[Funland] Quá đáng tiếc cho thương hiệu Bamboo Airways của a Quyết

Mandalord

Xe điện
Cụ nói giá vé bây giờ là thỏa đáng thì em thấy ko hợp lý lắm, với em là cao. Trước nhiều hãng bay thì nhiều sự lựa chọn, họ phải giảm giá, dân tình đi lại nhiều thì du lịch và làm ăn, kết nối các dịch vụ khác phát triển theo. Giờ bay HN-SG toàn 3.5t cho 1 lượt thì rõ ràng là cao và dân tình sẽ hạn chế bay hơn chứ. Nói đâu xa, trước kia ko có anh Vịt làm block 6s thì anh Vina với anh Mobi cứ giã 3k/1p thì cụ bảo dân tình ko thiệt thòi à. Em ủng hộ nhiều sự lựa chọn, tránh độc quyền thì mới phát triển đc. Nói vậy lại quay sang anh SJC, bảo sao nó cứ tận trên tầng thượng 1 cách yên tâm vì là nó có bảo kê rồi =)) =))
Giá cao hay thấp không phụ thuộc vào ý chí của 1 người cụ ạ. Nếu 2 hãng VNairline và Vietjet bán hết vé, và không có hãng bay nào mới muốn gia nhập thị trường, thì như vậy là thị trường cân bằng và giá vé là thoả đáng.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hy vọng cụ nói đúng. Nhưng mà vietjet ẹ cũng đỡ hơn rồi cụ. Đợt em đi hành lý xách tay hơn 6kh và 1 túi nhỏ 2kg trâu gác bếp qua luôn cụ. Tại em nhìn kỹ là hành lý xách tay 7kg và 1 túi nhỏ. Hành lý ký gửi dư 2 kg thịt đẹp luôn. Vợ em vừa bị xong.
Chuyện quá cân phải nộp thêm xèng là chuyện đương nhiên, khi mà họ đã công bố công khai rộng rãi từ trước khi mua vé rất lâu.
Chả có gì gọi là chém đẹp cả

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nghề tiếp viên HK ko được coi trọng ở Châu Âu nên tiếp viên toàn ông bà già chứ ko có hot girl với hot boy như ở xứ mình. Với họ cũng tính toán triệt để, tàu bay mới ưu tiên cho các đường bay xa, bay gần giữa các nước Châu âu toàn máy bay cũ mèm.
Dạ
Cũng lạ là cái nghề, cái công việc tiếp viên phục vụ ấy, nó có gì là cao sang văn minh giỏi giang, danh giá thu nhập quá cao đâu mà ở ta vẫn còn quá nhiều người như là phát rồ lên, vênh váo với cái nghề ấy nhỉ.
Thậm chí có đứa học xong đh rồi vẫn đi tuyển là tvhk.

van000

Xe hơi
Em thì thấy Bamboo là bài toán rất thông minh của Mr Q. Nhiều cụ bảo Mr Q hạ giá dv Bamboo nhưng ko tính đến kinh doanh, thì e là chưa hiểu đc tình hình của Bamboo và F.

Isu_zu

Tháo bánh
Cũng lạ là cái nghề, cái công việc tiếp viên phục vụ ấy, nó có gì là cao sang văn minh giỏi giang, danh giá thu nhập quá cao đâu mà ở ta vẫn còn quá nhiều người như là phát rồ lên, vênh váo với cái nghề ấy nhỉ. Thậm chí có đứa học xong đh rồi vẫn đi tuyển là tvhk.
Thu nhập TVHK dao động từ 25-45tr tùy thâm niên và vị trí, chưa kể mua rẻ bán đắt kiếm thêm nếu bay quốc tế. Trong khi đh ra trường lương 8-10tr, theo cụ nó có oai hơn đh không =))

sonnv2211

Xe hơi
E có 2 đứa em làm cho Bamboo, 1 thằng là phó của 1 phòng, 1 đứa e gái là nhân viên bt. Mới chuyển hết văn phòng vào Sài Gòn rồi. Kêu khó khăn lắm. Năm ngoái nợ lương tùm lum. Chẳng biết khi nào với phục hồi lại.

sonnv2211

Xe hơi
Em bay cả 4 hãng rồi VNA, BB, VJ, Viettravel. Về dịch vụ thì VNA với BB là ổn nhất. Tiếp viên thì BB là số 1 sau đó đến VJ. Còn VNA thì già, Viettravel thì gầy đét.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Bamboo thoi thóp, Pacific Airlines không có máy bay... Giảm nguồn cung nên giá tăng cccm ạ.
Mở cho các hãng quốc tế bay nội địa CP không muốn... Các đợt cao điểm mọi người bay ra nước ngoài rồi bay về cho rẻ...
Nên du lịch khó có cơ hội tăng mạnh.
Gía vẫn rẻ mà cụ? E check mấy hnay thấy có 750k/vé ( chưa thuế phí) bay HN-SG.

