Phú Quốc ngày mưa...

chabelita

Xe buýt
Hị...hị.... có gì đâu mà Mợ khách sáo.:P Mợ cứ rảnh rảnh thì call em, hôm nào nhờ Mợ cho em vài shot ảnh nghệ thuột là được roài.;))
Mợ Hoa Mộc Trắng nghĩ cho kỹ nhá.. ảnh nghệ thột của mợ Dims.. là "đặc biệt" lắm đó.. ;)
Hay mợ Dims tranh thủ tết này ở PQ mở tour ra đảo chụp ảnh nghệ thột đê.. nhà e bon chén tý.. :D

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Ok ạ. Thuyền thuê hả cụ? Giá cả 1 thuyền thế nào? Đi từ đâu? Mất bao lâu? Sao em ko thấy phao gì cả? Sáng ra chiều về thôi phải không ạ? Em cứ bám cụ nhé! Cụ thuê hay tour thế nào em theo vơi. Em và gấu, 2 cụ, 2 f1 10 và 12 tuổi

Sent from my iPad using Forum Runner
Thuyền có thể thuê được cụ ạ. Trên thuyền có đủ áo phao, phao nên cụ cứ yên tâm. Cái này là em chụp lúc em vừa đến bến, bọn em còng đang sắp đặt và chuẩn bị đồ nên chưa sắp áo phao và phao lên. Từ bờ ra các đảo nhỏ (trong đấy người ta gọi là hòn) chỉ khoảng 10 đến 15 phút thôi. Thường tour đi câu thì người ta dừng giữa đường cho mình câu.

Để rảnh rảnh tối em lê lịch trình cho 6 ngày ở đảo để cụ tham khảo, từng ngày cụ có thể đi đâu làm gì, chơi gì ăn gì....Tour thì cụ có thể tự đi, hoặc mua tour. NHà cụ 6 người thì làm tour riêng. Nhưng tour đi câu và ra đảo theo em nên ghép với đoàn khác cho vui (dĩ nhiên yêu cầu người là tour ghép với người cùng hợp với tích cách or sở thích của mình.

Mùa này buổi tối ngoài đó hơi lạnh (tầm 24 26 độ) nên cụ nhớ mang thêm áo gió cho trẻ con.

Mợ Hoa Mộc Trắng nghĩ cho kỹ nhá.. ảnh nghệ thột của mợ Dims.. là "đặc biệt" lắm đó.. ;)
Hay mợ Dims tranh thủ tết này ở PQ mở tour ra đảo chụp ảnh nghệ thột đê.. nhà e bon chén tý.. :D
Đến cuối tháng 3 em lại ra làm 1 tour chụp ảnh nghệ thuột đó ợ. Có cả anh Dương Quốc Định sẽ từ SG bay ra join cùng với bọn em hị hị!!!!

Bóng Chày

Xe lừa
Thế thì CN này (lúc nào đó không hóa vàng) thì mấy nhà đi PQ 1-6 Tết hẹn cà phê đâu đó tư vấn cho em được không?
Em thấy mọi người rủ rê rồi mà.
Hoặc ngày quái nào cũng được, Tết nhất ai cũng bận cả. Cám ơn cụ
Thuyền có thể thuê được cụ ạ. Trên thuyền có đủ áo phao, phao nên cụ cứ yên tâm. Cái này là em chụp lúc em vừa đến bến, bọn em còng đang sắp đặt và chuẩn bị đồ nên chưa sắp áo phao và phao lên. Từ bờ ra các đảo nhỏ (trong đấy người ta gọi là hòn) chỉ khoảng 10 đến 15 phút thôi. Thường tour đi câu thì người ta dừng giữa đường cho mình câu.

Để rảnh rảnh tối em lê lịch trình cho 6 ngày ở đảo để cụ tham khảo, từng ngày cụ có thể đi đâu làm gì, chơi gì ăn gì....Tour thì cụ có thể tự đi, hoặc mua tour. NHà cụ 6 người thì làm tour riêng. Nhưng tour đi câu và ra đảo theo em nên ghép với đoàn khác cho vui (dĩ nhiên yêu cầu người là tour ghép với người cùng hợp với tích cách or sở thích của mình.

