Phượt Sapa bằng 4 bánh, trải nghiệm đường cao tốc dài nhất Việt Nam

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
Cụ đang ở Sa Pa rùi à?
Dạ vâng :)

Vậy là đường xá cũng ngon ngẻ không bị mấy con rùa cản mũi rồi kụ nhờ :D
Vâng ngon choét cụ ạ

Đường cao tốc cho phép chạy 100km/h mà cụ chạy 130km/h, cụ ko sợ anh hùng núp à. Cao tốc Long Thành - Dầu Giây cụ mà đi như vậy là XXX mời cụ gặp mặt ngay.
Hii cũng sợ cụ ơi nhưng hôm nay em liều muốn xem sức bợ 2 em khỏe đến đâu cụ ạ :D

Chúc cụ đi chơi vui vẻ
Cám ơn cụ ạ

Hadat_333

Xe hơi
Em đoán cụ chủ là Forte, đường cao tốc phí hơi đắt nên vắng lắm, có đoạn có khi 1 mình 1 đường, cụ đi có thấy nứt nhiều không

vesbo

Xe tải
Em đoán cụ chủ là Forte, đường cao tốc phí hơi đắt nên vắng lắm, có đoạn có khi 1 mình 1 đường, cụ đi có thấy nứt nhiều không
Vâng em đi cerato cụ ạ. Đg ko nứt cụ ạ, 1 số đoạn có hiện tượng lún nhẹ nhưng ko ảnh hưởng nhiều đến tay lái

Lancerdo_son

Xe buýt
Cụ chủ chú ý chiều về xxx bắn tốc độ nhé. Hôm tụi em đi lúc đi cũng toàn vít 120 ko gặp lúc về ko hiểu sao tuân thủ 100 thì thấy xxx đứng bắt mấy xe liền

vesbo

Xe tải
Nhà em vừa đi ăn tối về, nghỉ ngơi 1 lúc rồi lại đi chơi tiếp, em tranh thủ hầu chuyện các cụ tiếp ạ
Các cụ lưu ý đi thời điểm này sapa khá lạnh rồi. Nhiệt độ ban ngày khoảng trên 20 độ còn tối sau 5h chiều nhiệt độ giảm rất nhanh, hiện tại là 14 độ theo nhiệt kế khách sạn và trời có mưa nhỏ kèm sương mù nhiều
Về đồ ăn, ở sâp có đặc sản cá tầm và cá hồi rất tươi và ngon
Tối nhà em vừa đi ăn ở đây, chợ ẩm thực sapa .

Nhà em gọi 1 con cá hồi 1kg họ làm các món gỏi, nướng và lẩu. Ăn rất tuơi ngon, thêm cả đồ uống lúc thanh toán hết hơn 500k, phục vụ nhiệt tình :)
Buổi tối ở đây nhiều con phố cấm xe cộ hình thành phố đi bộ. Các cụ có thể thoải mái đi dạo cùng gấu trong thời tiết se lạnh, ánh đèn lung linh từ các quán xá, nhà hàng khiến sp càng đẹp hơn

vesbo

Xe tải
Cụ chủ chú ý chiều về xxx bắn tốc độ nhé. Hôm tụi em đi lúc đi cũng toàn vít 120 ko gặp lúc về ko hiểu sao tuân thủ 100 thì thấy xxx đứng bắt mấy xe liền
Vâng thanks cụ. Em hôm nay đi cũng gặp 2 toán xxx đứng nhưng toàn thấy chặn xe tải chứ ko thấy bác xe con nào bị dừng. Về e sẽ lưu ý chạy thong thả thôi :)

BX_BX

Xe hơi
Đi tốt cụ ạ. Lúc đầu e cũng lo như cụ.

Em đi kia cerato AT thưa cụ. Nếu cụ có bán tải thì đi bán tải vẫn hơn chứ. Nhất là đoạn đèo dốc bân tải là nhất r cụ ạ :)

Ko biết F1 nhà cụ mấy tuổi ạ, nếu nhỏ quá em sợ sẽ bị mệt đoạn từ Lào Cai lên Sapa đó. F1 thứ 2 nhà e hơn 2 tuỏi đợt này e cũng chưa cho nó đi, để lớn thêm chút nữa đã :)
Cảm ơn Cụ chủ. Chúc Cụ và gia đình một chuyến đi vui vẻ. Hóng ảnh và kinh nghiệm của Cụ.

giangcoi79

Xe điện
Cụ chủ trên đấy ở ks nào thế? Giá cả thế nào? Có phải đặt trước không? Em định giữa tháng 11 đi cụ cho xin ít thôbg tin ăn nghĩ nữa đi ạ. Chúc cụ và gia đình có chuyến đi an toàn và vui vẻ nhé. Vote cụ.

