[Funland] Quà tết tặng sếp các cụ gợi ý ạ

One-77

Xe cút kít
Em có anh Sếp, năm nào 2 vợ chồng sang biếu tết vợ nó cũng làm vài cân hoa quả với thùng nước mắm ngon. Kết quả khi ra về là xách được chai rượu (Macallan 18 hay Chivas 25), mấy cân măng ngon + mấy củ tiền phong bì lì xì cho tụi nhỏ (năm bà em còn sống thì ăn đậm hơn) =)) =)) =))
Em như cụ thì tháng nào em cũng sang biếu quà :)):))

TXM3b

Xe buýt
Tự làm khổ bản thân thì phải
bình thường mà cụ, nhiều khi tết mua quà tặng nhau cũng vui mà,có ai bắt đâu , e nói rồi, e mua vì thấy việc đấy nên làm, cả năm anh e nhìn nhau, cv có ngày tết, mua nhau món quà vui vui, nhỏ thì cũng k sao ạ
em chốt mua ít chimay uống cho nhẹ nhàng, k rượu nữa

One-77

Xe cút kít
bình thường mà cụ, nhiều khi tết mua quà tặng nhau cũng vui mà,có ai bắt đâu , e nói rồi, e mua vì thấy việc đấy nên làm, cả năm anh e nhìn nhau, cv có ngày tết, mua nhau món quà vui vui, nhỏ thì cũng k sao ạ
em chốt mua ít chimay uống cho nhẹ nhàng, k rượu nữa
À. Thì cuối bài của cụ em thấy cụ kêu Tết nhất đến khổ.

Thèm khát

Xì hơi lốp
Tết iem lo ngay ngáy vì lì xì, quà tặng cho cấp dưới. Tuyền mất dăm chục củ, Sếp Cụ hèn thế nhệ? Nhận quà cấp dưới?

TXM3b

Xe buýt
Tết iem lo ngay ngáy vì lì xì, quà tặng cho cấp dưới. Tuyền mất dăm chục củ, Sếp Cụ hèn thế nhệ? Nhận quà cấp dưới?
ấy chết, đừng nói vậy cụ, sếp e k yêu cầu, tự thôi cụ, sếp e tính phóng khoáng lắm, k bao giờ kiểu vòi vĩnh, anh e tự thấy thôi, cả năm có cái tết, cũng là chút tình cảm ghi nhận sự hỗ trợ cả năm của sếp, e k coi nặng như vậy ạ. Sếp e cũng thế thôi

patuana76

Xe container
Tình hình là lại tết, lương không tăng, nhưng các sếp thì vẫn k thể bỏ được quà, nên e nhờ các cụ tư vấn e xem tặng gì:
1/ E có 3 sếp cấp trên, e tính mỗi sếp quà tầm 2~3tr/người thôi, do cũng chả có tiền nhiều, công việc thì vẫn theo kpi, quà cho vui vẻ thôi, nghĩ mãi chưa ra món gì, năm ngoái e tặng mỗi sếp 3 thùng chimay xanh uống tẹt bộ, năm nay định tặng mỗi người 1 chai chivas 18, rồi tết đi làm lì xì 500k/sếp
2/ E có người chị quen ở mức vừa phải, năm gặp nhau 1 vài lần, thi thoảng zalo nt hỏi thăm, nhưng giữ mối quan hệ vì là ct 1 phường ở HN, nên tính tặng gì đó vừa phải độ 1~2 củ gọi là quà tết, vì k nhờ gì nên e định quà cho nó vui vẻ, chứ tiền thì lại ít quá, rủ nhau đi ăn thì chưa đủ mức độ thân thế.
3/ Mấy anh e công an chơi cũng quan hệ vui với nhau, TAC phường, đang tính 1 chai chivas 18 với 1 củ phong bì, khu vực cũng 1 củ không rượu
Sơ bộ thế, còn mấy mối lặt vặt , kiểu địa chính thì chắc cũng 1 củ
Hiện tại e cũng k có việc gì cần, mọi năm thì dễ vì tiền có, năm nay cũng k dư nên tính kỹ, vì mấy cái này là e toàn tự bỏ túi, vợ k biết, e biết nhiều cụ trên này được nhiều quà lớn, chi nhiều hơn ...nhưng e cũng chỉ là tép riu, đến bằng nhớ nhau, tình cảm thôi, chứ k phải là đua tiền gì,
Ngoài ra thì có thể là 1 bữa liên hoan cho vui vẻ
Haizz, tết nhất đến khổ
Năm nay, tôi thấy Minh Long ra bộ sứ trang trí linh vật Rồng có vẻ cũng hợp để trưng bày và làm quà tặng. Bác nghiên cứu thử xem:

