[Funland] Putin đang tung cú đấm bồi để kết liễu Petrodollar?

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
Tại sao VN xuất khẩu phải thu ngoại tệ về mà không phải tiền đồng? Ngân sách bội thu bằng đồng nội tệ thì nó thành Vene rồi thưa cụ. Trong ngân khố dự trữ quốc gia người ta ko đưa đồng nội tệ vào mà phải dự trữ bằng những đồng tiền có giá trị thanh khoản trên thị trường quốc tế, kim loại có giá...
Nền KT Việt Nam có máu mặt bằng bọn kia ko, tự chủ làm đc cái j ( ko tính nông nghiệp nhé ), đưa ra cái câu hỏi này thì chịu về độ ..... :))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Mỹ có sx đâu mà hưởng lợi,

Trump kêu gào các nhà sx Mỹ rút khỏi TQ về Mỹ mà nó có chịu đâu, nó thà chuyển nhà máy sang VN chứ không chịu về Mỹ.

Giá dầu giảm thế này là VN hưởng lợi, em ủng hộ anh Putin
Cụ đọc lại về nền kinh tế Mỹ đi chém cho nó chuẩn

ktqsminh

Xe tăng
Nền KT Việt Nam có máu mặt bằng bọn kia ko, tự chủ làm đc cái j ( ko tính nông nghiệp nhé ), đưa ra cái câu hỏi này thì chịu về độ ..... :))
Bạn đấy còn bảo vệ cho thuyết Mỹ chỉ việc in tiền ra tiêu không cần làm gì. :D

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ tìm hiểu thêm trước khi cười, đến Hàn Quốc đồng nội tệ vẫn không có giá trị dự trữ nào cả. Quanh đi quẩn lại người ta vẫn chỉ nói đến USD, EUR, JPY, CNY... trong giao dịch quốc tế và dữ trữ quốc gia.
Nga giờ tự chủ được 1 phần những cái từ thời Liên Xô thôi, giờ gò cái xuồng cho VN cũng bó tay ko kiếm được động cơ đâu. Máy bay thương mại TU muốn bay ra nước ngoài cũng phải lắp động cơ phương tây. TV, điện thoại, gia dụng hiện đại ...tất tần tật vẫn là Samsung, LG, Iphone, Huwei... mua bằng USD cả đó.

Xôi chè

Xe hơi
Cụ đọc lại về nền kinh tế Mỹ đi chém cho nó chuẩn
nếu cụ ko có lý luận để tranh luận thì cụ nên dừng chứ đừng nói theo kiểu di xem cái này đi xem cái kia.

Cách cụ nói như thế này chứng tỏ cụ chẳng hiểu biết gì và đuối lý, nên cố nói vài từ vớt vát ra điều mình hiểu lắm. Nhưng thực chất cụ chẳng biết gì cả.

Bởi vì nếu cụ nói rằng cụ đã đọc những cái cụ nói với tôi, thì ít nhất cụ phải nói đc các lập luận từ đấy và chứng minh 1 cách lo gic cho tôi. Nhưng cụ không làm được vì chỉ đành nói 1 cách hòa vốn như thế

Chỉnh sửa cuối:

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ tìm hiểu thêm trước khi cười, đến Hàn Quốc đồng nội tệ vẫn không có giá trị dự trữ nào cả. Quanh đi quẩn lại người ta vẫn chỉ nói đến USD, EUR, JPY, CNY... trong giao dịch quốc tế và dữ trữ quốc gia.
Nga giờ tự chủ được 1 phần những cái từ thời Liên Xô thôi, giờ gò cái xuồng cho VN cũng bó tay ko kiếm được động cơ đâu. Máy bay thương mại TU muốn bay ra nước ngoài cũng phải lắp động cơ phương tây. TV, điện thoại, gia dụng hiện đại ...tất tần tật vẫn là Samsung, LG, Iphone, Huwei... mua bằng USD cả đó.
Hỏi cụ : Nền KT của Hàn đứng thứ mấy TG :))

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Nước Nga vĩ đại, Putin đại đế muôn năm ! cháu hô thế được lòng các cụ chưa ạ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
nếu cụ ko có lý luận để tranh luận thì cụ nên dừng chứ đừng nói theo kiểu di xem cái này đi xem cái kia.

Cách cụ nói như thế này chứng tỏ cụ chẳng hiểu biết gì và đuối lý, nên cố nói vài từ vớt vát ra điều mình hiểu lắm. Nhưng thực chất cụ chẳng biết gì cả.

Bởi vì nếu cụ nói rằng cụ đã đọc những cái cụ nói với tôi, thì ít nhất cụ phải nói đc các lập luận từ đấy và chứng minh 1 cách lo gic cho tôi. Nhưng cụ không làm được vì chỉ đành nói 1 cách hòa vốn như thế
thôi thôi, tôi chả có thời gian tranh luận với cụ, lướt vào cafe chém gió cho vui mà đau đầu làm cái gì.
Cụ hỏi những cụ nhiều năm ở OF này thì hiểu ae bọn tôi dân làm DN bao năm chắc chắn hiểu và thấm lắm. mấy lý thuyết bàn phím nghe phát chán

Hooks

Xe tăng
Nga quốc hữu hóa dầu mỏ nên hoàn toàn chủ động trong việc giảm chi NS, bao cấp hoặc giải cứu ngành...

