[Thảo luận] Quả tạt đầu xe để rẽ trái.

wavechien

Xe container
Hà Tĩnh mình ơi.......... Sao lại mang giao thông làng ra phố thế này nhỉ

need_something

Xe tải
Nhà cháu sáng này qua ngã tu Tôn Thất Tùng cũng bị một cụ khoảng gần 70 t tạt đầu. May là đang đi chậm nên phanh ngay được nên cụ ấy không ngã. XXX ở đấy thấy thế nhắc nhở ông ấy luôn. Chẳng hiểu sao, mấy ông cụ đấy đã nhiều tuổi rồi mà vẫn thích tạt đầu theo kiểu mấy thanh niên chán sống thế nhỉ.
Chắc hồi trẻ cụ ấy không có xe, nên già mới phấn đấu đấu cụ ạ

leprowind

Xe buýt
Kiểu cứ không quan sát khi thay đổi hướng di chuyển, không sớm thì muộn cũng dính chưởng.
Không thay đổi hướng di chuyển mà vẫn dính đấy cụ ạ. Cụ dừng ngã tư chưa gặp xe rẽ trái đỗ làn rẽ phải rồi tạt đầu cụ để rẽ trái à?

dothanh78

Xe máy
Cụ này nói chí phải, chỉ VN có cái luật ấy, mỗi câu không làm chủ tốc độ, hôm trước em có việc đi BN, một thằng cũng tạt đầu, xxx ra bảo thằng kia sai cái tội tạt đầu, em sai cái tội không làm chủ tốc độ mà đường nó cho đi 80km, bảo 2 thằng giải quyết, tức nổ đom đóm mắt, biết thế đâm chết nó luôn rồi đền một thể.
P/s : Cụ này có số cầm tay đẹp ghê, cho em đê
đúng rồi cứ nhấn ga phang cho 1 phát. nhể

hung303

Xe điện
E cũng mấy lần bị 2b cố dấn lên rồi đè đầu tạt rẽ trái, mặc dù tốc độ 4bkhaongr 30-35km/h, thật là xem thường tính mạng quá mức.
2b chỉ cần giảm tốc độ rẽ sau 4b là an toàn hơn nhiều, nhưng chả hiểu sao hốc tiết kiệm mấy giây làm gì ??!!

ferrari 599 GTB

Xe tăng
:-< khổ chưa

cuacang

Xe hơi
Tuần nào em chả dính quả tạt đầu, trộm vía...! chán chả buồn tức.

minhtuyen

Xe tải
Website
www.BichHa.vn
Lại một em ngoại tỉnh đi đúng kiểu đường làng em em đi . Ex sai lòi ra rồi nhưng mợ Yaris cũng phạm lỗi Không làm chủ tốc độ :-|
Quê hương mình có cái luật thật là độc đáo , đang đi có thằng nhảy bổ ra đứng trước đầu xe đâm vào nó cũng bị lỗi không làm chủ tốc độ . Nếu mà muốn luôn luôn làm chủ tốc độ chỉ có một cách duy nhất là đứng im
Để XXX phạt cái lỗi này thì chứng tỏ các ông luật sư Việt Nam cực kỳ kém tắm. Đường đằng trước thoáng, đi đúng tốc độ quy định, bị một vật lao ngang trước mặt thì theo phản xạ là phanh, vậy thì đo vệt phanh là biết ngay là đã làm chủ tình hình nhưng do khoảng cách ngắn quá nên phanh ko thể kịp; như vậy sao có thể quy được là tội "ko làm chủ tốc độ nhỉ". Thử cho mấy ông XXX vào tình huống đó xem có làm chủ được ko?

