[Funland] Phụ nữ Việt thật khó hiểu.

Nguyen Hoang 69

Đi bộ
Vote nội dung hay của cụ. Cụ để ý truyện - chuyện thêm cụ nhé

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ơ, iem nói số ít với số nhiều chứ em có nói là tất cả đâu mợ :D
Mình nên dừng tranh luận để các cụ/mợ khác vào mổ xẻ cho đa chiều nhỉ?
Lựa chọn ntn là do chúng ta mà. Fun đê cụ

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Các mợ mình rút ví cũng được mà mợ, tuỳ hoàn cảnh và mối quan hệ 2 bên, nhưng cứ nên fairplay để chơi với nhau lâu dài, cũng là một cách phụ nữ tự tôn trọng chính mình đúng ko mợ??? :x :x :x

Cái này bạn trai cũng chưa tế nhị, thiếu quan sát, ích kỉ và thiếu cảm thông rồi mợ nhỉ? Chắc đôi bạn chưa đến mức tin tưởng lẫn nhau để chia sẻ vấn đề tài chính chăng??? Nếu bạn trai như vậy, yêu nhiều, em gái khéo léo đưa ra gợi ý đi chơi những nơi thích hợp thì tốt, vài lần bạn trai sẽ hiểu hơn. Chứ đem tiền tiết kiệm ra đua theo những thứ quá cao so với điều kiện của mình e rằng mạo hiểm quá, dẫn đến ăn chơi mất vui đi nhiều phần???
Em thì có ý nghĩ là họ mời mình lần này thì mình mời họ lần sau nên có đi có lại mới toại lòng nhau cụ ak

kokuka

[Tịch thu bằng lái]
Tình dục cũng thế.

Đàn bà tây coi tình dục là tự nguyện và đem lại sướng khoái cho cả 2 (bình đẳng). Đàn bà Việt coi tình dục là phương tiện mặc cả, ban phát, đánh đổi.

Cứ làm như lúc chịch nhao thì chúng nó không sướng.

cu mậm

Xe buýt
E vote bắt đầu bình quyền bằng cách bỏ ngay mấy cái ngày 20/10, 8/3 đi :D. Bất bình đẳng là đấy chứ đâu nữa.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Tình dục cũng thế.

Đàn bà tây coi tình dục là tự nguyện và đem lại sướng khoái cho cả 2 (bình đẳng). Đàn bà Việt coi tình dục là phương tiện mặc cả, ban phát, đánh đổi.

chắc cụ bé nên không đủ sướng ạ ;))

Ms.Bui

Xe buýt
Tình dục cũng thế.

Cụ phải so sánh cả đàn ông Việt với đàn ông Tây nó mới cân xứng

kokuka

[Tịch thu bằng lái]
E vote bắt đầu bình quyền bằng cách bỏ ngay mấy cái ngày 20/10, 8/3 đi :D. Bất bình đẳng là đấy chứ đâu nữa.
Ngày mà lắm con xấu toàn tập tức là xấu cả người, cả tính cũng lên giọng đòi quà.

Hồi trước đến ngày này là miềng toàn ra ngoài trà đá, đt không nghe. Chứ thò cổ vào văn phòng là y như rằng bị dúi hoa vào tay bắt đi tặng các phòng ở đó có nhiều đứa miềng ghét cai ghét đắng.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Tình dục cũng thế.

Chỉ khác nhau giai đoạn đầu thôi còn giai đoạn sau thì đàn nào cũng vậy. Nói đi cũng phải nói lại, đàn ông Việt nhiều ông ăn tạp bỏ xừ chẳng cần có tình cảm gì có chén là cứ chén nên pn đề phòng là phải. Thà cứ như Tây không có tình cảm nói thẳng đằng này cứ giả vờ "anh yêu em" để đạt mục đích sau đó ... phắn :))

cu mậm

Xe buýt
Đã quốc tế PN rồi lại còn PN VN, bố ông nào rảnh việc nghĩ ra lắm ngày thế chứ, chỉ khổ anh em văn phòng những ngày này lại lại phải góp tiền mời chúng nó ở vp một bữa, ko có thì chúng nó ko tha :))

Ngày mà lắm con xấu toàn tập tức là xấu cả người, cả tính cũng lên giọng đòi quà.

