Thảo luận Phụ tùng Fiat hàng cho, tặng, giao lưu ...

cominup

Xe hơi
Em làm thế rồi. Đại loại dò diếc xong xuôi, bấm chuyển kênh nhoay nhoáy, ấy nhưng mà cứ vặn cái khóa về tắt là lại bị xóa sạch, hức, kể cả cái đồng hồ cũng thế, cứ lên xe là 12.00. Em đồ là có cục pin con con nào đấy nó không cấp điện nuôi cái RAM nên nó quên tiệt sau khi nguồn chính bị ngắt điện. Để tà tà em check manual lại xem ra răng?

Em làm thế rồi. Đại loại dò diếc xong xuôi, bấm chuyển kênh nhoay nhoáy, ấy nhưng mà cứ vặn cái khóa về tắt là lại bị xóa sạch, hức, kể cả cái đồng hồ cũng thế, cứ lên xe là 12.00. Em đồ là có cục pin con con nào đấy nó không cấp điện nuôi cái RAM nên nó quên tiệt sau khi nguồn chính bị ngắt điện. Để tà tà em check manual lại xem ra răng?
Quy trình lên xe của cụ là: Lên xe, chỉnh ghế, gương, cài dây, dò sóng FM, chỉnh đồng hồ :D, thú vị ra phết

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Xe nhà này lại là Siena 1.3 nên đơn giản hơn Albea. Cũng bị reset lại tuốt tuột radio, đồng hồ...lại phải chỉnh lại nhưng chỉ xảy ra khi tháo bình Acquy thôi. Trường hợp của Up thì trong tài liệu có nói gì đâu.
Có lẽ là xe nhà Up bị thằng nào nó đấu lại cái nguồn của đài và đồng hồ rồi. Hỏi chủ cũ đã từng làm gì ở khu vực đó?
Tạm suy luận là:
Ví dụ nó phải đấu + 12V trước công tắc chìa khoá thì nó mới ko bị ảnh hưởng khi mình tắt khoá điện. (Mạch cụ thể thì để hôm nào tìm lại sẽ mang lên đây mổ xẻ.)
Đằng này nó lại đấu phía sau chìa khoá thì có nguồn đâu mà duy trì. Trong trường hợp có nguồn khác để nuôi thì...phải tìm sơ đồ mới biết. Xe Siena 1.6 thì cũng không có pin như 1.3 thôi. Không hiểu Albea nó có pin ko nữa....lại phải nhiên cứu.

Chỉnh sửa cuối:
Em nghĩ đơn giản nhất, khỏi cần dò là ta nối thẳng 1 dây từ ắc quy lên nguồn của đồng hồ và đầu. Thế là xong hehe

ninhcd

Xe tăng
Em nghĩ đơn giản nhất, khỏi cần dò là ta nối thẳng 1 dây từ ắc quy lên nguồn của đồng hồ và đầu. Thế là xong hehe
--
E dùng cách simple hơn nhìu, mua cái đài tàu vài chục ngàn mà các cụ đi tạp thể dục buội sáng hay sắm, roài gắn lên taplo vừa ngon vừa bổ vừa rẻ:-bd

F.I.A.T

Xe điện
Xe của cụ cominup khả năng là đã can thiệp vào hệ thống điện roài, trước em chạy siena cứ bật khóa điện lên là đầu CD chạy, sau hỏi mới biết là đầu CD nó chạy độc lập với điện nguồn

cominup

Xe hơi
HỰ, chiều mồng 1 mới rảnh rang vào tám với các cụ. Để em check lại cái vụ này, nói chung là chả hiểu dư lào.
Nhân năm mới em kính chúc các anh, các bác các chú các cô toàn thể anh em Fiater hoặc former-Fiater sức khỏe dồi dào, làm ăn bằng năm bằng mười năm ngoái để có đk nâng cấp xe để càng có nhiều người tham gia thêm vào đội Fiat của anh em. Chúc cho các xe fiat luôn dẻo dang trên mọi nẻo đường, phục vụ anh em với độ tin cậy cao nhất. Chúc cho các bác gârage sửa Fiat làm ăn khấm khá, đừng bỏ quên một dòng xe đậm đà bản sắc như fiat.

