[Funland] Quà tết tặng sếp các cụ gợi ý ạ

fanmu1234

Xe container
Tình hình là lại tết, lương không tăng, nhưng các sếp thì vẫn k thể bỏ được quà, nên e nhờ các cụ tư vấn e xem tặng gì:
1/ E có 3 sếp cấp trên, e tính mỗi sếp quà tầm 2~3tr/người thôi, do cũng chả có tiền nhiều, công việc thì vẫn theo kpi, quà cho vui vẻ thôi, nghĩ mãi chưa ra món gì, năm ngoái e tặng mỗi sếp 3 thùng chimay xanh uống tẹt bộ, năm nay định tặng mỗi người 1 chai chivas 18, rồi tết đi làm lì xì 500k/sếp
2/ E có người chị quen ở mức vừa phải, năm gặp nhau 1 vài lần, thi thoảng zalo nt hỏi thăm, nhưng giữ mối quan hệ vì là ct 1 phường ở HN, nên tính tặng gì đó vừa phải độ 1~2 củ gọi là quà tết, vì k nhờ gì nên e định quà cho nó vui vẻ, chứ tiền thì lại ít quá, rủ nhau đi ăn thì chưa đủ mức độ thân thế.
3/ Mấy anh e công an chơi cũng quan hệ vui với nhau, TAC phường, đang tính 1 chai chivas 18 với 1 củ phong bì, khu vực cũng 1 củ không rượu
Sơ bộ thế, còn mấy mối lặt vặt , kiểu địa chính thì chắc cũng 1 củ
Hiện tại e cũng k có việc gì cần, mọi năm thì dễ vì tiền có, năm nay cũng k dư nên tính kỹ, vì mấy cái này là e toàn tự bỏ túi, vợ k biết, e biết nhiều cụ trên này được nhiều quà lớn, chi nhiều hơn ...nhưng e cũng chỉ là tép riu, đến bằng nhớ nhau, tình cảm thôi, chứ k phải là đua tiền gì,
Ngoài ra thì có thể là 1 bữa liên hoan cho vui vẻ
Haizz, tết nhất đến khổ
28 năm đi làm em chưa tặng xếp nào cái gì, kể cả ngày thường lẫn ngày tết.

Em chỉ tham mưu chuẩn những gì xếp cần. Thí dụ như xếp muốn đớp 1 cái gì đấy, em nghiên cứu và khuyên xếp không đớp, xếp ok và đẩy cho người khác.

Cuối cùng xếp an toàn, thoát nạn

TXM3b

Xe buýt
28 năm đi làm em chưa tặng xếp nào cái gì, kể cả ngày thường lẫn ngày tết.

Em chỉ tham mưu chuẩn những gì xếp cần. Thí dụ như xếp muốn đớp 1 cái gì đấy, em nghiên cứu và khuyên xếp không đớp, xếp ok và đẩy cho người khác.

Cuối cùng xếp an toàn, thoát nạn
thế là xếp lại cho cụ thêm rồi, nhất cụ, tầm như cụ rồi thì cũng được cho chứ việc gì pải cho ai nữa

IP man

Xe lăn
kk, mao đài xịn đắt lắm cụ, e đi TQ cũng được npp họ mời, mà uống nó thơm, nhưng nặng, với dễ ăn hàng giả nếu k biết mua, và quan trọng là với tài chính của e thì thôi cụ ạ, chỉ có rượu mao đài đểu thôi

ấy chết, gọi là a e quí nhau, nhớ nhau thôi, có chạy đút gì đâu, mà e vẫn đưa đều mà, khi có việc e vẫn phải lên đấy, và có lần nào mà k có pb đâu, vẫn ok nhận đều mà=))
Mao đài nhiều thương hiệu cụ ạh, chứ ko phải đểu đâu. Thương hiệu Quý Châu Mao Đài thì sang xịn giá tầm chục củ, chứ có nhiều thương hiệu mao đài tầm 1 củ vẫn uống được. Rượu tây bây giờ còn dễ vướng rượu giả hơn mà hại người.
Mấy năm em chuyển sang món tặng trà thay cho rượu, vì dạo này các gia đình ít uống rượu rồi. Cũng long tỉnh, phổ nhĩ, thiết quan âm… chọn loại hộp đẹp lung linh là ai cũng thích ;)).

