QDNDVN - Diễn tập bắn đạn thật phòng không 2011.

Estonque

Xe điện
Người trong vẫn có bộ phận chuyên ghi hình mợ Tùng ạ! Chỉ có điều là các video và ảnh ấy được coi như bí mật quốc gia!
Cũng như vị trí giấu tên lửa thôi, toàn dúi vào hang trong núi!
thì có ai bảo k có đâu, chỉ là k dc tiết lộ thôi mà

HT_CRV

Xe tải
Tin hấp dẫn quá. Cụ có ảnh S300 phóng thử kg?
Mềnh phóng có bị quay mòng mòng như S300 của Khựa kg hả cụ? :))
Xem xong clip em nghĩ là Khựa cố tình cho nó quay mòng mòng thế để thể hiện khả năng điều khiển tên lửa thôi. Sau khi quay 1 lúc nó cho kích nổ trên không thì phải

tắt đèn

Xe tải
Èo, cụ moi thông tin ở đâu đấy? Đến quả RPG hay Igla bay hết tầm còn tự hủy được huống hồ S300. Mà cái cơ chế ấy co gì đặc biệt đâu. Chỉ là một mạch đếm thời gian thôi.
Dạ em moi của 1 bác sĩ quan 2 sao , 2 vạch bên phòng không ạ .
Bác ý bảo là cái con S300 này nó ko có cơ chế phát nổ khi tới độ cao bởi cái cơ chế tìm diệt của nó ạ , với S300 bao giờ nó diệt đc mới thôi ko tìm nữa , còn khi ko tìm đc nó hết nhiên liệu là nó rơi xuống bùm .

xegicungco

Xe tải
không biết có liên quan gì đến tình hình hiện này không nhỉ, Thủ tướng VN thì vừa đăng đàn tố cáo trung quốc chiếm đảo của VN, chủ tịch trung quốc thì bật đèn xanh cho hải quân của nó chuẩn bị tinh thần chiến đấu.
-----------------------------------------------------------------------
cụ nào nhiều tiền thuê em chở giúp em sẵn sàng nhé, nhưng phải thông báo trước bằng Video conferencing JETCOM

vasco

[Tịch thu bằng lái]
tình hình này là nguy cơ xảy ra CT rất lớn, bên Khựa vừa rồi cũng tăng cường sức mạnh hải quân. TG thì nhiều bất ổn, có lẽ 2012 là có biến roài

35N1169

Xe điện
Em vừa đọc ở đây:

Bắn thử tên lửa hiện đại nhất Việt Nam

Và có mấy ảnh minh họa.

Ảnh 1: Tên lửa hiện đại S-300

Ảnh 2: Rõ ràng là một loại tên lửa khác

Ảnh 3: Tên lửa được bắn là loại tên lửa hoàn toàn khác (4 cánh đuôi hình chứ nhật) với 2 loại tên lửa trên.

Và câu hỏi của em là: Tai sao bắn tên lửa phòng không mà góc bắn lại nhỏ như pháo bộ binh vạy?

Cụ nào có kiến thức quân sự/tên lủa giúp em với.
Em nghĩ là bắn tầm xa thì góc bắn nó nhỏ là đúng rồi.

daudoc

Xe buýt
không biết có liên quan gì đến tình hình hiện này không nhỉ, Thủ tướng VN thì vừa đăng đàn tố cáo trung quốc chiếm đảo của VN, chủ tịch trung quốc thì bật đèn xanh cho hải quân của nó chuẩn bị tinh thần chiến đấu.
-----------------------------------------------------------------------
cụ nào nhiều tiền thuê em chở giúp em sẵn sàng nhé, nhưng phải thông báo trước bằng Video conferencing JETCOM
chạy trc hả cụ ??? thông cảm em ko có nhu cầu ợ !

tắt đèn

Xe tải
thực ra mấy quả vũ khí của VN chắc gì mua đã mất tiền .
Với vị trí chiến lược như của VN , Nga hay Mẽo đều thích đầu tư vũ khí cho VN để kìm chế - phân tâm Trung Quốc .
Các cụ để ý là giờ rất nhiều nước sau khi bán vũ khí cho VN đều chuyển nhượng công nghệ sx

Camry1984

Xe máy
e đã từng bắn pháo 37mm roài, e dự dùng chúng bắn bóng thì phù hợp hơn./.

Estonque

Xe điện
không ai cho không ai cái gì cụ nhé, giá cả như thế thì cứ thế mà mua, k có thì nhịn, có chăng là thêm tẹo option hoặc khuyến mãi gì đó thôi.

guidingstar

Xe tăng
Với vị trí chiến lược như của VN , Nga hay Mẽo đều thích đầu tư vũ khí cho VN để kìm chế - phân tâm Trung Quốc .
Các cụ để ý là giờ rất nhiều nước sau khi bán vũ khí cho VN đều chuyển nhượng công nghệ sx
Chuyển giao công nghệ sx như nào cụ?
Sản xuất cái xe máy còn chả lên hồn nữa là sản xuất tên lửa.
Có chăng được mấy quả B41 là căng.

