Q: Đường Hồ Chí Minh đi như nào

OrientExpress

Xe máy
Hic, Bac không nên sợ, năm ngoái e đi rồi, ma 1 mình 1 xe cơ! Đường đẹp, không ổ trân, ổ gà!
Không có trẻ con chạy ngoài đường!
Không có dốc hay quặt gấp làm đổ xe!
E đi sedan mà có làm sao đâu?
Vắng nhưng 30km lại có khu dân cư, nhà nghỉ, khách sạn thoải mái:)
E đi từ Diễn Châu vào Đồng Hới!
Còn đoạn đường từ Hòa Bình vào đến Diễn Châu cũng xong cả rồi!
E đi Hội An ngày 21/6, Bác cũng đi dịp ấy, thì PM cho em, anh em cùng đi cho vui!
À quên, cái sợ duy nhất, là lâu lâu lại có mấy chú Bò nằm giữa đường, riêng em gặp 2 lần cho 300km Diễn CHâu-Đồng Hới!
PM cho em, e gửi mail cho Bác ít ảnh e chụp, trên đường HCM, đẹp mêli.
Còn lở đất, phải ở khu vực miền Trung trở vào, từ Quảng Trị cơ!

rgvmen

Xe container
Bác cứ đi típ đoạn sau sẽ bít, hé hé :D

OrientExpress

Xe máy
Bác cứ đi típ đoạn sau sẽ bít, hé hé :D
e đến chịu các Bác, Bác gì lập Topic này, Bác ý chỉ hỏi đường HCM đi đến Đồng Hới cơ mà?
Các Bác lại cứ đem mấy chuyện linh tinh ra dọa?
Hay là các Bác đếch biết gì mà lại ngồi phán linh tinh?

Big Daddy

Xe hơi
Đoạn từ Nghệ Tĩnh vào QB đẹp mỹ mãn, em vừa đi khảo sát khu vực Phong Nha về mà. Cả HCM Đông và HCM Tây đều đi ngon lành! đường 2 làn đẹp và an toàn, không như em hình dung trước đây. Đường HCM ngon gấp tỉ lần các đường "tỉnh lộ". Bác cứ yên tâm mà đi! Hơn nữa có nhiều đường thông sang QL 1A và có nhiều đường liên huyện, liên xã cắt qua. Bác cầm thêm cuốn "Tập bản đồ GT đường bộ VN" đi nữa là vô tư mà khám phá!

rgvmen

Xe container
e đến chịu các Bác, Bác gì lập Topic này, Bác ý chỉ hỏi đường HCM đi đến Đồng Hới cơ mà?
Xin lỗi bác nên tôn trọng người khác chú nhé, bác đọc topic này đi http://www.otofun.com/showthread.php?t=10733
Tôi nói kinh nghiệm cả tuyến HCM mà tôi đã đi ( 2 lần) và những lần tôi suýt tử để bác Nhim và ai quan tâm có thêm kinh nghiệm, có thể tôi dek biết gì và phán linh tinh nhưng thời gian mông tôi dính trên ghế xe chưa chắc bác đã nhiều bằng đâu ạ, kể chuyện để mà rút kinh nghiệm còn chả ai dám dọa ai đâu bác ạ,tôi là người nhút nhát mà |-)

OrientExpress

Xe máy
Xin lỗi bác nên tôn trọng người khác chú nhé, bác đọc topic này đi http://www.otofun.com/showthread.php?t=10733
Tôi nói kinh nghiệm cả tuyến HCM mà tôi đã đi ( 2 lần) và những lần tôi suýt tử để bác Nhim và ai quan tâm có thêm kinh nghiệm, có thể tôi dek biết gì và phán linh tinh nhưng thời gian mông tôi dính trên ghế xe chưa chắc bác đã nhiều bằng đâu ạ, kể chuyện để mà rút kinh nghiệm còn chả ai dám dọa ai đâu bác ạ,tôi là người nhút nhát mà |-)
Chả cãi nhau với Bác, người ta hỏi đi từ HN vào Quảng Bình, đường HCM hiện đã xong chưa, có nguy hiểm gì không,v.v.v.v

Chứ không phải topic trưng cầu dân ý xem mông ông nào dính vào đâu? Chả hỏi Bác lái xe giỏi hay e lái xe giỏi?

rgvmen

Xe container
Sặc, bi giờ có đoạn ai lái giỏi hơn ai cơ ạ+o( báo cáo tôi đi công tác toàn bị ngồi sau thôi vì có phải xe mình ek đâu, còn lái xe cực kém chỉ biết đi thẳng thôi (y) còn mấy điểm tôi nêu ra có 2 trường hợp trong đó từ HN tới THoá tôi suýt dính đấy ạ, bác mới đi vài lần mà nói cứ như biết rồi, xin bái phục, người ta đi cả đời có khi còn dính phát ngớ ngẩn đấy ạ |-)

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Các bác lại hơi quá đà rồi, mỗi ông nhường một câu, bớt mắng nhau một câu đi xem nào.

