PS máy xăng sắp ra lò

otohagiang

Xe container
Người Việt mình là hay có kiểu suy nghĩ theo lối mòn. Ví dụ: xe Hàn thì không bằng được xe Nhật, Toy thì vẫn hơn Mit .... Hôm trước em chạy thử con SONATA Y20, thú thực là Cam không bằng nó được đâu. Một điều đáng ghét nữa là mua Toy thì phải chờ, không lúc nào có hàng ngay (nhưng thằng sale nó bảo anh thêm 30t nữa thì có xe ngay???). Kệ các pro bàn luận thế nào thì e cũng sẽ làm con PS Ultimate máy xăng, 10/01 này lấy xe, cạch cái kiểu vừa bán vừa la cũng đắt hàng của bọn TOY.
em lạc đề tí ạ, SONATA em là người sở hữu và đi nó hơn 1 năm, em dám đảm bảo đi sướng hơn CAM nhiều, vậy mà nhiều cụ vẫn cứ kêu là kém xa, cụ biết thằng sedan đầu đàn của nó chứ, EQUUS ấy, có cụ fan siêu cuồng TOY kêu nó đi chả bằng con ALTIS ghẻ nhà cụ ấy, vãi không. Vừa rồi thằng bạn em mới lấy ẻm PS máy dầu 2 cầu, đẹp quá, đi cũng đã thật

SmallRiver

Xe điện
casanova0611 nói:
Tưởng ra máy xăng AT 4WD thì em còn phân vân có lên đời Triton không chứ 2WD thì lại..... Triton 4ever ;)
Cơ mà giá bằng FTV thì cũng khó nghĩ phết đấy ạ, vì 4WD và khóa visai là những thứ đồ chơi khá hấp dẫn...
Em cũng thấy tiếc vì nó không có 2 thứ đồ chơi chơi cơ bản giá 5K này!

conco4mat

Xe tăng
Tưởng ra máy xăng AT 4WD thì em còn phân vân có lên đời Triton không chứ 2WD thì lại..... Triton 4ever ;)
Cơ mà giá bằng FTV thì cũng khó nghĩ phết đấy ạ, vì 4WD và khóa visai là những thứ đồ chơi khá hấp dẫn...
Các bác chịu độ không? bảo đảm tốt hơn khóa vi sa truyền thống nhiều, bảo đảm driff được.
Loạt đầu 10 xe mổi xe 3 triệu mới đủ chi phí; tiền dư trả lại.

SmallRiver

Xe điện
OnlyMer nói:
Bác nói thế này các fan TOY lại vào ném đã loạn diễn đàn này thôi. Nhất là cái cụ Mazspeed. Em sợ nhất là các chỗ có fan TOY tham gia.
Cụ cứ lo xa, bên box Toy có cái thớt so sánh FT và PS mà có thấy cụ nào bên ấy bênh FT đâu! Các cụ ấy công nhận PS hơn mọi mặt rồi!

RAVA

Xe ba gác
Cụ cứ lo xa, bên box Toy có cái thớt so sánh FT và PS mà có thấy cụ nào bên ấy bênh FT đâu! Các cụ ấy công nhận PS hơn mọi mặt rồi!
-Em nghĩ ko phải là các bác chạy FT công nhận PS hơn FT mà là chả có mấy bác chạy FT được chạy thử PS để mà so sánh, mà so sánh thì ít ra cũng phải chạy thử 1 tý chứ chỉ xem thông số KT và mấy cái ảnh trên catalog mà phán được xe nào hơn thì trẻ con cũng làm được?:P

HUNGNVQ

Xe hơi
Đề án của anh Thăng đươc duyệt thì PS 3.0 của các bác chết chắc. 50 triệu một năm phí lưu hành, trong khi FT 2.7 chỉ 30 triệu thôi.

SmallRiver

Xe điện
HUNGNVQ nói:
Đề án của anh Thăng đươc duyệt thì PS 3.0 của các bác chết chắc. 50 triệu một năm phí lưu hành, trong khi FT 2.7 chỉ 30 triệu thôi.
Em nghĩ thu theo trọng lượng xe thì chính xác hơn.

fanxian2005

Xe đạp
Em nghĩ đã đi xe thì phụ trội 20t chả là gì, vấn đề là đi con xe mình thích. giống như có vợ đẹp bảo gì minh cũng ok.

