Phượt Sapa bằng 4 bánh, trải nghiệm đường cao tốc dài nhất Việt Nam

mazda929

Xe tăng

Nhà cháu chưa hiểu cái ảnh này dư nào...kim đồng hồ công tơ mét chỉ 130Km/h nhưng chữ số điện tử màu cam thì hiện 120km/h...chả có nhẽ xe cụ chỉ chạy kịch kim là 120km/h còn cái công tơ mét chỉ mang tính chất minh họa thôi.

Chỉnh sửa cuối:

pickup111

Xe hơi
Em cũng tò mò giống cụ mazda 929 ở trên, kụ nào thông thái giải thích giúp vấy. Em cũng quất thử SLI lên trăm tư trên cao tốc HN-LC, nhưng không thấy hiện lên cái đèn này.

Maybach Tàu

Xe container
Các cụ cho hỏi đi chỉ 02 ngày thứ 7 & CN = otô có đủ thời gian ko ạ. Thanks các cụ
Để chơi kiểu đi thăm thú với người ham chơi thì chả biết bao nhiêu là đủ, với người "nhìn thấy là xong" thì 15 phút là hơi nhiều:))
Cụ máu thì cứ đi, từ lần này sẽ rút ra lần sau để lấy bài học:D. Em cứ mạnh dạn làm tour 2 ngày 1 đêm cho cụ dư lày:
Ngày 1: khởi hành 5h sáng sớm từ HN (nhà ở chỗ xa quá cụ phải tăng sớm giờ) cứ xác định 5h30 sáng là có mặt ở đầu cao tốc mới tính toán lịch trình được. Đi cao tốc đúng tốc độ chỉ hết 3.5 tiếng tính từ đầu cao tốc đến cuối, từ cuối lên Sapa hết hơn 1 tiếng nữa nên tính all là 5 tiếng từ HN. Như vậy 10h sáng có mẹt ở Sapa, đi kiểu này xác định ăn sáng bánh mỳ nhá.
10h00: Đi bản Cát cát gần thị trấn nhấtn cưỡi ngựa xem hoa cũng đến tâm trưa là vừa, phi về thị trấn ăn trưa và hỏi phòng là vừa, ăn xong nhận phòng nghỉ ngơi đến 3h chiều dậy đi núi Hàm Rồng, trèo phọt mứt chụp choạch 2 tiếng bét nhè đến 5h xuống núi, đạo thị trấn kiếm quán đánh chén bữa tối.
Tối lượn lờ dạo chơi thị trấn đến tuỳ giờ:D.
Ngay 2: Ăn sang xong đi bản Hầu Thào, bãi đá cổ hoặc thác Bạc, thác Tình Yêu (chọn một trong hai option)đến trưa là về lại thị trấn, trả phòng kiếm quán đánh chén bữa trưa, ăn xong nghỉ ngơi, lượn lờ tiêu cơm tầm 2h xuống núi, đi bình thường + 5 tiếng sẽ về đến nhà kết thúc chương trình. Chúc quý khách có chuyến đi vui vẻ:))