Mà bài này hỏi về đi đường, em tưởng phải nằm ở bên :Điểm đến tiếp theo của bạn: chứ nhỉ.

alexnguyen

Xe tải
Bác Nhim cứ lên đường HCM mà đi. phê lắm đường đẹp , cảnh đẹp mà bây giò có đủ biển báo nên đi an tâm không lo đậu phộng.Chẳng biết các bác khác cảm nhận thế nào chứ em đường này chỉ cân 1 tay cầm vôlang còn tay kia ôm lon beer.( tinh vi 1 tý )

Chỉnh sửa cuối:

Super_FOX

Xe đạp
Ai bảo đường HCM ko bắn tốc độ nào :P

minhhuyen

Xe tải
Đường Hồ Chí Minh nếu đi đường Đông Trường sơn thì có gì đâu mà phải nghĩ, bác cứ đổ đầy xăng, kiểm tra xe thật kỹ, tiền nhét đầy túi thì chẳng có gì lớn xảy ra cả. Đường nói chung cũng không phải vắng lắm, chỉ đoạn qua Quảng nam lên Kontum dốc, ngoằn ngoèo khó đi, cây xăng cũng có, quán xá cũng có, chỉ tội ít thôi. Đường thì quá an toàn, lam cứu hộ, biển báo đầy đủ, đường đẹp. Buôn lậu và dân vẫn đi ầm ầm đấy bác. Bác nhớ qua đèo Lò xo (Đăkglêi - Kontum) thì xuống thắp hương cho các cụ cựu chiến binh làng Kim liên tử nạn nhé, các cụ phù hộ cho. Hay bác đi đoạn Tây Trường sơn đi, em chưa đi nhưng nghe kể hay lắm...
Chúc bác một chuyến đi thú vị.

Dungcaanj

Xe tải
Bác, diễn đàn này có cái khác với các diễn đàn khác - vậy nên bác cũng nên nhập gia tuỳ tục một chút, văn hoá hơn một chút. Vì anh em trên này đa phần trên 25 tuổi, và trung bình cũng phải 35 tuổi - và cũng đã được gọi là người lớn. Nói như bác chả có tôn trọng gì nhau cả - cho dù bác có biết nhiều hơn, chính xác hơn, thì cũng có cách nói dễ nghe hơn mà!(b)

Chỉnh sửa cuối:

hieuitst

Xe hơi
Các bác ơi

Em định đi Quảng Bình theo đường hồ chí minh cuối tháng này, nhưng không biết đường sá đi thế nào, có bị tắc đoạn nào không? Ban đêm đi thì có sao không? (Chả may bị con nào nó chặn lại, làm nhục thì chít ). Bác nào đã có kinh nghiệm cho em xin tý

Nhím
Bác đi ban đêm làm gì, Từ Hà Nội bác vào Quảng Bình chỉ khoảng 6h chiều thôi. Bác đi đến Bỉm Sơn, rẽ lên đường HCM khoảng 50 km ngay đầu suối cá thần, chạy thích lắm, phong cảnh đẹp, nhiều địa danh lịch sư. Chạy đến ngã ba Cổn là đúng thị xã Đồng Hới đó bác ạ; Tuy nhiên đừng vào thị xã vội mà hãy thwowngr thức thị thú rừng ở Cổn đa. Twf Cổn về thị xã chỉ 14 Km thôi; mà ở đấy thịt thú rwngf vừa ngon, re. Chắc của các bạn Lào anh em.

OrientExpress

Xe máy
Bác, diễn đàn này có cái khác với các diễn đàn khác - vậy nên bác cũng nên nhập gia tuỳ tục một chút, văn hoá hơn một chút. Vì anh em trên này đa phần trên 25 tuổi, và trung bình cũng phải 35 tuổi - và cũng đã được gọi là người lớn. Nói như bác chả có tôn trọng gì nhau cả - cho dù bác có biết nhiều hơn, chính xác hơn, thì cũng có cách nói dễ nghe hơn mà!(b)
Em cũng không còn trẻ nữa Bác ạ,
Nhưng đúng là em hơi nóng thật, tại bình thường em cũng nóng tính sẵn rồi:P ,
Xin lỗi các Bác!

