[Funland] Quá ám ảnh!

NguyenAnhPhan

Xe container
Em có cái áo đen chấm bility ...chuyên mặc viếng đám ma :D Làm bọn cty cứ ám ảnh bẩu hôm nào thấy anh mặc cái áo này là có ng chết 8-x8-x8-x
Tui chỉ mặc áo đen ngòm khi...đi phúng viếng. Người quen cứ thấy là mặc nhiên hỏi : đám nhà ai đấy ? :|

NguyenAnhPhan

Xe container
Clutch cắp nách, túi đeo chéo, quần ngắn, quần ôm, áo body... gì gì cũng được nhưng các cụ đừng đi dép lê đi làm (kiểu dép da không có quai hậu ấy), quần áo thì nhìn như nửa năm không ủi, nhăn nhúm... Nói chung là ăn mặc cẩu thả nhưng lại tưởng mình giản dị, manly :D. Còn mặc đẹp hay xấu thì phụ nữ hay đàn ông như nhau hết, body đẹp mặc gì cũng đẹp - tất nhiên trừ mấy cụ lôi thôi, cẩu thả như em tả trên nhé :P.
Thế em cẩu thả rồi : dép lê mùa hè, áo buông,quần sooc hoặc quần dài ống đứng (không kiểu quần dài ống cộc). Quần áo không bao giờ là (từ lúc mua đến lúc vứt đi). Nên mua vải chống nhăn. Áo sơ mi treo tủ. Còn quần gấp 2 bỏ ngăn tủ tất.
- Đám cưới thì mặc cho ra đi đám cưới.
- Đám ma mặc cho ra đi đám ma.
Còn lại nói chung giống nhau. Mặc gì cho thoải mái, phù hợp và không kệch, không nhếch nhác ,lôi thôi là được.
- Nông dân đặc sệt. Không cần che giấu.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenAnhPhan

Xe container
đa số em thấy cũng ko đúng,
Người luôn chỉn chu ở vẻ bề ngoài thì cũng có thái độ sống tốt.
Ko hiểu cụ suy luận và logic như nào giữa quầnáo bề ngoài với tháiđộ sống. Cụ chia sẻ thêm.
Chắc lấy từ cụ ý ra 😏

Bò lốp

Xe lăn
Ăn phở sáng có cha ngồi đối diện, ăn xong húp nước xùm xụp, lấy tăm xỉa răng rất thô. Xong đứng dậy kẹp quả cờ lút vào nách rất oách ra thanh toán, tiền thì vẫn để túi quần sau :)) . Em nghĩ chắc tay bị tật =))

thanh3883

Xe buýt
Sơ mi bó sát.
Quần âu ngắn cũn cỡn.
Sơ vin ko thắt lưng.
Giày lười.
Phe phẩy cái Cờ lắt, thi thoảng lại kẹp vào nách.
- Style này bắt nguồn từ đâu vậy các bác?
Sáng đang nhâm nhi ly cafe, gặp cảnh tượng trên em trớ cmnl.
- Nếu không có 1 body đẹp thì hãy bỏ cái phong cách trên đi mà làm thằng người các “doanh nhân” ạ!
Em thấy cái quần âu không thắt lưng đúng khó trôi thật cụ. Mấy anh đi nước ngoài cũng diễn cái Cluth cắp nách như cụ bảo dàn hàng chụp hình, còn nước họ chỉ tay không, rất đơn sơ nhưng rất sang trọng, lịch sự.

Loe_hờ lú

Xe điện
Vàng quan điểm, kim cương quan điểm với cụ.
Một số phong cách thời trang nam đang là mốt của các anh khá khá giàu, các cụ roanh nhân sắp và đã thành đạt hiện nay như cụ mô tả quả thực k nuốt nổi.

