Piagio beverly 125 2010 va Sh150i 2010 chọn xe nào

bboy195

[Tịch thu bằng lái]
ối, thế cụ xem cái giá xem, gts giá thế nào với sh, ko lẽ đem lx so với sh à, hay là đem zip so với sh, hay đem fly so với sh =)), còn beverly ko thể đem ra so sánh với sh vì sh ko có cửa với beverly là lẽ phải vì công nghệ của em này đều cao hơn sh =)). SH đi đầy đàn vì nó đc cái tiếng của honda lâu nay thôi, việt lam thì ai chả chuộng hàng bền :">
Em chẳng hiểu cụ này nói gì luôn, tự dưng đi so sánh giá ,chết cười, nếu so sánh giá thì tất cả các dòng Pi đều ko có cửa nào so với SH =))

bboy195

[Tịch thu bằng lái]

cụ ko hiểu ý e rồi

cái xe sh nó to cụ à , người nhỏ đi nhìn có hợp ko?

còn cụ nói choai choai 30 =)) cụ mấy tuổi mà cứ dưới choai choai 30 :))... e ko bjet cụ làm gì chứ ko thể 1 phát vơ nắm cả đũa

có thể cụ ko đẹp bằng người khác khi ngồi piaggio nên cụ nghĩ vây =))

piaggio nó có trước cả honda mà cụ bảo là ái thế những người đi piaggio pede + les hết à =))

còn ái là thế nào cụ...

cụ cổ điển quá đấy...e hỏi cụ chả nghẽ đi làm công sở cứ phải đầu chải ngôi lệch ko được kiểu khác à

người vn như cụ cổ điển thật...còn người ta mặc quần ống côn và đầu tóc vuốt đấy là cái phong cách người ta làm đẹp

cụ ko được như họ cụ bảo họ aí chả ra thể thống gì

e chỉ mong các cụ đây là thế kỷ 21 rồi sống và làm gì nó thoáng ra đi đừng lấy cái SH là tiêu chuẩn của xe máy , là sự sành điệu

haizz thật chả có cái gì là tiêu chuẩn cả

Cụ đọc lại cái reply của tôi đi, tôi có nói là tôi nhận xét đâu :|, tất cả những người chơi và tôi quen nhận xét là như thế =)), còn xin thưa với cụ là tôi cũng chỉ mới 28t thôi, t cũng đã từng mua Lx150 màu cốm và giờ để vợ đi, t mua thêm Sh chạy , cá nhân bản thân t thì đi SH chưa ai bảo dáng tôi xấu cụ ạ , mà đều nói là nhìn nam tính và đàn ông hơn thôi 8->, t chưa bao giờ đem cái SH hay xe nào ra để khoe sự sành điệu trên đây và cá nhân t cũng nghĩ cái xe máy kể cả 200tr đi nữa thì cũng chẳng phải ông to bà tướng gì, đầy đường như lợn con cụ ơi ,xe máy ko phải là phương tiện để khoe sự sành điệu :)) ,cụ nói sai vấn đề và lái nó đi ko đúng sự thật rồi , t cũng chẳng để ngôi lệch và cũng chẳng chê ai mặc quần ống côn cả ,t thấy cụ vẽ vời theo ý bản thân cụ và phát ngôn nó theo ý cụ nghĩ , khá linh tinh đó, cụ thích Pi, ok ,cụ cuồng vì nó, ok .Nhưng cụ đừng đem nó làm tiêu chuẩn và sau đó là đi chê bai những người ko cùng sở thích với cụ :)), khá là nông dân cụ ạ ^:)^ , bản thân tôi cũng nói ngay từ đầu là Li việt ra nếu nhiều ưu điểm t cũng sẽ đổi cho vợ đi ,t thấy vợ cả t ngồi xe Li rất đẹp :x thế cụ nhé ,dù sao cũng mời cụ cốc vodka =))

bboy195

[Tịch thu bằng lái]
Nói đúng ra thì kể cả gts ie hay beverly(con này em chưa đi nên em không dám nhận xét) đều không có cửa với sh .
Ko cần biết công nghệ gì sất , chỉ biết là sh đi sướng hơn , xăng pháo tốt hơn , ít hỏng hóc hơn nên nó mãi mãi là tiêu chuẩn .
Còn nếu ai thích chèn những công nghệ như khóa từ hay bình xăng to hay gì đó thì xin nói là hơi thừa , tốt nhất không nên nói cho nó buồn , càng chứng tỏ là kém quá phải cùn .
Cái này e đồng ý với cụ 100% :-bd

to.be

Xe buýt
thứ nhất e ko phát cuồng loại nào các cụ

thứ 2 e chỉ thích pi ở điểm nó bán xe giá chuẩn hơn honda chứ chả điên mà cuồng về cái sh với cả pi

thứ 3 cụ silocoso mong cụ đọc lại đi...

