[Funland] "Phù thủy trắng" Philippe Troussier

smart_sharp

Xe tăng
Cụ chuẩn. Cứ kêu cần quan tâm, nhưng muốn quan tâm thì phải có tiền. Mà tiền đâu ra? Tiền phải từ người hâm mộ nó mới bền vững. NHM đi xem kể cả không mất tiền vé (giải trẻ, giải nữ), nhưng có người xem thì các nhãn hàng họ mới quan tâm, mới đặt quảng cáo, từ đó đội bóng mới có tiền được chứ.
Cái này hoàn toàn đúng. Như trên VTV vẫn thỉnh thoảng có chương trình kêu là các đội bóng đá nữ không được quan tâm, lương cầu thủ thấp nhưng nhà tài trợ họ phải nhìn vào “giá trị” mang lại (có thể ngắn hạn, dài hạn) khi tài trợ đội bóng. Chứ chỉ kêu gọi “lòng thương hại” thì không bền vững. Mà có mấy người hâm mộ xem các giải nữ đâu?

juve99

Xe cút kít
Cụ chuẩn. Cứ kêu cần quan tâm, nhưng muốn quan tâm thì phải có tiền. Mà tiền đâu ra? Tiền phải từ người hâm mộ nó mới bền vững. NHM đi xem kể cả không mất tiền vé (giải trẻ, giải nữ), nhưng có người xem thì các nhãn hàng họ mới quan tâm, mới đặt quảng cáo, từ đó đội bóng mới có tiền được chứ.
Giải trẻ và nữ thì chẳng mấy ai xem đâu cụ, Tây cũng thế thôi. Xem clip Huỳnh Như ghi bàn, chú dựng video còn phải lồng tiếng à ồ vỗ tay vào cho sinh động. Giải trẻ khán giả chắc toàn kiểu bạn học, gđ người thân đến ủng hộ là chính. Đến WC trẻ U20 còn ít người quan tâm thì trông mong gì các giải trẻ VN có đông khán giả vào sân.

doctor103

Xe điện
đội tuyển giờ thế nào à? Em nghĩ là trôi lùi rồi đấy.

Sent from Other Universe via OTOFUN
Cuối năm 2017, tuyển QG thua ở bán kết AFF 2016, không vào được VL3 WC 2018, tuyển U23 thua mất mặt bị loại từ vòng bảng Seagames
Đầu năm 2023, tuyển QG là Á quân AFF Cup 2022, đã từng vào VL3 WC 2022, tuyển U23 là đương kim vô địch seagames
Về khoản thành tích em chưa rõ thụt lùi chỗ nào

Sao người ta lại không có quyền nghi ngờ hả cụ ? Cụ xem tầm tuổi này có ông nào làm hlv ĐTQG không ?

Nếu ông ấy còn hot còn phù hợp thì chẳng đời nào đến VN làm hlv U19 cả . Chưa kể ông ấy đã nghỉ không làm hlv bóng đá đỉnh cao khá lâu rồi

Và ngót 70 tuổi thì hoàn toàn không phải kế hoạch dài hơi cho ĐTQG vì đơn giản sức khỏe của ông ấy chưa chắc đã đáp ứng được
Cụ thử nhớ lại xem cuối năm 2017, có 1 HLV cũng lớn tuổi rồi, toàn dẫn dắt các đội hạng xoàng ở K-League thôi, được đánh giá là hết thời rồi, còn đang tính sang Trung Quốc kiếm cơm, có chăng là chỉ còn ít hào quang là trợ lý WC 2002 cho đội bóng đứng hạng 4 WC, đã đến với dải đất hình chữ S, và sau 5 năm thì mọi thứ đã là lịch sử

trinhhunghb

Xe lăn
Em mong huấn luyện viên mới và đội tuyển sẽ tiến lên chứ như trước thời Cụ park thua liểng xiểng chả muốn xem tý nào

tratida

Xe container
Cuối năm 2017, tuyển QG thua ở bán kết AFF 2016, không vào được VL3 WC 2018, tuyển U23 thua mất mặt bị loại từ vòng bảng Seagames
Đầu năm 2023, tuyển QG là Á quân AFF Cup 2022, đã từng vào VL3 WC 2022, tuyển U23 là đương kim vô địch seagames
Về khoản thành tích em chưa rõ thụt lùi chỗ nào

