[Funland] Quá nhanh và giỏi: 2011 mới là chức nhân viên, sau 13 năm thành Tổng GĐ ngân hàng big4

thichdonhat

Xe buýt
Em nghĩ đơn giản: Là người được chọn thì cưỡng không nổi đâu

namnhstdn

Xe tải
Em chỉ thấy bác chủ thớt tài, người ta đi làm từ 2005, mãi 1 môi trường đến giờ, thế mà cụ ấy lại cắt đi mất 6 năm làm việc của họ. Không hiểu dụng ý của bác chủ ạ.
Chứ anh TGĐ này cũng đã qua tuổi 40, gần 20 năm cống hiến chứ đâu phải lên cái vèo đâu nhỉ.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
CEO ở ngân hàng lại còn Big 4, thì chất của bạn ấy cũng không thể tầm thường !
Em thấy kể cả việc có nền móng hay đường lối từ gia đình thì cũng là một yếu tố bình thường, vì khi người khác loay hoay/ trả giá bằng thời gian và tiền bạc để có kinh nghiệm - thì họ có lợi thế đã được chỉ rõ con đường và tránh được nhiều va vấp.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Mình nghĩ chắc không, vì có tận 6 năm làm nhân viên, từ 2005 đến 2011.
Nếu là con cụ nào thì khó có thể 6 năm ngồi làm nhân viên quèn đc.
Chuyện bt, cơ chưa đủ to thì chưa lên. Gọi là chờ thời.
Đương nhiên e không chắc chắn cái việc đồng trí là con ai mà chỉ là cái 6 năm làm nhân viên rồi lên nhanh sau đó thì cũng không có gì khó lý giải.

--Lamborghini--

Xe cút kít
83 2001 đỗ kinh tế, khoa này tầm 22-23 điểm ( 8 điểm/môn ) ra trường đúng hạn không nợ môn đi lảm luôn công tác trung thành 1 một tổ chức gần 20 năm.

Như anh này ( hơn e 1 tuổi ) cũng thuộc tinh hoa đấy chứ vớ vẩn đâu mà lắm cụ mợ dè bỉu thế nhỉ. Thời nay học đh sao chả biết thời e thi đh 20 người chỉ đc 1-2 người tổng điêm 3 môn thi là trên 10 điểm thôi ( hơn 3 điểm/môn ) Trường nào chả biết chứ mấy trường truyên thống Bách Kinh Xây... Hồi ý cứ vào bừa 1 lớp thì ít cũng đếm được nửa chục đến cả chục bạn thi hsg huyện, tỉnh, thành phố....

Phấn đấu tốt tư duy tốt cống hiến cao thì tự nhiên được tổ chức, tập thể đề bạt thôi.
Không ai bẩu a ý không giỏi đâu cụ, có cái ở ta không phải cứ giỏi là được ngồi đúng vị trí.
Kể anh mà công tác trong nhóm NH tư nhân thì chắc chả ai hỏi a là con cháu ai, vì chả ai quan tâm :)

Có thể bạn ấy đc bổ nhiệm phó phòng rồi được chọn làm tky cho lãnh đạo. Đó là quy trình bình thường chứ cần gì phải nhúng. Làm thư ký cho lãnh đạo là vị trí trưởng thành rất nhanh về năng lực chuyên môn cũng như kỹ năng mềm, dạng dốt nát khó đào tạo và thô cục khó mà trụ đc ở vị trí thư ký.
Gia thế có thể mạnh nhưng bản thân mà ko có năng lực thì ko ai dám đặt vào vị trí đứng đầu bank big4. Em nghĩ chúng ta nên mừng cho 1 người may mắn có cả gia thế và năng lực. Ng ta chưa làm gì xấu thì ko nên bỉ bôi suy diễn.
chuẩn rồi mợ ơi, em làm công ty tư nhân, quy mô công ty cỡ dăm nghìn tỉ, dàn Lãnh đạo rất trẻ, đều phải qua thời gian làm thư ký cho Chủ tịch.