siena hlx 1.6

Xe đạp
Thừa 01 dàn lạnh Dàn lạnh fiat siena 1.6 (thủng một lỗ li ti, đã hàn). Ai cần không (miễn phí)? :)
Đầu xuân năm mới, xin gửi lời chúc năm mới tới đại gia đình FIAT luôn trẻ khỏe, dặm trường xa bình an, gặp nhiều may mắn, làm ăn phát đạt, công thành danh toại!
Hai hôm, hôm qua và hôm kia trời xuân ấm áp, iem cùng gia đình phấn khởi tung tăng đi chúc tết, con "SEN" nhà iem cũng phấn khởi "reo hò" (iem bật máy lạnh và quạt gió) lên đường làm nhiệm vụ. Dưng cơ mà cả nhà trên xe thấy nóng "rười rượi", iem sờ tay vô cửa gió thì thấy hơi man mát tí ti. còn nhìn chung cả xe thì ấm áp hơn mức cần thiết.
Túm lại: 1. Dàn lạnh không đủ lạnh; 2. Núm chỉnh gió ngoài, gió trong thì bị liệt ở vị trí gió trong, không chỉnh sang lấy gió ngoài được; 3. Núm chỉnh tốc độ quạt bị move, lúc được lúc mất.
Kụ còn dàn lạnh này thì năm mới mừng tuổi lì xì cho iem nhá.
Thêm bệnh mới: 2 lẫy lên xuông kính ở cánh cửa bên lái bị mất tác dụng, phao xăng không chuẩn Chắc khi mô Autocare mở hàng là phải xuống để kính các Kụ "điều dưỡng" luôn thể.

F.I.A.T

Xe điện
Xe nhà này lại là Siena 1.3 nên đơn giản hơn Albea. Cũng bị reset lại tuốt tuột radio, đồng hồ...lại phải chỉnh lại nhưng chỉ xảy ra khi tháo bình Acquy thôi. Trường hợp của Up thì trong tài liệu có nói gì đâu.
Có lẽ là xe nhà Up bị thằng nào nó đấu lại cái nguồn của đài và đồng hồ rồi. Hỏi chủ cũ đã từng làm gì ở khu vực đó?
Tạm suy luận là:
Ví dụ nó phải đấu + 12V trước công tắc chìa khoá thì nó mới ko bị ảnh hưởng khi mình tắt khoá điện. (Mạch cụ thể thì để hôm nào tìm lại sẽ mang lên đây mổ xẻ.)
Đằng này nó lại đấu phía sau chìa khoá thì có nguồn đâu mà duy trì. Trong trường hợp có nguồn khác để nuôi thì...phải tìm sơ đồ mới biết. Xe Siena 1.6 thì cũng không có pin như 1.3 thôi. Không hiểu Albea nó có pin ko nữa....lại phải nhiên cứu.
Dạ báo cáo cụ là albea cũng ko có pin đâu ạ, tháo accpui ra thì reset lại hết.

Mà em nghĩ các xe khác cũng rứa

cominup

Xe hơi
Dạ kính các cụ, em vừa check lại rồi. Tức là đúng như bác Fiat chỉ đạo nhưng funny cái là cứ tắt máy đi bật lại thì nó lại quay về bộ nhớ cũ, tức là CH1 thì 87.5 Mhz ... Chứ không như mình vừa set ah. Kiểu này chắc phải có cách để reset rồi mới set lại. He he! Môn này có cụ nào biết cái model của cái Head Unit trên Albea HLX không để em search thử cái Manual của nó.