Mùa này buổi tối ngoài đó hơi lạnh (tầm 24 26 độ) nên cụ nhớ mang thêm áo gió cho trẻ con.

Đến cuối tháng 3 em lại ra làm 1 tour chụp ảnh nghệ thuột đó ợ. Có cả anh Dương Quốc Định sẽ từ SG bay ra join cùng với bọn em hị hị!!!!

travel5

Xe đạp
Phú Quốc với những cánh rừng nguyên sinh đẹp thật. Nếu ở nước ngoài ngành điện ảnh sẽ khai thác hết sức hút của nó tiếc là ở Việt Nam còn hạn chế ...

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Thế thì CN này (lúc nào đó không hóa vàng) thì mấy nhà đi PQ 1-6 Tết hẹn cà phê đâu đó tư vấn cho em được không?
Em thấy mọi người rủ rê rồi mà.
Hoặc ngày quái nào cũng được, Tết nhất ai cũng bận cả. Cám ơn cụ
Vâng, thứ 7 hoặc chủ nhật đi cụ ngày đó được nghỉ không phải đi làm. Đi mùng 1 về mùng hình như chỉ có em và cụ thôi thì phải, còn mọi người đi mùng 2 về mùng 5.

TL_Vietnam

Xe lăn
Phú Quốc qua ảnh của mợ mượt mà ngọt ngào thật đấy :D

Quynh-wego

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Thèm... thèm... thèm chết đi được ý :( hịc hịc muốn đi Phú Quốc quá cơ, mọi người tụ họp xôm quá !!!

Bóng Chày

Xe lừa
Vâng, thứ 7 hoặc chủ nhật đi cụ ngày đó được nghỉ không phải đi làm. Đi mùng 1 về mùng hình như chỉ có em và cụ thôi thì phải, còn mọi người đi mùng 2 về mùng 5.
Cám ơn mợ đã tư vấn trên điện thoại. Nợ xem thêm mấy CT hay hay mách cho em. Thứ bảy hoặc chủ nhật ngồi cà phê tý nha

Sent from my iPhone using Forum Runner

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Cám ơn mợ đã tư vấn trên điện thoại. Nợ xem thêm mấy CT hay hay mách cho em. Thứ bảy hoặc chủ nhật ngồi cà phê tý nha

Sent from my iPhone using Forum Runner
Cụ ơi! sáng thư 7 tầm 9:00 am được không? Chiều em bận rồi, CN thì ông Công Ông Táo rồi. Em sơ sơ cái lộ trình dư vầy cho cụ nhé

Ngày 1: xuống máy bay buổi trưa thì cụ loanh quanh trong thị trấn Dương Đông, đi lễ ở Dinh Cậu ngay sát bờ biển và chùa Sùng Hưng ngày ngã 3 phía ngoài chợ đêm, rồi cụ đi chợ Dương Đông, gần đó cụ có thể vào xưởng nước mắm Khải Hoàn ngay đầu cầu Dương Đông, rồi ngồi ngay đó có quán cafe xem thuyền chài trên sông. Hoặc cụ có thể lang thang dọc đường ven biển là đường Trần Hưng Đạo, khu phố du lịch người ta gọi là phố tây.

Ngày 2: cụ đi phía đông đảo bao gồm: Chùa Hùng Long Tự, Suối TRanh, và làng Chài Hàm Ninh. Suối Tranh là cái suối em chụp ảnh đó. Nếu ngại leo trèo thì ngay phía ngoài có vườn hoa thiên điểu rất đẹp, gấu nhà cụ tha hồ mà chụp ảnh. Làng Chài Hàm Ninh thì em hay lọ mọ đi ra đó ngắm bình minh (đúng 6:30 mặt trời nhô khỏi biển). Còn cụ không đi sớm được thì đi trưa hoặc chiều. Cũng nên ăn ở đó 1 bữa, hải sản ngon và rẻ (ghẹ ngon nhất mới 160k/ký, tôm tích nữa). NHà hàng có NH Kim Cương, và 2 nhà nữa là Song Lê, và 1 cái nữa em không nhớ tên. Trước kia KIm Cương thì ngon tốt, nhưng giờ đông khách nên chảnh kiêu, và đắt phục vụ không tốt. Chiều về có thể nói taxi họ ghé vườn tiêu cho mình tham quan, taxi trong đó nói chung dễ chịu họ chờ mình (đương nhiên bo thêm chút cho họ phấn khởi).

