[Thảo luận] Pó tay với công an Việt Trì- Phú Thọ

nct3004

Xe tải
Giám đốc CA Việt Trì - Phú Thọ nổi tiếng toàn ngành CA vì thi hành kỷ luật sắt. Cỡ trưởng phòng đi họp muộn 5 phút cũng phải ngồi viết kiểm điểm cả ngày. Hôm trước 2 vợ chồng cậu em đèo nhau về quê vợ ở TP Việt Trì, về gần nhà thì bỏ mũ BH ra cho mát, bị xxx bắt, gọi cứu trợ là ông bác làm trưởng 1 phòng xxx tỉnh ra xin nhưng không được. Khi qua đây các cụ nên cẩn thận tuân thủ đúng luật GT nhá
nếu đúng thế này thì quá chuẩn rồi !
Tinh thần OF là chấp hành luật GTĐB mà, nếu sai thì chấp nhận nộp phạt thôi

[FONT=&quot]"1. Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]a) Không có còi; đèn soi biển số; đèn báo hãm; gương chiếu hậu bên trái người điều khiển hoặc có nhưng không có tác dụng;" trích từ Nghị đinh 34
[/FONT]

cụ chủ topic bi oan roài!
[FONT=&quot][/FONT][FONT=&quot][/FONT]

CongNISSAN

Xe tăng
vẫn lại là cảnh xxx ăn chặn của các bác nông dân trong khi gặp côn đồ gây rối thì đứng nhìn. ôi xã hội[-O<......haizzzzzzzzzz :-o

gia doi

Xe điện
Bắt kinh quá thui cháu chả dám đi Phú Thọ chơi đâu sợ lắm đi các tỉnh khác cho nó lành

photothienvc

Xe tăng
Không sai, không ai chặn. Đừng chửi người mà hãy tự xem lại mình! Đó mới là văn hóa của Fun!

Forcus

Xe tải
Chào các bác, chắc các bác cũng biết V.Trì- thành phố quê cha đất tổ của các vua Hùng. Tp này bé tí, nhỏ hơn cái bàn tay, chỉ có 1 con đường Hùng Vương duy nhất, đi hết đường này là cũng hết thành phố luôn. Nhưng khốn nạn ở chỗ là cái thành phố nhỏ như thế mà tụi công an thì củ chuối hết chỗ nói, hay là đói quá không biết. Trước khi đến đây em đã nghe dặn trước nhưng không ngờ lại gặp quả đau như thế và chứng kiến nhiều trường hợp đau thương hơn thế.
Hôm đó em về V.Trì cùng đứa bạn, đi xe máy, qua khỏi cầu V.Trì, đường rộng, thoáng, chẳng có ai nhưng đã bị đứa bạn dặn trước là đừng đi quá 40km không thì công an hay "núp" lắm. Y như rằng đi đến đoạn khuất em thấy 5 đồng chí công an đứng ở trên thi nhau chặn các xe ô tô, xe máy đi quá tốc độ. Em & thằng bạn đàng hoàng tà tà tiến tới vì tự tin là mình chỉ đi có 38km. Ai dè em lại bị tuýt còi, thằng cha công an nghiêm mặt rồi nói em bị phạt vì xe chỉ có... 1 gương, thiếu gương bên phải nữa. Ôi trời ơi, không ngờ lại "rắn" đến mức thế. Nếu Hà Nội mà bắt như thế này có mà không còn chỗ chứa xe vi phạm nữa. Người có 1 gương như em là còn tử tế chán, đầy thằng còn chẳng có cái gương nào. Thế là em bị giữ cả GPLX & Đăng kí xe. Em cãi lý là luật Giao thông chỉ phạt tiền thôi chứ không được giữ giấy tờ xe, thằng công an nói "Anh cứ search Google thoải mái đi, chúng tôi cứ giữ, sau này anh muốn kiện thì kiện". Em ức đến tận cổ nhưng thôi đành đi, dây với cái lũ này chỉ mệt. Thằng bạn em nói rằng dân thành phố này quá quen với những trò của công an ở đây nên cảnh giác lắm rồi, giờ chỉ có dân bên ngoài vào chưa quen nên mới bị bắt thôi. Mà đúng thật, em để ý những xe bị bắt toàn là biển số tỉnh lẻ thôi, mà nhìn những người bị bắt thì khổ quá, cứ run lập cập, có những người là nông dân trông lại càng khổ. Có đồng chí đi xe ô tô biển 89 cũng bị chặn vì đi quá tốc độ.
Mà chuối ở cái là không chỉ có cái bốt này đâu nhé, đi thêm 200m nữa em lại gặp thêm 1 chốt công an nữa, cũng khoảng 4,5 tên. Rồi thêm khoảng 2km nữa lại gặp tốp khác, lần này chúng nó đứng đối diện bên kia đường, tóm lại trong khoảng có 3km mà có đến 3 chốt chặn. Kiểu này thì đến con ruồi cũng chán chẳng buồn chết.
Đề nghị bác dùng từ cho chuẩn nhé,

