[Funland] Quá ám ảnh!

ZARG

Xe container

BMW R60

Xe tăng
Cả đời em chưa bao giờ có nổi cái áo 3 lỗ mà mặc. À, hồi lính có được phát nhưng vào bản đổi gà hết.
Thói quen mặc sơ mi trong có may ô 3 lỗ bên trong này khó bỏ đó.....Bây giờ chắc chỉ cụ nào bên lực lượng vũ trang thì vẫn quen mặc kiểu này.
Em dân sự đây. Nhưng mặc áo sơ mi là cứ phải có cái áo 3 lỗ bên trong. Nó quen đấy. Em mà ko có áo 3 lỗ ở trong thì thấy nó cứ dính dính, ko thoả mái 😁😁😁.
Cơ quan em có 1 cụ sinh năm 67. Lúc nào trong túi quần cũng có 1 cái khăn mùi xoa và cái lược nhỏ. Đầu giờ chiều, ngủ trưa dậy. Gặp ở WC, thấy ông lau bặt bằng khăn mùi xoa, lấy lược ra chải tóc.

Vongai

Xe buýt
Đúng rồi, Of nhà mình mặc như này coi là đẹp và chuẩn đó cụ, còn bọn thanh niên bầy giờ nó mặc Jean kiểu này..
Trông luộm thuộm, ko mê được. Đây là mode của bọn hippi Hàn Xẻng, loại ái ái, con trai đánh phấn bôi son

Quần này là Slim Fit rồi đó cụ. Body cũng phài chuẩn rồi chứ mấy cụ đùi to quên đi.

Ống đứng to hơn nhiều.
Đúng ạ, nhg hình ảnh đây là minh họa cho kiểu quần Jean ống đứng, nêu to thì chọn loại khác cho vừa thôi ạ

Ryan848

Xe container
Về cơ bản thì nhiều người trong cánh đàn ông lại áp suy nghĩ của mình sang cho cánh phụ nữ (và rồi lại ý kiến phụ nữ thật khó hiểu). Sự thật là chỉ một phần rất nhỏ phụ nữ ra đường tia trai đẹp, phần lớn còn lại tia những thứ thuộc sở thích của họ (mấy con canh ven đường hôm nay mặc gì, các chị em khác đi ngoài đường mặc đẹp thế, không biết bộ đó mua ở đâu, mẫu giày/ túi kia đẹp thế, vân vân và mây mây :))).
Ngày trước có cái trào lưu mấy ku ra đường cởi phanh 2 cúc sơ mi trên cùng ra, thỉnh thoảng vô tình đập vào mắt em, em chỉ nghĩ "bố mấy thằng hâm, mặc kiểu này chỉ thu hút cái nhìn của bạn đồng giới thôi" :)).
Thật ra hồi trẻ trâu c3 vs sv năm đầu em cũng hay phanh 1 cúc áo =))
Cơ mà như mợ nói đến lúc trưởng thanh hơn và đi làm chẳng ai làm thế, trông hơi phèn :))

Ryan848

Xe container
Quan trọng do Body hết. Người đẹp mặc gì cũng chất.

Hồi xưa em gầy, mặc quần Skinny thì nhẳng nheo mà ống thùng thì phất phơ.

Giờ em 75kg thì đồ nào mặc cũng ok hết. Bụng to tý là giảm ăn + chạy.

Chứ mấy cái ông bụng bia với lại đói ăn thì chấp làm gì, body mình còn không biết tôn trọng, làm đẹp. Người ngoài nghĩ gì họ đâu quan tâm.
Chuẩn cụ, bt đi làm em cũng toàn mặc áo phông hiếm khi mặc sơ mi nhưng trông vẫn ngon :D
Set quần bò + áo phông + sneaker diện cả năm, vẫn cứ là ok.

Antoni

Xe tải
Lại một thói quen, văn hoá rất xấu của các offer. Chê bai, chỉ trích dựa theo cảm tính. Họ ăn vận thế có gì phạm pháp ko, có gì trái với thuần phong mỹ tục ko mà các ông vào hùa chỉ trích ghê thế.

Chỉnh sửa cuối:

juve99

Xe cút kít
Em dân sự đây. Nhưng mặc áo sơ mi là cứ phải có cái áo 3 lỗ bên trong. Nó quen đấy. Em mà ko có áo 3 lỗ ở trong thì thấy nó cứ dính dính, ko thoả mái 😁😁😁.
Cơ quan em có 1 cụ sinh năm 67. Lúc nào trong túi quần cũng có 1 cái khăn mùi xoa và cái lược nhỏ. Đầu giờ chiều, ngủ trưa dậy. Gặp ở WC, thấy ông lau bặt bằng khăn mùi xoa, lấy lược ra chải tóc.
Ở SG e mặc áo ba lỗ loanh quanh cf gần ctrinh, họ đoán ngay à ô này dân Bắc ;)