Ngày 3: tắm biển cụ đi về phía nam đảo: Xem người ta nuôi cấy chế tác ngọc trai (em không thích món nài, vì ngọc trai bày bán ở đây vô cùng đắt), đi xem nhà tù PQ, Bãi Sao..tham quan cảng An Thới. An thới cũng là 1 thị trấn của Phú quốc.

Ngày 4: đi câu cá ngoài đảo (cái này nên book tour). Em không rõ là tour thì có đồ ăn cho mình chưa, vì em chưa đi tour bao giờ, nhưng bạn em đi tour thấy bảo ổn lắm.

Ngày 5: đi Suối Đá Bàn (nếu trẻ con nhà cụ thích tắm suối và thác) trẻ con nhà em thì rất thích chỗ này, thăm hồ nước ngọt Dương Đông. Đến đây thì nhớ ăn gà, gà ngon cực luôn. Trong này người ta gọi là gà rẫy (gà thả rẫy, thả đồi). Đi điểm này gần nên chiều có thểm về sớm cụ book thêm tour câu mực đêm (hình như họ đi bắt đầu từ 6:00pm đến 9:00pm là kết thúc).

Ngày 6: sáng lượn ra chơ mua hải sản mang về, trưa là san sân bay đi zìa roài. Cụ mua hải sản thì nhớ ới em, vì người nhà em làm nhà hàng trong đó mua được rẻ hơn tầm 30% và quan trọng là tươi ạ. Mua xong cứ trả xèng, họ sẽ đóng hộp và khi mình ra sân bay họ giao cho mình tại đó. Không sợ họ đóng hàng đểu đâu ạ. Đóng đồ đểu là tiêu với em ngay he he!!!!

Ngoài ra cụ có thể đi các khu điểm khác như: Bãi Kem, Bãi Ông Lang, đi đền thờ Nguyễn Trung Trực....

he he thế đã cụ nhờ, em đi ngụ đã! Có giè cafe mình tính tiếp, hén!

Chỉnh sửa cuối:

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Chương trình của mợ Dím hay quá. Mỗi tội nhà em có trẻ con nên không đi nhiều được.

Chỉnh sửa cuối:

chudu

Xe hơi
Em đi PQ khoái nhất món cơm ghẹ rang vừa ngon vừa rẻ :)

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Tềnh hềnh sáng nay cafe thế nào các cụ/mợ ???

@Dím: hè này về cho anh gặp em xin tí bí quyết chụp ảnh đẹp nhá, mê nhất ảnh phong cảnh của em và lão Chuột !
PQ tuyệt quá, anh mới vào mỗi lần chưa thấm vào đâu cả.

Nhìn hải sản mà tứa nước miếng. Con Nhím ác hơn con Tê giác :))))

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Tềnh hềnh sáng nay cafe thế nào các cụ/mợ ???
Sáng nay nhà e tiễn ông Công ô Táo nên k dự cafe' đc.. k hỉu tềnh hềnh ra răng.. :D
Sáng nay chỉ có em với cụ Bóng Chày cafe thôi ạ, chủ yếu hỏi thăm nhau tình hình ăn, ngủ, chơi, đi lại, và an ninh ngoài PQ thôi ạ. Vì chỉ có 2 nhà nên bọn em không dám đề xuất chương trình gì cả. Các cụ mà có chương trình gì thì hú em với nhé, cụ Tromtrau có số của nhà em rồi nhỉ.

