[Funland] Phương án thi lớp 10 công lập Hà Nội năm 2022

Lenhung85

Xe máy
Con em năm nay cũng vào lớp 10 đây. Chọn 1 trường c3 vừa sức và giữa tháng 4 này đăng ký trước trường DL em cũng đăng ký cho con luôn 1 trường mà cô giáo tư vẫn cơ sở vật chất tốt, chất lượng đào tạo ổn. Con em học thường thôi nên cũng ko áp lực học tập cho cháu quá.

vihali

Xe container
Cụ cho e hỏi là năm nay lớp 10 hệ Cam của Chu và Am tuyển số lượng đầu vào là bao nhiêu ko? Vì Cam đang là 7 trường mà Cam 3 có 2 trường chỉ nút cổ chai quá, e đang lo vì con là Cam 2
Nếu như năm ngoái thì vẫn 50 chỉ tiêu cho mỗi trường (AMS và CVA), chia thành 2 lớp. Năm nay đúng là nút cổ chai nên các cháu phải học tử tế mới có sự khác biệt. Mọi năm, nhiều cháu ko học Cam2 hay IGCSE thi vào dễ, nghĩ học Cam ngon ăn, lên học Alevel rất vất vả vì nhảy cóc nhiều khái niệm.

Hung ha giang

Xe buýt
Nếu như năm ngoái thì vẫn 50 chỉ tiêu cho mỗi trường (AMS và CVA), chia thành 2 lớp. Năm nay đúng là nút cổ chai nên các cháu phải học tử tế mới có sự khác biệt. Mọi năm, nhiều cháu ko học Cam2 hay IGCSE thi vào dễ, nghĩ học Cam ngon ăn, lên học Alevel rất vất vả vì nhảy cóc nhiều khái niệm.
Vâng cụ, ko học Cam2 mà tự nhiên nhảy vào Cam3 thì vất, Cam2 e đã thấy học vất vả rồi

BKG

Xe tăng
E đọc báo dự kiến thi 10-20/6, cụ nào biết liệu vào trước hay sau 15/6 không ạ?

Tien68

Xe tải
Em dạy Chuyên KHTN, tức chuyên tổng hợp cũ đó. Tuy nhiên, nếu học chương trình quốc tế ở HN, song bằng Ams, CVA thì khả năng cao cũng gặp nhau cụ ạ.
Vào được trường cụ thì tốt quá, nhà em năm nay F1 lớn vào 10 còn 1 cu lớp 4. Cụ có truyền cho ít kinh nghiệm để cho em hướng bạn lớp 4 từ bây giờ ko ạ?

vihali

Xe container
Vào được trường cụ thì tốt quá, nhà em năm nay F1 lớn vào 10 còn 1 cu lớp 4. Cụ có truyền cho ít kinh nghiệm để cho em hướng bạn lớp 4 từ bây giờ ko ạ?
Em dạy chuyên cho đủ nghĩa vụ thôi cụ. Mảng đầu vào em ko quan tâm lắm vì mỗi môn có lãnh địa riêng của...người ra đề. Em cày ở ngoài, mảng quốc tế, ko đụng chạm đến họ, cho vui vẻ. Do đó, kinh nghiệm cho hs lớp 4 để thi chuyên vào 10 hơi quá tầm hiểu biết của em. Cụ chuẩn bị xa quá. Tầm đó chắc cũng chỉ học toán thôi, còn 5 năm nữa chsr biết ra sao. 3 năm nữa, hội cấp 2 cải cách lên 10, ko biết thi chuyên kiểu gì vì ko còn khái niệm các môn Lý Hoá Sinh riêng rẽ.

Con em năm nay thi nhưng ko thi trường bố 😁 Đứa sau lên lớp 6 cũng trường làng cạnh nhà. Học căng thẳng quá, ko có thời gian học cái khác nên em ko cho thi chuyên.

Tien68

Xe tải
Em dạy chuyên cho đủ nghĩa vụ thôi cụ. Mảng đầu vào em ko quan tâm lắm vì mỗi môn có lãnh địa riêng của...người ra đề. Em cày ở ngoài, mảng quốc tế, ko đụng chạm đến họ, cho vui vẻ. Do đó, kinh nghiệm cho hs lớp 4 để thi chuyên vào 10 hơi quá tầm hiểu biết của em. Cụ chuẩn bị xa quá. Tầm đó chắc cũng chỉ học toán thôi, còn 5 năm nữa chsr biết ra sao. 3 năm nữa, hội cấp 2 cải cách lên 10, ko biết thi chuyên kiểu gì vì ko còn khái niệm các môn Lý Hoá
Con em năm nay thi nhưng ko thi trường bố 😁 Đứa sau lên lớp 6 cũng trường làng cạnh nhà. Học căng thẳng quá, ko có thời gian học cái khác nên em ko cho thi chuyên.
Thật ra con em giờ mới chỉ học Tiếng Anh ABC nhất là 2 năm học online chơi là chính. Em muốn cho con vào đấy vì sợ không đủ sức cho du học cả 2. Bạn lớn nhà em cũng đang đau đầu vì chọn trường năm nay vào 10. Nhà em bên Long Biên có mỗi Nguyễn Gia Thiều điểm cao hết hồn mà ko hiểu học có ổn ko?

vihali

Xe container
Thật ra con em giờ mới chỉ học Tiếng Anh ABC nhất là 2 năm học online chơi là chính. Em muốn cho con vào đấy vì sợ không đủ sức cho du học cả 2. Bạn lớn nhà em cũng đang đau đầu vì chọn trường năm nay vào 10. Nhà em bên Long Biên có mỗi Nguyễn Gia Thiều điểm cao hết hồn mà ko hiểu học có ổn ko?
Nó là cấp 3 mà. Cụ định cho con du học cấp 3 ấy à, thế thì cũng ko được mấy người đâu.