VespaHN

Xe hơi
ơ cụ thắng đặng dạo này lại thấy mở fb rồi, sau một hồi choảng nhau với cụ mango thì các cụ lại bắt tay nhau giảng hòa đúng ko các cụ
Mở đâu mà mở lại trốn rồi?

ftts

Xe buýt
Mấy năm nay nghèo, em còn chưa kịp bay Bamboo lần nào. Nghe mọi người khen đúng là thấy tiếc thật.

juve99

Xe cút kít
BB lúc đang khởi sắc giá vé cũng ko hẳn rẻ hơn VNA nhưng nhìn trang phục và màu sắc máy bay tươi trẻ hiện đại nên khá nhiều cảm tình, thái độ phục vụ cũng ân cần khiêm nhường. Nếu bằng tiền e sẽ chọn BB

Vulcan V70

Xe trâu
Mấy năm nay nghèo, em còn chưa kịp bay Bamboo lần nào. Nghe mọi người khen đúng là thấy tiếc thật.
Từ mấy năm trước nhà cháu chuyển sang đi hãng này bởi vì họ rất đúng giờ, không dồn chuyến, ít khách cũng bay. Nhưng khoảng nửa năm trở lại đây thì chất lượng dịch vụ giảm nhiều, dồn chuyến ( trễ hơn, sớm hơn) , trễ chuyến, cắt suất ăn, từ 2/ 2024 hạng vé Y thì cắt hành lý ký gửi ( có 20kg), muốn gửi hành lý phải mua thêm. Họ cắt giảm nhiều chuyến bay, bỏ một số đường bay. Hôm 4/5 nhà cháu mua vé chuyến 13 giờ thì bị dồn sang chuyến 15h, nhà cháu yêu cầu chuyển sang chuyến sớm hơn thì chỉ có chuyến 7h 30 ( hơi sớm nhưng cũng chấp nhận). Đến 20h59 phút đêm lúc cháu đi ngủ rồi thì hãng nó nhắn tin đôn lên chuyến 5h 25 sáng ( chuyến 5h 25 giá rẻ nhất), may mà lúc 4 giờ sáng nhà cháu thức giấc xem tin nhắn mới biết đổi giờ bay sớm hơn lại mắt nhắm mắt mở bận đồ chạy ra sân bay cho kịp giờ. Nhẽ ra đôn chuyến sớm hơn thì họ phải điện thoại thông báo cho khách chứ nhắn tin vào giờ đó thì nhiều người sẽ lỡ chuyến vì không đọc được tin nhắn do bận ngủ.

DurexMsize

Xe tải
Em thì thấy Bamboo là bài toán rất thông minh của Mr Q. Nhiều cụ bảo Mr Q hạ giá dv Bamboo nhưng ko tính đến kinh doanh, thì e là chưa hiểu đc tình hình của Bamboo và F.
Cụ nói kỹ hơn xem nào, chém 1 chung chung thế ai biết đâu là đâu, nghe tỏ ra rất nguy hiểm nhưng mà...xxx
Với e BB luôn là bả để mớ giấy flc xả đầu bà con thôi, làm gì có ngon bổ rẻ cho cụ mà thông minh thông manh gì. Kinh doanh ko tính đến kinh doanh, ko hướng đến lãi thì hướng đến cái gì, sống bằng không khí à. Nói trắng ra với Q còi thì "lãi " của BB là cổ flc xả đc, con BB lỗ và phá sản thì sau cũng sacombank là bên gánh thôi, ai bảo cho nó vay một đống tiền khổng lồ, cứ là con nợ phá sản nằm đấy thì mr Xoài phải vào nghiến răng mà tiếp quản và ôm bom thôi.
Thắng Đặng nổ banh xác về BB, Chứ nhìn kq kinh doanh kiểu ngon bổ rẻ của BB thì bọn đầu tư nó khôn lõi đời nó điên nó mới cầm tiền đầu tư vào BB.