haizz thật chả có cái gì là tiêu chuẩn cả

e ko vác con piaggio làm tiêu chuẩn...chả nói gì tiêu chuẩn cả e thấy các cụ động vào sh là như động nỗi đau ý

thứ 4 "
cụ nói sai vấn đề và lái nó đi ko đúng sự thật rồi , t cũng chẳng để ngôi lệch và cũng chẳng chê ai mặc quần ống côn cả
e chỉ ống côn là ý nói tầng lớp thanh niên đi vespa...còn nếu cụ ko nói ái sao cụ vác ý kiến bạn bè cụ vào đây rồi cụ type làm gi

e ko cãi cùn nhưng cụ là trung gian hay ji ji đó thì cũng là tự cụ nhận định là di vespa nhiều thằng ái

cụ ko nên bê ý người khác vào làm ý mình để nhận xét quan điểm cá nhân...e nói đúng hay sai...mượn của người khác đôi khi là ko hay

còn thứ 5 Ai cũng có quan điểm của riêng mình ...e thấy các cụ ko hiểu 1 điều là vespa ( pi ) bi h vẫn thịnh hành sao...

so sánh thì có cái hơn và thua 2 loại xe nhiều....còn chưa ai người ta dám nói SH là tiêu chuẩn cả trừ cụ silo co co

..........nếu các cụ có cái nhìn thiếu thiện cảm với hãng pi thì ta dừng tranh luận tại đây

Chỉnh sửa cuối:

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Thôi các cụ lại cãi nhau rồi, bên thớt Li em can 2 cụ khác cãi nhau mãi không được sang đây lại thấy các cụ chém nhau :)) :)) :)) :)) thôi nhé, em đứng giữa em làm trọng tài (mà trọng tài thổi rồi là cấm có cãi), đúc kết:

- Be đi chắc chắn đèo gái sẽ thích hơn>:D< gạch đá các em tha hồ mà ném vào lưng, giá hợp lý hơn so với Sh, đèo gái hay cân 2 em chân dài dài chút nhìn phê, Be được tích hợp nhiều công nghệ mới phù hợp cho các bạn trẻ thích hiện đại, đổi mới, tuy nhiên dáng xe chỉ dành cho thanh niên chứ tầm hơn 3 xị như em ngồi lên là không hợp roài. Em sẽ chọn em này cho em rau của em.

- Sh: dáng khỏe, tuy nhiên giá chát cắt cổ nhưng đi ít bị hỏng hóc hơn Pi, vận hành và máy móc ok hơn dòng Pi. Em sẽ chọn em này cho em.

Kiến tha các cụ đừng bem nhau nữa nhé :)) :)) :))

hoanganh0111

Xe hơi
theo e thì SH150i khỏi phải lăn tăn. Con Bervely được cái dàn đèn led đẹp nhưng 125cc mà trọng lượng lên đến 162kg, hichic còn nặng hơn cả Sh 140kg. E đi Sh125 140kg mà đèo 3 vít ga còn thấy ì nữa là chú Bervely 125cc nặng thêm 20kg nữa. Mà tiền đó đập Sh150i là ngon nhất

bboy195

[Tịch thu bằng lái]
thứ nhất e ko phát cuồng loại nào các cụ

thứ 2 e chỉ thích pi ở điểm nó bán xe giá chuẩn hơn honda chứ chả điên mà cuồng về cái sh với cả pi

thứ 3 cụ silocoso mong cụ đọc lại đi...

