[Funland] Quan điểm về con cái và hạnh phúc.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cái này tuỳ quan điểm mỗi người, nhưng với e thì con cái phải “tự do trong khuôn khổ”, nói gì thì nói, con cái vẫn là động lực để mình làm vc, nó là tình yêu, là cuộc sống của mình, vậy thì nó có hạnh phúc mình mới hạnh phúc, chứ bảo ai tự lo cho hp của mình thì e thấy k đúng lắm. Chắc e già rồi, nên tư tưởng k thoáng vậy dc.

Dungdonganh

Xe tải
Bố mẹ ở VN luôn có tư tưởng tao đẻ mày ra nên có mọi quyền với mày. Trứng đòi khôn hơn vịt.

Ca phê thôi

Xe tăng
Ơ kìa, các cụ có niềm tin vào hạnh phúc và cuộc sống ảo chút chứ. :D
Em trẻ, độc thân và thể hiện quan điểm rất rõ ràng mà không tin em được thì các cụ tin được ai. Các cụ tin mấy ảnh sexy trên mạng và lời tâm sự của các em gái trẻ hơn à?
Bạn mới 24 tuổi thôi, cái nhìn của bạn là của người trẻ, chưa lập gia đình, chưa có con cái. Quan điểm của bạn không sai nhưng cũng chưa đúng (tuỳ theo hoàn cảnh, thời điểm). Các cụ mới bảo, sinh con ra mới biết lòng cha mẹ. Mình làm cùng 1 bạn 20 năm (từ lúc trẻ như nhau), hồi xưa nghĩ và nói y như bạn bây giờ, còn bây giờ đã có 3 nhóc lớn và đã thay đổi rất rất nhiều.

kienvinh

Xe lăn
Em tưởng ý kiến của mợ hay cụ 4-5x, còn 24 thì thôi e đi ra ạ.
Lâu lâu tôi ngồi với một cụ 6x. Cụ ấy là ông chủ (người sử dụng lao động) của một thằng cu 24 vừa tò te đi làm, cũng ngồi ăn trưa hôm ấy. Cụ ấy liên tục dạy thằng cháu: lấy vợ cứ phải xinh cháu nhé.

NNS

Xe ngựa
Em là nữ 24 tuổi hiện đang độc thân, chưa chồng, chưa con và cũng thấy chưa vội vã gì lắm.
mợ cứ có con rồi có chồng, à lộn, có chồng rồi có con đi rồi mợ tính =))

T_ furygan

Xe tải
Thì bố mẹ nói chúng nó cũng là một cách dạy nó bay đấy mợ. Thời buổi này lơ ngơ ra đường đời ăn chưởng ngay

Foxz

Xe hơi
Con biếng ăn là chuyện mợ sẽ gặp đầu tiên. Sau đó đến học.
Như em, chưa có con nhìn thấy bà chị khổ sở vì việc dạy v học cho đứa con tiểu học. Ngày nào cũng học thêm. Giờ con mình lớp 2 rồi kèm không lại. Chỉ trông có cô nhận để gửi.

Cocuavt

Xe hơi
Em tưởng của cụ mợ nào 4x, 5x thành công trong việc nuôi dạy con để em học hỏi kinh nghiệm. Ai dè, thôi em đi ra

hacvuphong

Xe tăng
Em có 2 thằng cu 18- đôi mươi rồi, mà giờ còn chưa biết làm sao đây. Lơ là một phát là nó hỏng ngay, không để ý đã thấy tập hút thuốc. Thả ra chắc 3 tháng sau báo nợ luôn. Tây nó khác ta nó khác, không thể áp dụng mọi nền văn hóa cho nhau. Hãy nhìn ra xung quanh , nhà nào bố mẹ kệ cho con tự do xem, 10 đứa không hỏng 7 đứa CCCM cứ lấy đầu em ra mà ném trứng thối
Cụ nói đúng, hấp thụ một phần nền giáo dục của Tây thôi. Dân chủ phải tập chung, bố mẹ phải làm gương, con cái cũng phải biết tật xấu của bố mẹ mà tránh, chúng nó là gương phản chiếu của mình. Con có kỹ năng sống về sinh hoạt và xã hội; có ý trí tự lập kiên trì về lối sống và cv là bố mẹ thành công trong dạy dỗ.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Em là nữ 24 tuổi hiện đang độc thân, chưa chồng, chưa con và cũng thấy chưa vội vã gì lắm.
Nhưng có anh chị em xung quanh lập gia đình rồi, nhiều người khá bị tư tưởng thích kiểm soát con cái. Câu nói quen thuộc của nhiều phụ huynh. " Mày không nghe tao, thì sau này mày khổ..." các kiểu.
Tư duy này kéo theo ảnh hưởng tới cách dạy con cái.
Theo em quan hệ con cái và cha mẹ ko nên là quan hệ kiểu kiểm soát, cha mẹ ko nên đòi hỏi con cái phải làm theo ý muốn của mình, việc nó thích học gì, ăn gì, những mục tiêu sống của con cái nên để nó tự lựa chọn. Cha mẹ chỉ nên định hướng thôi. Có như vậy sau con cái khi cảm nhận thấy hạnh phúc tự phải từ bản thân của nó mà ra.