bsphongnb

Xe container
Cụ chủ ơi, cụ up ảnh chi tiết chuyến đi nhé
Em cũng sẽ cố gắng theo cụ 1 chuyến

vua_luoi

Xe điện
Cụ chủ trên đấy ở ks nào thế? Giá cả thế nào? Có phải đặt trước không? Em định giữa tháng 11 đi cụ cho xin ít thôbg tin ăn nghĩ nữa đi ạ. Chúc cụ và gia đình có chuyến đi an toàn và vui vẻ nhé. Vote cụ.
Nhà em cũng đang sapa, lần trươc ở victori 2,5 củ/ đem, lần này Mường thanh 0,65 củ/ đem ( em đều đặt qua agoda), hôm nay mây mù như cụ vesbo nói, lạnh khoảng 13 độ, nói chung là mù hóa mưa, ăn uóng giá cũng mềm

giangcoi79

Xe điện
Nhà em cũng đang sapa, lần trươc ở victori 2,5 củ/ đem, lần này Mường thanh 0,65 củ/ đem ( em đều đặt qua agoda), hôm nay mây mù như cụ vesbo nói, lạnh khoảng 13 độ, nói chung là mù hóa mưa, ăn uóng giá cũng mềm
Dạo này trên đó lạnh nhỉ. Cảm ơn thông tin của cụ. em mời cụ 1 ly ạ.

vesbo

Xe tải
Nhà em ở khách sạn Châu Long Sâp ở phố Đồng Lợi, cách trung tâm chợ tình khoảng 150m, giá 2 củ/ đêm cụ ạ, bao gồm ăn sáng và có bể bơi nước nóng trong nhà . Cụ nên đặt trước vì từ giờ đến tết khách du lịch khá đông. Cá nhân em thấy khá ổn. BuFFer sáng phong phú, nhiều món tráng miệng. Ở sapa ks cao cấp nhất thì có victoria và Châu Long tiêu chuẩn 4 sao. Thấp hơn 1 chút thì Mường Thanh tiêu chuẩn 3 sao phòng ốc cũng sạch sẽ, cụ có thể gu gờ để có thêm các thông tin nhé.

vesbo

Xe tải
Cụ chủ ơi, cụ up ảnh chi tiết chuyến đi nhé
Em cũng sẽ cố gắng theo cụ 1 chuyến
Dạ thanks cụ. Uwifi ở đây hơi tậm tịt nên e sẽ cố gắng hết sức có thể cụ ạ. Em thấy có dịp cụ nên đi 1 chuyến, tự lái thì nó cũng có cái thú riêng rất thú vị đấy ạ. Các cụ nên xuất phát sớm từ nhà. Trên đường đi sapa thường khoảng 2h chiều là có mây mù nhiều sẽ ảnh hưởng đến tay lái các cụ. Từ HN lên đến Sapac túc tắc các cụ đi mất khoảng 4 tiếng rưỡi đến 5 tiếng cả nghỉ ngơi dọc đường. Đường từ lao cai lên sapa em thấy cũng khá khó đi vì đg nhỏ cua nhiều, mặt đg nhiều đoạn ổ trâu gà nhiều. Sedan hoặc các xe nhỏ cần lưu ý chút là đc, tuy thế em thấy vẫn dễ đi hơn lên Tam Đảo vì độ dốc thoải hơn và rộng hơn chút :)

vesbo

Xe tải
Nhà em cũng đặt qua agoda cụ ạ. Đi dịp noel thì lạnh hơn, có thể có tuyết nữa nhưng nhà em có trẻ nhỏ sợ nó ốm nên đi luôn từ bây giờ

giangcoi79

Xe điện
Nhà em ở khách sạn Châu Long Sâp ở phố Đồng Lợi, cách trung tâm chợ tình khoảng 150m, giá 2 củ/ đêm cụ ạ, bao gồm ăn sáng và có bể bơi nước nóng trong nhà . Cụ nên đặt trước vì từ giờ đến tết khách du lịch khá đông. Cá nhân em thấy khá ổn. BuFFer sáng phong phú, nhiều món tráng miệng. Ở sapa ks cao cấp nhất thì có victoria và Châu Long tiêu chuẩn 4 sao. Thấp hơn 1 chút thì Mường Thanh tiêu chuẩn 3 sao phòng ốc cũng sạch sẽ, cụ có thể gu gờ để có thêm các thông tin nhé.
Thanks cụ. Cụ cho thêm ảnh sapa lên đi. Mùa này bắt đầu lạnh rồi lên sapa thì tuyệt.

Maybach Tàu

Xe container
KS Châu Long bể bơi nước nóng trong nhà có to không cụ chủ? nước nóng lắm không cụ, em nghe đến bơi với nước nóng là rôn ràng rồi:D, mọi lần đi đâu em cũng đặt phòng trước nhưng lần này thử phát đi đâu tính đó cho nó đỡ ràng buộc:))

Oleg Blokhin

Xe đạp
Em hóng chuyến phượt 4 bánh của cụ để tích lũy kinh nghiệm đi đường cao tốc.

nhanoto44

Xe tăng
Cụ chủ đi xe gì thế ? Em cũng có ý định làm chuyến Sapa khám phá vài hôm nhưng không biết đi bằng xe nào thì phù hợp hơn giữa sedan và bán tải, các Cụ giúp em với. Em xin cảm ơn trước nhé!
Xe nào cụ cũng đi được