Civic2306

Xe điện
Dạ thanks cụ. Uwifi ở đây hơi tậm tịt nên e sẽ cố gắng hết sức có thể cụ ạ. Em thấy có dịp cụ nên đi 1 chuyến, tự lái thì nó cũng có cái thú riêng rất thú vị đấy ạ. Các cụ nên xuất phát sớm từ nhà. Trên đường đi sapa thường khoảng 2h chiều là có mây mù nhiều sẽ ảnh hưởng đến tay lái các cụ. Từ HN lên đến Sapac túc tắc các cụ đi mất khoảng 4 tiếng rưỡi đến 5 tiếng cả nghỉ ngơi dọc đường. Đường từ lao cai lên sapa em thấy cũng khá khó đi vì đg nhỏ cua nhiều, mặt đg nhiều đoạn ổ trâu gà nhiều. Sedan hoặc các xe nhỏ cần lưu ý chút là đc, tuy thế em thấy vẫn dễ đi hơn lên Tam Đảo vì độ dốc thoải hơn và rộng hơn chút :)
Nhà em ở khách sạn Châu Long Sâp ở phố Đồng Lợi, cách trung tâm chợ tình khoảng 150m, giá 2 củ/ đêm cụ ạ, bao gồm ăn sáng và có bể bơi nước nóng trong nhà . Cụ nên đặt trước vì từ giờ đến tết khách du lịch khá đông. Cá nhân em thấy khá ổn. BuFFer sáng phong phú, nhiều món tráng miệng. Ở sapa ks cao cấp nhất thì có victoria và Châu Long tiêu chuẩn 4 sao. Thấp hơn 1 chút thì Mường Thanh tiêu chuẩn 3 sao phòng ốc cũng sạch sẽ, cụ có thể gu gờ để có thêm các thông tin nhé.
Bây h đi cao tốc ra Bảo Hà đường dễ như ăn kẹo có mấy km đường - chả còn tí đèo dốc nào nữa. Đi lối Phố Ràng cũ thì chỉ có 4x4 mới đi nổi, mấy quả núi đang bị phá hết làm đường rồi.

Cảm ơn thông tin của các cụ, nhà em từ bé chưa đặt chân lên Sapa bao giờ, chắc phải nghiên cứu để xem thế nào

Để chơi kiểu đi thăm thú với người ham chơi thì chả biết bao nhiêu là đủ, với người "nhìn thấy là xong" thì 15 phút là hơi nhiều:))
Cụ máu thì cứ đi, từ lần này sẽ rút ra lần sau để lấy bài học:D. Em cứ mạnh dạn làm tour 2 ngày 1 đêm cho cụ dư lày:
Ngày 1: khởi hành 5h sáng sớm từ HN (nhà ở chỗ xa quá cụ phải tăng sớm giờ) cứ xác định 5h30 sáng là có mặt ở đầu cao tốc mới tính toán lịch trình được. Đi cao tốc đúng tốc độ chỉ hết 3.5 tiếng tính từ đầu cao tốc đến cuối, từ cuối lên Sapa hết hơn 1 tiếng nữa nên tính all là 5 tiếng từ HN. Như vậy 10h sáng có mẹt ở Sapa, đi kiểu này xác định ăn sáng bánh mỳ nhá.
10h00: Đi bản Cát cát gần thị trấn nhấtn cưỡi ngựa xem hoa cũng đến tâm trưa là vừa, phi về thị trấn ăn trưa và hỏi phòng là vừa, ăn xong nhận phòng nghỉ ngơi đến 3h chiều dậy đi núi Hàm Rồng, trèo phọt mứt chụp choạch 2 tiếng bét nhè đến 5h xuống núi, đạo thị trấn kiếm quán đánh chén bữa tối.
Ngay 2: Ăn sang xong đi bản Hầu Thào, bãi đá cổ hoặc thác Bạc, thác Tình Yêu (chọn một trong hai option)đến trưa là về lại thị trấn, trả phòng kiếm quán đánh chén bữa trưa, ăn xong nghỉ ngơi, lượn lờ tiêu cơm tầm 2h xuống núi, đi bình thường + 5 tiếng sẽ về đến nhà kết thúc chương trình. Chúc quý khách có chuyến đi vui vẻ:))
Nghe có vẻ "buồn tẻ" cụ nhỉ :D đi như này chắc trẻ em thì chịu rồi, nhà em có hai cháu 1 đc 10 tuổi, cháu bé 4 tuổi có nên đi không cụ?

