[Funland] Phương án thi lớp 10 công lập Hà Nội năm 2022

BKG

Xe tăng
Con e giờ no nghiện máy tính hơn học, vậy nên kệ cho dòng đời đưa đẩy hik. Ko vào công thì lại tư. Trước cháu đầu thi cũng phát sốt, giờ thờ ơ rồi ạ.

HUYXL7

Xe hơi
Đến hẹn lại lên, lại một kỳ thi căng thẳng của các cháu

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Em đang hóng phương án của Hà Nội.

kvboto

Xe container
Hóng CCM HN bán phương án chiến thuật tác chiến

thuysinh.tl

Xe container

vihali

Xe container
Để tránh học sinh học tủ nên sở công bố thời điểm thi môn thứ 4 muộn. Thi môn thứ 4 để hs hiểu và nắm rõ kiến thức môn khác, làm nền tảng học câps 3. Nếu không làm như vậy thì các cháu chỉ hoc 3 môn T.V.A.

Học tập là quá trình thường xuyên phấn đấu, k thể ngày 1 ngày 2 mà thành được. Cứ chịu khó rèn luyện thì cấp 3 không vấn đề gì nhể cụ. Trừ khi thi trường chuyên TP.
Quả màu đỏ của cụ em nghĩ hơi khiên cưỡng. Sao lại học môn này lại để nắm rõ môn khác? Đành rằng các kiến thức có thể móc xích nhau nhưng bản thân các môn khác cũng có phần ứng dụng rồi, sao phải thi hẳn 1 môn để phục vụ môn khác mà môn đó lên cấp 3 chưa chắc đã học. VD chọn môn 4 là Hóa mà các bạn theo hướng KHXH, không chọn học Hóa ở cấp 3 thì thật khó cho các bạn ấy.

duongphong

Xe container
Quả màu đỏ của cụ em nghĩ hơi khiên cưỡng. Sao lại học môn này lại để nắm rõ môn khác? Đành rằng các kiến thức có thể móc xích nhau nhưng bản thân các môn khác cũng có phần ứng dụng rồi, sao phải thi hẳn 1 môn để phục vụ môn khác mà môn đó lên cấp 3 chưa chắc đã học. VD chọn môn 4 là Hóa mà các bạn theo hướng KHXH, không chọn học Hóa ở cấp 3 thì thật khó cho các bạn ấy.
Em nghĩ nó logic cụ.
Thi môn thứ 4 (không biết trước) thì bắt buộc các cháu phải học đều (lý, hoá, sinh, sử, địa) vì nó nằm trong nhóm có thể thi.
Câp 3 làng em mà không phải trường chuyên thì học đều các môn; lý, hoá, sinh sử...cụ.

hungeverest

Xe điện
F1 nhà e từ đầu tuần đến giờ đang f0, cả lớp lại online ở nhà, mà hết năm học tới nơi, thôi kệ, biết sao giờ.

vihali

Xe container
Em nghĩ nó logic cụ.
Thi môn thứ 4 (không biết trước) thì bắt buộc các cháu phải học đều (lý, hoá, sinh, sử, địa) vì nó nằm trong nhóm có thể thi.
Câp 3 làng em mà không phải trường chuyên thì học đều các môn; lý, hoá, sinh sử...cụ.
Chắc cụ không cập nhật. Năm tới thì các cháu cấp 3 có quyền chọn nhóm môn học để hướng nghiệp rồi. Cấp 3 làn của cụ cũng theo chương trình mới thôi.

Như ở trang 2, em có phân tích các môn học đã tính điểm trung bình và cộng vào điểm thi rồi. Kì thi này là thi tuyển chọn chứ không phải tốt nghiệp mà cần quá nhiều.

duongphong

Xe container
Chắc cụ không cập nhật. Năm tới thì các cháu cấp 3 có quyền chọn nhóm môn học để hướng nghiệp rồi. Cấp 3 làn của cụ cũng theo chương trình mới thôi.

Như ở trang 2, em có phân tích các môn học đã tính điểm trung bình và cộng vào điểm thi rồi. Kì thi này là thi tuyển chọn chứ không phải tốt nghiệp mà cần quá nhiều.
Cụ làm rõ thên chỗ này được không.
Hướng nghiệp ở đây là như thế nào cụ.