landaumuaxe

Xe điện

Grandtouring

Xe điện
Pb nhé. Nhanh, gọn, lẹ, không lộ liễu. Đa số các sếp đều thích như thế. Tặng hiện vật trong cái thời bão hòa hàng hóa, nó xưa rồi, các sếp cũng chẳng dùng mấy đâu.

TN1805

Xe điện
Từ khi học xong đi làm, tôi chưa bao giờ tặng quà sếp ngày Tết cả...hihi...( việc biếu quà các khách hàng, đối tác công ty dịp tết thì công ty lo phần quà, mình chỉ thực thi việc mang đi tặng thôi).
Tết tôi chỉ biếu quà tết bố mẹ (nội-ngoại) thôi.

Cũng may mình làm cho công ty FDI nên tránh được văn hóa "cấp dưới đi Tết cấp trên", chứ nếu làm các cty trong nước thì tôi cũng không theo được văn hóa này và cũng sẽ bị đào thải. :))

Chỉnh sửa cuối:

IP man

Xe lăn
Như em chia sẻ trong nhiều rep com, em k phải dân sành rượu nên cũng chỉ nghe giới thiệu rồi gọi đến uổng thử, thấy uống cũng được, say vãi, không đau đầu mỏi khớp và mùi giống hệt chai Maotai mầu trắng trong ảnh cụ up.

em để tạm vài cái ảnh loại em mua, cụ thẩm hộ em nhé :D
Em mới chỉ uống mấy loại Mao đài thôi, và thực sự là nếu bóc nhãn ra thì em cũng ko phân biệt được luôn :D
Loại của cụ thì em chưa uống, tuy nhiên thương hiệu mao đài nổi tiếng nhất là Quý Châu Mao Đài mà đặc trưng là cái chai vỏ sứ đỏ trắng đó, nên loại này cũng bị làm nhái rất nhiều.
Có 1 điểm là đa phần các thương hiệu mao đài em uống trên vỏ chai đều ghi rõ nguồn gốc xuất xứ, công ty sản xuất… có mã QR để tra cứu. Cái này bên chị Na làm tốt lắm ợ.

Cám Chim

Xe tăng
Tết nhất các Cụ cứ dùng hàng bên cháu biếu là ngon nghẻ nhất, đảm bảo Sếp Cụ cứ gọi là phê như con tê tê cụ nhỉ!

BB2014

Xe hơi
May quá e buôn bán ngoài chẳng phải tặng biếu xén bố con ông nào. Chỉ có 5-7 ae chơi thân với nhau năm nào cũng đi quà qua lại với nhau trên góc độ tình cảm hi hi…

Phuongntk

Xe tải
ấy chết, đừng nói vậy cụ, sếp e k yêu cầu, tự thôi cụ, sếp e tính phóng khoáng lắm, k bao giờ kiểu vòi vĩnh, anh e tự thấy thôi, cả năm có cái tết, cũng là chút tình cảm ghi nhận sự hỗ trợ cả năm của sếp, e k coi nặng như vậy ạ. Sếp e cũng thế thôi
Sếp cụ tốt thế. Sếp được nhân viên khen chắc chắn tốt thật