Cụ thử nhớ lại xem cuối năm 2017, có 1 HLV cũng lớn tuổi rồi, toàn dẫn dắt các đội hạng xoàng ở K-League thôi, được đánh giá là hết thời rồi, còn đang tính sang Trung Quốc kiếm cơm, có chăng là chỉ còn ít hào quang là trợ lý WC 2002 cho đội bóng đứng hạng 4 WC, đã đến với dải đất hình chữ S, và sau 5 năm thì mọi thứ đã là lịch sử
cụ xem đội U20 WC và lứa hảo thủ vleague đi, đừng lôi đội gà nhà bầu Đức ra làm mốc.Lấy đúng cái đội thời Park chập chững dắt ngày đầu và ngày cuối ấy

doctor103

Xe điện
cụ xem đội U20 WC và lứa hảo thủ vleague đi, đừng lôi đội gà nhà bầu Đức ra làm mốc.Lấy đúng cái đội thời Park chập chững dắt ngày đầu và ngày cuối ấy

Đây là trận đầu của HLV Park gặp Afghanistan 2017

Và đội hình ở chung kết lượt về aff 2022, trận cuối của HLV Park

Ý cụ là đôin hình hiện tại kém đội hình cũ à?

tratida

Xe container
Đây là trận đầu của HLV Park gặp Afghanistan 2017

Và đội hình ở chung kết lượt về aff 2022, trận cuối của HLV Park

Ý cụ là đôin hình hiện tại kém đội hình cũ à?
tùy cụ nghĩ thôi, em thì thấy Park ko nâng được ai, ko phát hiện được ai lạ, không dùng được Văn Quyết như bất kỳ 1 HLV bình thường nào phát hiện ra Việt Phong :)).
Rồi những con người thân quen đó thì cũng gãy hết chân, hết phong độ hết động lực, đội bóng thì hết bài, 1 lần vô địch AFF thì ,2 lần thua thuyết phục.
Theo cụ là mạnh hay yếu?

doctor103

Xe điện
tùy cụ nghĩ thôi, em thì thấy Park ko nâng được ai, ko phát hiện được ai lạ, không dùng được Văn Quyết như bất kỳ 1 HLV bình thường nào phát hiện ra Việt Phong :)).
Rồi những con người thân quen đó thì cũng gãy hết chân, hết phong độ hết động lực, đội bóng thì hết bài, 1 lần vô địch AFF thì ,2 lần thua thuyết phục.
Theo cụ là mạnh hay yếu?

đội tuyển giờ thế nào à? Em nghĩ là trôi lùi rồi đấy.

Theo em là mạnh hơn thời đội tuyển năm 2017 rồi ạ, chỉ vì thua 2 giải AFF mà phủ nhận thành tích và chất lượng của đội hình hiện tại thì em cho là không thỏa đáng đâu. Đội hình hiện tại kế thừa những cầu thủ tốt từ lứa U20 WC nên có chất lượng hơn nhiều

Còn về Ông Park có thể có thành tích tốt hơn nhưng ông ít thay đổi quá, tin dùng những gương mặt thân quen quá, nhưng mà ở tầm cỡ của ông Park thì đến thế là tốt rồi

Roman

Xe điện
Với VFF thì có phù thủy giời. :(

tratida

Xe container
Theo em là mạnh hơn thời đội tuyển năm 2017 rồi ạ, chỉ vì thua 2 giải AFF mà phủ nhận thành tích và chất lượng của đội hình hiện tại thì em cho là không thỏa đáng đâu. Đội hình hiện tại kế thừa những cầu thủ tốt từ lứa U20 WC nên có chất lượng hơn nhiều

Còn về Ông Park có thể có thành tích tốt hơn nhưng ông ít thay đổi quá, tin dùng những gương mặt thân quen quá, nhưng mà ở tầm cỡ của ông Park thì đến thế là tốt rồi
2017 là thời nát, thời bầu Đức thao túng, vậy thôi

Sungtazin

Xe tăng

Đồng ý với cụ là đội tuyển quốc gia 2017-2022 mạnh hơn mọi thời điểm từ 2017 trở về trước. Tuy nhiên thì đối thủ ki zơ là Thái Lan thì ta phải thẳng thắn nhìn nhận là từ trước cho đến nay là kém hơn họ, hay nói cách khác là cụ Park có thành tích, có công lao lớn đối với bóng đá Việt Nam, nhưng cụ chưa thể làm được cái việc là vượt mặt được Thái Lan. Rất mong cụ Trau sẽ làm được việc đó trong thời gian sớm nhất, sau đó sẽ tính đến những bước dài hơi hơn. Em là người Việt Nam, yêu đội tuyển Việt Nam, yêu nước Việt Nam, đừng có ông dở người nào vào phán cái câu nghe ngứa hết zái là người việt tiếng thái người thái tiếng việt gì nhé, năm mới nói thẳng.