Hồi trước đến ngày này là miềng toàn ra ngoài trà đá, đt không nghe. Chứ thò cổ vào văn phòng là y như rằng bị dúi hoa vào tay bắt đi tặng các phòng ở đó có nhiều đứa miềng ghét cai ghét đắng.

kokuka

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ khác nhau giai đoạn đầu thôi còn giai đoạn sau thì đàn nào cũng vậy. Nói đi cũng phải nói lại, đàn ông Việt nhiều ông ăn tạp bỏ xừ chẳng cần có tình cảm gì có chén là cứ chén nên pn đề phòng là phải. Thà cứ như Tây không có tình cảm nói thẳng đằng này cứ giả vờ "anh yêu em" để đạt mục đích sau đó ... phắn :))
Chén thì đàn bà cũng chén chứ không thành híp râm à?

Bảo sao có nhiều thằng đầu tư công sức và tiền bạc, đến khi đạt mục đích thì nó chịch-xong-chuồn

Chửi nó sở khanh thì nó bảo tao có xơi miễn phí đâu, cũng tốn khối tiền đấy.

Lợi dụng nó để câu kéo vật chất thì nó cũng lợi dụng lại để thỏa mãn tình dục thôi.

Kẻ cắp gặp bà già.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chén thì đàn bà cũng chén chứ không thành híp râm à?

Bảo sao có nhiều thằng đầu tư công sức và tiền bạc, đến khi đạt mục đích thì nó chịch-xong-chuồn

Chửi nó sở khanh thì nó bảo tao có xơi miễn phí đâu, cũng tốn khối tiền đấy.

Lợi dụng nó để câu kéo vật chất thì nó cũng lợi dụng lại để thỏa mãn tình dục thôi.

Kẻ cắp gặp bà già.
Nó giống như câu chuyện quả trứng và con vịt cái nào có trước thôi nên không thể có câu trả lời chính xác nhưng nếu chỉ nói đến một góc vấn đề như trên thì chả ai sai cả. Anh muốn thỏa mãn thì phải trả tiền ả muốn vật chất thì phải ... trả giá (hên xui thôi, chưa chắc bị chửi sở khanh mà có khi còn chửi ngược mày lừa tao đấy :)) )

pooka

Xe container
Tình dục cũng thế.

Cái này thì đúng . Đa số là thế. Các cụ lúc trẻ thì nhảy hăng, nhưng lại chưa nhiều xèng. Các mợ lúc trẻ còn tự thấy mình có giá nên làm giá cao chót vót kiểu đấu giá, kể ra cũng không có gì sai, quy luật cung cầu mà. Chỉ có về già thì khả năng là khác đi. Về cơ bản đàn ông vẫn là khổ,chỉ đi làm thuê cho phụ nữ thôi .

Lúc đang cương cứng thì nghèo
Đến khi giầu có lại teo mất rối

RosemaryCherry

Xe container
Mà yêu cầu quá cũng khó :)) chung quy lại là hạp nhau hơm, có vồ lấy nhao hơm thôi!
Có người: bình thường ít nói, ít tặng linh tinh, nhưng tặng gì cũng to, đi chơi phải hoành tráng. Đại để thế, không như nhiều người lại thích gấp hoa giấy tặng người yêu, leo lên cây hái nhành phượng cho em :))
Nhân loại mà, 7 tỉ linh hồn, 7 tỉ tính cách!
Cuối cùng vẫn là phù hợp, và cân bằng cái tôi vs hi sinh!
Cái gì qua cũng không tốt, ví dụ tốt mái hại trống :))
Chuẩn rồi ạ :P :P :P (ý em là cái này này ví dụ tốt mái hại trống :P)

