[Funland] Quan điểm yêu đương, quan hệ Nam - Nữ từng giai đoạn!

manhhung1901

Xe điện
Cụ chủ muốn làm luận án tiến sĩ mà lại hỏi mấy lão ô tô fun này thì có mờ Vỡ Nợ. Cụ đi hỏi bọn 10x thì may ra có câu trả lời chuẩn ạ.
EM hầu Cụ câu chuyện có thật xảy ra năm 1984 nhé :
Trong cơ quan của Ông Bà già EM có 1 cô bị chửa hoang,cô ta đã khai tất cả sự việc và người làm cho cô ta chửa cũng phải có mặt trong buổi họp kiểm điểm trước cơ quan:
Đại diện cơ quan hỏi ANh mà làm cho cô ta chửa hoang : Dựa vào đâu mà Anh laij làm cho Chị ấy chửa hoang khi Anh chưa kết hôn với Chị ấy?
Anh ấy thành thật nói : Báo cáo hội nghị là hôm đó Em dựa vào tường.....
Kết luận :
Đến 5x còn không thể minh mẫn để xác định nên quan hệ thế nào cho đúng thì đến bao giờ mới tìm ra đc câu trả lời chính xác .
Nghe có vẻ rất quan liêu nhưng đó lại là sự thật mà chúngtta đang chứng kiến lớp 9x bây giờ.

chuotlang

Xe lừa
Em thích nhất quan điểm: Nam nữ thụ thụ phóng tinh ;)

em lượm được mấy câu này:
Năm 1970: Yêu em, nhưng đừng nghĩ đến việc chạm vào em.
Năm 1980: Anh được phép cầm tay em nhưng chỉ như vậy thôi.
Năm 1990: Anh được quyền hôn em, nhưng đừng đòi hỏi gì hơn.
Năm 2000: Anh có thể làm bất cứ việc gì, nhưng không được nói với ai

chuotlang

Xe lừa
em lượm được mấy câu này:
Năm 1970: Yêu em, nhưng đừng nghĩ đến việc chạm vào em.
Năm 1980: Anh được phép cầm tay em nhưng chỉ như vậy thôi.
Năm 1990: Anh được quyền hôn em, nhưng đừng đòi hỏi gì hơn.
Năm 2000: Anh có thể làm bất cứ việc gì, nhưng không được nói với ai
Mấy cái lượm lặt vớ vỉn ko chính xác đâu
vì tùy người, ko thể chụp mũ đc

hehe để em nói:

Thời đại càng văn minh thì có nhiều hứng thú hơn, ít nghĩ đến chuyện ấy hơn, cho nên các cụ ngày xưa lên gường cứ 1 xoa 2 đập là chiến

manhhung1901

Xe điện

Mấy cái lượm lặt vớ vỉn ko chính xác đâu
vì tùy người, ko thể chụp mũ đc

hehe để em nói:

Thời đại càng văn minh thì có nhiều hứng thú hơn, ít nghĩ đến chuyện ấy hơn, cho nên các cụ ngày xưa lên gường cứ 1 xoa 2 đập là chiến
CỤ này nói chuẩn nè.
Bây giờ lên đâu và ko cần xoa kô cần đập là Nó đã chén xong cmnr.

tranphong79

Xe điện
Em nghĩ bây giờ chả ai gọi là ngàn vàng nữa mà toàn thấy gọi bằng đô thôi cụ ạ, sắp tới cấm buôn bán vàng miếng nên người ta càng không tích trữ nữa, thích là quy ra đô hết

chuotlang

Xe lừa
Em nghĩ bây giờ chả ai gọi là ngàn vàng nữa mà toàn thấy gọi bằng đô thôi cụ ạ, sắp tới cấm buôn bán vàng miếng nên người ta càng không tích trữ nữa, thích là quy ra đô hết
Nghe nói rẻ rúm lắm để nhà em tích $ :P

Em thấy thời nào cũng vậy thôi, người ta gọi là con người mà, ai cũng có phần "con" và phần "người". E cũng 7x đời giữa, cũng thấy thời e yêu là "chén" mờ.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Giờ thế hệ 9X toàn thằng nọ gõ kẻng của thằng kia thôi, nên chuyện có chú gõ nhiều, ông chả gõ được cái nào cũng bt :))

chevroletcruz

Xe điện
em bổ xung, thế hệ 9x giờ cái nghìn vàng còn có thể kinh doanh, đấu giá với rất nhiều mục đích cá nhân nhưng đều nói ý nghĩa cao cả như: chữa bệnh cho cha, mẹ, 1 số thì đơn giản hơn: lấy tiền mua IP4, may mà mỗi người chỉ có 1 cái nghìn vàng chứ không thì loạn hết cả lên rồi

N-DESIGN

Xe tăng
EM vẫn ước gì mình sinh vào thời 9x các cụ à.

