiều "mấu" ạ:))

buicongchuc

Xe ba gác
Không hẳn là quan điểm, tôi đã đề cập đến sự "đói" mà >:P! Thời kỳ trước xã hội nhìn nặng nề lắm, những cái ngôn từ như "hủ hóa", "bất chính"... nghe mà phát khiếp! Bộ phim "Bao giờ cho đến tháng 10" cũng phản ánh những làn sóng ngầm đó!
Tôi còn nhớ 1 chị mang bầu (vào năm 1992 gì đó) mà không chồng, đi về đến nhà là cả huyện người dõi theo và dè bỉu!!! Mà tôi cũng đề cập rồi, trong số đó rất nhiều người "đói" mà không được dũng cảm như chị kia ... ;))
Thì em nói đến cái quan niệm hà khắc đó thật vớ vẩn. Người đứng bên vệ đường, gốc cây, lôi ngay chim ra để tè, có mợ còn chổng cả mông lên để tè thì chẳng ai lên án, hay này nọ... Ngày xưa, khi em còn nhỏ sống ở quê, em thấy nhiều cụ ông/ cụ bà mặc quần ống rộng tiện chỗ nào đó là sắn quần, ghếch chân lên để tè... Toàn những hình ảnh phản cảm!
Khi em thấy hình ảnh người ta ôm hôn nhau bên đường, nơi công cộng .. thì em thấy mình như trẻ hơn.. những hình ảnh thật đẹp đẽ sao lại không được cổ vũ, lại có ý kiến này nọ như phản cảm, văn hóa... Hay cái văn hóa vạch quần/ tụt quần để tè bên đường, bờ tường là đẹp????
Còn chuyện QHTD là chuyện rất văn minh cần phải học tập, trau dồi. Nó cũng như cách người ta ngồi ăn sao cho đẹp, ăn cho ngon ấy...

buicongchuc

Xe ba gác
Em thấy thời nào cũng vậy thôi, người ta gọi là con người mà, ai cũng có phần "con" và phần "người". E cũng 7x đời giữa, cũng thấy thời e yêu là "chén" mờ.
Cụ lại phải lý luận. Phần con hay phần người thì sao? Phần con cũng cần cái đó và phần người lại cần hơn, nghệ thuật hơn...

buicongchuc

Xe ba gác
Em 7X nhưng lúc gấu có đứa đầu tiên là lúc đang ở cách nhau 300km mà chưa cưới xin gì cả. Gấu alo nói anh ơi... e bảo vấn đề gì đâu, có baby thì cưới thôi.
Mấy hôm sau chuyện bại lộ nhạc mẫu alo bảo " cháu tính thế nào ", e trả lời tỉnh bơ " bác xem tuần sau ngày nào đẹp thì cưới ". .. Đúng 1 tuần sau thì tổ chức đám cưới cách tết có khoảng 10 ngày .
Vodak cụ, em là em ủng hộ cụ lắm đấy!