Phúc bất trùng lai, họa vô đơn chí !!!

GETZ MT 1.1

Xe hơi
Chiều này em vừa xuống Hyundai Giải Phóng đưa vợ 2 em về sau 1 ngày nằm viện theo diện Bảo hiểm. Vừa mở cửa xe ra em suýt ngất vì nội thất vợ 2 tỏa ra 1 mùi y như mùi chuột chết. Chưa kịp hỏi nguyên nhân thì 1 bác tư vấn sửa chữa ra bảo luôn : Sao anh lại để con gà và đĩa xôi gấc trong túi nilon, nhét dưới ghế phụ mà không bỏ ra ? Em cho mở cửa, thổi quạt cả ngày không hết mùi...
Chết cha em rồi, hôm thứ 7 đi lễ trên Lạng Sơn về bà chị em để mà không dặn gì cả, nguyên ngày chủ nhật phơi nắng chờ thứ 2 đi bảo hiểm, chiều thứ 2 mang xe xuống, chắc sáng nay các bác ý mới bỏ ra làm và phát hiện. Mùi kinh khủng quá các cụ ạ, em xịt cả mùi cà phê vào các cửa gió, lấy sữa tắm của vợ cả để lau người cho vợ 2, mà cũng chỉ đỡ đỡ mùi thôi. Kính mong các cụ có kinh nghiệm chỉ dạy cho em cách làm cho vợ 2 em thơm tho như ngày nào với. Thay mặt vợ cả và F1, em xin chân thành cảm ơn các cụ !!!

SpecX7426

Xe tăng
Bác ra cửa hàng vệ sinh nội thất, tháo hết đồ ra giặt giũ và phơi khô là sạch sẽ ngay thôi mà! Mất khoảng 300-500k bác ạ!

Hiepkt

Xe buýt
Chiều t2 bác mới mang xe xuống mà ko ngửi mùi gì sao???? xe để cả ngày CN + sáng t2 rồi mà :^):^):^):^):^)

cocsku

Xe cút kít
Xe không có cốp nó khổ thế đấy ạ. Bác mở tất cả các cửa, phơi nắng lại từ sáng đến tối 01 ngày. Thuê thằng trẻ con trông xe cho bác chắc là hết 200k.

toanvinh_forever

Xe điện
tốt nhất đi dọn nội thất và nhân tiện dọn máy luôn, lau hết mùi bám trên nội thất là hết thôi

Coltplus2008

Xe điện
Con gà của bác đắt quá, mà chả được miếng nào lại càng đau.

Thôi đành làm nhw các bác trên nói thôi.

bmw74

Xe buýt
Chuyện thật của bác hay sưu tầm trên báo đấy? Em nhớ là đã đọc bài này trên báo cách đây phải 3 năm rồi *-)*-)

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Đỗ xe chỗ râm mát, mở tung cả 5 cửa, cho 2 quạt cây công suất lớn, quạt liên tục vào trong xe 3h đảm bảo hết mùi ngay:21:

khoai.feat

Xe tải
chắc vẫn phải giặt ghế nội thất thôi, hong xe ngoài trời bóng nắng mở hết cho gió nó lùa thôi. Nếu tự tin hơn thì thêm cái nến nhưng cẩn trọng củi lửa

Sau khi vệ sinh nên dùng tinh dầu quế hoặc bạc hà - khg phải nước hoa đâu bác nhé

Altrol5859

Xe máy
Chiều t2 bác mới mang xe xuống mà ko ngửi mùi gì sao???? xe để cả ngày CN + sáng t2 rồi mà :^):^):^):^):^)
Rất Logiccccccccccccccccccccccccccc ^_________^ bác ý bị viêm xoang nên chả ngửi thấy gì hehehehehehe

nhimphich

Xe điện
Dọn xe trông tang thương lắm, cụ cứ mở cửa, cho cà phê rang thật nhiều lên xe, mua than hoa rải sàn xe cụ ợ(l)(l)