Trang Nguyen

Xe điện
Em lại nghe đồn bỏ môn thứ tư 😂

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Mặt trăng

Xe hơi
Môn thi thứ 4 liệu có cung cấp thêm kiến thức gì ko mợ ? Thời điểm này các cháu cuối cấp HN đi học vẫn vẫn tắc bụp cơ bản vẫn online, vì chưa biết môn thứ 4 nên các cháu phải dàn trải quỹ thời gian trong không gian Online ''chật chội'' , e nghĩ đa số các cụ mợ có F1 năm nay thi cũng có tâm trạng ngóng như em .
Đã học thì thi thôi, khó người khó ta… em cực ghét nếu con em đổ lỗi hoàn cảnh. Thất bại thì chấp nhận là mình kém hơn từ tư duy, phương pháp, kĩ năng.

aitymo

Xe điện
Cháu nghiên cứu các cụ nào, cháu đang muốn cho cháu vào NTT mà cháu có mỗi tiếng anh còn văn toán trình độ trường Vin hơi lo lo :)

toxic82

Xe điện
Tình hình dịch bệnh tại HN từ sau Tết tăng cáo & ảnh hưởng quá nặng tới lịch học của các em hs cuối cấp THCS thi lớp 10, học 1-2 ngày người nhà Fo -phải nghỉ online vài ngày, đi học tiếp xúc bạn F0..lại nghỉ, đi học tiếp thì cô thầy F0 lại nghỉ. Việc này phụ huynh & các thày cô cũng rất muốn Sở GD Hà Nội sớm công bố môn thi thứ 4 để cô trò tổ chức việc dạy - học đảm bảo trong tình hình dịch bệnh, hôm nay có rất nhiều tỉnh thành đã chính thức công bố phương án thi THPH công lập bằng 3 môn Toán,Ngữ văn, Anh văn.
https://vtc.vn/13-dia-phuong-to-chuc-thi-vao-lop-10-thpt-cong-lap-bang-3-mon-ar664019.html

Năm nay cụ mợ nào có con thi vào lớp 10 chắc cũng đang dài cổ ngóng xem ô HN công bố phương án để các cháu còn tập trung ''cày'' nốt 2 tháng.
Cụ yên tâm, ko thi môn thứ 4 đâu, nhưng nếu nói ngay từ Tết thì các cháu bỏ hết, mà như thế thì lên cấp 3 sẽ rất khó học :)
P/S: e trả lời cụ thay cho SGD hehe ;)

bonongcoc

Xe buýt
Em cũng nghe hội nhóm fakebook bàn tán là bỏ môn thứ 4. Các nghị xĩ đang bàn để chốt. Cuối tuần có tin chính thống thôi.

Songocu

Xe buýt
Cụ làm rõ thên chỗ này được không.
Hướng nghiệp ở đây là như thế nào cụ.
Nếu quan tâm F1 Cụ chịu khó Gg nó ra một đống : “
..“ lớp 10 năm học 2022-2023 sẽ thực hiện theo chương trình giáo dục phổ thông mới, bắt đầu giai đoạn "giáo dục định hướng nghề nghiệp". Nội dung giáo dục cấp THPT gồm các môn học bắt buộc và tự chọn. Bảy môn học và hoạt động giáo dục bắt buộc gồm: Ngữ văn, Toán, Ngoại ngữ 1, Giáo dục thể chất, Giáo dục quốc phòng và an ninh, Hoạt động trải nghiệm, hướng nghiệp, Nội dung giáo dục của địa phương.

Các em được lựa chọn 5 môn từ ba nhóm (mỗi nhóm ít nhất một môn) gồm Khoa học xã hội (Lịch sử, Địa lý, Giáo dục kinh tế và pháp luật); Khoa học tự nhiên (Vật lý, Hóa học, Sinh học), Công nghệ và Nghệ thuật (Công nghệ, Tin học, Nghệ thuật). Điều này cho thấy định hướng nghề nghiệp rõ ràng và tính phổ thông toàn diện giảm xuống”....”
.

duongphong

Xe container
Nếu quan tâm F1 Cụ chịu khó Gg nó ra một đống : “
..“ lớp 10 năm học 2022-2023 sẽ thực hiện theo chương trình giáo dục phổ thông mới, bắt đầu giai đoạn "giáo dục định hướng nghề nghiệp". Nội dung giáo dục cấp THPT gồm các môn học bắt buộc và tự chọn. Bảy môn học và hoạt động giáo dục bắt buộc gồm: Ngữ văn, Toán, Ngoại ngữ 1, Giáo dục thể chất, Giáo dục quốc phòng và an ninh, Hoạt động trải nghiệm, hướng nghiệp, Nội dung giáo dục của địa phương.

Các em được lựa chọn 5 môn từ ba nhóm (mỗi nhóm ít nhất một môn) gồm Khoa học xã hội (Lịch sử, Địa lý, Giáo dục kinh tế và pháp luật); Khoa học tự nhiên (Vật lý, Hóa học, Sinh học), Công nghệ và Nghệ thuật (Công nghệ, Tin học, Nghệ thuật). Điều này cho thấy định hướng nghề nghiệp rõ ràng và tính phổ thông toàn diện giảm xuống”....”
.
Về cơ bản. Em nghĩ các ông ấy nói nhiều hơn làm nếu theo cái bảng này. Nói là hướng thôi, chứ cháu nào học tốt môn gì, thi trường nào...các cháu nó thể hiện từ cấp 2 rồi. Nhóc nhà em cũng vậy thôi.