[Funland] Quan điểm của Mr.V em thấy rất hay

Vito_Corleone

Xe máy
Nhắc mới nhớ không biết số phận 1 loạt nhà máy sản xuất động cơ xe xăng, linh kiện xe xăng....giờ vứt thùng rác hả các cụ????
Ủa thấy cụ nói VF nội địa hóa thấp lắm mà. Nó có cả nhà máy sx động cơ và linh kiện cơ ah?

nissantiida

Xe điện
Có 1 điều bí ẩn nhất tại VN hiện tại là không biết tỷ lệ nội địa hóa của VF là bao nhiêu? ;))

Riêng phần thân vỏ cũng được mấy chục % rồi. Quan trọng không phải con số 60%. Trước sau gì chẳng đạt được, bác ấy có đặt deadline đâu. Quan trọng là làm sao để hạ giá thành sản xuất mà vẫn đạt chất lượng tương đương các hãng Hàn Nhật, chấp cả giá lao động và ưu đãi thuế má...

outsider3x3d3l

Xe tải
Em thấy bác Vượng nói đúng mà các bác.
Đen của Vinfast và Vin nói chung là do covid thôi chứ nếu cứ bình thường thì kinh tế vẫn ngon, dân tình vẫn có tiền sắm sửa.
Còn con xe điện của bác mà ngon thì bác phát triển thêm tiện ích và khu sạc sau ae muốn mua xe điện của hãng khác cũng không phải lăn tăn.
Bác làm thì dân tình may ra có lợi chứ không làm thì tiền lại chảy ra nước ngoài thoai. Thôi em cứ mong bác làm mãnh liệt vào, sau này bác làm dịch vụ sạc điện thôi không bán xe cũng được. Cứ cho em mua con xe điện giá như ở Mỹ là hạnh phúc vl rồi.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
nói như cụ phải đá bóng hay hơn ronaldo mới đc chê ronaldo sao :D
ko phải ai giầu cũng khôn đâu cụ nhé
chưa nói chuyện khôn dại, đợt dịch này quật chết biết bao a tỉ phú du lịch, hàng không, chuỗi cf, rạp phim rồi, dù có giỏi đến mấy
thì a vova có là thánh cũng chả tính hết đc các biến số :D
Cụ đi làm lương 20 triệu thì có thể không khôn hơn đứa đi làm 15 triệu. Nhưng cụ làm được 1 tỷ thì chắc chắn hơn đứa làm 15 triệu nhé. Và cụ làm được 1 tỷ USD thì 1000000% là khôn hơn đứa làm thuê lương 1 vài chục triệu VND nhé.

Đừng có tưởng bở là mình nghèo nhưng học giỏi :D. Không tồn tại đâu.

Ramdeuter

Xe hơi
Hay thật, sau 1 hồi thì tới màn đọ tiền và thu nhập thì mới được comment, bình luận. Cái tập đoàn nào mà vẫn trả tiền cho hội này xứng đáng xuống hố!
Chủ trương làm dư luận kiểu cửa trên với đi đôi co từng comment thế này thì càng chứng tỏ cái ruột bên trong chả có gì. Có lẽ nên gọi họ là tập đoàn truyền thông chứ công nghệ hay gì gì đó đúng là thứ xa xỉ.

Chỉnh sửa cuối:

TRINHNX72

Xe tải
Cụ đi làm lương 20 triệu thì có thể không khôn hơn đứa đi làm 15 triệu. Nhưng cụ làm được 1 tỷ thì chắc chắn hơn đứa làm 15 triệu nhé. Và cụ làm được 1 tỷ USD thì 1000000% là khôn hơn đứa làm thuê lương 1 vài chục triệu VND nhé.

Nói như cụ thì a Vova có 7 tỷ $, nên chỉ những ông có >=5 tỷ $ mới đủ trình để phê phán/phản biện a Vova, còn lại thì chỉ có khen và khen thôi :-bd :-bd

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Nói như cụ thì a Vova có 7 tỷ $, nên chỉ những ông có >=5 tỷ $ mới đủ trình để phê phán/phản biện a Vova, còn lại thì chỉ có khen và khen thôi :-bd :-bd
Hơn 1 tỷ USD thì cũng có thể rồi :D. Còn làm thuê ăn lương thì đúng là chỉ có nhìn mà khen thôi chứ còn gì nữa. Chứ cụ tưởng cụ dạy anh ý cách làm kinh doanh được ý hả? =))))

xe_c@ng_h@i

Xe buýt
Em thì chẳng dám mong quê mình như mỹ với châu âu, mong đc như nhật bản, hàn quốc chúng nó đi lên từ sạp tạp hóa rồi thành tập đoàn theo kiểu làm chủ công nghệ, thôi anh vin lấy đất làm vốn cũng đc nhưng đừng làm bỏ sớm quá =))

xe_c@ng_h@i

Xe buýt

Mây tầng nào chơi với mây tầng ấy các cụ ạ, chưa chắc đã có chuyện thằng lương 20 triệu thông minh hơn 15 triệu đâu =))

