[VHGT] [Pic] Tất cả ảnh các xe biển xanh vi phạm luật giao thông, sai làn, lấn làn,....

sudoku

Xe buýt
Ngày nào em cũng đi tuyến Cầu Giấy - Kim Mã - Nguyễn Thái Học - Hai Bà Trưng, biển xanh đè vạch lấn làn, cố vượt đèn vàng, tạt đầu.... nhìn nhiều cũng quen mắt rồi các cụ ạ

dang_tim_xe

Xe điện
Đây nữa ợ. Bắc Ninh cũng không kém miếng!

Bóng Chày

Xe lừa
Kỷ cương phép nước - ở đây là Luật giao thông - bị coi thường. Việc xe lần làn vượt đèn đỏ hàng ngày và được rất nhiều trương tuần làm ngơ đã cho thấy ký cương dã nát lắm rồi. Cũng như vụ ở HP, không có phát súng đấy, nhân dân cả nước đâu có biết cái ao làng đó nát thế. Quay lại câu chuyện GT ở Vietnam, bắn vào ai và ai bắn để kêu cứu lên TTg bây giờ?

Đây nữa ợ. Bắc Ninh cũng không kém miếng!

blackpaint

Xe container
Ông 99A này, nếu có em ở đó xin phép gắn slogan "Lấn làn là vô văn hóa" vào kính luôn.

SonataHQ

Xe điện
Báo cáo các Cụ, chiều qua trên đường từ cơ quan về nhà bắt đầu từ ngã tư Deawoo - Liễu giai hướng về Nguyễn Thái Học, em bị 1 cái xe Aerospace rất to chèn ngang ngửa, cứ làn trong nó dũi, ép em, tý bắn lên giải phân cách, chạy ngoằn ngòe đánh võng hết làn trong rồi làn ngoài suốt từ ngã tư Daewoo về đến đường Hùng Vương, em ngó sang thấy biển thế này, em ngứa tay chụp mấy cái các Cụ cùng xem E chã bình luận.

Từ làn trong phi ra làn ngoài

Rồi lại chen vào làn trong cùng, chán lắm

Chen lẫn với xe máy

cuky99

Xe buýt
E xin góp 1 cái ở ngã 5 cửa Nam, đoạn này biển xanh đi sai lane cực nhiều, nhưng xxx vẫn cứ làm ngơ :-/

Chỗ này là ngã 4 Lê Duẩn - Hai B.Trưng mà cụ!!! Hix cụ đứng "đúng" làn thế mà chụp được cái 80B sai làn nét nèn nẹt nhể :P

Mr Winter

Xe tăng
Chỗ này là ngã 4 Lê Duẩn - Hai B.Trưng mà cụ!!! Hix cụ đứng "đúng" làn thế mà chụp được cái 80B sai làn nét nèn nẹt nhể :P
Đang tắc đường mà chuẩn bị máy ảnh sẵn, mở cửa đi ra, chụp xong vào xe, đóng cửa, cài dây an toàn hết 30 giây. Các cụ đừng tiểu tiết như thế.

dang_tim_xe

Xe điện
Đang tắc đường mà chuẩn bị máy ảnh sẵn, mở cửa đi ra, chụp xong vào xe, đóng cửa, cài dây an toàn hết 30 giây. Các cụ đừng tiểu tiết như thế.
Hiii, các cụ ấy băn khoăn tí thôi mà. Mời cụ ly rịu nhạt cho có khí thế, rồi chúng ta lại đi chộp tiếp.(b)(b)(b)(b)(b)

Ông 99A này, nếu có em ở đó xin phép gắn slogan "Lấn làn là vô văn hóa" vào kính luôn.
Lúc sáng nay em mở cửa, phi ra ngoài, mắng cho một loạt xe lấn làn một trận vì cái tội đi lấn làn. Giao thông ý thức thế này thì chán quá!!!

