PS máy xăng sắp ra lò

otohagiang

Xe container
Bác thử đi PS xem, sẽ thấy FT chẳng có cái gì có thể so được với PS. Đường ngon đã đành, đi đường đèo núi, đường xấu thì PS mới phát huy hết ưu thế tuyệt vời của nó, nhất là Hộp số thông minh và hệ treo gầm tuyệt vời...Cái này thì mình trực tiếp thử nghiệm rồi ...!
về máy xăng em không biết chứ máy dầu mít đập chết toy, ưu điểm của máy dầu mít là êm, bền, khỏe giống nissan vậy, fortuner 1 thời tung hoành với cái giá quá cao trong khi xe dở ẹc, em cũng mong pajero sport đập chết fortuner về mọi mặt cho toy tạch nó bớt hống hách. Còn 1 điều em chắc chắn là nếu muốn mua em sẽ chọn pajero sport, ngon hơn fortuner, vì nếu địa hình khủng em đã có nis patrol và uaz rồi, gì chứ uaz nó đập cả pajero chứ pajero sport là bình thường :))

SmallRiver

Xe điện
Cái giá sợ quá, bằng với FTV luôn, 1.012 tr. Với giá này đa số người dùng sẽ chọn FTV, hơn PS hơn một cái cầu và khóa vi sai cầu sau.

SmallRiver

Xe điện
PSV nói:
Em lại nghĩ khác với bác . Em nghĩ nhiều người chọn PS máy xăng hơn là FTV . Em thấy PS đẹp hơn , mà người Việt mình mua xe rất thích dáng đẹp . Ông anh em đi FTV ngốn xăng quá vì cái cầu toàn thời gian , ông ấy nói vào cua thì có tiếng kêu nữa , không biết có đúng không ?
Vậy sao doanh số FT gấp 10 PS nhỉ? Muốn cạnh tranh FT thì PS phải ra cấu hình tương đương và giá rẻ hơn, VietNam mà! Còn chưa biết có bị dội gầm khi vào đường xấu không nữa, nếu bị thì thua toàn tập.

Chỉnh sửa cuối:

accord_89

Xe tăng
Em có cảm nhận, nội thất PS làm cho ta liên tưởng đến dòng sedan sang trọng còn FT không hơn :o) là mấy. Sau lày đổi vợ em cũng theo các bác PS C.

conco4mat

Xe tăng
Vậy sao doanh số FT gấp 10 PS nhỉ? Muốn cạnh tranh FT thì PS phải ra cấu hình tương đương và giá rẻ hơn, VietNam mà! Còn chưa biết có bị dội gầm khi vào đường xấu không nữa, nếu bị thì thua toàn tập.
FT FE kiểu dáng trung tính, phù hợp với xe công, bán lô .ở việt nam, lĩnh vực này mới quan trọng. PS đẹp, sang hơn, nên không phù hợp với công quyền.
Toy có hệ thống sale và Marketing truyền miệng cực kỳ hữu hiệu và hùng mạnh.Ford thì cũng không yếu. Sale Mit thì các bác biết rồi đó.
Nhưng bù lại, Mit hơn về chất lượng xe.
Doanh số Mit chắc chắn không bằng, nhưng chất lượng thì hơn hẳn.

fanxian2005

Xe đạp
Người Việt mình là hay có kiểu suy nghĩ theo lối mòn. Ví dụ: xe Hàn thì không bằng được xe Nhật, Toy thì vẫn hơn Mit .... Hôm trước em chạy thử con SONATA Y20, thú thực là Cam không bằng nó được đâu. Một điều đáng ghét nữa là mua Toy thì phải chờ, không lúc nào có hàng ngay (nhưng thằng sale nó bảo anh thêm 30t nữa thì có xe ngay???). Kệ các pro bàn luận thế nào thì e cũng sẽ làm con PS Ultimate máy xăng, 16/01 này lấy xe, cạch cái kiểu vừa bán vừa la cũng đắt hàng của bọn TOY.

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
fanxian2005 nói:
Người Việt mình là hay có kiểu suy nghĩ theo lối mòn. Ví dụ: xe Hàn thì không bằng được xe Nhật, Toy thì vẫn hơn Mit .... Hôm trước em chạy thử con SONATA Y20, thú thực là Cam không bằng nó được đâu. Một điều đáng ghét nữa là mua Toy thì phải chờ, không lúc nào có hàng ngay (nhưng thằng sale nó bảo anh thêm 30t nữa thì có xe ngay???). Kệ các pro bàn luận thế nào thì e cũng sẽ làm con PS Ultimate máy xăng, 10/01 này lấy xe, cạch cái kiểu vừa bán vừa la cũng đắt hàng của bọn TOY.
Em cũng đang chọn xe cho thằng em. PS dầu thì loại khỏi danh sách rồi, cũng không biết máy xăng có bị ù khi vào đường xấu không mà khuyên chọn, lỡ bị thì chết, còn nếu không bị thì tiếc! Cụ lấy sớm cho vài cảm nhận nhé cụ.

Leex

Xe đạp
Bác thích chạy MT thì sử dụng lẫy sang số trên vô lăng, hình như xe F1 nó toàn sang số bằng lẫy thì phải.