AH, nhân dịp tết đường vắng, hôm mùng 3 em test thử chỗ vòng quay đầu đường láng hạ ra láng ấy. Vào cua cỡ 40kmh vừa vào vừa miết ga tăng tốc lên khoảng 50kmh, lúc đấy cũng phê phết ah, thấy cái *** nó hơi lạng lạng, đồ trong cốp xe kêu lổng chổng, đèn đường cũng loang loáng phết. He he, chả mấy khi đc rảnh chân ga như thế. Như thế mới hỏi tại sao có nhiều người thích môn lạng lách. Đường tết, thỉnh thoảng đạp lút ga, cái tiếng xe fiat nhà mình nó cũng é é nghe mùi mẫn kinh.

Nhà mình chưa thấy có fiat độ các cụ nhể, hí hí. Mà chắc cũng chả ai bán đồ độ cho fiat đâu các cụ nhể.

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
... Vào cua cỡ 40kmh vừa vào vừa miết ga tăng tốc lên khoảng 50kmh, lúc đấy cũng phê phết ah, thấy cái *** nó hơi lạng lạng, đồ trong cốp xe kêu lổng chổng, đèn đường cũng loang loáng phết. He he, chả mấy khi đc rảnh chân ga như thế. Như thế mới hỏi tại sao có nhiều người thích môn lạng lách.
Xe Fiat khung gầm ngon đi rất sướng. Hôm qua chạy đường 1B bỏ hai tay ra chạy hơn 500m nó vẫn thẳng. Có lẽ đây cũng là một tiêu chí để kiểm tra khung gầm và tay lái còn cân đối hay không?
Vào cua đường HCM thì cứ chạy tầm 75km/h cũng chả thấy lo lắng gì mặc dù vẫn đảm bảo không liếm vạch liền màu vàng.
Nhà em có hôm đi karaoke về muộn vào cua toàn rơi điện thoại trên mặt táp lô xuống - hôm đầu xuống xe tưởng mất ở chỗ hát rồi nhưng tìm lại vẫn thấy trên xe. Nên bây giờ về khuya cứ lượn cho sướng còn điện thoại chắc chắn sẽ chỉ rơi xuống chân bên ghế phụ là cùng. Lưu ý bác Up là khi lượn muốn sướng thì chỉ một tay thôi đấy nhé!

qisheng

Xe buýt
Xe Fiat khung gầm ngon đi rất sướng. Hôm qua chạy đường 1B bỏ hai tay ra chạy hơn 500m nó vẫn thẳng. Có lẽ đây cũng là một tiêu chí để kiểm tra khung gầm và tay lái còn cân đối hay không?
Vào cua đường HCM thì cứ chạy tầm 75km/h cũng chả thấy lo lắng gì mặc dù vẫn đảm bảo không liếm vạch liền màu vàng.
Nhà em có hôm đi karaoke về muộn vào cua toàn rơi điện thoại trên mặt táp lô xuống - hôm đầu xuống xe tưởng mất ở chỗ hát rồi nhưng tìm lại vẫn thấy trên xe. Nên bây giờ về khuya cứ lượn cho sướng còn điện thoại chắc chắn sẽ chỉ rơi xuống chân bên ghế phụ là cùng. Lưu ý bác Up là khi lượn muốn sướng thì chỉ một tay thôi đấy nhé!
Hehe, xe em cũng thế :|

F.I.A.T

Xe điện
Em khẳng định với cụ cominup là xe cụ đã bị can thiệp vào hệ thống đấu điện của đầu CD rồi. Điện nguyên bản của đầu CD độc lập với điện cấp qua ổ khóa hay nói cách khác là phải đấu trước ổ khóa.

Còn cái kênh Ch1 mà ở 87,5mhz là nó mặc định đấy cụ ạ, xe em tháo acqui ra noa cũng reset như thế mà.