nhuhien

Đi bộ
đường Trường Sơn , đoạn ĐNang KonTum đi rất tốt ,kể cả đi ban đêm.Nếu ĐNang KonTum đi theo QL1 thì sẻ mất gấp đôi đoạn đường và căng thẵng hơn khi lái xe so với đường Trường Sơn. Không *** ,không nhiều phương tiện cùng giao thông , không xe tốc hành vượt ẩu, đường cực kỳ tốt nhiều đoạn lên 140 rât ok (ban ngày). Tôi thường hay đi vào ban đêm và mất khoãng hơn 5 giờ, không có quán ăn tốt nhưng ăn no thì có nhiều.Chỉ có hơi ớn mấy chú mink chơi súc gỗ dài hơn 2 mét chạy né kiễm lâm và sương mù khi có của đèo lò xo mà thôi. Những đoạn khác tôi chưa đi nhưng theo những bạn tôi đã đi rồi thì họ nói vẫn thế. Sedan chạy tốt,thậm chí sướng hơn suv hoặc mpv vì gầm thấp bo cua đã hơn

Nhim

Xe đạp
Cám ơn các bác nhiều , em cũng đã chạy đoạn đồng hới - Nghệ an rồi. chạy đên đoạn đường đi Hương Khê thì e rẽ ra vì trời tối. Lần này em đi từ Ha nội nên phải hỏi cho kỹ trước khi đi (Bác Hồ dạy không biết thì hỏi tự ti làm gì :D ). Bác gì đi ngày 21 ấy nhỉ, bác đi sơm hơn đi , em từ từ 17 đến 21 chạy về Hà Nội

Newcomer

Xe đạp
Em thấy các Pác cãi nhau kinh, nhưng lại không trúng ý bác Nhim muốn biết. Em kính Pác thế này:
Em chỉ biết đoạn Thanh hóa (chỗ nhà máy đường Lam sơn) đến QB thôi: Đường tốt cực, những thứ sau đây là không có: CA, quán xá, trạm sữa chữa, cây xăng, sóng điện thoại, địa danh, cột cây số.
Phong cảnh tuyệt đẹp, đường chạy êm ru, hầu như trên đường chỉ có mỗi Pác.
Nếu Xe tốt, vui bạn, Pác nên đi cho biết, kẻo lại chỉ nghe mà rồi lại vẫn chưa tới đó bao giờ.
Pác không nên đi ban đêm. Chúc Pác đi vui , về nhớ post cho ae vui nhé

Primera

Xe tăng
Em chỉ biết đoạn Thanh hóa (chỗ nhà máy đường Lam sơn) đến QB thôi: Đường tốt cực, những thứ sau đây là không có: CA, quán xá, trạm sữa chữa, cây xăng, sóng điện thoại, địa danh, cột cây số.
Em mới chạy đoạn Phong Nha - Đông Hà (~150km).
Những thứ sau đây là có:
- CA (đoạn ngang Đồng Hới)
- Quán xá: đầy, khoảng vài km lại có, nhất là ở các đoạn ngã rẽ sang QL1
- Trạm sửa chữa: có không dưới 10 điểm vá xe oto
- Cây xăng: trong hơn 100km có vài cây xăng quân đội (MIPECO). Nhưng lúc nào cũng có thể rẽ sang QL1A, cách 10-20km thôi.
- Sóng ĐT: có sóng MobiFone
- Địa danh: có, bảng chỉ dẫn đủ.
- Cột cây số: có, nhưng chỉ có số km sơn bằng tay. ngang Phong Nha là số khoảng 540, ngang Đồng Hới số khoảng 570

Ngoài ra còn có thêm: trâu bò, say rượu chặn xe xin đểu !

automobile

Xe hơi
Em mới đi về cuối tuần trước nhưng em ko biết
1. Đông HCM và Tây HCM là như nào?
2. Chạy trên đường nhưng ko biết đang ở đâu?
3. Từ Quảng Binh ra thì hơn 10Km là đên đường HCM nhưng chạy tiêp ko biết đến đâu là hết đường HCM để rẽ ra?? (Bác nào có thông tin bản đồ , làm đến đâu?? đoàn nào rẽ..... thì tốt)
4. Đường HCM xong được bao nhiêu % em chạy đến Hà Tĩnh , Đồng Lộc là ra vì sợ Cầu qua sông Bên Thủy chưa xọng

Đường đẹp, vắng, Bà cả nhà em hôm đây chạy 200km liền, hơi chậm tẹo nhưng bà ko kêu mêt. Cây xăng thì nên đổ ở ngoài vì đổ trên đường đó A92 là 12300 / lít. em thắc mắc thì nói bọn anh xăng đầu nguồn rẻ hơn , xe hết xăng, 20000/lít cũng phải mua thôi. hàng quán lác đác nhưng chắc cung k lo. nói chung là lần sau đi vẫn đi đường đấy :)