[Funland] Putin tính ứng cử TT nhiệm kỳ tới. Chuyện gì sẽ xảy ra đến với nước Nga

202

Xe container
Trẻ ham tiền, già ham quyền lực. Ko có cạnh tranh thì lấy đâu ra phát triển. Núi cao có núi khác cao hơn. Xã hội nên tồn tại và phát triển dựa vào hệ thống luật pháp và sự phản biện xã hội. Ko nên dựa vào cá nhân. Khi mà xã hội tốt ko cá nhân này thì cá nhân khác đều đưa xã hội đi lên.
Cạnh tranh là gì? Cụ có hiểu không

meotamthe

Xe cút kít
mua được vũ khí vì nó cắt 25% chứ bọn Mỹ nó không lại quả cụ ah'
Cụ mà biết chân tướng thương vụ F35 của các nước khác thì cụ chả bao giờ nói câu này luôn, buôn bán chỗ nào chả lại quả, không lại quả thằng nào mua, buôn bán vũ khí còn xôm gấp mấy chục lần buôn bán thường đấy cụ :))

redflame

Xe tăng
Chả ảnh hưởng gì đến em, cứ để dân Nga họ chọn

Sailor

Xe tăng
Trẻ ham tiền, già ham quyền lực. Ko có cạnh tranh thì lấy đâu ra phát triển. Núi cao có núi khác cao hơn. Xã hội nên tồn tại và phát triển dựa vào hệ thống luật pháp và sự phản biện xã hội. Ko nên dựa vào cá nhân. Khi mà xã hội tốt ko cá nhân này thì cá nhân khác đều đưa xã hội đi lên.
Cụ nói đúng ý em đấy ạ, một thống tốt sẽ có ích hơn là cá nhân tốt, để rồi mục đích của cá nhân là đảm bảo vận hành cái hệ thống kia thật ổn. Lấy ví dụ cá nhân tốt như Tito đưa Nam Tư lên tầm cao mới nhưng chưa kịp tạo được hệ thống nên khi mất đi thì Nam Tư cũng dẹo. Ít ra cũng phải tạo được một hệ thống cân bằng được quyền lực như party mình bên này giằng bên kia.

evoque2012

Xe buýt
ca ngợi có 1 nhóm ak47 cuồng dâm thôi , còn dân nga bố bảo dám phản đối 1 câu bạn cho ăn kẹo đồng ngay, càng ngày nga ngố càng thís càng nát
Cụ chả biết cái loèn gì mà phát như đài thế? Dân không thích nó lên mạng chửi đầy. Làm gì có ai bắn ai ở đây? Chửi thì thoải mái đê, chỉ có tạo phản mới là vấn đề thôi. Tính cách người Nga nó bốc đồng và ngông nghênh sẵn từ thời cha ông nó rồi, nhưng ngược lại nó lại là một dạng dân có tính sĩ diện cao và thích làm hiệp sĩ, dân Nga và cả anh Tin chả bao giờ có ý đồ xâm phạm châu âu làm cái vẹo gì đâu, ngay như cái triết lý chế tạo vũ khí thiên về phòng thủ là đủ hiểu rồi. Không phải dân chủ kiểu Mỹ ở đâu cũng có thể áp dụng được đâu.Cá nhân tôi cũng không ủng hộ anh Tin ngồi thêm nhiệm kỳ nữa, lý do: nước Nga từ trước tới nay luôn được dựng thành con ngáo ộp để dọa nạt châu âu và để nắm đầu châu âu là chính, và thời nay anh Tin là con ngáo ộp to nhất để đem đi dọa. Vì vậy anh ấy ngồi lại thì sẽ tiếp tục là mục tiêu để công phá nước Nga, khiến tình hình kinh tế khó khăn vì bị bao vây. Nhưng xét về lợi ích quốc gia của họ thì họ có lý do để ủng hộ anh ấy làm tiếp, vì tính đến thời điểm này chưa anh nào có đủ khả năng một mình cân cả châu âu lẫn Mỹ như anh ấy đâu, xét về mặt chính trị.

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Lãnh đạo một cường quốc người ta không mạo hiểm thế được cụ ơi. Đã chắc con gì nó kịp lớn chưa, con gì nó lại yêu phải thằng nghiện thì bỏ mịa.
Ở ta ưu việt hơn hẳn, có quy hoạch chiến lược dài hạn và bồi dưỡng rèn luyện từ sớm, được kinh qua đủ môi trường, vị trí công tác. Nên xây dựng được đội ngũ kế cận, kế tiếp vừa hồng, vừa chuyên, có bản lĩnh, lý luận vững vàng, cũng lại có trình độ và kinh nghiệm thực tiễn.
Đâu như họ :D :D :D

edc

Xe lăn
Từ khi bác ấy lên cầm quyền, nước Nga ngày càng mạnh, bên ngoài cứ chửi bác ấy thế này thế kia, nhưng quan trọng gì, miễn là nước Nga mạnh là được, nước Nga mạnh và ổn định thì Việt Nam nhà em lại càng dễ mua vũ khí, thế nên em cũng vote cho bác Putin thắng cử nhiệm kỳ nữa :)
Thời kỳ đầu lão Putin làm rất tốt. Nhưng giờ khó khăn rồi. Nhìn thành tự kinh tế sẽ thấy.
Tốt nhất là anh tin nên lui về :D

Lù Rù

[Tịch thu bằng lái]
Giả sử trúng cử nhiệm kỳ tới, Putin còn ủng hộ Trung Quốc trong tranh chấp Biển Đông không hả các cụ ?