e ko vác con piaggio làm tiêu chuẩn...chả nói gì tiêu chuẩn cả e thấy các cụ động vào sh là như động nỗi đau ý

thứ 4 "
e chỉ ống côn là ý nói tầng lớp thanh niên đi vespa...còn nếu cụ ko nói ái sao cụ vác ý kiến bạn bè cụ vào đây rồi cụ type làm gi

e ko cãi cùn nhưng cụ là trung gian hay ji ji đó thì cũng là tự cụ nhận định là di vespa nhiều thằng ái

cụ ko nên bê ý người khác vào làm ý mình để nhận xét quan điểm cá nhân...e nói đúng hay sai...mượn của người khác đôi khi là ko hay

còn thứ 5 Ai cũng có quan điểm của riêng mình ...e thấy các cụ ko hiểu 1 điều là vespa ( pi ) bi h vẫn thịnh hành sao...

so sánh thì có cái hơn và thua 2 loại xe nhiều....còn chưa ai người ta dám nói SH là tiêu chuẩn cả trừ cụ silo co co

..........nếu các cụ có cái nhìn thiếu thiện cảm với hãng pi thì ta dừng tranh luận tại đây
Haizzzzzzzzz, thật tình là t cũng chẳng hiểu cụ đang nói gì nuaz , thôi , ko tranh cãi với cụ làm gì , vấn đề chẳng đi đến đâu ^:)^

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Thôi chốt hạ một câu Sh150i ngon hơn Beve... là cái chắc thế mà cũng phải bàn mãi em cũng đến ạ các cụ :)) :)) :)) :)) :))

kjdkjss

Xe tải
túm lại là thích sh cứ mua sh, thích pi thì mua pi, mỗi người có 1 phong cách riêng, nhìn chung những mẫu xe của pi như vespa, liberty....đi dạo phố nhìn rất văn minh và lịch sự, còn sh thì có sự hầm hồ, giang hồ, máy khỏe và đặc biệt là thể hiện ta đây rất tiết kiệm xăng cho đất nước =))

Chỉnh sửa cuối:

duyanh.idol

[Tịch thu bằng lái]
Thôi chốt hạ một câu Sh150i ngon hơn Beve... là cái chắc thế mà cũng phải bàn mãi em cũng đến ạ các cụ :)) :)) :)) :)) :))
theo e thì...mỗi người phong cách riêng các cụ à

chỉ vì 2 từ công tử mà các cụ chém và ném gạch ác quá

cá nhân e ko phản đối SH nếu các cụ dáng cao to...

rgvmen

Xe container
2 thương hiệu khác hẳn nhau về bề dày và thị trường mục tiêu, ông nào còn đem ra so sánh rõ là bị khìn :D
thôi em té :))

thangdat

Xe tải
Tại sao ko quan tâm đến GTS 300cc nhỉ.

silobiho

Xe tải
túm lại là thích sh cứ mua sh, thích pi thì mua pi, mỗi người có 1 phong cách riêng, nhìn chung những mẫu xe của pi như vespa, liberty....đi dạo phố nhìn rất văn minh và lịch sự, còn sh thì có sự hầm hồ, giang hồ, máy khỏe và đặc biệt là thể hiện ta đây rất tiết kiệm xăng cho đất nước =))
Câu đầu nghe có vẻ khách quan .
Đọc xong câu cuối lại lòi mặt là fan của vespa .

0okeneyo0

Đi bộ
he SH đi thích hơn vì khi bạn đề nó không kêu như PIAGGIO ,mà nếu lấy PIAGGIO thì máy nhanh xuống và dùng được mấy tháng mà đã thê thảm thì ai muốn đâu

kjdkjss

Xe tải
he SH đi thích hơn vì khi bạn đề nó không kêu như PIAGGIO ,mà nếu lấy PIAGGIO thì máy nhanh xuống và dùng được mấy tháng mà đã thê thảm thì ai muốn đâu

Pi máy nhanh xún ư, cụ cần e đem con LX 2k7 ra so máy với sh 2k7 ko, máy hơi bị êm và ít gào hơn SH nhớ, chỉ có vụ nổ máy là nó kêu to thôi, còn lại thì hơi bị chuẩn :">

yen_quynh

Xe hơi
dùng mấy tháng đã thấy thê thảm chắc vừa đi vừa phá. chứ xe tầu ngày xưa cũng chả đến nỗi thế >:/

0okeneyo0

Đi bộ
vậy à , thế trên thị trường SH nhiều hay LX nhiều .Đi SH nó tôn dáng hơn LX chứ .Với lại tại sao SH lại giữ giá hơn LX nếu cùng thời điểm .nếu cụ là người thấp bé thì đúng là Fan của LX rồi