Cháu tìm được links này bên Khựa bắn hỏng này:
http://www.youtube.com/watch?v=pOqTe6nFOOU

luot_song

Xe điện
Em cực lực phản đối so sánh bán bát đĩa với bán võ khí cụ phải đi chim lợn chọc cho các gia đình cãi nhau và khi cãi nhau chỉ có đập bát đũa

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Xem xong clip em nghĩ là Khựa cố tình cho nó quay mòng mòng thế để thể hiện khả năng điều khiển tên lửa thôi. Sau khi quay 1 lúc nó cho kích nổ trên không thì phải
Không phải vậy.
Bình thường, khi đạn tên lửa được phóng lên từ ống phóng theo tư thế thẳng đứng, các động cơ phụ sẽ kích hoạt đạn bay theo hướng có mục tiêu.
Việc đạn bay lòng vòng chứng tỏ có sự mất đièu khiển khiến sĩ quan điều khiển phải cho lệnh hủy đạn.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là bắn tầm xa thì góc bắn nó nhỏ là đúng rồi.
Với đạn không điều khiển, đạn đạo với góc ngẩng 45 độ so vói phương ngang sẽ cho tầm lớn nhất.
Khi phóng, đạn tên lửa phải nhảy dược vào cánh sóng radar dẫn đường để bay trong cánh sóng này tới mục tiêu. Và cánh sóng này di chuyển theo sự điều khiển của kíp trắc thủ.

Royce

Xe tải
Em thấy dù đây là thớt quốc phòng nhưng nhiều cụ vào chém như bão cấp 12 ấy, mặc dù có khi chả biết S300 nó như thế nào!
VD: như thế nào là cơ chế tìm-diệt của S300? Hay S300 bay đến khi hết nhiên liệu thì rớt như quả đu đủ chín! Nghe não cả lòng.
Thứ nhất là S300 được điều khiển theo 2 giai đoạn, ban đầu nó được phóng lên và bay về hướng mục tiêu theo lệnh của trung tâm điều khiển, sau khi đã lock mục tiêu, nó bật ra đa thụ động ( thực chất là bán chủ động) để điều khiển hành trình tiếp cận mục tiêu, khi gặp mục tiêu thì kích nổ theo 2 cách : tiếp xúc hoặc tiếp cận. Thế cho nên ko có chuyện nó bay vòng vòng để tìm mục tiêu ngẫu nhiên rồi khi hết xăng thì rớt rồi nổ ở đâu thì mặc kệ. Mặt khác ,tên lửa S300 có cơ chế phân biệt bạn-thù nên không cần phải lo nó bắn nhầm máy bay dân dụng!

Em thấy dù đây là thớt quốc phòng nhưng nhiều cụ vào chém như bão cấp 12 ấy, mặc dù có khi chả biết S300 nó như thế nào!
VD: như thế nào là cơ chế tìm-diệt của S300? Hay S300 bay đến khi hết nhiên liệu thì rớt như quả đu đủ chín! Nghe não cả lòng.
Thứ nhất là S300 được điều khiển theo 2 giai đoạn, ban đầu nó được phóng lên và bay về hướng mục tiêu theo lệnh của trung tâm điều khiển, sau khi đã lock mục tiêu, nó bật ra đa thụ động ( thực chất là bán chủ động) để điều khiển hành trình tiếp cận mục tiêu, khi gặp mục tiêu thì kích nổ theo 2 cách : tiếp xúc hoặc tiếp cận. Thế cho nên ko có chuyện nó bay vòng vòng để tìm mục tiêu ngẫu nhiên rồi khi hết xăng thì rớt rồi nổ ở đâu thì mặc kệ. Mặt khác ,tên lửa S300 có cơ chế phân biệt bạn-thù nên không cần phải lo nó bắn nhầm máy bay dân dụng!
Chém gió ... phét lác là .. đặc trưng của ọp, chỗ nào cũng có chả phải mỗi cái bóc này cụ ợ ...
Em thẽ thọt hỏi cái cơ chế IFF làm sao nó phân biệt được đâu là C130 dân dụng với AC130 găn shíp ạ, trong điều kiện là chú dân dụng cũng không được trang bị hệ thống IFF như của quân đội .. còn chú a xê của địch tất nhiên khi nhận tín hiệu hỏi nó sẽ .. lờ tịt đi ..

Royce

Xe tải
Chém gió ... phét lác là .. đặc trưng của ọp, chỗ nào cũng có chả phải mỗi cái bóc này cụ ợ ...
Em thẽ thọt hỏi cái cơ chế IFF làm sao nó phân biệt được đâu là C130 dân dụng với AC130 găn shíp ạ, trong điều kiện là chú dân dụng cũng không được trang bị hệ thống IFF như của quân đội .. còn chú a xê của địch tất nhiên khi nhận tín hiệu hỏi nó sẽ .. lờ tịt đi ..
Dạ em ko dám chém ạ nên xin hầu cụ cái link về IFF: http://en.wikipedia.org/wiki/Identification_friend_or_foe
Em chỉ biết là mã nguồn của IFF này rất bảo mật, nhà sản xuất ko bao giờ chuyển giao cho bên mua, mà bên mua bắt buộc phải khai báo các thông số để nhà sản xuất cài đặt. Cái này cũng là để bên mua ko thể nào dùng chính vũ khí này để chiến với cả bên bán được ạ!

happyboy

Xe đạp
mọi chuyến bay thì điều độ đều phải đc biết trc ca trực việc dùng IFF hỏi han là cực chẳng đã thôi. nếu là dân dụng thì việc đăng ký trc và liên lạc vô tuyến là đương nhiên . Còn địch thì khỏi nói rồi :)