Hạnh phúc của cha mẹ nên xuất phát từ bản thân và cuộc đời họ chứ ko thể bắt con cái phải đóng vai trò mang lại niềm vui cho mình. Em dị ứng với mấy bài phát biểu của single mom hay single dad kiểu như tôi lo cho con cái nên sẽ ko đi bước nữa, chỉ khi nào tìm thấy ng yêu thương con riêng của tôi. WT hell?
Từ bao giờ mà hạnh phúc bản thân của cha mẹ đơn thân phải gánh thêm hạnh phúc của đứa con.

Cha mẹ nên có bạn đời, Tìm người thực sự hiểu, cảm thông, chia sẻ. Còn con cái có số phận của nó, để nó tự bay. Dạy nó cách bay là được rồi. Phương Tây 18 tuổi là cha mẹ để con tự lập khá là văn minh.
1. Câu "không nghe tao thì khổ" thường là của các cụ già. Và cũng k phải nhà nào cũng thế. Ví dụ như nhà em, các cụ nhà em toàn kệ cho em tự quyết.
2. Cha mẹ nên có bạn đời??? Em k hiểu lắm. Chứ k phải cha mẹ là bạn đời của nhau à

Tóm lại là bài viết của mợ y chang văn mẫu =.=

SanHoBien

Xe container
Nhưng có anh chị em xung quanh lập gia đình rồi, nhiều người khá bị tư tưởng thích kiểm soát con cái. Câu nói quen thuộc của nhiều phụ huynh. " Mày không nghe tao, thì sau này mày khổ..." các kiểu.
Theo em quan hệ con cái và cha mẹ ko nên là quan hệ kiểu kiểm soát, cha mẹ ko nên đòi hỏi con cái phải làm theo ý muốn của mình, việc nó thích học gì, ăn gì, những mục tiêu sống của con cái nên để nó tự lựa chọn. Cha mẹ chỉ nên định hướng thôi. Có như vậy sau con cái khi cảm nhận thấy hạnh phúc tự phải từ bản thân của nó mà ra.

Hạnh phúc của cha mẹ nên xuất phát từ bản thân và cuộc đời họ chứ ko thể bắt con cái phải đóng vai trò mang lại niềm vui cho mình. Em dị ứng với mấy bài phát biểu của single mom hay single dad kiểu như tôi lo cho con cái nên sẽ ko đi bước nữa, chỉ khi nào tìm thấy ng yêu thương con riêng của tôi. WT hell?
Từ bao giờ mà hạnh phúc bản thân của cha mẹ đơn thân phải gánh thêm hạnh phúc của đứa con.

Cha mẹ nên có bạn đời, Tìm người thực sự hiểu, cảm thông, chia sẻ. Còn con cái có số phận của nó, để nó tự bay. Dạy nó cách bay là được rồi. Phương Tây 18 tuổi là cha mẹ để con tự lập khá là văn minh.
Chú năm nay 44 tuổi rồi, chú ko dám dạy ai cả cháu ơi :(

thuyphongthanh

Xe lăn
Thằng F1 nhà em bằng tuổi mợ mà vẫn hoc hành dở dang,tiền chưa kiếm được ,chỉ phá của bố là nhanh. Em chỉ mong nó được như mợ là thấy hạnh phúc rồi.

Xe bọ xít

Xe container

Mợ suy nghĩ ko sai, nhưng người trong cuộc mới hiểu người trong kẹc =)) Khi nào Mợ có con thì sẽ hiểu giữa suy nghĩ tới lý thuyết đến thực hành, hành động nó là khoảng cách rất rất xa.

meotamthe

Xe cút kít
Nói chung muốn tự lập thì phải có thành tựu ,kiểu lương 100 củ ,có nhà riêng ,ok mày 3x lấy chồng cũng được
Chứ đã xấu ,ế,lại còn lương 5 củ thì thôi
Bố mẹ đi trước nói không sai đâu
Phũ quá, nhưng mà cũng đúng thật, em bây giờ còn đang tiếc, giá em lấy người yêu em sớm hơn 3 năm thì hay :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em là đứa con được kỳ vọng của ba em, nhưng em nhất định ko chịu đi theo con đường mà ba em hướng...
Giờ hối hận phết ah!
Vậy nên ko phải khi nào bố mẹ cũng sai và không phải khi nào con cái ko nghe lời cũng đúng :)

Âu Dương

Xe hơi
24 tuổi mà nghĩ xa thế. Mỗi người mỗi tính, ko áp đặt cho ai. Mợ thích thế là được.