Gionam72

Xe lăn
Sao nhiều cụ cứ phải vượt Thái Lan nhỉ. Không cần vượt qua họ mà tiến thẳng ra châu lục được không. Giống như Argentina cứ đá với Chile là thua. Thua mấy trận chung kết liền. Và họ vẫn vô địch thế giới đó thôi. Có ai bảo Argentina kém hơn Chile đâu.

QUYẾT 6688

Xe tải
Quan tâm là cụ thể ntn ?
Đầu tư bóng đá trẻ là đầu tư cả một chặng đường rất dài và tính bằng hàng chục năm, rất nhiều mảng sẽ cùng phát triển chứ không đơn thuần chỉ là nói một cách chung chung đầu tư bóng đá trẻ 😄😄.
Câu này đã nói cách đây 20 năm rồi và rất nhiều người đã từng nói.
Còn việc dùng tiền lương cao để thuê HLV nổi tiếng thì nó cũng có thể làm rất nhiều mục đích khác nhau.
PR cho thương hiệu đội tuyển, thu hút tài trợ vv .
Đó cũng là một cách để kích thích bóng đá trẻ.
HLV như ông Trâu thì bên cạnh danh tiếng còn có rất nhiều những thứ đáng để học hỏi và khai thác.
Vâng - đồng quan điểm với cụ - kinh doanh họ phải có phương án kiếm vốn mà .
tiesp theo là sự chuyên nghiệp của giải đấu VL phải cao từ đó tư duy đá bóng lớp trẻ mới cải tiến theo được . kiểu muốn được đá thì phải luôn luôn tập luyện hết sức chứ không thể auto có vé hay nhẹ tay .

QUYẾT 6688

Xe tải
Thời này thì chiều cao TB cũng ta cũng 1,68m thôi cụ, kém Âu mỹ 8-15cm, thấp hơn Nhật 5cm. Xóm cụ có 1000 chú 1m8, xóm e có 100 chú 1.8m để chọn lấy 20 chú đi đá bóng thì xóm e liệu có mấy % cơ hội ăn dc xóm cụ :-?. Nôm na là mặt bằng cầu thủ đá VL cứ > 1m8, lương thu nhập ngang ngửa với Nhật - Hàn thì lúc đó cho Chu Đình Nghiêm, Đức Thắng, Việt Hoàng cầm tuyển cũng đá ngang ngửa và bóp dc Nhật Hàn, Anh Ý - TBN nhưng đen cái lúc mình được như vậy thì họ cũng phát triển theo chứ ko đứng im để chờ.
cụ sai rồi nhé /// TBN ,Anh, Ý, Nhật, Hàn thì họ vẫn ở đó chờ .... còn cầu thủ của họ ko chờ thôi . kkk

duongqua

Xe container
Hic trước khi thầy Park đến thì ngoại trừ trận thắng AFF 2008 của HLV Calisto và trận thắng 3-0 năm 98 (Thái cho đội hình phụ, VN đá sân nhà) ra thì VN thua toàn tập Thái Lan, như kiểu cua gặp ếch, rắn gặp chồn, thỏ gặp sói... chưa đá đã thua về tâm lý rồi chứ đừng nói chuyên môn. Còn gặp mấy ông cỡ Indo, Sing, mã thì mình toàn may hơn thua, đá gọi là ngang cơ nhau. Còn gặp mấy ông ngoài ĐNÁ cỡ vừa thì toàn thua đậm, chưa nói đến được tham gia giải châu lục. Vậy sau khi thầy P đến thì VN lột xác hoàn toàn từ tâm lý, chuyên môn, tinh thần chiến đấu, thể lực đá ngang ngửa có khi không kém thể lực so với nhiều đội ở Châu Á.
Làm người nên biết ơn và trân trọng những người giúp mình, phát triển mình và đem lại cho mình nhiều điều tốt đẹp. Tất nhiên trong quá trình đó sẽ có lúc này lúc nọ không được như ý, nhưng tựu chung họ đem lại cho mình những thứ quý giá nhất mà xưa nay mình không có được, thì mình nên nhớ điều đó. Chứ vì 1-2 điều không như ý trong suốt quá trình họ giúp mình mà phủ đi những gì họ đem lại cho mình thì làm người nó vô nghĩa lắm.

