Thảo luận Phụ tùng Fiat hàng cho, tặng, giao lưu ...

siena hlx 1.6

Xe đạp
Các bác ơi. Xe của em hôm vua rồi lại bị hỏng bơm dâu. Sửa hết 2 500 000. Buốt hết cả ruột + lọc dầu 120k + phớt trục cơ 5k+ Puly đầu trục cơ 200k + công thay 300k. hic hic hic. Xe ơi là xe. Gio buổi tối khói mù mịt. Có phải đi buổi đêm bị khói không nhỉ. Đánh xe vào nhà khói um. Hic hic Sợ quá! Các Pác a.
óe, kụ cộng kiểu nào mà ra nhều thé. kụ đính chính đi để ae còn học tập, rút knghiệm nào.

kiavuong

Xe điện
Em lính mới, bác nào có con lốp siena 1.3 175/70/R13-82 Cho e xin 1 quả làm sơ quơ, con lốp sơ quơ của em giờ bơm hơi lên không giữ được hơi. hĩ
Bác ra ngoai hàng làm lốp mua lại 1 quả cũ làm dự phòng , khoảng 200-300 là mua được,cụ không mua được thì ới em em mua hộ cho.

Các bác ơi. Xe của em hôm vua rồi lại bị hỏng bơm dâu. Sửa hết 2 500 000. Buốt hết cả ruột + lọc dầu 120k + phớt trục cơ 5k+ Puly đầu trục cơ 200k + công thay 300k. hic hic hic. Xe ơi là xe. Gio buổi tối khói mù mịt. Có phải đi buổi đêm bị khói không nhỉ. Đánh xe vào nhà khói um. Hic hic Sợ quá! Các Pác a.
Em chưa hiểu ý cụ thay sửa những cái gì nữa.

F.I.A.T

Xe điện
Nhà kia vương có kiếm được đốt lò ngon ko, có Anh bạn bên này đang nhờ tìm, Anh bạn này cũng biết tý ề xe nhưng muốn tìm xe trong hội cho lành

cominup

Xe hơi
Các bác ơi, cái lọc dầu em mua trên taobao loại 1.5, ko lắp vừa cái 1.6 nhà em, cái lỗ nó bé hơn khoảng 1mm. Híc các cụ có cụ nào có nhu cầu thử thì ới em nhá. Chả biết lắp đc cho xe nào.

F.I.A.T

Xe điện
Các bác ơi, cái lọc dầu em mua trên taobao loại 1.5, ko lắp vừa cái 1.6 nhà em, cái lỗ nó bé hơn khoảng 1mm. Híc các cụ có cụ nào có nhu cầu thử thì ới em nhá. Chả biết lắp đc cho xe nào.
Chắc 1.3 là vừa cụ ạ, hồi trước em mua bên HN ko để ý cũng mua phải loại nhỏ hơn, dùng tạm cũng được nhưng mặt gioăng nó ep không kín lắm nên hay bị dò dầu ra

siena hlx 1.6

Xe đạp
kính các kụ, em siena hlx 1.6 nhà iem bị hỏng dây cao áp vào bugi số 4 (dây dài). Kụ nào thừa thì nhượng lại cho iem cái dây đó đi. Gia chủ xin chân thành cám ơn! Ym của iem là dthetuan@yahoo.com

cominup

Xe hơi
@all: Em có 3 quả lọc dầu như đã tả ở trên không lắp vừa xe. Tình trạng là mới cứng, các cụ có cụ nào sắp thay lọc dầu chạy qua ướm thử xem vừa xe mình không, nếu vừa thì khuân giúp em với.

trongfree

Xe hơi
fiac đắt thật. dòng xe hàn hết khoảng 1 t

Chỉnh sửa cuối:

siena hlx 1.6

Xe đạp
Xin mãi mà chưa cho ai cái gì, vì bản thân không co để cho. HÔm nay lại lên tiếng xin tiếp đây, ko biết có được không? Em đang cần loa cánh cửa bên trái (đường kính 16 cm) . Kụ lào hảo tâm thì ới nhà cháo cái lào. 0987935466. Thanks!

Xin mãi mà chưa cho ai cái gì, vì bản thân không co để cho. HÔm nay lại lên tiếng xin tiếp đây, ko biết có được không? Em đang cần loa cánh cửa bên trái (đường kính 16 cm) . Kụ lào hảo tâm thì ới nhà cháo cái lào. 0987935466. Thanks!
Cụ ra Trung Già ở Võ Thị Sáu, mua lại 1 cái từ các xe khác thay loa thải ra loa nguyên bản, loa Get, Morning chắc độ 50-100k gì đó

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Có bác nào thừa một cái mắt cảm biến lùi thì để lại cho em. Hôm qua em bị em MEC loạng quạng vào đ*ít em hỏng mất một mắt. Ba cái kia vẫn ngon nên chả ai lại đi thay cả bộ cho tốn kém.
Bác Mẹc chỉ vừa chạm vào nhau nên em chả muốn bắt đền, xuống xe bác Mẹc lại còn bảo"Sao Fiat mà ông tít thế rồi phanh hự tôi không kịp xử lý?" Cùng là dùng xe Châu Âu nên em...tha.

cominup

Xe hơi
Các bác cho em hỏi cái đầu CD nhà em cứ tắt máy đi là nó quên tiệt cả. Không biết thay pin có khó không ah? Có tự thay đc không ah? Hay phải mang ra thợ? Em kéo thử cái khay ấy ra thì có vẻ vướng vướng.