Mỹ thì dầu mỏ hoàn toàn tư nhân hóa, muốn giải cứu ngành phải họp chán chê mới có thể đưa ra phương án giải cứu. Ko chỉ dầu đá phiến tiêu, Giá dầu xuống thấp sẽ ảnh hưởng rất lớn đến Texas. Texas là thủ phủ của dầu lửa và các ngành chế phẩm từ dầu lửa, cũng là bang quan trọng quyết định con đường chính trị của nhiều người.. Mấy ông tỷ phú "mất tiền" thì ảnh hưởng ko nhỏ đến sự nghiệp ct của TT.

Bò lốp

Xe lăn
Tại vị lâu quá hói ơi, nước Nga ngày càng thảm, dân ngày càng nghèo

Xôi chè

Xe hơi
thôi thôi, tôi chả có thời gian tranh luận với cụ, lướt vào cafe chém gió cho vui mà đau đầu làm cái gì.
Cụ hỏi những cụ nhiều năm ở OF này thì hiểu ae bọn tôi dân làm DN bao năm chắc chắn hiểu và thấm lắm. mấy lý thuyết bàn phím nghe phát chán
lại cái giọng đi hỏi những chỗ nọ chỗ kia. Cụ đuối lý thì thừa nhận đi cho tiến bộ. Thế nhé

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
lại cái giọng đi hỏi những chỗ nọ chỗ kia. Cụ đuối lý thì thừa nhận đi cho tiến bộ. Thế nhé
tôi cười cụ cái rồi lượn. Đang dịch lo cho cảm vài trăm mạng toát hết mồ hôi vào đây tranh luận, keke... có khi lại gặp mấy ông nhà tôi đang chém gió ấy chứ,keke

Xôi chè

Xe hơi
tôi cười cụ cái rồi lượn. Đang dịch lo cho cảm vài trăm mạng toát hết mồ hôi vào đây tranh luận, keke... có khi lại gặp mấy ông nhà tôi đang chém gió ấy chứ,keke
Vậy thì cụ đừng còm,

Với kinh nghiệm tham gia MXH thì emhiểu, cụ đang cố còm theo kiểu lấp liếm cái sai của mình và bắt đầu có những hành động lòng vòng , thậm chí sắp tới có lẽ sẽ có những lời xúc phạm đến em.

Những biểu hiện đầy đủ của bên thua cuộc

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Đâu phải chỉ ông Thống đâu. Toàn bộ truyền thông thế giới, nhất là Mỹ, đang ra rả là Nga đang thao túng giá dầu, đang gây chiến với Saudi lẫn Mỹ. Cứ như là Mỹ không liên quan và lờ đi là Saudi mới là kẻ khơi mào giảm giá.
Ở OF này cũng thế không thiếu gì cụ coi Nga là kẻ đang gây chiến.

Nếu lưng vốn cạn kiệt thì mới cần phải bán bằng được trong mọi hoàn cảnh, tập trung ngắn hạn
Còn khi lưng vốn đã hòm hòm thì họ nhắm đến dài hạn.
Nga giờ chắc quan tâm thị phần nhiều hơn. Nên họ chấp nhận giá có thể giảm trong ngắn hạn, bù lại giữ được thị phần. Mất thj phần sẽ thiệt hại hơn

Em cho là không có chuyện dầu đá phiến Mỹ bị ép chết đâu. Mỹ là kẻ vừa thực dụng vừa du côn, đời nào để thế.
Giá dầu mà giảm đến mức gây nguy cơ triệt hạ đá phiến Mỹ thì Mỹ sẽ ra tay ngay, như em nói ở mấy còm trước
Đấy là kịch bản mà có thể Ngố tham gia cuộc chiến giá dầu mong muốn. Nhưng kết quả còn phải xem Trăm phản đòn đã. Để tung ra các quyết định như này thì cả bộ bậu xậu của các bên nó đều tính toán cân nhắc kỹ rồi. E chỉ biết sau cú này thì thị trường chứng khoán mẽo đã rút phích 2 lần liên tiếp. Còn a tin tranh thủ vơ vét tý nào ko thì e ko biết

Ivanka34

Xe hơi
Đấy là kịch bản mà có thể Ngố tham gia cuộc chiến giá dầu mong muốn. Nhưng kết quả còn phải xem Trăm phản đòn đã. Để tung ra các quyết định như này thì cả bộ bậu xậu của các bên nó đều tính toán cân nhắc kỹ rồi. E chỉ biết sau cú này thì thị trường chứng khoán mẽo đã rút phích 2 lần liên tiếp. Còn a tin tranh thủ vơ vét tý nào ko thì e ko biết
Em nghĩ Trump sẽ hồi lại giá chứng, để rồi sau đó lại làm tiếp 1 quả giảm nữa.

Mỗi phen giá chứng hạ rồi lại hồi rồi lại hạ thì hàng tỷ đô la ra đi từ các nhà đầu tư nhỏ ăn theo sóng để chui vào túi các con cá mập