Còn du học mà vào đây thì lại hơi sai sai vì ko phải như bên Ams hay CNN.

Trang Nguyen

Xe điện
Lịch thi chuyên sở HN đây ạ

Trang Nguyen

Xe điện
Một số trường công ko chuyên hàng top đây các cụ

bonongcoc

Xe buýt
Có cụ nào có con học HES không ạ? Cho em xin ít thông tin về chất lượng đầu ra và môi trường học cũng như quản lý học sinh ạ.

Tien68

Xe tải
Nó là cấp 3 mà. Cụ định cho con du học cấp 3 ấy à, thế thì cũng ko được mấy người đâu.

Còn du học mà vào đây thì lại hơi sai sai vì ko phải như bên Ams hay CNN.
Ý em là em có 2 con trai, 1 bạn năm nay vào 10 1 bạn lớp 4. Bạn vào 10 thì ko kịp xin học hay định hướng học gì nữa của cụ ý. E muốn nhờ cụ ý tí định hướng cho con bé vì bạn lớn học khá đi du học sau khi hết cấp 3 chứ cụ- chắc ok, bạn bé em không biết lúc ấy đủ xèng cho đi du học không. Nên là em muốn chuẩn bị cho bạn ý sớm sớm để học đại học trong nước nên mới hỏi kinh nghiệm hoặc rút kinh nghiệm ạ.

Câc cụ cho em hỏi 1 chút, em ở Hoàng mai thì con em có được thi lớp 10 ở các quân Thanh xuân, Đống đa ko, hay phải có hộ khẩu 6 tháng trở lên ở các quận đó.

vihali

Xe container
Ý em là em có 2 con trai, 1 bạn năm nay vào 10 1 bạn lớp 4. Bạn vào 10 thì ko kịp xin học hay định hướng học gì nữa của cụ ý. E muốn nhờ cụ ý tí định hướng cho con bé vì bạn lớn học khá đi du học sau khi hết cấp 3 chứ cụ- chắc ok, bạn bé em không biết lúc ấy đủ xèng cho đi du học không. Nên là em muốn chuẩn bị cho bạn ý sớm sớm để học đại học trong nước nên mới hỏi kinh nghiệm hoặc rút kinh nghiệm ạ.
Hehe, "cụ ý" ở trên là "cụ lào" cụ ơi? Em chính là cụ ý đó, vẫn tiếp chuyện cụ mà.

Lớp 4 vẫn xa quá, em nghĩ cứ học tiếng Anh, hoạt động vui vẻ. Con em năm nay lên 10 mà hôm nay em vẫn bảo ôn tinh thần thoải mái, có nhiều lựa chọn học, ko cứ phải học chuyên.

Sáng nay em dạy lớp chuyên toán, có cháu sau khi thi hsg qg, ko đc vào vòng 2, giờ quay lại lớp thì từ chối ko học, nằm ngủ. Bỏ hết các môn, giờ quay lại thấy nản nên chỉ muốn làm các bài toán đội tuyển. Em gặp mấy trường hợp như thế rồi, thậm chí cổ đeo HCV IMO nhưng lên ĐH vẫn vật vờ, bảo học tA đi mà du học thì bảo em ko muốn học gì khác, chỉ thèm làm toán hsg cấp 3.

gautrucbe

Xe tải
Hehe, "cụ ý" ở trên là "cụ lào" cụ ơi? Em chính là cụ ý đó, vẫn tiếp chuyện cụ mà.

Lớp 4 vẫn xa quá, em nghĩ cứ học tiếng Anh, hoạt động vui vẻ. Con em năm nay lên 10 mà hôm nay em vẫn bảo ôn tinh thần thoải mái, có nhiều lựa chọn học, ko cứ phải học chuyên.

Sáng nay em dạy lớp chuyên toán, có cháu sau khi thi hsg qg, ko đc vào vòng 2, giờ quay lại lớp thì từ chối ko học, nằm ngủ. Bỏ hết các môn, giờ quay lại thấy nản nên chỉ muốn làm các bài toán đội tuyển. Em gặp mấy trường hợp như thế rồi, thậm chí cổ đeo HCV IMO nhưng lên ĐH vẫn vật vờ, bảo học tA đi mà du học thì bảo em ko muốn học gì khác, chỉ thèm làm toán hsg cấp 3.
Nguy hiểm quá cụ nhỉ. Những bạn được huy chương quốc gia như vậy ko có mục tiêu, chỉ loanh quanh với quá khứ, chán quá ý.

Dancingwiththewind

Xe điện
Phan Đình Phùng mơ ước của hai mẹ con em. NV2 là Tây Hồ đi bộ đi học. Chắc em phải giải toả tâm lý chứ căng thẳng quá các cụ mợ ạ

Trang Nguyen

Xe điện

Cụ ơi cho em hỏi hệ CLC của bên KHTN học có nặng lắm ko ạ, so với hệ chuyên thì có học đều hơn ko ạ hay vẫn tập trung nặng vào toán lí hóa hả cụ?