[VHGT] [Pic] Tất cả ảnh các xe biển xanh vi phạm luật giao thông, sai làn, lấn làn,....

longds

Xe hơi
Cụ chủ thớt tập hợp ảnh lại, đưa lên báo Tuổi trẻ xem họ có đi nộp phạt nguội như anh Cường $ không nhỉ

Bóng Chày

Xe lừa
longds nói:
Cụ chủ thớt tập hợp ảnh lại, đưa lên báo Tuổi trẻ xem họ có đi nộp phạt nguội như anh Cường $ không nhỉ
Toàn xe biển xanh, cụ lại muốn tiêu diệt thêm phóng viên của Tuổi Trẻ à?

Sent from my iPhone using Forum Runner

quocchim

Xe buýt
Em thấy thớt này quá hay nhưng nếu chỉ tuyên truyền trong OF thì quả là phí quá ạ, cuối cùng thì cũng chỉ toàn OFers nói với nhau ạ. Khong biết trong OF nhà ta có ai có thể đưa mấy tấm hình chất lượng này lên cơ quan truyền thông hoặc cơ quan có thẩm quyền để xử lý mấy chú em biển màu này không ạ??????? Nếu được như vậy thì tốt quá rồi.....

quangcaomythuat

Xe buýt
E xin góp 1 cái ở ngã 5 cửa Nam, đoạn này biển xanh đi sai lane cực nhiều, nhưng xxx vẫn cứ làm ngơ :-/

Bóng Chày

Xe lừa
quocchimto nói:
Em thấy thớt này quá hay nhưng nếu chỉ tuyên truyền trong OF thì quả là phí quá ạ, cuối cùng thì cũng chỉ toàn OFers nói với nhau ạ. Khong biết trong OF nhà ta có ai có thể đưa mấy tấm hình chất lượng này lên cơ quan truyền thông hoặc cơ quan có thẩm quyền để xử lý mấy chú em biển màu này không ạ??????? Nếu được như vậy thì tốt quá rồi.....
Trong này phóng viên cực nhiều, đặc tình của các a b c còn nhiều nữa. Báo cáo hết

hoanglee94

Xe tăng
Đưa lên báo xong khéo pv bị đuổi, còn OF mình mà đưa lên khéo bị oánh sập ^^

BALTIC

Xe container
Các bác ấy có quyền, có quan hệ sai chà sao.

Bóng Chày

Xe lừa
BALTIC nói:
Các bác ấy có quyền, có quan hệ sai chà sao.
Em đoán bác này chống chân 2b hoặc mở cửa ra chụp vì đang đèn đỏ mà ;)

xe tải HD

Đi bộ
Ấp ủ ý tưởng cùng bác chủ thread đã lâu,
Giờ em "dưa góp" vài cái cho xôm.
Em đảm bảo 100% tính chân thực của các bức hình (do tự chụp bằng ĐT còi, tình huống quá nhanh nên chất lượng không đẹp, mong các bác thông cảm :P)
1.Xe 34A-000.01 dừng đỗ ngang nhiên trên phố (16h30): số 7-Hai Bà Trưng

2.Xe 37A-6886 đỗ ngược chiều tại phố Trần Xuân Soạn (HN)

Tài xế đây :P

3.Xe 18B-6788 đỗ kiểu "đặc biệt-không giống ai" trên đường vào Đền Trần

xe 34A- 000.01 là xe của phó giám đốc công an tỉnh Hải Dương,đại tá Hiển

MinhBum

Xe container
Lái xe : Cháu đỗ xe đấy chứ cháu có đứng đấy đâu mà biết đường tắc ợ ;))
Camry BKS 80B-3548 cụp gương đỗ trái đường Tràng Thi giờ tan tầm, kệ mama đám dân đen nghẽn tắc:

Bóng Chày

Xe lừa
MinhBum nói:
Lái xe : Cháu đỗ xe đấy chứ cháu có đứng đấy đâu mà biết đường tắc ợ ;))
Mợ nhân văn tìm bác gì tra bks đăng nguồn gốc chủ quản các xe này lên đây bêu được không mợ?

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Mợ nhân văn tìm bác gì tra bks đăng nguồn gốc chủ quản các xe này lên đây bêu được không mợ?