F.I.A.T

Xe điện
Các bác cho em hỏi cái đầu CD nhà em cứ tắt máy đi là nó quên tiệt cả. Không biết thay pin có khó không ah? Có tự thay đc không ah? Hay phải mang ra thợ? Em kéo thử cái khay ấy ra thì có vẻ vướng vướng.
Muốn kéo cái đầu CD ra thì phải có 2 cái thanh dẫn hướng để nó đè cái lẫy xuống mới lấy ra được cụ ạ.
Xe cụ là CD 1 đĩa hay mấy đĩa, cụ cần nhớ nó đang chạy đĩa nào, track nào hay là nó nhớ kênh radio nào?
Nếu là CD 1 đĩa thì nó ko nhớ track đâu, hồi trước em chạy đầu CD có Mp3 em làm cái đĩa mp3 mấy trăm bài rồi chọn chế độ random nhưng mỗi lần tắt nguồn nó cũng về 0 hết.

Chỉnh sửa cuối:

kangta160

Xe tải
xuống xe bác Mẹc lại còn bảo"Sao Fiat mà ông tít thế rồi phanh hự tôi không kịp xử lý?" Cùng là dùng xe Châu Âu nên em...tha.
cụ này chỉ được cái nói đúng ...

dong phung viet

Xe đạp
Các bác ơi. Xe của em vừa thay lá côn + bite+ bàn ép(sena ed1.3). Hic đề không kêu tý nào cả. Có phải do chết đề không? Không phải do ácquy. Thay đề hết bao nhiêu tiền các bác. Em xót ruột quá. Có phải là do đấu nhầm điện không? xe e đề được từ ga ra về. về nhà đề không kêu 1 tý nào. o có tiếng đề. Hay là do chập điện các bác nhỉ. mấy hôm nay trước khi bị như vậy mỗi khi em đề có tiếng kêu như kẹt cái gì đó. hôm nay tháo ra lắp bàn ép vào thì thấy tiếng kêu to hơn. Có phải chết đề không các bác. Thay đề hết bao nhiêu tiền vậy. Giúp em với! hic hic

F.I.A.T

Xe điện
Các bác ơi. Xe của em vừa thay lá côn + bite+ bàn ép(sena ed1.3). Hic đề không kêu tý nào cả. Có phải do chết đề không? Không phải do ácquy. Thay đề hết bao nhiêu tiền các bác. Em xót ruột quá. Có phải là do đấu nhầm điện không? xe e đề được từ ga ra về. về nhà đề không kêu 1 tý nào. o có tiếng đề. Hay là do chập điện các bác nhỉ. mấy hôm nay trước khi bị như vậy mỗi khi em đề có tiếng kêu như kẹt cái gì đó. hôm nay tháo ra lắp bàn ép vào thì thấy tiếng kêu to hơn. Có phải chết đề không các bác. Thay đề hết bao nhiêu tiền vậy. Giúp em với! hic hic
Cái phần cụ thay nó chả liên quan gì đến đề cả, chắc do thợ lúc tháo ra làm đứt dây hoặc tuột chỗ nào đấy thôi, cụ mang ra hoặc gọi thợ điện, điều hòa vào nó check xem sao, ra ngay ý mà.

cominup

Xe hơi
Cái của em là loại 12 đĩa theo xe ấy. Nó không nhớ đc cái kênh radio. Kô biết là do hết pin hay do em không biết dùng?

F.I.A.T

Xe điện
Có thể cụ set chưa đúng cách roài, xe em cũng 12 disc, nếu cụ muốn nhớ kênh radio thì cụ chuyển sang chế độ radio, rồi chọn band FM1, FM2, hay AM, sau đó cụ ấn nút dò kênh, khi nó dò được kênh nào rồi thì cụ muốn lưu nó ở số mấy (từ 1-6) ấy thì cụ ấn và giữ nút ấy đến khi nào nó kêu tít 1 cái đồng thời trên màn hình nó hiện luôn kênh cụ lưu ví dụ như CH1, CH2..vv, thì là ok. cụ ấn nút dò đài và tìm kênh tiếp sau đó lại lưu lại cho đến khi hết kênh thì thôi. Cụ lưu ý kênh nào phát stereo nó có hiện hai cái vòng tròn thì nghe mới hay.

Sau khi lưu xong rồi, cụ cần chọn kênh nào chỉ cần ấn các nút từ 1->6 là gọi nó ra thôi. chỉ khi nào cụ tháo accqui ra thì tất cả về mo hết, lại phải dò lại từ đầu.

Em thì toàn để 91mhz ở số 1, 102,7mhz ở số 2..vv...vv..

Hy vọng em đoán đúng bệnh của cụ