Lọt sàng xuống nia tận thu ngân sách; Để đảm bảo răng qua các vòng đến Trung tâm TP thì các bác được học hết các loại Luật.

Lọc như vầy cho nó trong sạch tinh

KarinMoon

Xe tăng
cụ ra đường Phạm Văn Đồng mà xem . Thứ 7 e đi qua đó có 3 chốt chắc trong khoảng 1.5km :))

son_rua_sanbay

Xe buýt
em mà bị bắt như cụ chủ thớt em hành xxx còn chán,cụ muốn biết em sẽ hành ntn thì cụ cứ hỏi e nhé.và quan trọng nhất là em chả dại gì đưa giấy tờ cho họ xem vội.bởi đưa cho họ kiểu gì cũng phải đi van xin đấm tiền cho xxx.theo như miêu tả của cụ chủ thớt với lực lượng đông đảo xxx như vậy em đự chắc chắn tới 90% các xxx đều chưa có sao.
em đi yên bái.quảng ninh,hải phòng,thái nguyên bằng 2 bánh có bao giờ mang theo giấy tờ và lắp gương đâu.thế mà chả bị bắt bao giờ

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
[FONT=&quot]"1. Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:[/FONT]
[FONT=&quot]a) Không có còi; đèn soi biển số; đèn báo hãm; gương chiếu hậu bên trái người điều khiển hoặc có nhưng không có tác dụng;" trích từ Nghị đinh 34
[/FONT]

cụ chủ topic bi oan roài!
[FONT=&quot][/FONT][FONT=&quot][/FONT]
Thượng tá Trần Sơn - Phó trưởng phòng Hướng dẫn thi hành Luật Giao thông đường bộ của Cục C26 cho biết: Trên đường quốc lộ nếu phương tiện tham gia giao thông không có gương chiếu hậu hoặc chỉ có một bên sẽ bị xử phạt. Còn trong nội đô, xe gắn máy có một gương chiếu hậu bên trái sẽ không bị phạt.
Chả oanddaaua bác ạ.

em mà bị bắt như cụ chủ thớt em hành xxx còn chán,cụ muốn biết em sẽ hành ntn thì cụ cứ hỏi e nhé.và quan trọng nhất là em chả dại gì đưa giấy tờ cho họ xem vội.bởi đưa cho họ kiểu gì cũng phải đi van xin đấm tiền cho xxx.theo như miêu tả của cụ chủ thớt với lực lượng đông đảo xxx như vậy em đự chắc chắn tới 90% các xxx đều chưa có sao.
em đi yên bái.quảng ninh,hải phòng,thái nguyên bằng 2 bánh có bao giờ mang theo giấy tờ và lắp gương đâu.thế mà chả bị bắt bao giờ
Chém gió như quạt trần.
Các đ/c túm lại lại chả xúm xít "Cháu xin chú..."

:| quy định là chỉ cần 1 gương bên trái thật, nhưng khi bắt mà cãi với xxx thì lại vặn ra tội thay đổi cấu trúc xe đấy cụ ạ. Có cụ đi xe máy, tháo 2 gương to nguyên bản của xe máy ra, lắp vào đôi gương nhỏ vào cho đỡ vướng mà vẫn bị vặn vẹo tội thay đổi cấu trúc xe kìa!!!

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
ôi, cái vụ xe máy 1 gương giờ e mới biết đấy, e lắp cả 2, mà lặp lộn ....có bao h dùng đâu?

xanh

Xe điện
Em công nhận là ở HN thì gần như 100% ko bắt ko gương. em cũng như các bạn em không ít lần bị xxx Hà Nội bắt nhưng kể cả trong trường hợp lập biên bản hay không thì cũng ko bao giờ có câu chuyện " cái gương" trong đó. em thấy xxx các tỉn hay bắt lỗi này, đặc biệt là xxx Thái Nguyên
Gương xe máy không ngon bằng 4B vi phạm , Hà Lội bắt 4B còn chẳng hết ,không thèm ăn gương 2B đâu...