Phú Quốc ngày mưa...

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ gọi luôn cho chú này: 097 3076670 đặt xe mai đi. Cụ bảo bạn anh Linh vừa thuê xe hôm nay. Nhà em thuê 8 tiếng trọn gói 750k. Đi các cơ sở nuôi ngọc trai, tham quan nhà tù, xưởng nước mắm, vườn tiêu, rượu sim ... Nói chung là 1 vòng Nam đảo. Buổi trưa xe đưa về bãi Sao ăn chơi độp phá phê lắm. Đồ ăn ngon, biển đẹp, sạch ... Tha hồ chớp hình. Chiều về cậu lx còn chở ra chợ cá mú gì đó tìm mua mấy ký ghẹ tươi về nhậu. Gấu báo thanh toán bo thêm ít tiền vì cậu lx rất nhiệt tình

Sent from my iPhone using Forum Runner

calibrationwater

Xe điện
Cháu vào lang thang từ trưa mùng 1 hôm nay xuống làng chài ở Rạch Tràm đi đánh cá với dân chài

yensuong

Xe điện
Hôm nay nhà e làm chuyến xe vòng quanh đảo từ 8h sáng, ăn trưa tắm biển ở Bãi Sao. Vừa về làm mấy ký ghẹ tươi say quá đi ngủ đã. Thuê xe trọn gói đỡ hơn hẳn các cụ ak. Em xin phép đi kềnh tý đã :)

Sent from my iPad using Forum Runner
Nhà em ra đảo sáng nay, lúc trưa cụ có thấy xe đỏ 37V-nhà em ở Bãi Sao không, mãi chiều em mới về lại Dương Đông, mai em lại quay đầu vào bờ rồi

Bóng Chày

Xe lừa
Nhà em ra đảo sáng nay, lúc trưa cụ có thấy xe đỏ 37V-nhà em ở Bãi Sao không, mãi chiều em mới về lại Dương Đông, mai em lại quay đầu vào bờ rồi
Ô cụ chơi cái phà từ Hà tiên ra đảo hả? Thích nhỉ? Em ra biển cắm mặt xuống nước lặn hụp thôi ;) đùa chú cái đường vào bãi sao bé xíu lổn chổm, chả nhìn được gì cả :(

chabelita

Xe buýt
Nhà cụ Yến Sương cũng đón tết ở PQ à? Đoàn vẫn đủ các hotgirl chứ?.. ;)

yensuong

Xe điện
Nhà cụ Yến Sương cũng đón tết ở PQ à? Đoàn vẫn đủ các hotgirl chứ?.. ;)
Nhà em đã qua hơn 2000km, dự định đợt naỳ tròn vòng miềm nam , em sẽ bá cáo các cụ sau chứ không thể tường thuật trực tiếp được ạ :D

4x4

Xe tăng
Oài, đi PQ mấy lần rồi mà nhìn ảnh mợ Dím chụp và ăn chơi lại muốn đi lại rồi. Chơi như thế thì trẻ con thích mê, ko resort nào bằng đâu.
Àh, cái đảo như của bạn mợ liệu có đắt và còn có ai bán ko mợ nhỉ? =P~[-O<

ktoantvb

Xe đạp
Trời! Cụ thuê xe rẻ quá, em thuê xe đặt qua công ty du lich Cánh chim biển, đặt trước từ HN giá 1,3 triệu :(( đắt quá! Thôi ngu thi đành chịu vậy. Hôm qua đi bãi sao, đã chuẩn bị tinh thần là rất đẹp rồi mà vẫn bị choáng, thực sự là quá đẹp. Hôm nay em tiếp tục làm tour bắc đảo. À các cụ có mua rượu sim và mật sim thì đừng mua của simson nhé nên mua của Hãng Thành Long, rất ngon. Hôm đầu mới đến em mua của Simson uống rất tệ.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Hôm qua em thấy con Madza đỏ đeo biển 37 gắn logo ở mông, chạy ở đường Trần Hưng Đạo. Em đoán là cụ thế mà trúng phóc. Cụ ở hôm nào về? Em ở đến mùng 6.
Thế là cụ vìa rồi à hu hu biết thế hôm qua em chặn xe cụ lại.

Em vào đây chả đi đâu. Tối nhậu la cà, sáng 8h mới dậy ăn sáng uống cafe nhìn giời nhìn đất, rồi đi thăm mấy con chó mấy con chim mấy con gà chạy loăng quăng rồi lại ăn trưa, rồi lại ngụ. Rồi chiều lại lang thang ra biển.....thôi em ở lại không vìa HN ngột ngạt nữa đâu hu hu

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Oài, đi PQ mấy lần rồi mà nhìn ảnh mợ Dím chụp và ăn chơi lại muốn đi lại rồi. Chơi như thế thì trẻ con thích mê, ko resort nào bằng đâu.
Àh, cái đảo như của bạn mợ liệu có đắt và còn có ai bán ko mợ nhỉ? =P~[-O<
Giờ mua thì khó rồi, bạn em mua cách đây 3 4 năm rồi cụ à. giờ nhiều đại gia muốn mua lại để làm resort giống như ở Mal
dives he he bạn em đang xem xét nên giữ hay nhượng lại.