Đọc thớt này mới thấy mạnh ai người ấy nói mà không xét từng trường hợp cụ thể nên đều vừa đúng lại ... vừa sai :))

Theo em phụ nữ chỉ cần sòng phẳng với những mqh dưới mức bình thường (cùng lắm là bình thường) còn nếu có tc mà sòng phẳng quá coi chừng ế vì đàn ông khi tán tỉnh mà thấy đối phương cái gì cũng đòi chia thì lại nghĩ họ không có tình cảm với mình nên muốn rạch ròi ngay từ đầu. Tóm váy, nếu có tc thì việc đàn ông trả tiền khi ăn chơi là bình thường và đa số không ai thắc mắc tuy nhiên phụ nữ cần tế nhị để đàn ông chủ động, tự nguyện (tránh gây khó xử vì ví tiền có hạn) còn trong trường hợp đàn ông có tình ý mà phụ nữ không muốn đáp lại thì càng sòng phẳng càng tốt vì không có bữa ăn nào miễn phí và đấy cũng là câu trả lời ... khéo nhất. Riêng bạn bè thân thiết thì không phân biệt giới tính, ai có khả năng hơn thì chịu thiệt chút cũng chả sao :))
Sư mà cũng sân si với chốn hồng trần nhỉ, sư cứ mời các mợ ăn đậu phụ chùa là đủ rồi ;) ;) ;)
Em vào hóng gạch đá ném nhao=))
Cụ vào nhầm chỗ rồi :P, nhìn nick cụ thì toàn được các mợ mời ấy chứ :P :P :P

nissanafrica

Xe hơi
Sống với đàn ông Việt, không tính toán chỉ có thiệt thân.

pooka

Xe container
Người yêu đương nhiệm của em cũng trải qua giai đoạn hẹn hò, đi ăn, đi chơi cùng nhau và chi phí em đều share chung với họ. Tất nhiên, XH cũng còn người này người nọ, quan điểm như em thì giờ phụ nữ cũng chiếm số đông rồi cụ. Vì họ có thu nhập, họ có hiểu biết và đc tiếp cận những mặt tích cực từ XH hiện đại. Em giả sử có một nhóm đi chơi, trong đó có 1 cô đi cùng người yêu. Tất cả các cô khác đều ứng xử như-người-lớn, nghĩa là ko mè nheo, nhõng nhẽo và giành phần trả tiền cafe hoặc share đều cho tất cả. Cô còn lại tự sẽ thấy xẩu hổ mà điều chỉnh hành vi.
Hiện tại, với gia đình thì chồng trả tiền học của con, vợ thanh toán chi phí điện nc, ăn uống,...thì em thấy đa số các gia đình đều như vậy.

Ở đây, là do nhận thức, quan điểm và cách ứng xử với tiền khi tham gia các hoạt động tập thể. Ai ko phù hợp thì bị tụt lại phía sau. Ko thể đánh đồng tất cả PN đều như vậy!
Thanks cụ!
Những người có quan điểm sòng phẳng không phụ thuộc đàn ông như mợ giờ cũng chưa nhiều. Cá nhân em gặp vài phụ nữ như vậy rồi,phải công nhận là họ không để tiền của đàn ông chi phối, nên không ai ép buộc gì được họ. Mà bản thân họ lại là người đủ khả năng giải quyết mọi việc cho cả họ hàng nội ngoại hai bên, được họ hàng nể một vành.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Chuẩn rồi ạ :P :P :P (ý em là cái này này ví dụ tốt mái hại trống :P)

Sư mà cũng sân si với chốn hồng trần nhỉ, sư cứ mời các mợ ăn đậu phụ chùa là đủ rồi ;) ;) ;)

Cụ vào nhầm chỗ rồi :P, nhìn nick cụ thì toàn được các mợ mời ấy chứ :P :P :P
Dạo này ốm quá mợ ạ! Chắc cai of thôi chứ toàn thấy 15cm45p vợ lại cười mình chớt :))