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Chết cụ nó bớt mấy thằng đi ẩu đi, nhiều khi đi 2b ức chế mấy thằng 4 b dã man. Thỉnh thoảng lên 4 b ức chế mấy thằng 2 b toàn vựot ẩu và tạt đầu....! Tóm lại do ý thức thôi.

lemdao

Xe buýt
Em cũng ức chế kiểu 2b tạt đầu này, lắm lúc tức quá ún cho cái, những ún nhẹ để nó nghiêng xe thôi, cũng là 1 kiểu nhắc nhở, hehe.
CÓ lần dừng đèn xanh đỏ, bị quả 3 bánh đỗ làn phải nhưng rẽ trái, đèn đỏ còn 3giây nó đã tạt trái qua đầu xe em (lúc đó vẫn đang dừng), làm bung ba đờ xốc trước, bắt đền nó mật toi buổi sáng, bực thật.

trungnh

Xe tăng
Chết cụ nó bớt mấy thằng đi ẩu đi, nhiều khi đi 2b ức chế mấy thằng 4 b dã man. Thỉnh thoảng lên 4 b ức chế mấy thằng 2 b toàn vựot ẩu và tạt đầu....! Tóm lại do ý thức thôi.
Cụ ơi, quan trọng nó chết kiểu gì ấy chứ. Nó tự đâm vào cột điện thì chả nói, chứ nó lại chết dưới bánh xe mình thì lại..."không làm chủ tốc độ gây hậu quả nghiêm trọng".

sageln

Xe tăng
Nhà cháu sáng này qua ngã tu Tôn Thất Tùng cũng bị một cụ khoảng gần 70 t tạt đầu. May là đang đi chậm nên phanh ngay được nên cụ ấy không ngã. XXX ở đấy thấy thế nhắc nhở ông ấy luôn. Chẳng hiểu sao, mấy ông cụ đấy đã nhiều tuổi rồi mà vẫn thích tạt đầu theo kiểu mấy thanh niên chán sống thế nhỉ.
Lao động chính nuôi sống cả gia đình,hi sinh đời ông củng cố đời cháu mà cụ.

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Các cụ già nhiều tuổi đi xe máy rất nguy hiểm, nhất là các kụ ông vẫn còn đi 2b đc, Chân chậm, mắt mờ, tai kém rất nguy hiểm, bản thân cháu mà thấy cụ già nào xin đi nhờ là cháu từ chối luôn, làm phúc phải tội

ngugat

Xe tải
Chiều nay, em đang đi chờ đèn đỏ NCT và Đê La thành. Đến khi đèn xanh, em đi thẳng thì có 1 bác 2b vèo 1 phát, tạt đầu rẽ từ NCT vào ĐLT. Hơi ức chế, nhìn ra thấy bác tài 2b có 'độc cước' bên phải, đi kiểu này chắc bác ấy muốn lên cao thủ 'vô ảnh cước' chắc, chậc lưỡi đi tiếp thôi.

mn2t

Xe điện
Chuyện phình phường mà, 2B phi trong ngõ hay đường nhánh ra có bao h thèm nhìn, nhiều khi thiếu điều phi lên capo ngồi, vẫn phải chịu. Bình tĩnh, tự tin và nhất là không được cay cú các bác ợ.

LoveFun

Xe điện
Để XXX phạt cái lỗi này thì chứng tỏ các ông luật sư Việt Nam cực kỳ kém tắm. Đường đằng trước thoáng, đi đúng tốc độ quy định, bị một vật lao ngang trước mặt thì theo phản xạ là phanh, vậy thì đo vệt phanh là biết ngay là đã làm chủ tình hình nhưng do khoảng cách ngắn quá nên phanh ko thể kịp; như vậy sao có thể quy được là tội "ko làm chủ tốc độ nhỉ". Thử cho mấy ông XXX vào tình huống đó xem có làm chủ được ko?
Chả kém đâu cụ ak, ở cái thiên đường này cụ đã nghe cụm từ ... ÁN BỎ TÚI chưa? Đừng bao giờ cãi với những thằng thi hành luật bởi vì những thằng ra luật quá ngu