doctor103

Xe điện
Sao nhiều cụ cứ phải vượt Thái Lan nhỉ. Không cần vượt qua họ mà tiến thẳng ra châu lục được không. Giống như Argentina cứ đá với Chile là thua. Thua mấy trận chung kết liền. Và họ vẫn vô địch thế giới đó thôi. Có ai bảo Argentina kém hơn Chile đâu.
em thì thấy muốn thế thì chứng minh bằng thành tích cụ ạ, như Brazil vô địch Nam Mỹ kém Uruguay, Argentina nhưng vô địch WC 5 lần ạ,
ĐNÁ mình kém hơn Thái thì rõ rồi, còn ở tầm châu lục thì về cơ bản thành tích của VN vẫn chưa hơn Thái

juve99

Xe cút kít
Đồng ý với cụ là đội tuyển quốc gia 2017-2022 mạnh hơn mọi thời điểm từ 2017 trở về trước. Tuy nhiên thì đối thủ ki zơ là Thái Lan thì ta phải thẳng thắn nhìn nhận là từ trước cho đến nay là kém hơn họ, hay nói cách khác là cụ Park có thành tích, có công lao lớn đối với bóng đá Việt Nam, nhưng cụ chưa thể làm được cái việc là vượt mặt được Thái Lan. Rất mong cụ Trau sẽ làm được việc đó trong thời gian sớm nhất, sau đó sẽ tính đến những bước dài hơi hơn. Em là người Việt Nam, yêu đội tuyển Việt Nam, yêu nước Việt Nam, đừng có ông dở người nào vào phán cái câu nghe ngứa hết zái là người việt tiếng thái người thái tiếng việt gì nhé, năm mới nói thẳng.
Cầu thủ Thái họ đỡ bước 1 và kiểm soát làm chủ trái bóng ngon hơn cầu thủ VN nên có thiếu hụt lực lượng họ vẫn có nhiều nhóm cầu thủ phối hợp gắn kết với nhau do nền tảng kỹ thuật đồng đều. VN kể cả có lực lượng mạnh nhất cũng k có những nhóm cầu thủ có thể phối hợp đập nhả với nhau mượt mà dc. Tất cả các bàn thắng hay tình huống nguy hiểm dưới thời ô Park chủ yếu là các pha bóng bất ngờ và sự tỏa sáng của 1 cá nhân nào đó, gần như k có bàn thắng nào dc ghi bằng cách phối hợp nhịp nhàng giữa nhiều cá nhân kết nối với nhau để phá vỡ hệ thống phòng ngự chủ động của đối phương. TL nó giống HNFC ở VL, phối hợp đến sát gôn để ghi bàn, tuyển VN thì giống các đội còn lại, trông chờ vào bất ngờ và sự tỏa sáng của 1 vài cá nhân

Chỉnh sửa cuối:

notepad9

[Tịch thu bằng lái]
Cầu thủ Thái họ đỡ bước 1 và kiểm soát làm chủ trái bóng ngon hơn cầu thủ VN nên có thiếu hụt lực lượng họ vẫn có nhiều nhóm cầu thủ phối hợp gắn kết với nhau do nền tảng kỹ thuật đồng đều. VN kể cả có lực lượng mạnh nhất cũng k có những nhóm cầu thủ có thể phối hợp đập nhả với nhau mượt mà dc. Tất cả các bàn thắng hay tình huống nguy hiểm dưới thời ô Park chủ yếu là các pha bóng bất ngờ và sự tỏa sáng của 1 cá nhân nào đó, gần như k có bàn thắng nào dc ghi bằng cách phối hợp nhịp nhàng giữa nhiều cá nhân kết nối với nhau để phá vỡ hệ thống phòng ngự chủ động của đối phương. TL nó giống HNFC ở VL, phối hợp đến sát gôn để ghi bàn, tuyển VN thì giống các đội còn lại, trông chờ vào bất ngờ và sự tỏa sáng của 1 vài cá nhân
Very chuẩn. VN không có khả năng phối hợp nhóm, trong phạm vi hẹp chỉ vài ba đường chuyền là mất bóng, Thái ngược lại đá nhóm cực hay, đập nhả khiến VN không thể giành bóng.
Cái này do đào tạo từ cấp CLB

notepad9

[Tịch thu bằng lái]
5 năm dưới thời ông Park đội tuyển VN đã giành được một số thành tích tầm châu lục, chính vì vậy nhiều người đã ngộ nhận VN đã vượt qua Thái, ngay chính ông Park khi thua ở AFF cup lần trước đã rất cay cú và muốn phục thù, nếu trận thua trước còn không phục vì thiếu nhiều cầu thủ trụ cột, do trọng tài, do không may nhưng sau trận thua này thì ông Park đã không còn phản ứng cay cú nữa, vì ông hiểu rằng có đá thêm vài trận nữa thì cũng vẫn thua Thái Lan mà thôi.
Trước giải AFF nhiều cụ ở OF vẫn tin rằng VN ngang trình Thái, nhưng sau trận thua này thì 90% đã không còn suy nghĩ ấy nữa