Fecaonguyen

Xe tải
Giờ chưa thấy ngôi sao nào khác lão ợ, điệp viên KGB nòi lên lãnh đạo thì quá hiểu mặt bàn lẫn gầm bàn, em lại thấy thế là ổn, riêng cái chuyện từ tư cách con nợ thành chủ nợ đã là điểm 10 với em rồi, bên ngoài nói này nói nọ chẳng qua vì chúng nó sợ bác ấy lãnh đạo khiến chúng nó thiệt thòi. Mà ngay bây giờ bác Trump cũng đang mong bác Putin thắng cử đấy, 2 người bạn tốt sẽ giúp bác Trump thắng cử lần 2, cho dù bác Trump đang ở chân trời có hệ quy chiếu khác, nhưng mấu chốt là thắng cử.
Em thêm nữa là 20 ngồi vị trí tối cao thì lão chẳng còn cái gì là chưa tỏ. Lão thích ngồi tiếp thì lão ngồi thôi, mọi thứ đã có kịch bản dọn đường trước từ hàng chục năm rồi.

vandatAT

Xe container
Ông này đai đen Judo ah? Body đẹp phết. Ko bụng bia như ld nhà đông lào :D.
Mặc vest cũng nét căng ;))

trungduong2211

Xe điện
Cái này là phi logic! Biết đâu bác khác cầm quyền lại mạnh hơn?
Nói theo logic, thì có nhân tố nào mạnh hơn đã đánh bật Putin trong các cuộc cạnh tranh, bầu cử rồi. Có lẽ, hiện tại và tương lai gần nước Nga không có ai giỏi, mạnh hơn Putin chăng?

hungboy

Xe buýt
Người Trung Quốc mong chờ điều này hơn ai hết. Nỗi ám ảnh khiến cho sự thù địch của cá nhân Putin với phương tây luôn luôn hiện hữu. Con đường tồn tại của gấu Nga thu hẹp dần khi ngả về phía Trung Quốc. Tương lai sẽ là 1 chư hầu, 1 thuộc địa kiểu mới của Trung Quốc đang chờ đón nước Nga đã từng là vĩ đại.
Nga chuối lắm, thời Enxin yếu vậy mà cũng có chư hầu cho thằng nào đâu

kiailovey

Xe tải
Thì nước Nga sẽ có Nga hoàng đời mới và sẽ lại (bắt chước tiền nhân) bán nốt Bắc cực cho Mỹ chăng?! ;)
Cụ này nói như là không bao giờ nghe đài, xem báo, lướt web ý. Nước Nga dưới thời Ngài Putin đã trỗi dậy như thế nào, vũ trang mạnh mẽ thế nào để bảo vệ từng cm đất quốc gia (chưa kể đã thu hồi 1 vùng đất xa xưa của tổ tiên)
Có sức mạnh nó lợi thế đấy, chả thàng trộm nào dám sờ vào... Chả bù cho ông em kết nghĩa. Có kẻ đến nhà cướp mà... Haizz

via OTOFUN for Android

Fecaonguyen

Xe tải
Sao chưa thấy cụ nào lập thớt đánh giá về Xi nhỉ? Nếu nói về Tin và Trump quá nhiều mà không đếm xỉa gì đến Xi thì thật là bất cập và thiếu sót quá các cụ ạ.

Fecaonguyen

Xe tải
Nga ngố GDP 2014 khoảng 2100 tỷ. Bây giờ còn 1600 tỷ.
Trong khi Mẽo nó từ 17k lên 21k.
Tàu Khựa thì khỏi nói
Nước Nga của các bạn Nga vàng tiến nhanh tiến mạnh theo giá dầu... =))
Cần hết sức cẩn thận khi sử dụng bất kỳ con số nào để so sánh sự thịnh vượng giữa hai quốc gia. Thường thường khi muốn làm tăng hay giảm vị thế của một quốc gia người ta thường sử dụng con số phù hợp nhất cho mục tiêu của mình và quên đi con số kia, vì thế có thể gây ra sự khác biệt, một so sánh chính xác hơn giữa hai nền kinh tế buộc phải tham khảo cả hai con số xếp hạng, cũng như sử dụng các dữ liệu kinh tế khác để đặt nền kinh tế vào đúng hoàn cảnh của nó.

Mr. Toàn

Xe điện
Anh Pu về vườn bây giờ thì có khi lại ra tòa ấy. Nhiều khi đâm lao phải theo lao thôi, muốn về nhưng băng nhóm nó không cho về ấy chứ

trancuong10286

Xe tải
nhiệm kỳ mới bên Nga là 6 năm, ông Putin trúng thi làm 4 nhiệm kỳ, tổng cộng 22 năm làm Tổng Thống, đáng nể