DIRE

Xe buýt
Em đi siêu thị, thấy bán mấy cái hộp để xông nội thất xe, khử mùi hôi,.. có vài loại mùi hương khác nhau, em đọc qua hướng dẫn thì thấy chỉ việc bóc cái hộp ra, đặt trên sàn xe chỗ ghế lái, đóng kín cửa lại 1 thời gian ngắn là xong. Bác chủ thớt thử xem sao, biết đâu lại hiệu quả mà đỡ tốn $ và time.
ah, mà em thấy trong Fivi mart. Chúc vợ 2 bác chóng thơm tho

tuanminh1912

Xe buýt
Chiều này em vừa xuống Hyundai Giải Phóng đưa vợ 2 em về sau 1 ngày nằm viện theo diện Bảo hiểm. Vừa mở cửa xe ra em suýt ngất vì nội thất vợ 2 tỏa ra 1 mùi y như mùi chuột chết. Chưa kịp hỏi nguyên nhân thì 1 bác tư vấn sửa chữa ra bảo luôn : Sao anh lại để con gà và đĩa xôi gấc trong túi nilon, nhét dưới ghế phụ mà không bỏ ra ? Em cho mở cửa, thổi quạt cả ngày không hết mùi...
Chết cha em rồi, hôm thứ 7 đi lễ trên Lạng Sơn về bà chị em để mà không dặn gì cả, nguyên ngày chủ nhật phơi nắng chờ thứ 2 đi bảo hiểm, chiều thứ 2 mang xe xuống, chắc sáng nay các bác ý mới bỏ ra làm và phát hiện. Mùi kinh khủng quá các cụ ạ, em xịt cả mùi cà phê vào các cửa gió, lấy sữa tắm của vợ cả để lau người cho vợ 2, mà cũng chỉ đỡ đỡ mùi thôi. Kính mong các cụ có kinh nghiệm chỉ dạy cho em cách làm cho vợ 2 em thơm tho như ngày nào với. Thay mặt vợ cả và F1, em xin chân thành cảm ơn các cụ !!!
Đơn giản lắm bác ạ, bác cứ mua 1 gói cà phê pha phin trung nguyên về (chơi loại rẻ nhất thôi, đừng chơi thượng hạng làm gì cho tốn), bác đổ ra cái chậu con hoặc cái đĩa để cafe tản ra, sao cho diện tích tiếp xúc với không khí và mùi tăng lên, bác để cái đĩa cafe đấy vào cốp sau, chố ám mùi đấy, đóng kín cửa lại, đảm bảo 1-2 hôm sau hết luôn, hết có gần 20k cafe thôi ạ
(à, hút xong mùi, nếu bác không ngại, có thể rang lên rồi pha phin cho đỡ phí:)))

R300808

Xe hơi
Nếu chỉ là mùi hôi và không bị bẩn ra xe, cụ chủ có thể dùng máy hoặc bóng đèn tạo ozone cho vào trong xe, đóng cửa lại là ok thui ạ.

hungthuoc

Xe buýt
Thiện tai ,thiện tai
Hổng bít xe Cụ là nội thất ghế da hay nỉ đới .
Vụ này ko đơn giản đâu.em gặp nhiều rồi nên bít mà
Cụ có mang đi đâu dọn dẹp thì nó hiệu quả theo cấp số nhân số obama CỤ bỏ ra thui nhé.
Lên SONAX đi nếu chả có gì phân vân.
Còn ko CỤ hỏi Bác Mèo bửn nhà ta nhé .bít nhiều lắm.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Ông anh của em đi họp lớp, lúc tan cuộc các chị nhét Gà và thức ăn đằng sau cốp mà ko biết , để quên 3 ngày, ôi thôi...:'(

tqt77

Xe điện
Xe không có cốp nó khổ thế đấy ạ. Bác mở tất cả các cửa, phơi nắng lại từ sáng đến tối 01 ngày. Thuê thằng trẻ con trông xe cho bác chắc là hết 200k.
xe có cốp cũng thế thôi, có lần em để can rượu 30l trong cốp sau, đi nó xóc xiếc thế nào mà cả xe thơm phức, F1 nhà em cứ kêu nhức đầu hóa ra con bé con say rượu về bị gấu mắng cho 1 trận vì tội không để ý đến con, may mà can rượu không bị đổ chắc chỉ sánh ra thôi :21:

chuột 74

Xe điện
cụ thử cho vài quả dứa vào xe để qua đêm xem có cải thiện được tình hình không?nếu không thì dọn nội thất cũng chưa muộn:^)