MAYGO

Xe hơi

otohagiang

Xe container
-Em nghĩ ko phải là các bác chạy FT công nhận PS hơn FT mà là chả có mấy bác chạy FT được chạy thử PS để mà so sánh, mà so sánh thì ít ra cũng phải chạy thử 1 tý chứ chỉ xem thông số KT và mấy cái ảnh trên catalog mà phán được xe nào hơn thì trẻ con cũng làm được?:P
FT hơn PS ở cái mác, cái này em khẳng định, em chả có FT cũng như PS nhưng mượn lái khá nhiều, về hình dáng đẹp xấu tùy mỗi người, có bác đi FT thấy PS kêu tướng lên xe này xấu bỏ mẹ, chả đẳng cấp như xe tao được? (người ta hỏi đẹp xấu, bố nói luôn là FT đẳng cấp hơn - ông anh thằng bạn em đấy), có người thấy PS mang một nét đẹp mạnh mẽ, cá tính. Trong 3 dòng FT, PS, EVER, em thích dáng PS nhất, mạnh mẽ như EVER, bề thế như FT, và còn cả cá tính nữa. Về khả năng vận hành, PS dư sức phang chết FT, máy dầu Mít ưu điểm hơn TOY nhiều, khỏe, bền, tiết kiệm, option nhiều, cảm giác lái tốt chứ không nhạt. Khả năng vựot địa hình, xét về leo trèo, về đỗ nghiêng, PS hơn FT, về chạy sình lầy thì FT nhỉnh hơn, em đã từng phi xe xuống bùn nhưng tất nhiên là không phá quá mức, còn leo trèo thì HG dư chỗ để thử. Xét trên nhiều mặt thì hiện nay PS đang nhỉnh hơn TOY FT, còn bán nhiều hay ít thế nào thì còn phụ thuộc vào thị hiếu của người tiêu dùng và khả năng marketing của mỗi hãng nữa

SmallRiver

Xe điện
Ưu điểm của FT là khả năng xoắn vặn thân xe cao hơn PS do không có thanh xoắn cầu sau, nhưng ưu điểm này lại thành khuyết điểm của nó khi đi tốc độ > 60. Vì vậy đi đường trường trên FT người ngồi sau bị lắc nhiều hơn PS, mệt và dễ say hơn.
À mà đang nói về PS, V6 3.0 50 tr một năm thì đúng là gây thêm khó rồi!

Chỉnh sửa cuối:

PS HaNoi

Xe máy
FT hơn PS ở cái mác, cái này em khẳng định, em chả có FT cũng như PS nhưng mượn lái khá nhiều, về hình dáng đẹp xấu tùy mỗi người, có bác đi FT thấy PS kêu tướng lên xe này xấu bỏ mẹ, chả đẳng cấp như xe tao được? (người ta hỏi đẹp xấu, bố nói luôn là FT đẳng cấp hơn - ông anh thằng bạn em đấy), có người thấy PS mang một nét đẹp mạnh mẽ, cá tính. Trong 3 dòng FT, PS, EVER, em thích dáng PS nhất, mạnh mẽ như EVER, bề thế như FT, và còn cả cá tính nữa. Về khả năng vận hành, PS dư sức phang chết FT, máy dầu Mít ưu điểm hơn TOY nhiều, khỏe, bền, tiết kiệm, option nhiều, cảm giác lái tốt chứ không nhạt. Khả năng vựot địa hình, xét về leo trèo, về đỗ nghiêng, PS hơn FT, về chạy sình lầy thì FT nhỉnh hơn, em đã từng phi xe xuống bùn nhưng tất nhiên là không phá quá mức, còn leo trèo thì HG dư chỗ để thử. Xét trên nhiều mặt thì hiện nay PS đang nhỉnh hơn TOY FT, còn bán nhiều hay ít thế nào thì còn phụ thuộc vào thị hiếu của người tiêu dùng và khả năng marketing của mỗi hãng nữa
Cụ nói chuẩn, không cần chỉnh !!!!

fanxian2005

Xe đạp
Em này chạy 100km hết khoảng bao nhiêu lít các bác ?
Theo tiêu chuẩn nhà SX thì hết có 9L/100km (vận tốc đạt 90km/h) không biết thực tế thì NTN? và đường tp thì khoảng BN?

Chỉnh sửa cuối:

junyong

Xe buýt
_Đúng là mỗi người một quan điểm! Nếu máy xăng ù như máy dầu thì em lại thấy các cụ mua máy dầu hợp lý hơn nhiều!

casanova0611

Xe tải
Các bác chịu độ không? bảo đảm tốt hơn khóa vi sa truyền thống nhiều, bảo đảm driff được.
Loạt đầu 10 xe mổi xe 3 triệu mới đủ chi phí; tiền dư trả lại.
4wd mới bon chen visai chứ 2wd thì khóa khiếc làm gì hở cụ già?

conco4mat

Xe tăng
4wd mới bon chen visai chứ 2wd thì khóa khiếc làm gì hở cụ già?
Bác đi xe một cầu, nếu mắc lầy nhẹ, có thêm bộ phận này vẫn thoát được; mà đa phần thực thếkhi sử dụng chỉ mắc lầy nhẹ thôi.

P-P-S

Xe máy
Em vừa tham vấn một vài đại lý tại Miền Bắc, kết quả là: dự kiến 20/1 sẽ giao xe mà phải là tiền trao cháo múc thì mới giao xe chứ vay Ngân hàng là chịu...

SmallRiver

Xe điện
P-P-S nói:
Em vừa tham vấn một vài đại lý tại Miền Bắc, kết quả là: dự kiến 20/1 sẽ giao xe mà phải là tiền trao cháo múc thì mới giao xe chứ vay Ngân hàng là chịu...
Vì ngân Hàng ngày này họ nghỉ tết rồi cụ ạ!

P-P-S

Xe máy
Vì ngân Hàng ngày này họ nghỉ tết rồi cụ ạ!
Bác hóm quá, em hiểu mà. Theo như lời em sale nói thì hàng khan lắm phải không các Cụ, Bác??? Mỗi đaih lý được có 1 xe trong khi màu xe thì lại hạn chế.