Piaggio VIỆT NAM-Bàn về bảo hành-dịch vụ sau bán hàng!

darkz

Xe tải
chưa cần đợi đến lúc bảo hành, em mới lấy Li dc 30p, có chút thắc mắc nên quay lại nó đã thái độ khác ngay rồi, lúc chưa trả tiền thì nó coi mình như bố chúng nó. Thế quái nào nhà em 2 con pi mà em cũng bắt đầu ghét Pi rồi.
Chủ thớt vẫn chưa giải quyết đc ah? papa em cũng đi GTs ie day, lo quá, k biết có bị như chủ thớt k?
Xe Li của cụ làm sao mà 30' đã phải quay lại thế??

smilegirl

Xe đạp
Ủa thế kỹ thuật ko báo thời gian cho mợ ạ? Họ thay mỗi nhớt láp thế có thay nhớt máy ko hả mợ? Cứ đi khoảng 3600km thì mợ ra bảo dưỡng lần 2 rồi lại thay nhớt máy tiếp. Thay ở ngoài cũng đc, nhớt máy nên dùng motul 300v hoặc shell advance ultra hoặc mobil 1 gold, còn nhớt láp thì shell oil gear. Cứ 2 lần nhớt máy thì 1 lần nhớt láp. Bảo dưỡng lần đầu, lần 2 cũng chưa có j` ngoài thay dầu đâu mà, lần 3 thì mợ nhớ thay lọc dầu thôi khoảng 6000km ấy
Lại Vodka cụ thêm 1 ly. Cháu có thay nhớt máy Agip chỗ trạm BH, còn nhớt lap cháu không chịu, nhân viên BH dọa cháu nếu ra ngoài thay sau này có việc gì thì vấn đề BH sẽ rắc rối. Có đúng thế không cụ?

kochithe

Xe hơi
em lấy phiếu xuất xe đến trường đh lấy xác nhận để đăng kí xe nhưng trường bắt phải hóa đơn đỏ, em phải quay lại cửa hàng, thái độ nó đã thay đổi hoàn toàn rồi.

leoNTV

Xe tải
em lấy phiếu xuất xe đến trường đh lấy xác nhận để đăng kí xe nhưng trường bắt phải hóa đơn đỏ, em phải quay lại cửa hàng, thái độ nó đã thay đổi hoàn toàn rồi.
Đấy là dân VN đấy cụ ạ..Người VN mình chỉ được có thế thôi :) cụ cũng phải nên thông cảm..em nói thật về cái bảo hành thì thay vào đó mình nên làm quen với 1 hàng sửa xe đi ạ..Head (Honda) hay Xuân Cầu,TopCom(Pi) thì cũng giống nhau về mặt này ạ..(Trường hợp ngược lại hơi hiếm)

Chỉnh sửa cuối:

darkz

Xe tải
Lại Vodka cụ thêm 1 ly. Cháu có thay nhớt máy Agip chỗ trạm BH, còn nhớt lap cháu không chịu, nhân viên BH dọa cháu nếu ra ngoài thay sau này có việc gì thì vấn đề BH sẽ rắc rối. Có đúng thế không cụ?
Nếu mình sửa j` thì sau này có rắc rối thôi chứ thay mỗi nhớt thì có sao đâu ợ, mợ nhớ qua chỗ nào uy tín để họ đỡ thay mình nhớt đểu thôi ^^

cherry102hn

Xe máy
em đi được 5000km rồi, em đem xe ra bảo dưỡng thì nv hỏi đi có thấy sao không, rồi đề lên ko thấy gì. thế là bảo ko sao. Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi em có phải làm gì ko ạ? Từ lúc mua xe đến giờ, em chỉ thay dầu định kỳ thôi ạ.