IP man

Xe lăn
Em vẫn hay mua Mao đài chí tôn - nguyên thùng, nguyên seal của 1 ku em dưới Hà Đông cụ ah. Em k phải dân sành rượu, nhưng mấy lần mang đi tiếp khách, toàn dân bợm sành mồm thì nói rượu đó chuẩn hàng Chí Tôn :D, giá cũng hạt rẻ.
Cụ cho em xin 5 xu ảnh quả mao đài chí tôn xem mặt mũi như nào được ko?
Em được uống dăm bảy loại mao đài thì chỉ tín bọn Kweichow Maotai - Quý Châu Mao Đài này.
Uống chai Maotai Prince thì 400 tệ

Còn chai đỏ truyền thống thì 2k6 tệ cho 500 mil :(
Chai vàng dưới thì 3k tệ được có 375 mil.

vios77

Xe buýt
em làm sếp mà k thấy nv ặng quà bao giờ. tonaf đòi quà mình k nó bảo nó nghỉ việc

80Bê

Xe buýt
Em có anh Sếp, năm nào 2 vợ chồng sang biếu tết vợ nó cũng làm vài cân hoa quả với thùng nước mắm ngon. Kết quả khi ra về là xách được chai rượu (Macallan 18 hay Chivas 25), mấy cân măng ngon + mấy củ tiền phong bì lì xì cho tụi nhỏ (năm bà em còn sống thì ăn đậm hơn) =)) =)) =))
Đọc đi đọc lại chả hiểu ai với ai :D

80Bê

Xe buýt
cái này hay cụ nhỉ ,cụ cho địa chỉ, giá e với nhé, e cám ơn cụ

đúng rồi cụ, thực ra 3 sếp thì hàng ngày suốt ngày va chạm, cũng toàn anh e trẻ, m tặng vì cả năm có dịp tết, cũng là cảm ơn các sếp thôi, chứ k vì thế mà cv mình được ưu ái hơn,
còn những mối quan hệ kia, để nhớ nhau, đúng như cụ nói, là thái độ chứ k vì quà cáp gì, đừng để đến lúc cần gọi họ lại mới bảo có việc mới alo, ý em là vậy, nhiều khi cả năm, vài năm, cũng chả nhờ gì đâu, nhưng mình giữ mối quan hệ tình cảm , thi thoảng mấy anh e rủ nhau đi , rồi dúi nhau tí quà , chứ e cũng k phải vì nịnh hay cần gì.
Chưa thấy cụ nào gợi ý quà quê nhỉ. Ví dụ có ai tặng em chai rượu e lại ko thích bằng tặng chục nem nắm đặc sản.

80Bê

Xe buýt
Em gửi ảnh cụ tham khảo. Loại em mua nó giống giống thế này :D
Nó làm màu thôi cụ ơi, cho kiểu giống cổ.
Mao đài nó cũng nhiều loại. Rẻ có mà đắt có, đúng nguồn gốc thì là rượu chuẩn, e có mao đài loại rẻ, hoặc rượu thơm Fenjiu đảm bảo chuẩn.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đọc đi đọc lại chả hiểu ai với ai :D
Em là lính, VC em đi chúc Tết lại được Sếp cho gấp mấy lần đồ mình mang đi biếu cụ ah. Kể có độ chục sếp như thế thì ngon :))

cuc_cu

Xe tăng
Cụ cho em xin 5 xu ảnh quả mao đài chí tôn xem mặt mũi như nào được ko?
Em được uống dăm bảy loại mao đài thì chỉ tín bọn Kweichow Maotai - Quý Châu Mao Đài này.
Uống chai Maotai Prince thì 400 tệ

Còn chai đỏ truyền thống thì 2k6 tệ cho 500 mil :(
Chai vàng dưới thì 3k tệ được có 375 mil.

Như em chia sẻ trong nhiều rep com, em k phải dân sành rượu nên cũng chỉ nghe giới thiệu rồi gọi đến uổng thử, thấy uống cũng được, say vãi, không đau đầu mỏi khớp và mùi giống hệt chai Maotai mầu trắng trong ảnh cụ up.

em để tạm vài cái ảnh loại em mua, cụ thẩm hộ em nhé :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Như em chia sẻ trong nhiều rep com, em k phải dân sành rượu nên cũng chỉ nghe giới thiệu rồi gọi đến uổng thử, thấy uống cũng được, say vãi, không đau đầu mỏi khớp và mùi giống hệt chai Maotai mầu trắng trong ảnh cụ up.

em để tạm vài cái ảnh loại em mua, cụ thẩm hộ em nhé :D
Mao đài chí tôn này bao nhiêu độ hả cụ ?

cuc_cu

Xe tăng
Ui ủ ntn rồi mà còn 50 độ thì nặng nhỉ
Em ko sure, tối em chụp lại tem cho chuẩn. Nhưng uống thấy nặng, tuy nhiên dễ uống và quan trọng là ko thay đau đầu sau khi tỉnh :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em ko sure, tối em chụp lại tem cho chuẩn. Nhưng uống thấy nặng, tuy nhiên dễ uống và quan trọng là ko thay đau đầu sau khi tỉnh :D
Vâng nồng độ cao nhưng khử hết andehit thì cũng dễ uống

laixecutkit

Xe tải
đúng rồi cụ, e mua chỗ người quen giói thiệu của con bé ở Nha Trang, từ hồi covid nó cũng toàn 3tr/lạng, đến giờ hỏi vẫn 3.1tr/lạng, dù e mua đến cả chục lạng rồi mà nó còn k bớt, ghét, e đếch mua nữa
Vậy là hàng chuẩn đấy cụ, bọn hàng lởm nó mới dễ bớt cho cụ kaka.

One-77

Xe cút kít
Tự làm khổ bản thân thì phải