Hôm qua em ngồi với mấy anh đại gia BĐS Việt kiều từ Hawai về KD resort ở đây 10 năm rồi, anh đó có vài cái như thế giờ đang muốn nhượng bớt lại 1 2 cái để lấy vốn làm resort tiếp. Cụ muốn tìm hiểu hem, để em ra chụp ảnh về hầu cụ. Nghe anh bạn em nói ở Hà oai mà như thế mắc tiền lắm. Nhưng ở VN nhìn chưa có ra nên cứ mua để đấy đã.

Chỉnh sửa cuối:

4x4

Xe tăng
Giờ mua thì khó rồi, bạn em mua cách đây 3 4 năm rồi cụ à. giờ nhiều đại gia muốn mua lại để làm resort giống như ở Maldives he he bạn em đang xem xét nên giữ hay nhượng lại.

Hôm qua em ngồi với mấy anh đại gia BĐS Việt kiều từ Hawai về KD resort ở đây 10 năm rồi, anh đó có vài cái như thế giờ đang muốn nhượng bớt lại 1 2 cái để lấy vốn làm resort tiếp. Cụ muốn tìm hiểu hem, để em ra chụp ảnh về hầu cụ. Nghe anh bạn em nói ở Hà oai mà như thế mắc tiền lắm. Nhưng ở VN nhìn chưa có ra nên cứ mua để đấy đã.
Mợ dòm cho e thêm đi mợ, ko đủ sức thì e hô thêm ae xúm lại làm 1 cái đảo nhỏ cho vui, đúng là ko đâu lạ như Phú Quốc đảo giữa biển nhưng nước ngọt ê hề và sông lúc nào cũng đầy ắp...mê luôn. Có thông tin gì hay mợ pm e với mợ nhé...tks mợ nhiều.

ktoantvb

Xe đạp
Giờ mua thì khó rồi, bạn em mua cách đây 3 4 năm rồi cụ à. giờ nhiều đại gia muốn mua lại để làm resort giống như ở Mal
dives he he bạn em đang xem xét nên giữ hay nhượng lại.

Đi Phú Quốc rồi thấy mê tít luôn, lúc nào ra HN mợ rỗi rãi mời mợ chầu cafe tư vấn giúp về bất động sản PQ với nhưng nhà em chỉ mua được đất trên đảo chính thôi, chắc ko đủ tiền mua đảo bé, có lẽ tìm một mảnh đất ngoại ô, gần biển ko bị vướng qui hoạch, đất tốt có thể trồng cây được để giữ đất chờ phát triển, giá vừa phải thôi, sau này sinh lời có thể bán ko thì xây vila cho thuê kiếm tí;))

Bóng Chày

Xe lừa
Trời! Cụ thuê xe rẻ quá, em thuê xe đặt qua công ty du lich Cánh chim biển, đặt trước từ HN giá 1,3 triệu :(( đắt quá! Thôi ngu thi đành chịu vậy. Hôm qua đi bãi sao, đã chuẩn bị tinh thần là rất đẹp rồi mà vẫn bị choáng, thực sự là quá đẹp. Hôm nay em tiếp tục làm tour bắc đảo. À các cụ có mua rượu sim và mật sim thì đừng mua của simson nhé nên mua của Hãng Thành Long, rất ngon. Hôm đầu mới đến em mua của Simson uống rất tệ.
Cũng nhờ em hỏi kỹ mợ Dims trước khi đi. Em chỉ đi chơi với mua hải sản vì cả nhà ghiền dữ, còn rượu em chỉ ngửi với xem cho vui chứ nhà em đếch ai biết uốn diệu thế mới chán chứ :)
Cụ thuộc chi hội Vinh à? Nếu cụ đi phà biển cõng cả 4b thì cho em xin thông tin chi tiết lộ trình phà, giờ giấc, giá cả ... Vvv như thế nào nhé. Em vẫn ấp ủ 1 chuyến xuyên Việt sau đó cưỡi phà tù Hà tiên ra PQ. Tks cụ

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Mợ dòm cho e thêm đi mợ, ko đủ sức thì e hô thêm ae xúm lại làm 1 cái đảo nhỏ cho vui, đúng là ko đâu lạ như Phú Quốc đảo giữa biển nhưng nước ngọt ê hề và sông lúc nào cũng đầy ắp...mê luôn. Có thông tin gì hay mợ pm e với mợ nhé...tks mợ nhiều.
s tw

Dạ vầng, em còn ở có hơn 1 ngày thôi không biết có kịp đi thu thập đủ tư liệu cho cụ không? Nhưng em cũng có 1 ít hay hay. Cụ muốn biết hôm nào rảnh cafe em hầu chiện cụ.
Em cũng thấy không đâu lạ như làm kinh doanh dịch vụ như ở PQ, mua rẻ bán đắt. Mấy hôm ở đây chạy quắn đít bê bàn pha cafe. Khách gì đâu mà cứ nườm nượp hàng đoàn vô book phòng, chỉ có khách tranh nhau phòng chớ KS không có phải săn khách. Có anh bạn có cái resort bỏ cả năm chả kinh doanh, vậy mà khách cứ ùn ùn vô đòi thuê, mà cứ 1tr/phòng/ngày nên đành lại lau dọn lại cho khách thuê. Đêm đến thì phải tắt đền đi để khách khỏi vô uống coktail, không thì có mà phục vụ tới sáng.
Vì cái vụ phải bê bàn phục vụ, lân la với đám nhân viên em ngộ ra nhiều thứ hi hi...E vô đâu có được sung sướng như mấy cụ kia là đi ăn đi bơi đi chơi đâu!!

