Quá nản với Liberty rồi!

Tiểu kê

Xe tăng
EM cũng thích Li lắm các cụ ạ, yêu em nó từ ngày đầu nhìn thấy, cơ mà giờ các cụ bị như này em nói thật là có hơi xoắn tí :((

nchmaster

Xe hơi
em đi gần 1 năm rồi chẳng bị sao :-? chắc là 1 số xe bị :(

x.man

Xe điện
9 tháng mà họ thay cho cụ đến 6 cái vành, chứng tỏ chế độ bảo hành tốt :)). Em đùa tí. Nhưng mà chưa chắc các hãng khác làm đc thế đâu cụ ạ.

kentvirl

Xe máy
hóng tin cụ, mong là thay vành liberty 3v vào sẽ hết :(

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Phàn nàn là đúng rồi bác. Bọn piaggio vn rất đanvs trách là chỉ biết kiếm tiền cuả nhân dân thôi chứ cả cái dây truyền sản xuất động cơ biết là bị lỗi vẫn cứ đẩy xe ra thị trường cho người dùng gánh. Như thế là coi dân mình toàn dân ngu, muốn sao thì muốn.
Khó đánh đồng cho "bọn piaggio vn" được bác nhé, trong quy trình sản và theo dây chuyền sản xuất công nghiệp hiện đại thì Piaggio hoàn toàn phát hiện ra lỗi sản phẩm là do khâu nào và khâu đó sẽ phải chịu trách nhiệm cực nặng cho những lỗi này. Chính vì điều đó, các lỗi sản phẩm hay những kiến nghị của khách hàng về chất lượng sản phẩm thường không đến được với người quản lý cấp cao (người nước ngoài) mà những khâu này thường qua tay mấy người VN mình (ăn dơ với các bộ phận khác), ỉm đi và tự xử lý ở cấp thấp hơn, thế nên mới có tình trạng loanh quanh và không xử lý dứt điểm được sự việc... Điều này chính em đã gặp ở hãng xe ô tô của Mỹ tại Việt Nam. Đó là cái hạn chế của lao động làm thuê là người Việt Nam đúng theo kiểu "người mình hại mình" cụ nhé...

chia buồn với cụ, xe mình Liberty ie cũng bị lỗi vành, hãng thay cho vành mới bây giờ lại bị đang chờ thay vành mới, cơ mà hôm qua em đi thay cái lọc gió thấy cụ Nam làm giảm sóc ở Nguyễn Công Trứ bảo là bị Lap chứ ko phải lỗi vành, hết bảo hành thì ra cụ ấy làm cho là hết kêu luôn, cũng chẳng biết thế nào nữa nói chung là nản với bọn piaggo quá các cụ à.
Em ạ cụ, cụ mà đi tin mấy ông làm giảm sóc ở Nguyễn Công Trứ thì đúng là hết thuốc chữa :bz Nguyễn Công Trứ từ trước tới giờ nổi tiếng là phố bắt bệnh xe thông qua giảm sóc đấy, ở đấy có mấy ông phù phép nhanh lắm, chỉ loanh quanh qua xe cụ một vòng là đã ra ngay bệnh về giám sóc.. cụ nên tham khảo anh Gúc xem 8-}

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Xu Tè

Xe máy
tks các cụ đã tư vấn, bên Pi thì chưa có phản hồi, nhưng bên đại lý họ đã chủ động tự thay thế một chiếc vành khác từ Li 3V mới sang. Với lời đảm bảo chắc chắn sẽ ko lỗi thêm 1 lần nào nữa vì nếu đưa vành cũ về chuyển nhà máy, thì họ sẽ lại chuyển trả một vành khác vẫn thuộc loại vành lỗi đó (lỗi từ nhà cung cấp). Còn với loại 3V mới này thì được lắp vành khác nên "chưa" có lỗi, còn với con xế của mình hi vọng nó sẽ tương thích với con vành này. Còn mấy cái bài trên kia thì ko phải xe mình :D, xe mình là Lib S, một trong những khách hàng mua Lib S đầu tiên tại Topcom ngay sau khi ra mắt, và cũng là hiện tượng tại trung tâm bảo hành của Topcom. Với vụ vành này, mấy bạn bên truyền thông cũng đã có ý giúp đỡ rồi, chỉ cần viết bài thôi là lên sóng luôn.
Xe mình Li S cũng Li S mua đợt đầu và cũng vừa thay vành tháo từ 3V ra cách đây 3 tuần và đang bị lỗi lại đây cụ nhé (Cụ cho email đi mình gửi hình chụp lúc tháo từ 3V ra lắp vào cho cụ xem luôn) Dù sao thì cũng chúc cụ may mắn chấm dứt cơn ác mộng này. :-bd

meomatto

Xe buýt
Chuận, tuyền người Việt mình tự phang nhau để cho bọn tây nó giàu. Chán thế. Hàng điện tử mà gặp bạo hành thì cũng như kiểu thế này. Sếp lớn ko biết gì vì đám ở dưới bưng bít cho êm, chỉ khi ầm ĩ lên đến tai sếp xịn thì chúng nó mới xoắn quẩy.
Tư bản phương tây nó rất đàng hoàng và chuẩn, chẳng lèm nhèm ăn quẩn như mình đâu. Hic

glandvn

Xe hơi
hết bảo hành cụ sẽ mệt đấy. đến h mà cụ vẫn chịu đi thì em đến bó tay cụ. Thanh niên bây giờ dế *** thật đới.

mktbn76

Xe buýt
li của gấu nhà em đi 2 năm nay chẳng có vấn đề gì, chỉ phải thay mỗi ắc quy, chia buồn cùng cụ vớ pải em đỏng đảnh

PineLab

Xe đạp
Làm sao phát hiện lỗi hả cụ, em đi không thấy hiện tượng gì, mà sao nhiều cụ kêu lỗi vành thế nhỉ?? Cho em biết biểu hiện của lỗi vành là gì không ạ

mrlouisvo

Xe hơi
Vợ e mới mua chiếc liberty 125ie 3V S màu đen nhám hôm 30/6 thì bị lỗi vành rồi mấy cụ ah. Chán thiệt. Mới đi đc 3 hôm là bắt đầu có tiếng lẹt kẹc ở vành. Đi nhiều vành nóng thì tiếng phát ra to hơn. Tính ra mới đi có 140km thì bị rồi. Sáng nay e mới lên hãng để cho tụi nó làm thủ tục đổi vành. Nó hẹn 10 ngày. Hjx hjx. Tội cho vợ em nó ko biết j cứ tưởng mua trúng xe dỏm :( em ở huế