[Thảo luận] Quả tạt đầu xe để rẽ trái.

rainy007

Xe buýt
Website
www.facebook.com

cháu lên 3

Xe container
nhìn cái kiểu xe máy em cứ thấy nó thể hiện cái sự ngổ ngáo của mấy thằng thanh niên đú bẩn đua xe kiểu gì ấy

bichngoc12345

Xe tải
mẹ kiếp, đi đường ghét nhất thằng nào loi choi tạt đầu, ngồi ô tô mới biết bọn xe máy đi ẩu thật, chả sợ chết gì cả

montaigne

Xe tải
Quê hương mình có cái luật thật là độc đáo , đang đi có thằng nhảy bổ ra đứng trước đầu xe đâm vào nó cũng bị lỗi không làm chủ tốc độ . Nếu mà muốn luôn luôn làm chủ tốc độ chỉ có một cách duy nhất là đứng im
Lại mắc lỗi: Dừng, đỗ sai quy định!

pham minh

Xe container
:-|
Quê hương mình có cái luật thật là độc đáo , đang đi có thằng nhảy bổ ra đứng trước đầu xe đâm vào nó cũng bị lỗi không làm chủ tốc độ . Nếu mà muốn luôn luôn làm chủ tốc độ chỉ có một cách duy nhất là đứng im[/QUOTE]
trong các lỗi khi tham gia giao thông thì lỗi này là củ chuối nhất , chẳng hiểu khi soạn luật mấy ông ấy định nghĩa thế nào là không làm chủ tốc độ

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Chiều nay em về đến gần cây xăng NPS 1 bác 2b vượt trong tạt đầu em bực quá em đuổi đến gần HQV thì đèn đỏ em vượt lên hạ kính xuống thấy bác ý có tuổi rồi ( khoạng 50) em liền cười tươi và nhắc: bác đi thế nguy hiểm quá - bác ý cũng nở nụ cười mậu dich và trả lời: chết có số rồi thân thằng nào thằng ý lo....em thấy hết thuốc chữa em lên kính và té.
Nghe ông già này nói chán quá nhỉ. Lớn tuổi rồi mà ăn nói không để người it tuổi tôn trọng. Đi như ông ấy thì người đi đúng lại mang vạ oan. Đúng là có số má thật.

pippolinus

Xe tải
Ôi đứng giữa đường cãi nhau luôn, chuyện thường gặp ở Việt Nam @@

FujiS5200

Xe điện
Ôi dào, tưởng gì chứ trò tạt đầu của 2B thì em gặp thường xuyên. Ngày xưa còn bực mình văng bậy vài câu chứ giờ thì chán rồi, với cả cứ bị tạt mà chửi thì có mà cả ngày mỏi mồm x-(

Loong Phoong

Xe điện
ai đúng ai sai nhỉ

harrynh

Xe container
:-|
Quê hương mình có cái luật thật là độc đáo , đang đi có thằng nhảy bổ ra đứng trước đầu xe đâm vào nó cũng bị lỗi không làm chủ tốc độ . Nếu mà muốn luôn luôn làm chủ tốc độ chỉ có một cách duy nhất là đứng im
trong các lỗi khi tham gia giao thông thì lỗi này là củ chuối nhất , chẳng hiểu khi soạn luật mấy ông ấy định nghĩa thế nào là không làm chủ tốc độ[/QUOTE]

em nghĩ là mình đi ko vượt tốc độ cho phép là được chứ nhỉ, làm chủ tốc độ có nghĩa là tôi đi đúng tốc độ cho phép của luật giao thông.

mgmc

Xe hơi
trong các lỗi khi tham gia giao thông thì lỗi này là củ chuối nhất , chẳng hiểu khi soạn luật mấy ông ấy định nghĩa thế nào là không làm chủ tốc độ
Có cụ nào làm luật trên OF thì giải thích giùm cái. Ở nc ngoài có đoạn này không nhỉ

Alps_vn

Xe buýt
Lại một em ngoại tỉnh đi đúng kiểu đường làng em em đi . Ex sai lòi ra rồi nhưng mợ Yaris cũng phạm lỗi Không làm chủ tốc độ :-|
Cụ này nói chí phải, chỉ VN có cái luật ấy, mỗi câu không làm chủ tốc độ, hôm trước em có việc đi BN, một thằng cũng tạt đầu, xxx ra bảo thằng kia sai cái tội tạt đầu, em sai cái tội không làm chủ tốc độ mà đường nó cho đi 80km, bảo 2 thằng giải quyết, tức nổ đom đóm mắt, biết thế đâm chết nó luôn rồi đền một thể.
P/s : Cụ này có số cầm tay đẹp ghê, cho em đê

Chỉnh sửa cuối:

me oto

Xe tăng
Mấy cha soạn luật có đi thực tế đâu mà biết hở các bác, mấy ổng chỉ ngồi một chỗ là chính, khi bị tào tháo đuổi mới nghĩ ra câu Không làm chủ tốc độ:-|

FujiS5200

Xe điện
Có cụ nào làm luật trên OF thì giải thích giùm cái. Ở nc ngoài có đoạn này không nhỉ
Phải có cái đó để mấy ông xxx có thể bẻ cong cái lý về bên nào ông ấy thích được chứ. Mị...a, có khi đâm phải thằng đi láo, vượt đèn đỏ hoặc phi ngược chiều thì cũng bị phạt vì cái tội không làm chủ tốc độ mất.

YesNo_CK

Xe máy
Kiểu cứ không quan sát khi thay đổi hướng di chuyển, không sớm thì muộn cũng dính chưởng.