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Đi Phú Quốc rồi thấy mê tít luôn, lúc nào ra HN mợ rỗi rãi mời mợ chầu cafe tư vấn giúp về bất động sản PQ với nhưng nhà em chỉ mua được đất trên đảo chính thôi, chắc ko đủ tiền mua đảo bé, có lẽ tìm một mảnh đất ngoại ô, gần biển ko bị vướng qui hoạch, đất tốt có thể trồng cây được để giữ đất chờ phát triển, giá vừa phải thôi, sau này sinh lời có thể bán ko thì xây vila cho thuê kiếm tí;))
Đất cát em nghe ngóng thời gian này đang rẻ so với 2 3 năm về trước vì các đại gia BĐS chết theo con sóng vừa rồi, cóa đại gia SG mua cả bãi hay mua cả quả đồi hết mười mấy tỷ giờ chỉ muốn bán đi lấy vài tỷ về để có tiền đập vào KS resort. Mà thôi em bô lô ba la chuyện này ít thôi kg các cụ lại bẩu em đi môi giới hay chém gió thì oan cho em lắm.

4x4

Xe tăng
Mợ pm số đt cho e nhé, hôm nào e mời mợ cafe để nghe thêm chuyện đất, chuyện người PQ với mợ nhé.
E thích cái vụ đảo quá, cứ mơ có căn nhà gỗ trên đó rồi cho trẻ con ra chơi và nằm dài ngắm biển cho đời trôi chậm lại...haizz, chẹp chẹp, sướng ngẩn người mợ nhể ;))

quyt

Xe tăng
Mợ pm số đt cho e nhé, hôm nào e mời mợ cafe để nghe thêm chuyện đất, chuyện người PQ với mợ nhé.
E thích cái vụ đảo quá, cứ mơ có căn nhà gỗ trên đó rồi cho trẻ con ra chơi và nằm dài ngắm biển cho đời trôi chậm lại...haizz, chẹp chẹp, sướng ngẩn người mợ nhể ;))
Em can cụ nhé, cụ vào chơi bời 3-4 ngày thì được chứ ở không nổi đâu. Đến điện nó yếu chạy không nổi cái điều hòa là oải lắm rồi.

chabelita

Xe buýt
Đã mất công cữơi chim sắt vào tận PQ thì nên ở ks hay resort cho có ng phục vụ.. Còn cụ định găm để sau này kiếm lời thì e k bàn..

ktoantvb

Xe đạp
Cũng nhờ em hỏi kỹ mợ Dims trước khi đi. Em chỉ đi chơi với mua hải sản vì cả nhà ghiền dữ, còn rượu em chỉ ngửi với xem cho vui chứ nhà em đếch ai biết uốn diệu thế mới chán chứ :)
Cụ thuộc chi hội Vinh à? Nếu cụ đi phà biển cõng cả 4b thì cho em xin thông tin chi tiết lộ trình phà, giờ giấc, giá cả ... Vvv như thế nào nhé. Em vẫn ấp ủ 1 chuyến xuyên Việt sau đó cưỡi phà tù Hà tiên ra PQ. Tks cụ

Em bay từ HN vào cụ ợ, thứ 6 này em bay ra. Em cũng đang nghiên cứu 1 chuyến xuyên việt lâu roài những chưa làm được vì bận quá.

yensuong

Xe điện
Hôm qua em thấy con Madza đỏ đeo biển 37 gắn logo ở mông, chạy ở đường Trần Hưng Đạo. Em đoán là cụ thế mà trúng phóc. Cụ ở hôm nào về? Em ở đến mùng 6.
Thế là cụ vìa rồi à hu hu biết thế hôm qua em chặn xe cụ lại.

Em vào đây chả đi đâu. Tối nhậu la cà, sáng 8h mới dậy ăn sáng uống cafe nhìn giời nhìn đất, rồi đi thăm mấy con chó mấy con chim mấy con gà chạy loăng quăng rồi lại ăn trưa, rồi lại ngụ. Rồi chiều lại lang thang ra biển.....thôi em ở lại không vìa HN ngột ngạt nữa đâu hu hu
Em vẫn biết mợ và 1 số cụ mợ nhà ta ở PQ nhưng không dám giao lưu vì thời gian gấp quá, chuyến đi của nhà em còn dài mong mọi người thông cảm cho, bây giờ em đã ở Cà Mau để chuẩn bị đi Mũi đây , năm mới chúc cả nhà ta du xuân vui vẻ nhé (b)