OnlyMer

Xe tải
Người Việt mình là hay có kiểu suy nghĩ theo lối mòn. Ví dụ: xe Hàn thì không bằng được xe Nhật, Toy thì vẫn hơn Mit .... Hôm trước em chạy thử con SONATA Y20, thú thực là Cam không bằng nó được đâu. Một điều đáng ghét nữa là mua Toy thì phải chờ, không lúc nào có hàng ngay (nhưng thằng sale nó bảo anh thêm 30t nữa thì có xe ngay???). Kệ các pro bàn luận thế nào thì e cũng sẽ làm con PS Ultimate máy xăng, 10/01 này lấy xe, cạch cái kiểu vừa bán vừa la cũng đắt hàng của bọn TOY.
Bác nói thế này các fan TOY lại vào ném đã loạn diễn đàn này thôi. Nhất là cái cụ Mazspeed. Em sợ nhất là các chỗ có fan TOY tham gia.

conco4mat

Xe tăng
Đã có xe luôn rồi hả bác ? Em nghĩ bác lựa chọn đúng . Nếu mà máy xăng có từ đầu thì em tin đội PSC sẽ chọn con này nhiều hơn máy dầu !
Chiếc này, giá này toàn quốc chỉ 120 chiếc thôi. Sau đó mấy Option như nước rửa kính, chỉnh độ cao đèn..chắc cắt mất.

SmallRiver

Xe điện
rubythang nói:
dòng này ăn thì ác rồi.
Cụ chỉ nói liều, công nghệ MIVEC-II tương đương dual-VTTi của Toy đấy nhé. Cái nữa góp phần giảm tiêu hao nhiên liệu là hộp số, hộp số INVEC của Mit phải nói tuyệt vời. Thông số của NSX đưa ra máy xăng là 9l/100km, máy dầu NSX đưa ra là 7,75l nhưng bọn em chạy máy dầu chỉ 7,5l thôi. Cá biệt có cụ còn chạy < 7l.

Leex

Xe đạp
Lẫy số là cho AT đấy chứa bác . Nếu MT mà sang số bằng lẫy thì còn gì là nguấy cháo nữa ?
Ý em là hộp số AT có chế độ Sport Mode và lẫy sang số trên vô lăng rồi thì không có gì để còn vương vấn với hộp số MT nữa, vẫn đảm bảo độ "sướng" và tiện lợi hơn nhiều.

junyong

Xe buýt
Cụ chỉ nói liều, công nghệ MIVEC-II tương đương dual-VTTi của Toy đấy nhé. Cái nữa góp phần giảm tiêu hao nhiên liệu là hộp số, hộp số INVEC của Mit phải nói tuyệt vời. Thông số của NSX đưa ra máy xăng là 9l/100km, máy dầu NSX đưa ra là 7,75l nhưng bọn em chạy máy dầu chỉ 7,5l thôi. Cá biệt có cụ còn chạy < 7l.
Em nghĩ là kiểu gì thì cũng phải uống ác hơn Grandis chứ ạ?

RAVA

Xe ba gác
-Thằng Mít bốc phét quá đà, em cả đời chạy xe chưa có cái xe SUV nào máy V6 3.0 4WD nặng suýt soát 2 tấn lại ăn có 9l/100km cả? Đến tiết kiệm như con sedan Cam 3.0 nhẹ hơn nhiều mà cũng phải hơn 9l thì cái thằng to xác thế thì lấy đâu ra?~X(

conco4mat

Xe tăng
-Thằng Mít bốc phét quá đà, em cả đời chạy xe chưa có cái xe SUV nào máy V6 3.0 4WD nặng suýt soát 2 tấn lại ăn có 9l/100km cả? Đến tiết kiệm như con sedan Cam 3.0 nhẹ hơn nhiều mà cũng phải hơn 9l thì cái thằng to xác thế thì lấy đâu ra?~X(
Vài tháng nữa là biết ngay mà bác.
Mit công bố Lancer 1.6 7.5l Jolie 9l Zinger 10 l. Các bác đang sử dụng có thể biết độ chính xác của số liệu rồi.
Kinh nghiệm mình khi trước là Supermere 3.5 mới tinh đi xuyên việt 9 lít( tay lái giỏi).

Nhưng AT mà 9 lít thì khó thật.

Nhân tiện hỏi ở đây có bác nào có xe Pajero 3.0 mà đang ở SG không?

Chỉnh sửa cuối:

casanova0611

Xe tải
Tưởng ra máy xăng AT 4WD thì em còn phân vân có lên đời Triton không chứ 2WD thì lại..... Triton 4ever ;)
Cơ mà giá bằng FTV thì cũng khó nghĩ phết đấy ạ, vì 4WD và khóa visai là những thứ đồ chơi khá hấp dẫn...

bocubau

Xe tăng
Rời ạ...ngon quá...xưa em chia tay Grandis vì gầm thấp, mà tính thích hay đi xa rừng núi..giờ múc Ếch nhưng lại tiếc vì có 5 chỗ. Con này đẳng cấp >=Grandis, nhưng cơ động hơn vì gầm cao. Máy xăng V6 của Mit cũng quá ngon (các bác cứ xem mấy con Paj máy V6 đi).. động cơ lớn hơn For 2.7 một tí...xăng cũng không ngại lắm (phố chắc 15-16 lít, đường trường chắc 12l)..Em lại phải lăn tăn chia tay Ếch rồi. Em đi qua cả Lancer gala vô cấp, rồi Grandis, giờ sang Ếch, nhưng thú thật vẫn lưu luyến Mit, mặc dù chạy Ếch cũng thấy rất ổn.

Chỉnh sửa cuối:

bocubau

Xe tăng
Cụ đặt gạch giá rổ thế nào?có được bớt tí nào không? Bọn Mit này chán thật, sao chẳng ra sớm trước 1/1/2012...