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Mây tầng nào chơi với mây tầng ấy các cụ ạ, chưa chắc đã có chuyện thằng lương 20 triệu thông minh hơn 15 triệu đâu =))
Em thì xếp loại thu nhập dưới 500 mỗi tháng đồng hạng. Về bản chất đều là cừu và sói nhỏ.
Các cụ đừng so đo 15 tr với 20tr làm gì :))

nissantiida

Xe điện
Hay thật, sau 1 hồi thì tới màn đọ tiền và thu nhập thì mới được comment, bình luận. Cái tập đoàn nào mà vẫn trả tiền cho hội này xứng đáng xuống hố!
Chủ trương làm dư luận kiểu cửa trên với đi đôi co từng comment thế này thì càng chứng tỏ cái ruột bên trong chả có gì. Có lẽ nên gọi họ là tập đoàn truyền thông chứ công nghệ hay gì gì đó đúng là thứ xa xỉ.
Nếu không phải là họ được trả tiền bởi Vin thì sao cụ? Chắc là cụ không thấy họ được trả tiền rồi. Cụ thấy cãi ngu thì cứ bơ đi nói "ý hay" của cụ thôi. Em thấy cứ nhắc hoài cái thuyết âm mưu seeders được trả lương hơi chán và tốn diễn đàn.

P/S: đây là lần cuối em nói chuyện về paid seeders.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nói gì bây giờ cũng hơi sớm, cứ để thời gian trả lời.
Anh giỏi 1 thứ (ví dụ: buôn BĐS) không có nghĩa cái gì a cũng giỏi.

Tập Lái 2022

Xe tải
Dù sao cũng là 1 tập đoàn khổng lồ, tạo ra công ăn việc làm cho rất nhiều người. Làm ăn ổn.

Napolong

Xe điện
Đứa nào nghe vova xui dại đâm đầu vào đầu tư sx linh kiện xe xăng ở cát hải dò đang khóc không thành tiếng:D
Cụ làm em nhớ lần vào nhà máy, xem vi gieo Mãnh liệt tinh thần Việt, bác Huệ đã nói chiếc auto sẽ mở ra cả ngành công nghiệp phụ trợ đi theo.

meotamthe

Xe cút kít
Thế nào là chửi hả cụ ?
Cái gì chả có quan điểm trái chiều vậy nói những quan điểm ngược lại cũng bị coi là "chửi".
Có một điều cả hai bên đều có các thành phần "chửi" như cụ nói chứ chả phải chỉ mỗi một bên "chửi" V.
Đại đa số người hay chửi có bao giờ nghĩ mình đang chửi đâu

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Là em nói có thể thôi ...
Cụ làm em nhớ lần vào nhà máy, xem vi gieo Mãnh liệt tinh thần Việt, bác Huệ đã nói chiếc auto sẽ mở ra cả ngành công nghiệp phụ trợ đi theo.
Thế xe điện ko cần phụ trợ à?

Napolong

Xe điện
Em thấy bác Vượng nói đúng mà các bác.
Đen của Vinfast và Vin nói chung là do covid thôi chứ nếu cứ bình thường thì kinh tế vẫn ngon, dân tình vẫn có tiền sắm sửa.
Còn con xe điện của bác mà ngon thì bác phát triển thêm tiện ích và khu sạc sau ae muốn mua xe điện của hãng khác cũng không phải lăn tăn.
Bác làm thì dân tình may ra có lợi chứ không làm thì tiền lại chảy ra nước ngoài thoai. Thôi em cứ mong bác làm mãnh liệt vào, sau này bác làm dịch vụ sạc điện thôi không bán xe cũng được. Cứ cho em mua con xe điện giá như ở Mỹ là hạnh phúc vl rồi.
Nếu chỉ được nói một câu, thì em cũng ủng hộ Vinfast và mong dự án thành công.

Có hai ý của cụ sẽ không chắc chắn:
01.Làm đúng nhiều thứ vẫn có thể chưa đạt, kinh doanh nó vậy.
02. Làm ra cái xe để có lợi cho dân tình rất thách thức đấy. Vì ngoài cái ô tô đủ loại giờ đặt sẵn ở cửa, nó phải có lợi hơn cái xe máy, grab, taxi, bus, xe đạp... để người tiêu dùng lựa chọn nữa. Nó rất khác việc đưa ra một chiếc xe giữa đồng không mông quạnh. 😋