Em chưa được biết có Bác nào giúp chúng em làm được việc đó ạ. Nếu biết chắc chúng em sẽ làm và nhắc nhở chủ xe ạ.

tung132th

Xe hơi
Trong này em thấy 80B là chạy láo nhất , đè và vượt tốc như đúng rồi .
Có khi em cũng kiếm cái biển 80B đi cho nó máu :P

beconus

Xe buýt
Biển xanh là xe công, thu phí thì nhà nước tính, các cụ cần gì lo chuyện đó, xe công mà, nhiều xxx đi làm việc công mà đi xe tư có nói gì đâu. Trong ngành thì hiểu rõ hơn các cụ ạ.
Còn xe đang đi làm nhiệm vụ thì cũng khó mà nói được, khi có nhiệm vụ thì không cần bật đèn còi ... cứ thế mà làm thôi ạ, còn chuyện vi phạm luật giao thông thì tính sau.
Các việc khác trước tiên là do người điều khiển phương tiện đấy, còn việc xe được cấp cho ai sử dụng hay gì đó cũng không thế nói là xe của anh chỉ mình anh đi. ??
.............................
Cũng mong có nhiều xxx tham gia OF để tham khảo, rút kinh nghiệm bản thân cũng như góp ý cho các xxx khác về việc sử dụng xe công.

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Em dự bác là 3x chìm đang tìm cách biện minh lý do cho 1 số "đồngnghiệp". Em có lời thế này. Về 3x em "chơi" cũng nhiều lắm. Nhưng- các bác em chơi đều dùng "xe tư" đi việc công. Em nghĩ em hiểu ý bác. Bởi vì các bác ấy không phải cấp cục trưởng hay thủ trưởng cqđt nên không có xe riêng. Thứ hai, đi trinh sát ngoại tuyến, nắm bắt tình hình hàng ngày đi xe tư tiện hơn, dễ hoà nhập lại đỡ phải làm lệnh xin xe, rồi lại có lái đợi đâu đó. Có lẽ 3x đi "công tác" bằng xe công chỉ những khi đi họp ngoại tỉnh hay tập huấn xa ké xe thủ trưởng hoặc mấy bác chung 1 xe! Còn tại sao các bác ấy có thể afford việc dùng xe tư đi việc công mà ko ảnh hưởng đến nồi cơm gia đình thì ai cần hiểu đã quá hiểu, ai ko cần biết thì em xin miễn bàn tại đây!
Còn về thớt này thì em dự anh em ko phải nhắm vào 3x đâu bác ạ. 80B hay 31A đâu phải chỉ có 3x xài??? Trường hợp cậu lái xe cướp đường vi phạm luật gt mà lãnh đạo ngồi trên xe không ý kiến gì thì rõ ràng ông lãnh đạo đã chấp nhận việc đó. Nếu LĐ đã từng có ý kiến thì chắc lái xe cũng phải dè chừng. Còn nếu xe công vụ khẩn thì hú còi vượt đèn đỏ luôn đi, dừng bên trái đường trước đèn đỏ thì cũng chả khác gì chuyện Tiên Lãng. Chả có nhẽ chuyện biển xanh vi phạm gt nghiêm trọng cũng phải có nổ súng mới xong?

beconus nói:
Biển xanh là xe công, thu phí thì nhà nước tính, các cụ cần gì lo chuyện đó, xe công mà, nhiều xxx đi làm việc công mà đi xe tư có nói gì đâu. Trong ngành thì hiểu rõ hơn các cụ ạ.
Còn xe đang đi làm nhiệm vụ thì cũng khó mà nói được, khi có nhiệm vụ thì không cần bật đèn còi ... cứ thế mà làm thôi ạ, còn chuyện vi phạm luật giao thông thì tính sau.
Các việc khác trước tiên là do người điều khiển phương tiện đấy, còn việc xe được cấp cho ai sử dụng hay gì đó cũng không thế nói là xe của anh chỉ mình anh đi. ??
.............................
Cũng mong có nhiều xxx tham gia OF để tham khảo, rút kinh nghiệm bản thân cũng như góp ý cho các xxx khác về việc sử dụng xe công.

Bóng Chày

Xe lừa
huongnhanvan nói:
Em chưa được biết có Bác nào giúp chúng em làm được việc đó ạ. Nếu biết chắc chúng em sẽ làm và nhắc nhở chủ xe ạ.
Mợ hỏi Admin được không? Trước có thớt hỏi về nguồn gốc xe của các bác tìm hiểu xe cũ trước khi mua. Luôn có 1 bác ở đăng kiểm cung cấp 1 số thông tin về xe. Giờ em tìm mãu chưa thấy