Em bổ sung thêm các loại em thấy tởm
- giày đen tất trắng, tất ngắn chưa đến mắt cá xong mặc suit hoặc sơ mi quần âu là rất phổ biến
- đặc biệt các roanh nhân này người thấp lùn, chân vòng kiềng, bụng to nhưng lại rất ưa dùng giày lười của và/hoặc nhái Luôn Vui Tươi :D

angkorwat

Xe container
Người OF
Sơ mi mặc áo 3 lỗ lót ở trong là style của các cụ thời bao cấp rồi :-j:-j ...nay còn đâu? =))
Cả đời em chưa bao giờ có nổi cái áo 3 lỗ mà mặc. À, hồi lính có được phát nhưng vào bản đổi gà hết.

ZARG

Xe container
Quan trọng do Body hết. Người đẹp mặc gì cũng chất.

Hồi xưa em gầy, mặc quần Skinny thì nhẳng nheo mà ống thùng thì phất phơ.

Giờ em 75kg thì đồ nào mặc cũng ok hết. Bụng to tý là giảm ăn + chạy.

Chứ mấy cái ông bụng bia với lại đói ăn thì chấp làm gì, body mình còn không biết tôn trọng, làm đẹp. Người ngoài nghĩ gì họ đâu quan tâm.

haiyen1012

Xe điện
Xì tai chuẩn của Ọp Phơ chắc phải là quần vải ống rộng gấu dài quệt đất, chân xỏ sandal Bitis, áo sơ mi rộng xắn 2 gấu lên ngang cổ tay. Ví phải thật dày lúc ngồi là kênh đít (ko có tiền thì xé giấy lịch gấp nhét vào). Bác nào hói thì kiếm con mũ lưỡi trai ụp vào là perfect :))

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Đóng thùng ko thắt lưng, đi dép ...k thể mê dc. E từ lâu r lười đóng thùng, toàn quần ống côn, áo phông, đi giày cho tiện. Đi giày thành quen, mùa nào cũng thế, bước đi nó thật chân. Nói chung đàn ông ra đường nên đi giày dù phối với đồ gì. Dnay hay gặp mấy thah niên mang tất trắng đi dép lê nhìn chán ko tả dc.
Hôm trước em nhìn ảnh thằng cu cháu nó chụp, tất trắng cổ dài đi dép lê. Mới nhìn cứ tưởng nó mới bỏ giày xỏ qua đôi dép chụp vội, ai dè cả 1 hội đều như vậy. Cũng chỉ biết cười thôi chứ cũng khó trách, ngày xưa còn mốt quần ống loe, cạp trễ, áo chim cò...

xukthal

Xe lăn
QUẦN CỘC, ÁO BÔNG ...đi GIÀY CAO CỔ...chính tông THÁI BÌNH 🤣 🤣 🤣
Bo-tui-bi-quyet-mac-quan-short-sanh-dieu-mua-dong-1-1572407677-width500height750.jpg

Mốt 1 thời của TN Tp. Cảng Diêm Điền ... Thái Thụy :))
juve99 Maihong_

Chelski

Xe điện
Sơ mi mặc áo 3 lỗ lót ở trong là style của các cụ thời bao cấp rồi :-j:-j ...nay còn đâu? =))
Thói quen mặc sơ mi trong có may ô 3 lỗ bên trong này khó bỏ đó.....Bây giờ chắc chỉ cụ nào bên lực lượng vũ trang thì vẫn quen mặc kiểu này.

Vongai

Xe buýt

Cứ quần Jean ống đứng, áo phông, giày thể thao; Đơn giản mà nhanh khỏe ko ạ

langtoilangtoi

Xe điện
Lâu lâu ở mình thêm quả sơ mi ko túi ngực khá bất tiện. Thỉnh thoảng đi mua tìm mãi ko đc áo vì ít loại có túi, loại ưng lại ko có túi.
Còn loại này nghe bạn gì trên reels đọc tên các loại nghe xoang xoảng khiếp phết, chắc mình già quá rồi.