Head Unit của xe em 12disc là Pioneer KEH-P6025. Nếu cái của cụ giống xe em, em send cho cụ cái manual bằng file pdf cho cụ ngâm kíu

F.I.A.T

Xe điện
Hôm tết em đóng thử Đại Lộ Thăng Long lên 140km/h nhẹ nhàng các cụ ạ, xe pháo vẫn ngon choét nhưng sợ cái đường nó lồi lõm quá, chạy 1 tý rồi xuống

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Hôm tết em đóng thử Đại Lộ Thăng Long lên 140km/h nhẹ nhàng các cụ ạ, xe pháo vẫn ngon choét nhưng sợ cái đường nó lồi lõm quá, chạy 1 tý rồi xuống
Em hay thử nhưng chỉ 120km/h thôi. Em mà đua thì thua bác rồi.

tranhainam

Xe điện
Nên bây giờ về khuya cứ lượn cho sướng còn điện thoại chắc chắn sẽ chỉ rơi xuống chân bên ghế phụ là cùng. Lưu ý bác Up là khi lượn muốn sướng thì chỉ một tay thôi đấy nhé!
em cũng hay lượn giống thế
nhưng sợ lắm, em toàn nhắm mắt lại, hết cua mới mở mắt ra =P~

cominup

Xe hơi
Em khẳng định với cụ cominup là xe cụ đã bị can thiệp vào hệ thống đấu điện của đầu CD rồi. Điện nguyên bản của đầu CD độc lập với điện cấp qua ổ khóa hay nói cách khác là phải đấu trước ổ khóa.

Còn cái kênh Ch1 mà ở 87,5mhz là nó mặc định đấy cụ ạ, xe em tháo acqui ra noa cũng reset như thế mà.

Head Unit của xe em 12disc là Pioneer KEH-P6025. Nếu cái của cụ giống xe em, em send cho cụ cái manual bằng file pdf cho cụ ngâm kíu
Hị hị, cụ thương em thì thương cho trót, cụ rón tay làm phúc chỉ em cái chỗ để đấu lại hoặc chỗ nào giúp em đấu lại đc không ah?
Còn cái PDF, nếu nó không to qua cụ send qua mail cho em cominup3@yahoo.com, còn nếu to quá cụ cho em xin mời cụ ly cà phê, em mang cái USB theo để copy, tiện thể cụ chỉ giáo cho vài đường về xe fiat.

F.I.A.T

Xe điện
Hị hị, cụ thương em thì thương cho trót, cụ rón tay làm phúc chỉ em cái chỗ để đấu lại hoặc chỗ nào giúp em đấu lại đc không ah?
Còn cái PDF, nếu nó không to qua cụ send qua mail cho em cominup3@yahoo.com, còn nếu to quá cụ cho em xin mời cụ ly cà phê, em mang cái USB theo để copy, tiện thể cụ chỉ giáo cho vài đường về xe fiat.
Em gửi meo cho cụ rồi đấy, cụ nhận được thì rót cho em xin lý vodka - OF thôi, em ở xa chả biết bao giờ mới uống cafe với cụ được

Xe cụ có cái bộ 12disc ở cốp ko, nếu cụ cần em send cho cụ manual ngâm kíu tiếp

Còn chỉ cách đấu lại thì em chệu vì em ở xa lại ko có chuyên môn về điện đóm, cụ cứ oánh xe ra gara chuyên về điện-điện lạnh ấy, thợ nó chui xuống dưới vô lăng sờ xoạng 5 phút là xong, mất tầm 2 chục ngàn.

Xe Siena trước em phải đi đấu lại là vì cứ mỗi lần lên xe mở khóa là nhạc chạy xập xình, mà cú cái hôm bị xxx vẫy vào, cầm giấy tờ của mình rồi bảo mình đánh xe vào lề, lên xe nổ máy lại có nhạc xập xình, đang điên tiết lại còn xập xình, lộn cả ruột, thế là hôm sau em đi đấu lại

cominup

Xe hơi
Em nhận đc meo của cụ roài. Cảm ơn cụ nhiều ah. Em cũng xin vodka cụ đầu năm mới luôn. Cái điện đóm này chắc mang ra hàng thôi ợ. Ở cốp xe em đúng là có cái bộ 12 đĩa ah. Cụ send nốt cho em ngâm cứu xem nó vỡ ra đc tẹo nào không.

F.I.A.T

Xe điện
Em gửi tiếp cho cụ rồi đới