Antoni

Xe tải
Bản thân cái thớt này e thấy nhiều cụ bị ám ảnh. Người ta ăn mặc thế nào thì kệ người ta. Thời trang làm gì có chuẩn mực. Kiểu như hồi 98-2000 thì ép tóc nhuộm tóc là kave. Giờ cụ nào gặp mấy cháu nhuộm tóc, ăn mặc sexy chút mà bảo kave các cháu ý nói cho vuốt nước bọt không kịp. Mấy tiêu chuẩn kiểu sơ mi phải mặc áo lót, mặc quần dài sơ vin phải có thắt lưng, đi giày phải đi tất, áo phông không được mặc cùng quần vải, quần jean không được đi kèm giày tây ……. Nói chung e thấy nhảm.
Toàn thằng mù đi chê thằng sáng mắt. Thời này mà vẫn bắt nta đi giày phải đi tất cao cổ, mặc áo sơ mi phải mặc áo lót, mặc quần phải đeo dây lưng. Chưa nói mấy cái đó đúng hay sai mà áp đặt quan điểm cá nhân lên người khác rồi chỉ trích phê phán như vậy là vô văn hoá. Thời trang là lĩnh vực điển hình của sự sáng tạo.

fantasy0178

Xe tăng
Em nom cứ tởm tởm, nhìn thẳng như mấy thằng đòi nợ thuê, nhìn nghiêng thì như pê đê, nhìn sau lưng thì như mấy thằng CEO đa cấp tàn mà không phế.
Mà để ý sẽ thấy: mấy thằng cắp túi ăn xong rất hiếm khi thanh toán và tip cho nhân viên. Thằng xỏ tay túi tuần lại tip cả thế giới.
Cụ nói thế e lại tủi thân, e mặc đồ công sở kiểu già già trung tuổi nhưng dùng ví kẹp nách vì nó đựng đc nhiều thứ, còn đi nhậu thì tip đầy đủ, có hôm quá chén còn tip 2 vòng.

Sakai Việt Nam

Xe điện

Ryan848

Xe container
Nếu là các mợ thì lại ko phèn nhỉ
rõ như ban ngày cụ ạ, mỗi tội hại cổ cánh đàn ông lắm ;))
Thỉnh thoảng em vẫn thấy 1 vài mợ mặc sơ mi các điệu ko có cúc trên mà, nom úp mở xốn xang là :D

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Toàn thằng mù đi chê thằng sáng mắt. Thời này mà vẫn bắt nta đi giày phải đi tất cao cổ, mặc áo sơ mi phải mặc áo lót, mặc quần phải đeo dây lưng. Chưa nói mấy cái đó đúng hay sai mà áp đặt quan điểm cá nhân lên người khác rồi chỉ trích phê phán như vậy là vô văn hoá. Thời trang là lĩnh vực điển hình của sự sáng tạo.
Nhưng mà nó xấu

Antoni

Xe tải
Vậy xem lại gu thẩm mỹ của mình trước khi đi chỉ trích người khác nhé. Sinh ra mắt và não là để quan sát và phân tích. Ko phải tự dưng tất cả các hãng thời trang bây giờ nta đều sản xuất quần ống ngắn và nhỏ. Ko phải tự dưng nta lại dùng clutch thay cho ví gấp.

El Jefe 2

Xe điện
Về cơ bản thì nhiều người trong cánh đàn ông lại áp suy nghĩ của mình sang cho cánh phụ nữ (và rồi lại ý kiến phụ nữ thật khó hiểu). Sự thật là chỉ một phần rất nhỏ phụ nữ ra đường tia trai đẹp, phần lớn còn lại tia những thứ thuộc sở thích của họ (mấy con canh ven đường hôm nay mặc gì, các chị em khác đi ngoài đường mặc đẹp thế, không biết bộ đó mua ở đâu, mẫu giày/ túi kia đẹp thế, vân vân và mây mây :))).
Ngày trước có cái trào lưu mấy ku ra đường cởi phanh 2 cúc sơ mi trên cùng ra, thỉnh thoảng vô tình đập vào mắt em, em chỉ nghĩ "bố mấy thằng hâm, mặc kiểu này chỉ thu hút cái nhìn của bạn đồng giới thôi" :)).
Đúng rồi mợ nhỉ.

Đàn ông thích ngắm gái. Mà đàn bà cũng thích ngắm gái.

Tất nhiên mục đích ngắm khác nhau. Đàn bà soi xem nó hơn gì mình hay mình hơn gì nó.

Đàn bà thường ngắm đàn ông trong những hoàn cảnh cụ thể hoặc với đôi tượng rất cụ thể.còn chung chung ngoài đường ai mà để ý

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đúng rồi mợ nhỉ.

Đàn ông thích ngắm gái. Mà đàn bà cũng thích ngắm gái.

Tất nhiên mục đích ngắm khác nhau. Đàn bà soi xem nó hơn gì mình hay mình hơn gì nó.
Vụ soi như cụ nói thì thường chỉ soi đồng nghiệp/ đối thủ hoặc vợ/bạn gái của người yêu cũ thôi 😂.
Đàn bà thường ngắm đàn ông trong những hoàn cảnh cụ thể hoặc với đôi tượng rất cụ thể.còn chung chung ngoài đường ai mà để ý
Ý này rất chuẩn ạ. Bình thường ngoài đường phụ nữ chỉ để ý khi gặp trường hợp khác thường. Ví dụ: có lần em soi kỹ 1 thằng đóng nguyên bộ vest cùng màu với đồng phục bank đang chèo kéo 1 bé sinh viên trước cửa 1 bank. Em soi vì cái dáng đói ăn liêu xiêu bé hạt tiêu + cái mặt lấm lét nhìn trước ngó sau rất đa cấp của nó.