bimbim1976

Xe điện
Mời các cụ tiếp tục comment

NoKiss

Xe tải
em đang sốt ruột đây.hôm trước đem đi BH cái kim đồng hồ nhảy loạn xạ kể rùi ý.đến hnay là gần 20 ngày rồi ko thấy gọi điện gì.4 hôm trước em gọi thì bảo khi nào hãng giửi đồ về mới làm dc.gần 20 ngày mà ko giửi dc đồ về hay sao ... bắt đầu ức chế

Liziyeu

Xe hơi
Nghe các cụ bàn làm em thấy lo lắng quá :(, ko biết ở otofun có chi hội nào của Piaggio k nhỉ, cụ thể là dòng xe LX ấy ạ ? ngoài kia e thấy có mỗi chi hội Sh và Liberty ... Đông người, nhiều kinh nghiệm, tiếng nói cũng lớn hơn nên chắc cũng đỡ phải ko ạ ...

bimbim1976

Xe điện
em đang sốt ruột đây.hôm trước đem đi BH cái kim đồng hồ nhảy loạn xạ kể rùi ý.đến hnay là gần 20 ngày rồi ko thấy gọi điện gì.4 hôm trước em gọi thì bảo khi nào hãng giửi đồ về mới làm dc.gần 20 ngày mà ko giửi dc đồ về hay sao ... bắt đầu ức chế
Kim đồng hồ của piaggio là thế,nó ko giống của Honda đâu mà từ từ nhích lên,nó sẽ lên kiểu giật giật,ví như cái xe LX mà nhà máy đưa cho em đi thử để chờ giải quyết vụ GTS em thấy nó cứ cà giật! nhất là lúc nào mình vít ga.
Các cụ tiếp tục bàn luận về dịch vụ bảo hành đi ạ.

bimbim1976

Xe điện
chưa cần đợi đến lúc bảo hành, em mới lấy Li dc 30p, có chút thắc mắc nên quay lại nó đã thái độ khác ngay rồi, lúc chưa trả tiền thì nó coi mình như bố chúng nó. Thế quái nào nhà em 2 con pi mà em cũng bắt đầu ghét Pi rồi.
Chủ thớt vẫn chưa giải quyết đc ah? papa em cũng đi GTs ie day, lo quá, k biết có bị như chủ thớt k?
Tình hình em vẫn chưa nhận được phản hồi j,vì em không đồng ý với cách giải quyết của piaggio Việt nam,bảo hành 4 lần rồi lờ đi,ko dám cam kết đổi xe nếu tái lỗi 6-12 tháng,làm ăn kiểu củ chuối! như thế có ai dám mang xe về ko?Các cụ có ai dám mang xe về mà ko dám cam kết như vậy ko?cụ nào có giơ tay em cái,he he

NoKiss

Xe tải
Kim đồng hồ của piaggio là thế,nó ko giống của Honda đâu mà từ từ nhích lên,nó sẽ lên kiểu giật giật,ví như cái xe LX mà nhà máy đưa cho em đi thử để chờ giải quyết vụ GTS em thấy nó cứ cà giật! nhất là lúc nào mình vít ga.
Các cụ tiếp tục bàn luận về dịch vụ bảo hành đi ạ.
ko phải nó thế đâu cụ ơi.con của em nó bệnh nặng hơn nhiều.dắt bộ nó cũng lên 60km/h =)) đi xe thì 20km nó giật ầm ầm 40-60km .đi nhanh tầm 50km thì lên luôn 100 và hơn thế giật tung chảo.đang chờ nó gọi điện đến thay đồ bảo hành mà sốt hết cả ruột.xe lại bị xước muốn làm lại cho đẹp nữa.cứ chờ chờ ... lâu quá nên bực ah