chungt

Xe buýt
Ôi, mấy cán bộ biển xanh mượn xe của nhân dân đi hư quá.....các cụ trên này cũng góp tiền mua xe cho các cán bộ đi mà...ko cho mượn nữa các cụ nhé ;))

Hungbond

Xe hơi
Kính mời các cụ, các mợ có túm được trường hợp nào thì cho hết vào đây ạ.
Sở dĩ có bài này vì sáng nay đi làm, em bực mình quá với thằng (vì văn hóa của nó và vì nó rất trẻ) lái xe này. Em đã đè thẳng đầu và không tránh đường, buộc chú kia phải xin đường về đúng làn để đi tiếp.
Em mở màn trước ạ:

Phố Vạn phúc - trước cửa Ngoại giao đoàn:

Mời các cụ tiếp ợ.
Nếu là em trong trường hợp này em cũng làm y như cụ & em tin là có nhiều cụ khác cũng làm thế. Càng gặp bọn xanh - đỏ đi láo càng phải nắn.

kimithanh

Xe tăng
ng nhà nước mà sợ ji công an, pháp luật là cái đình, công an giao thông là cái que luôn nhé

xekeotay

Xe hơi
ôi ôi mấy thang nô bộc nó vội đi hầu hạ anh em mình đi ẩu tí mong các kụ thông cảm

dang_tim_xe

Xe điện
Dạo này có vẻ ít xe biển xanh vi phạm, hay vì các cụ các mợ ...buồn vì cái văn hóa giao thông của VN ta mà không thấy có cái ảnh hay clip nào nữa nhỉ??

autobahn-hanoi

Xe tăng
vần đề là nếu đi kiểu như thế này thì xe biển trắng đi còn nhiều hơn, ngày nào em cũng gặp, chưa có thống kế nhưng em nghĩ số lượng không nhỏ, nếu chụp thì chụp chung nhé

xekeotay

Xe hơi
vần đề là nếu đi kiểu như thế này thì xe biển trắng đi còn nhiều hơn, ngày nào em cũng gặp, chưa có thống kế nhưng em nghĩ số lượng không nhỏ, nếu chụp thì chụp chung nhé
xe biển trắng đi vào đường cấm oto, đi lấn hết cả làn bên kia....thì bị mấy thằng công bộc nó bem ngay.Biển xanh thì nó bênh nhau nó bỏ qua.

mantador7474

Xe đạp
Cái này cũng khó, tìm ra chủ quản đơn vị có xe (em nghĩ cái này không khó, có thể qua XXX) nhưng rồi phải truy xem ngày đó ai sử dụng xe.... Nhiều khi người được quyền sử dụng xe lại không trực tiếp đi lúc đó (xe lãnh đạo), nếu xe cấp cho đơn vị có nhiều lái xe thì phải xem ai lái cái xe đó ngày vi phạm. .... em thấy quá nhiều khâu để có thể phê bình đúng người đúng việc. Cho nên hy vọng các cụ quen bên báo trí đưa lên cho mọi người người dân được biết (OF lại có nhiều ảnh hơn về ô tô vi phạm), chính các đơn vị chủ quản, cũng như lái xe vi phạm tự rút kinh nghiệm không ỷ xe công mà cố tình vi phạm luật giao thông.
Em nghĩ cần gì biết lái xe là ai, cơ quan công quyền mà để lái xe vi phạm thì là ai cũng không qua trọng, cứ đưa được tên cơ quan chúng nó lên là good lắm rồi, em nghĩ vậy

Ngoc_Son

Xe máy
Ở cái đường Hoàng Hoa thám nhà em, đường 1 chiều ô tô, phố thì bé, sáng ra toàn các anh biển xanh + biển đỏ hồn nhiên len lên vượt phải, lấn hết cả đường cho bà con 2 bánh đi, em bực lắm, cứ thấy anh nào bin bin đòi vượt phải là em đếch cho lên.