Thời em sao mà "đói" thế, mỡ ở miệng mèo bao năm mà k ăn được .... :D

mrhoi

Xe buýt
Em 7x nhưng em quan niệm thoáng như 9x ạ! Toàn những quan niệm vớ vẩn.
Em cũng nghĩ như cụ. Cũng 7x bị gái nó lừa, hậm hực vì bị mất cái ngàn vàng của đời zai từ hồi cấp 3=))

BmwnhaChuoi

Xe tăng
- Thế hệ 6x và trước nữa: dù yêu lắm, "đói" lắm nhưng không dám ăn, cứ phải "đợi kẻng". Tìm hiểu nhau phải ở nơi sáng sủa, phải nói to, không được thì thầm... vì nhiều người cùng "đói" hay soi mói nhau. Xã hội rất nặng nề về trinh tiết. Lỡ có chuyện gì thì điều tiếng cóc ngóc được đầu dậy, nhìn chung khổ sở ^:)^. Nếu có lọ mọ gì thì toàn đống rơm, bờ đê, bụi tre, bãi tha ma, lò gạch, công viên, ruộng lúa,... đầy nhếch nhác, nguy hiểm (toàn nơi tối tăm mà)!!! Đêm tân hôn hồi đó rất hồi hộp và nguy hiểm (với đàn ông, tội nghiệp!!!).

- Thế hệ 7x: dù bị ảnh hưởng nặng nề nhưng đã có chút thay đổi (tôi ở giai đoạn đầu 7x thời giao thoa này nên cũng .. khổ lây ~X(). Một số đôi đói quá, không cần đợi kẻng mà ăn trước... :-B
Xã hội vẫn nặng nề về trinh tiết.

- Thế hệ 8x: Bắt đầu có cuộc cách mạng (cũng nhờ Internet [-X). Cứ "đói" là ăn, đợi kẻng làm gì!!! :)) Nhiều quan điểm cho rằng thà dại 1 giờ luôn để khỏi khôn 3 năm cho nó mệt cái đầu! Nghìn vàng bắt đầu vứt linh tinh rồi... Bắt đầu share chiến tích ảnh, clip xxx trên mạng... Nhà nghỉ an toàn, kín đáo đã thay thế mấy nơi nguy hiểm trên! Nghe kể mấy chuyện thế hệ 6, 7x chúng toàn bĩu môi!!!

- Thế hệ 9x+++: Cách mạng đã thành công
:))! Thích là ăn, kể cả không "đói"! "Kẻng" là cái gì nhỉ? "Ngàn vàng" là cái gì nhỉ?? Không còn khái niệm "khôn 3 năm, dại 1 giờ" ;;)

Do vậy mấy đám cưới gần đây tôi thấy cô dâu toàn 3-6 tháng cả, bụng ễnh hết cả lên vẫn cười hiên ngang (tao biết đẻ đới...)! Các cụ không còn nặng nề như trước kia theo kiểu "gọt đầu bôi vôi" nữa rồi. Vì hiện nay nhiều trường hợp không đẻ được cũng gay...

Đây là đánh giá chung từ nhiều thông tin, các cụ cho ý kiến ;)) để em còn làm luận án Tiến sỹ ợ!
Một cái nhìn khách quan qua ô cửa NN

trungdv

Xe tải
hi hi thời nay đợi kẻng thì chả còn gì ăn, đói lắm.
ngày xưa nghe các cụ bảo đi ngoài đường trinh xèng kêu leng keng.
Ngày nay chỉ thấy tiếng oto bim bim thôi.

congnongnho

Xe máy
:o)Khôn 3 năm dại 1 giờ
Biết thế ta dại khỏi chờ 3 năm.