Maybach Tàu

Xe container
Chơi được tuốt cụ Civic ơi, f1 nữ nhà em lúc 4 với 5 tuổi đã Thác Bản Dốc với Lũng Cú loạn lên rồi, cứ đi 1 lần cùng lắm là vừa đi vừa nghe gấu chửi cho biết:))

lo1vtn

Xe buýt
Chuyến Phượt của cụ ít ảnh quá không sinh động. Phượt bằng mồm nhiều hi hi

moongket

Xe điện
cụ mây béc ơi
nếu đi 3 ngày thì chuơng trình có gì hay hơn ko ạ
em định đi sáng sớm thứ 6 + chiều tối chủ nhật về đến Hà Nội
Thanks cụ :D
mà khách sạn trên này cái nào hạt rẻ óp sừn vừa phải hả cụ
bọn em định 6 thằng đực lên thuê 2 phòng uống rượu cá hồi và gà rừng :))

huyta

Xe buýt
cụ mây béc ơi
Hay hay ko cũng còn do mình, đường Thạch Sơn ở Tt thị trấn luôn có đủ cả :-D

BX_BX

Xe hơi
Em cũng tò mò giống cụ mazda 929 ở trên, kụ nào thông thái giải thích giúp vấy. Em cũng quất thử SLI lên trăm tư trên cao tốc HN-LC, nhưng không thấy hiện lên cái đèn này.
Khả năng đây là function báo nguy hiểm khi tốc độ trên 120km/h các Cụ ạ. Con số 120 km/h là đèn cố định bật sáng thôi chứ không thể hiện tốc độ hiện tại.

Maybach Tàu

Xe container
cụ mây béc ơi
Rẻ nhất thì vào bản Homestay 70k/mạng người, sau đó đặt ăn chủ nhà thì tuỳ túi. KS em không rành giá lắm nhưng cơ bản nhiều và giá có nhiều biên độ lắm. Em ở cái Sapa ngay sát đường xuống chợ giá 70 ô ba ma một tối. Hịn nhứt ở đó có Victo tầm 3 củ lên xuống tuỳ chủng loại phòng.

Khoa Béo

Xe buýt
Cụ chủ cho e hỏi là từ HN đi Lào Cai theo cao tốc có khó ko? Biển chỉ dẫn có dễ nhìn ko ạ? E định đi sedan lên Lào Cai rồi gửi xe bám bus lên Sapa, thì ở Lào Cai có chỗ nào gửi xe yên tâm ko ạ? Thank cụ ạ

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ chủ cho e hỏi là từ HN đi Lào Cai theo cao tốc có khó ko? Biển chỉ dẫn có dễ nhìn ko ạ? E định đi sedan lên Lào Cai rồi gửi xe bám bus lên Sapa, thì ở Lào Cai có chỗ nào gửi xe yên tâm ko ạ? Thank cụ ạ
Cứ phi hẳn lên Sapa chứ việc gì phải gửi

hth152

Xe hơi
Tuyến bọn e làm đây, biển chỉ dẫn rất rõ ràng nhưng 1số nút giao các cụ chưa xuống đc như Yên bái , phú thọ...

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Tuyến bọn e làm đây, biển chỉ dẫn rất rõ ràng nhưng 1số nút giao các cụ chưa xuống đc như Yên bái , phú thọ...
Yb nút giao chính chưa xong thôi nhưng có lối tạm xuống mà,130k phí xuống YB,còn Phú Thọ các nút giao xong từ lâu rồi,cụ chém kinh quá

hth152

Xe hơi
Yb nút giao chính chưa xong thôi nhưng có lối tạm xuống mà,130k phí xuống YB,còn Phú Thọ các nút giao xong từ lâu rồi,cụ chém kinh quá
Hô hô, cụ biết có bao cái IC (interchange) ko? Có 18 cái tất cả. Giờ mới có 6-7 cái thông thôi, còn lại chưa thông hết hoặc giai đoạn 2.

moongket

Xe điện
KO dám phi lên cụ ạ, e chưa có kinh nghiệm đi đường đèo ạ. Gửi cho lành ạ
đường lên sa pa đi dễ mà
cứ từ từ bình tĩnh là đc
như đường tam đảo và gần bằng đường lên vườn quốc gia ba vì là cũng
tẹt tèn tên đi cụ :D

Moi-Mua-Xe

Xe máy
Nghe các cụ tường thuật thích quá. Không biết xe số tự động đổ đèo Sapa có dễ không các cụ.

seven_love2003

Xe buýt
Sedan phượt có gì cần chú ý ko cụ?