Nếu nhà Chabelita mà ở cùng chỗ cụ Tromtrau thì có 3 nhà ở cùng 1 chỗ đấy, thế nào các cụ cũng đụng nhau.

@Dím: hè này về cho anh gặp em xin tí bí quyết chụp ảnh đẹp nhá, mê nhất ảnh phong cảnh của em và lão Chuột !
PQ tuyệt quá, anh mới vào mỗi lần chưa thấm vào đâu cả.

Nhìn hải sản mà tứa nước miếng. Con Nhím ác hơn con Tê giác :))))
Hè anh về hả, ở bển mùa này rét lắm nhỉ. Em gái em cuối tháng 3 nó cũng về VN. ANh Già hình như về đợt tết này. Anh về đê, đi đâu cho em đi ké, em truyền mánh mối kinh nghiệm chụp choẹt cho he he!!!

À, em vẫn ác như vậy mà. Mí cả dạo này đói kém nên em cày thêm nghề PR online nữa he he!!!

oi_gioioi_requa

Xe đạp
Thật sự thấy thích cụ ợ, nhưng nói thật iem ở hn, quen đông đúc bon chen roài, thấy cụ chụp thấy vắng vắng hoang sơ em hơi chột, nếu k đi cả đoàn thì cũng run cụ ợ, thank cụ đã cho cả làng về phú quốc qua chuyến đi

Hè anh về hả, ở bển mùa này rét lắm nhỉ. Em gái em cuối tháng 3 nó cũng về VN. ANh Già hình như về đợt tết này. Anh về đê, đi đâu cho em đi ké, em truyền mánh mối kinh nghiệm chụp choẹt cho he he!!!

À, em vẫn ác như vậy mà. Mí cả dạo này đói kém nên em cày thêm nghề PR online nữa he he!!!
Anh về thăm bu có 3 tuần chắc chỉ loanh quanh HN, rồi SGn vài hôm là hết. Em cho anh đi lang thang từ mờ sáng đến đêm khuya làm bộ ảnh đẹp HN mang sang bên này nhá. :)
Anh Già đang ở HN rồi, hôm nay nó đi Ninh Bình. Bên anh ấm em ạ, hôm nay +7. Em sang đây đê, không sợ lạnh đâu, HN còn lạnh hơn đó vì bên này lạnh khô, đắp cái áo khoác ấm lên là xong. Anh đi làm mặc như ở HN mùa đông.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Anh về thăm bu có 3 tuần chắc chỉ loanh quanh HN, rồi SGn vài hôm là hết. Em cho anh đi lang thang từ mờ sáng đến đêm khuya làm bộ ảnh đẹp HN mang sang bên này nhá. :)
Anh Già đang ở HN rồi, hôm nay nó đi Ninh Bình. Bên anh ấm em ạ, hôm nay +7. Em sang đây đê, không sợ lạnh đâu, HN còn lạnh hơn đó vì bên này lạnh khô, đắp cái áo khoác ấm lên là xong. Anh đi làm mặc như ở HN mùa đông.
Vâng, anh ở HN thì nhắn em. Ngày xưa dễ thì em lại không muốn sang, giờ con gái bắt đầu lớn muốn cho nó sang mà khó hơn nhiều, và thời gian làm hồ sơ cũng lâu hơn ngày trước rất rất nhiều :(

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Hu...hu....Mợ Dím ơi, tềnh hềnh là đến giờ phút này nhà em vẫn chưa đi đến hồi ngã ngũ đi hay ở:-w. Moi thứ xong xuôi hết cả rồi, chỉ chờ ngày xách rượu lên đường nữa thoai ... cơ mà khả năng nhà em phải cancel đợt này để đi Hà Giang trước rồi sau đó mới đi Phú Quốc Mợ ạ. Nghe các Cụ/Mợ bàn tán với nhau nhà em "Thèm" đứt ruột ...8-> không đi được đợt này thì kém vui lém Mợ ơi.

vanchai

Xe đạp
Em đăng ký hội ăn tết ở Phú Quốc nhé. vé đã book xong rồi, giờ tìm book ks nữa thôi