bimbim1976

Xe điện
ko phải nó thế đâu cụ ơi.con của em nó bệnh nặng hơn nhiều.dắt bộ nó cũng lên 60km/h =)) đi xe thì 20km nó giật ầm ầm 40-60km .đi nhanh tầm 50km thì lên luôn 100 và hơn thế giật tung chảo.đang chờ nó gọi điện đến thay đồ bảo hành mà sốt hết cả ruột.xe lại bị xước muốn làm lại cho đẹp nữa.cứ chờ chờ ... lâu quá nên bực ah
À,em có cái này muốn nói với cụ,việc bảo hành cụ nhớ bắt nó ghi vào sổ bảo hành nhé,nhớ giữ lại cả cái giấy thanh toán có ghi phụ tùng thay thế được bảo hành nữa(đề phòng làm bằng chứng nếu cần),mà dặn chúng nó ghi cho cẩn thận,như sổ của em,chúng nó ghi be bét,chả ra đâu vào đâu,mỗi trang ghi 1 kiểu,nhìn phát kinh.Và cụ nhớ giữ sổ bảo hành cẩn thận ko lại quá tam ba bận thì toi.he he.Khi nào có vấn đề bực tức cụ cứ trút hết ở đây,cho nó dzui.Chúc cụ sức khỏa và lái xe an toàn.

MrQ1984

Xe đạp
Hôm nọ vừa gọi điện cho em hỏi han các kiểu,nào là đi xe có tốt ko,có vấn đề j ko ,rồi dặn dò thời gian bảo dưỡng rất chi là cẩn thận :)

Chỉnh sửa cuối:

Libertyer

Xe đạp
Cũng còn tùy chỗ bác ạ, em hay bảo hành xe ở Nguyễn Thái Học thì chưa thấy có gì phải phàn nàn :D

@ cuoi xe dap

Đi bộ
tinh hình là con liv của e di dc 3000k hỏng vanh sau đợi 3 tuần dc gọi đến thay,thay xong vành về hôm sau đang đi ngoài đường,gặp 1 bác cũng di lib bác lên bảo,xe a bánh sau đảo lắm,mình kiểm tra thấy đảo thật,nhìn cái đường chi ơ lốp nó ra ko đêu. đem ra bảo nó vào lại lốp cho chuẩn,nó bảo con xe nào dựng lên ga chẳng đảo. nó bảo nếu ko chuẩn xe bị xì hoi.mình đồng ý với cái xì hơi.nhưng mình cam đoan với nó là lúc đầu truoc khi thay vành ko the.no vào ko tháo hẳn vành ra làm lại ,ma chỉ đê đấy bơm vào rồi mang tra xe. các bác nào biết chô nào làm chuẩn uy tín chỉ e với dề e làm cho no ngon,trông mấy ông bh mất công mât viêc.buc cả mình nũa.khả năng mà tiếp xúc với bọn này,nhiều nữa là có thằng vỡ alo .búc xúc lắm rồi

bimbim1976

Xe điện
tinh hình là con liv của e di dc 3000k hỏng vanh sau đợi 3 tuần dc gọi đến thay,thay xong vành về hôm sau đang đi ngoài đường,gặp 1 bác cũng di lib bác lên bảo,xe a bánh sau đảo lắm,mình kiểm tra thấy đảo thật,nhìn cái đường chi ơ lốp nó ra ko đêu. đem ra bảo nó vào lại lốp cho chuẩn,nó bảo con xe nào dựng lên ga chẳng đảo. nó bảo nếu ko chuẩn xe bị xì hoi.mình đồng ý với cái xì hơi.nhưng mình cam đoan với nó là lúc đầu truoc khi thay vành ko the.no vào ko tháo hẳn vành ra làm lại ,ma chỉ đê đấy bơm vào rồi mang tra xe. các bác nào biết chô nào làm chuẩn uy tín chỉ e với dề e làm cho no ngon,trông mấy ông bh mất công mât viêc.buc cả mình nũa.khả năng mà tiếp xúc với bọn này,nhiều nữa là có thằng vỡ alo .búc xúc lắm rồi
Bình tĩnh cụ,giờ phải dùng mưu dùng trí,ko ai dùng vũ lực,tốn sức lắm.
Chúc cụ bình tĩnh và lái xe an toàn

bimbim1976

Xe điện
Bới mãi mới tìm lại đựoc topic cũ