Tin tức Quá khủng Fadil: Top xe bán chạy tháng 6 - Fadil vẫn giữ ngôi đầu

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Đây mời cụ, hơn tỷ em đã chả phải hỏi.
Thằng Santafe cũng kinh cụ nhỉ? Xe trên tỷ mà 2 tháng toàn top 5.
Ặc, trên tỷ mà 2 tháng top 5 thì là giá hơn tỷ chứ có phải hai tỷ đâu cụ ?

Leanh65

Xe container
Ặc, trên tỷ mà 2 tháng top 5 thì là giá hơn tỷ chứ có phải hai tỷ đâu cụ ?
Cụ ấy nhanh tay sửa lại rồi sao chứ, chả có lẽ em nhầm. Già rùi mờ. Hay tại đang ngoài đảo xa về bờ nên vẫn còn say đất. hix:D

TVL.COM

Xe tăng
[QUOTE="Hoàng Gia Thành,
thấy chạy nhiều mà ko thấy đâu nhỉ.
Có gì đó sai sai

Leanh65

Xe container
Cái tội tay nhanh hơn.....mắt. 😎
À nhầm là bình thường mà, vua chúa còn có lúc nhầm. Quan trọng là có dám thừa nhận nhầm hay không thôi. Nhưng xe thì em không nhầm nhé. Mua xe cho gấu đi chọn lái thử đủ loại kể cả con mãnh cmn liệt, đến khi thử con Switf thì xuống tiền luôn trong 15p. Hơn năm chả ân hận gì, thậm trí giờ nhiều khi còn thích đi xe vợ hơn xe mình.:D

levinh05

Xe container
À nhầm là bình thường mà, vua chúa còn có lúc nhầm. Quan trọng là có dám thừa nhận nhầm hay không thôi. Nhưng xe thì em không nhầm nhé. Mua xe cho gấu đi chọn lái thử đủ loại kể cả con mãnh cmn liệt, đến khi thử con Switf thì xuống tiền luôn trong 15p. Hơn năm chả ân hận gì, thậm trí giờ nhiều khi còn thích đi xe vợ hơn xe mình.:D
các cụ ấy phần thui, bỏ qua đi cụ!

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Bình thường mà cụ, chém gió vui là chính :)

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Như cụ nhầm là bình thường, dấu hiệu của tuổi già , cái này dễ chữa , chỉ cần đọc chậm, nói chậm, định làm gì hay nói gì cứ chủ động trễ lại 1 tý tự nó sẽ hết. Còn 1 loại nhầm nữa là do định kiến, người khác nói gì đó , họ k có ý gì trong đó nhưng mình lại cứ cho rằng họ nói ẩn ý gì trong đó. Kiểu này mới khó nhận ra và khó chữa.

Leanh65

Xe container
Như cụ nhầm là bình thường, dấu hiệu của tuổi già , cái này dễ chữa , chỉ cần đọc chậm, nói chậm, định làm gì hay nói gì cứ chủ động trễ lại 1 tý tự nó sẽ hết. Còn 1 loại nhầm nữa là do định kiến, người khác nói gì đó , họ k có ý gì trong đó nhưng mình lại cứ cho rằng họ nói ẩn ý gì trong đó. Kiểu này mới khó nhận ra và khó chữa.
Chả hiểu sao hôm nay nó thế, chứ em chả thuộc 2 cái nhầm cụ kể ở trên đâu. Nghề số má cả trăm trang mà nhầm thế thì móm thôi chứ ai thuê.:D

hatchback

Xe buýt
Thế lày camry mazda6 sống sao :))
vf mà ra khúc mpv cuv nữa chắc chả bóp mấy hãng cũng tự buông súng😄😄
Và ng tiêu dùng dc hưởng lợi
Thật ra cháu cho là ở thời điểm hiện tại Vinfast bán được chừng đấy xe 1 tháng thì tình hình cũng chưa khả quan cho lắm.
Vì con xe Fadil này gần như nhập hết từ GM về, gần như là lắp CKD thì lợi nhuận nếu có cũng không cao.
Còn 2 dòng tự sản xuất kia thì tháng bán được hơn 700 con sedan và 250 con SUV với mức đầu tư khủng của Vinfast thì lợi nhuận không chắc bù nổi lãi vay ngân hàng và lãi trái phiếu, mà theo tuyên bố của Vin năm 2018 là 70 ngàn tỷ, thì phần lãi này phải mất độ 7.000 tỷ 1 năm.
Trông chờ đột phá từ xe điện thôi.

caisua

Xe lăn
Ừ đúng rồi

Như Trung Quốc ấy, họ chả theo kinh tế thị trường gì cả.

Sang TQ nó bán một cái giá khác, bán ba cái giá nó khác, bán được 30 cái, 300 cái giá càng khác nữa.

Ví dụ như hồi trước mang xe máy sang VN bán ý, hồi đầu mười bẩy mười tám triệu một cái, số lượng xe dân mua tăng lên ầm ầm theo từng ngày; và giá thì lại íu tăng. Vụ ấy doanh nhân TQ ng u thật.
cụ nhắc xe máy TQ làm em nhớ lại mấy vụ đâm phát nát vụn, lấy xẻng ra xúc cả người lẫn xe. Vài năm dân tỉnh ngộ ra mới hiểu cái mạng của mình rẻ

sorciere_vn

Xe buýt
Khi xưa Cocacola vào VN bán rất chạy và giá ngày càng tụt quần, có thời điểm em nhớ còn 900đ/chai.
Thánh so sánh cho e hỏi là coca nó có công thức độc quyền, chính nhờ đó mà nó giữ vững được vị thế đến bây giờ, thế vinfast đang nắm giữ được công nghệ gì ?