Logen

Xe hơi
Em thấy kể cả việc có nền móng hay đường lối từ gia đình thì cũng là một yếu tố bình thường, vì khi người khác loay hoay/ trả giá bằng thời gian và tiền bạc để có kinh nghiệm - thì họ có lợi thế đã được chỉ rõ con đường và tránh được nhiều va vấp.
Cụ cho hỏi phẩm chất đặc biệt thế nào để làm CEO ngân hàng nhà nước. Nghe báo nói là ngân hàng này 3 năm không có CEO mà vẫn hoạt động bình thường.

emdeplam

Xe tăng
Thua thằng em Nguyễn Huy Dũng.
Cũng sinh năm 1983. Nhưng 37 tuổi đã làm thứ trưởng. Giờ đang chủ tịch Thái Nguyên.

hoangdang2002

Xe tăng
Bạn sinh năm 84 thì là lứa đầu tiên thi đề chung nhỉ. Thời đó thi đại học cũng khó đây nhưng bảo vào mấy trường truyền thống bốc bừa 1 lớp cũng đếm được nửa chục đến cả chục bạn thi hsg huyện, tỉnh, thành phố thì kinh rồi. :))
Không biết lứa của bạn so với lứa 80 thì lứa nào khó hơn. Chắc lứa 84 khó hơn rồi vì cái tụi học bách kinh xây lứa này tôi biết cũng không kinh như bạn nói.
Lỡ mồm bốc phét tý cụ eei!
Em 82 Ngoại Thương chả dám nói thế đâu!

L.C.D

Xe container
Thua thằng em Nguyễn Huy Dũng.
Cũng sinh năm 1983. Nhưng 37 tuổi đã làm thứ trưởng. Giờ đang chủ tịch Thái Nguyên.
Với nền tảng học vấn như này, em thấy bạn trẻ hoàn toàn xứng đáng được giữ vị trí quan trọng của địa phương và đất nước.
Em tin rằng thế hệ trẻ có học vấn và thực tài, gia đình có điều kiện càng tốt - mà làm lãnh đạo thì sẽ giảm nguy cơ tham nhũng.

emdeplam

Xe tăng
Với nền tảng học vấn như này, em thấy bạn trẻ hoàn toàn xứng đáng được giữ vị trí quan trọng của địa phương và đất nước.
Em tin rằng thế hệ trẻ có học vấn và thực tài, gia đình có điều kiện càng tốt - mà làm lãnh đạo thì sẽ giảm nguy cơ tham nhũng.
Cụ ko thấy đường đi em nó giống đồng chí Ngân hàng kia à.

Vũ Điệp

Xe điện
Bạn này có liên quan đến vĩnh phúc ko nhỉ? vì nhà cháu thấy vp ở vietinbank nhiều mà!

PDlong

Xe điện
Ng ta giỏi ng ta lên lãnh đạo thôi chứ có gì đâu ; tất nhiên có sử hậu thuẫn ai đó là chuyện bt ; chức càng cao thì áp lực càng cao ; ko phải ai cũng chịu đc áp lực đó ; ng bình thường có khi cho ngồi 1 thầy xin chạy mất dép

L.C.D

Xe container
Cụ ko thấy đường đi em nó giống đồng chí Ngân hàng kia à.
Cụ xem bao nhiêu lãnh đạo khác có tương tự ko?
Mà sao cứ nghĩ người trẻ lên lãnh đạo là bất thường? Trẻ quái gì nữa hơn 40 rồi, cũng vào đúng tầm tuổi có kinh nghiệm, kiến thức và vẫn đầy nhiệt huyết sáng tạo, cống hiến...
Hay cứ phải cho các cụ mầm non đài Hoàn Vũ, tay trái cầm sổ y bạ, tay phải chống gậy ba toong lên làm lãnh đạo thì mới đỡ điều tiếng nọ kia 😂

Đặt tình huống là nhà cụ có gia thế, con cái cụ học hành tử tế, cụ có muốn nó kiên định với công việc nó làm tốt để nó dần đạt được vị trí trong công việc và sự nghiệp ko?
Nhiều cụ cứ săm soi quá trình thăng tiến của người ta. Cũng ròng rã phấn đấu tới 20 năm chứ có phải đốt cháy giai đoạn gì đâu. Phải con em các cụ xem, nếu có thời cơ thì lại chả muốn con từ chuyên viên lên thứ trưởng luôn í.

Chỉnh sửa cuối:

toimuondie

Xe container
vào mấy trường truyền thống bốc bừa 1 lớp cũng đếm được nửa chục đến cả chục bạn thi hsg huyện, tỉnh, thành phố thì kinh rồi. :))
Em nghĩ bạn ấy nói đúng, nửa chục là 5 người, mà thi HSG cấp quận, huyện thì em nghĩ chẳng thiếu.

Loe_hờ lú

Xe điện
Có ông em trai ca sĩ gì đó. Nhà có 2 ông như thế là mát mặt, vừa tiền tài vừa danh vọng đủ cả

Doun

Xe điện
Cụ chủ này có nghề viết báo đấy. Chuyên giật tít giật gân. Cắt mất của con nhà người ta 6-7 năm kinh nghiệm.

thuyphongthanh

Xe lăn
Em thấy một điều rằng muốn "thăng" nhanh phải làm thư ký.